Full Moon ราตรีในอ้อมกอดแ่ห่งพระจันทร์

ชื่อกระทู้: Full Moon ราตรีในอ้อมกอดแ่ห่งพระจันทร์

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

มาตรฐาน Full Moon ราตรีในอ้อมกอดแ่ห่งพระจันทร์

ประกาศ..ประกาศ..ประกาศ
    FULL MooN ร้อนๆมาแล้วครับ!!!
    "ย้ายวันเป็นต้นเดือนตุลา เดี๋ยวบอกวันอีกทีครับ"
    ขออนุญาติท่านแม่ทัพ ในการเปิดกระทู้เล็กๆนี้ขึ้นครับ..พอดีได้รับปากน้อง ชายซิกแซกไว้ครับ ว่าจะมาซาวน์เสียงมิตรสหายว่า ใครสนใจที่จะไปมีตติ้งนอกรอบ ภายใต้บรรยากาศใต้แสงจันทร์วันพระจันทร์(ใกล้)เต็มดว งบ้าง ที่แหลมบาริไฮน์ ในวันเสาร์ที่10 -อาทิตย์11นี้ครับ
    มีปิ้งย่าง ทำอาหารกินกัน ตั้งแต่ตะวันใกล้ตกดิน จนพระจันทร์กลางฟากฟ้า...อาบแสงจันทร์เสร็จก็จะไปต่อ กันที่ร้านของเคเค.ตรงพัทยากลาง ตามอัธยาศัย มีดนตรีชิวๆ มีที่นั่งมากมาย จะนอนก็ตาม มีหมาน่ารักๆสองตัวคอยตื้อแย่งของกิน555..มีโต๊ะพูล มีเซเว่นใกล้แค่เอื้อม..
    ..กะว่านอนคืนวันเสาร์สักคืนนึง ตื่นมาวันอาทิตย์ อาจจะนัดกันไปทำบุญ ถ่ายรูปเล่นแล้วก็กลับบ้าน..เท่านั้น..ง่ายๆ
    ....โปรแกรม ไม่เป็นทางการนะครับ มีคร่าวๆเพียงเท่านั้น..นัดกัน ด้วยความคิดถึง อยากเจอ อยากกอด และแอบอ้างบรรยากาศพระจันทร์ดวงกลมๆเป็นใจ
    ปอลิง..ค่าใช้จ่ายซึ่งเป็นเรื่องต้องมีแน่ๆ น่าจะเป็น เรื่องที่พัก (ฝากซิกแซกเช็คให้) ค่าน้ำมัน(เติมกันมาเอง) ค่าอาหารการกิน(เราลงขันกันดีมั๊ย..ดูจากจำนวนคนก่อน แล้วกัน)
    ใครคิดถึงใคร..จะมาจากแห่งหนใด...นัดกันมาครับ
    ใครติดภาระ..ไม่ว่ากันครับ..โทรมาระหว่างงานก็ยังได้
    ขอเปิดประเด็นไว้ก่อน....เพราะนอกรอบจริงๆ จะนัดกันยังไงค่อยๆว่ากันไปนะครับ
    ...จบข่าวครับ...55555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย octzilla : 06-09-2011 เมื่อ 22:40
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

ยินต้อนรับพี่น้องทุกท่าน ด้วยความเต็มอกและเต็มใจอย่างยิ่ง
    เป็นมิตติ้งรอบนอก ไม่มีพิธีการใด ๆ มีเพียงใจและใจเป็นสื่อกลางครับ
    ความคิดถึง ความโหยหา และความรักแค่นั้นครับที่เป็นสาเหตุของการอยากพบเจอ
    สำหรับที่พัก ถ้ามาเดี่ยวหรือมาคู่ ถ้าไม่รังเกียจ รังน้อย ๆ ของผม
    สามารถต้อนรับพี่น้อง สหายได้ โดยประมาณเกือบ 10 ท่านครับ
    ส่วนพี่น้องต้องการที่พัก เป็นการส่วนตัวผมจะสำรวจพื้นที่ให้ครับ
    ยินดีและปรีดาเป็นที่สุดครับ
    no school today pattaya

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เดือนนี้ต้องขออภัยครับ โดนล็อคตัวห้ามไปใหนเลยเพราะว่าจะออกแล้วเขากลัวใช้ไ ม่คุ้ม 5555 เดือนหน้าว่างช่วงต้นเดือนประมาณหนึ่งอาทิตย์ครับ ส่วนเดือนต่อๆไป ว่างตลอดปีตลอดชาติครับ - -"

