เฟรมรถเบี้ยว ทำไงดี

ชื่อกระทู้: เฟรมรถเบี้ยว ทำไงดี

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เฟรมรถเบี้ยว ทำไงดี

ตอนซื้อมาก็ไม่ได้ดูหรอกนะครับ เห็นมันถูกเข้าว่า 555
    ฮือ ฮือ ฮือ

เป็น sprint ครับ เฟรมตัวรถ จะเห็นว่า แฮนด์รถ จะห่างจากตัวรถมากกว่าปกติ
    เวลาขี่ก็จะเอียงซ้ายด้วย
    ข้างในก็ผุ (บ้าง)

อยากจะซ่อมให้หายดี ไปถามที่ร้านที่รับดัดเฟรมรถ
    เค้าตีรถผมแบบเสร็จสรรพ ถอดประกอบ ทำสี ปะผุ ครบถ้วน
    (ผมเคยเห็นฝีมือเค้าแหละ รถยนต์ผม ชนตอม่อสะพาน
    แชสซีเบี้ยว เค้ายังตีออกมาให้เหมือนเดิม แม้จะไม่แข็งแรงเท่าเดิม แต่ก็ ok)

หมื่นห้า...

แพงไปป่ะเนี่ยยยยย
    ช่างอีกร้านบอกว่า เปลี่ยนเฟรมใหม่ดีกว่า น้องเอ้ย ห้าพันกว่าบาทก็มี
    เอามาทำสีเอา อีกนิดหน่อย

เอาไงดีอ่ะครับ ตีดัดหรือว่าเปลี่ยนเฟรมรถใหม่ดี
    แม้ปลายตา มิอาจมองเห็นฝั่ง แม้ปลายเท้า มิอาจหยั่งถึงพื้นทราย แต่ยังคงแหวกว่ายต่อไป :cool:

ขอบคุณ
    0

ผมส่งข้อความส่วนตัวไปหาแล้วนะครับ
    แม้ปลายตา มิอาจมองเห็นฝั่ง แม้ปลายเท้า มิอาจหยั่งถึงพื้นทราย แต่ยังคงแหวกว่ายต่อไป :cool:

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ตอบกลับใน Pm แล้วครับ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ผมว่าราคาที่คุณบอกแพงไป ครับ (งั้นไปซื้อโคลงใหม่ ไม่ถูกว่าหรอ)ไปให้ร้านเวสป้า หรือ ร้านที่ทำโดยตรงดีกว่า ครับ เชื่อผมดิ
    ให้ช่างร้านทั่วไป เค้า ก็ทำได้ แต่ว่า อาจไม่รู้เหลี่ยมรู้มุม และอาจจะเสียศูนย์
    เพราะช่างทั่วๆไป เค้าอาจจะเพิ่งทำรถคุณเป็นคัน แรก
    จะมาสู้ช่างเวสป้า ได้ไง ทำมาเป็น สิบๆคัน แล้ว และเครื่องมือ หรือ เหล็ก ก็สำหรับเวสป้าทั้งนั้น
    ร้าน ที่กทม. ก็มีร้านดังๆ ช่าง อุ๊ ช่างเตย ครับ (ร้านใกล้ๆกัน)
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Baguette Man อ่านข้อความ
    ตอบกลับใน Pm แล้วครับ
    ไม่เห็นมีเลยอ่ะครับ PM นี่คือข้อความส่วนตัวถูกต้องไหมครับ
    หรือผมดูผิดที่อ่ะครับ

ส่วนช่างอุ๊ ช่างเตยนั้นไม่ทราบอยู่แถวไหนครับ
    ถ้าเป็นไปได้ อยากรบกวนขอเบอร์โทรศัพท์ หรือรายละเอียดที่สามารถติดต่อได้ครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    ผมว่าราคาที่คุณบอกแพงไป ครับ (งั้นไปซื้อโคลงใหม่ ไม่ถูกว่าหรอ)ไปให้ร้านเวสป้า หรือ ร้านที่ทำโดยตรงดีกว่า ครับ เชื่อผมดิ
    ให้ช่างร้านทั่วไป เค้า ก็ทำได้ แต่ว่า อาจไม่รู้เหลี่ยมรู้มุม และอาจจะเสียศูนย์
    เพราะช่างทั่วๆไป เค้าอาจจะเพิ่งทำรถคุณเป็นคัน แรก
    จะมาสู้ช่างเวสป้า ได้ไง ทำมาเป็น สิบๆคัน แล้ว และเครื่องมือ หรือ เหล็ก ก็สำหรับเวสป้าทั้งนั้น
    ร้าน ที่กทม. ก็มีร้านดังๆ ช่าง อุ๊ ช่างเตย ครับ (ร้านใกล้ๆกัน)
    ใช่แล้วครับพี่บอย
    ปล.สมญาเพาะช่าง(เหมือนกัน)
    81 scootergang

Bookmarks