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ยินต้อนรับพี่น้องทุกท่าน ด้วยความเต็มอกและเต็มใจอย่างยิ่ง
    เป็นมิตติ้งรอบนอก ไม่มีพิธีการใด ๆ มีเพียงใจและใจเป็นสื่อกลางครับ
    ความคิดถึง ความโหยหา และความรักแค่นั้นครับที่เป็นสาเหตุของการอยากพบเจอ
    สำหรับที่พัก ถ้ามาเดี่ยวหรือมาคู่ ถ้าไม่รังเกียจ รังน้อย ๆ ของผม
    สามารถต้อนรับพี่น้อง สหายได้ โดยประมาณเกือบ 10 ท่านครับ
    ส่วนพี่น้องต้องการที่พัก เป็นการส่วนตัวผมจะสำรวจพื้นที่ให้ครับ
    ยินดีและปรีดาเป็นที่สุดครับ
    no school today pattaya

ไปกันเยอะๆ นะครับ ขอให้สนุกกันมากๆ สนุกเผื่อด้วยครับ
    เสาร์ อาทิตย์ 10 - 11 ผมยังอยู่เชียงใหม่กับแดนอยู่เลย น่าเสียดายจัง
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ท่านแม่ทัพไม่สะดวก...ผมว่าเราเลื่อนวันไปก่อนดีกว่า หรือเปล่าครับท่านพี่อ๊อคครับ...(ด้วยความเคารพครับ)
    ผมออกแนว...อยากเห็นท่านแม่ทัพ พี่วีตอนเมาๆเสียเหลือเกินครับ

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

1-2ตค.ไหวไหมครับพี่อ๊อค ไม่ได้ไม่เป็นไรครับผม

Senior Member mazdaproceed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สำหรับผมเดือนนี้ได้ทุกเสาร์และอาทิตย์ ยิ่งเป็นเดือนหน้ายิ่งสะดวกครับ
    เจอกันเยอะๆก็ดีครับพี่อ๊อก ยังงัยก็ให้ทุกสะดวกที่สุดหละครับ ตามเสียงพี่น้องเสมอครับ
    ( ด้วยความเคารพครับ )

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เดือนนี้ต้องขออภัยครับ โดนล็อคตัวห้ามไปใหนเลยเพราะว่าจะออกแล้วเขากลัวใช้ไ ม่คุ้ม 5555 เดือนหน้าว่างช่วงต้นเดือนประมาณหนึ่งอาทิตย์ครับ ส่วนเดือนต่อๆไป ว่างตลอดปีตลอดชาติครับ - -"
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rd-vinai อ่านข้อความ
    ท่านแม่ทัพไม่สะดวก...ผมว่าเราเลื่อนวันไปก่อนดีกว่า หรือเปล่าครับท่านพี่อ๊อคครับ...(ด้วยความเคารพครับ)
    ผมออกแนว...อยากเห็นท่านแม่ทัพ พี่วีตอนเมาๆเสียเหลือเกินครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winkkk อ่านข้อความ
    1-2ตค.ไหวไหมครับพี่อ๊อค ไม่ได้ไม่เป็นไรครับผม
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazdaproceed อ่านข้อความ
    สำหรับผมเดือนนี้ได้ทุกเสาร์และอาทิตย์ ยิ่งเป็นเดือนหน้ายิ่งสะดวกครับ
    เจอกันเยอะๆก็ดีครับพี่อ๊อก ยังงัยก็ให้ทุกสะดวกที่สุดหละครับ ตามเสียงพี่น้องเสมอครับ
    ( ด้วยความเคารพครับ )
    ขอโทษทีครับ วันนี้งานยุ่งกว่าจะได้เข้ามาก็เย็นแล้ว..ได้คุยกับซ ิกแซกเมื่อตอนกลางวันครับ เจ้าบ้านก็บอกว่าให้รอท่านแม่ทัพดีกว่า ผมก็เห็นตรงกัน..เพราะเราจะได้ยกทัพโยธากันไปแบบพรั่ งพร้อมและสะดวกทุกผู้ทุกนาม ตัวผมไม่มีปัญหาแต่ประการใดเลยครับ เพราะบอกแต่แรกแล้วว่า มาซาวน์เสียงกันก่อน ว่าอย่างไรว่าตามกันครับ ....แต่....ลองตั้งโจทย์ว่า..พยายามจะนัดให้ได้คืนวันพระจัน ทร์เต็มใบเท่านั้นเองครับ บรรยากาศจะได้ผ่องใส สดสวย ทะเลเป็นระยิบระยับ....
    ไปพลิกหน้าปฎิทินดู...เดือนตุลาคม...วันขึ้น15ค่ำตรง กับวันออกพรรษา วันพุธที่12 ครับ ...แต่ก็นั่นอีกแหล่ะที่ ทุกคนอาจจะไม่สะดวกเหมือนกัน เพราะวันที่12-13-14-15 ตัวผมก็ต้องเดินทางไกลไปคอนเสิร์ตที่หาดใหญ่...
    ......เอางี้มั๊ยครับ...เอาฤกษ์สะดวกแล้วกัน..พระจันทร์ดวงจริงอาจจะไม่เป ็นใจ..เดี๋ยวเราใช้ตะเกียงและรูปวาดของน้องพรู ลูกคนเล็กของพ่อซิกแซก วาดพระจันทร์ให้ดวงโตๆ..555
    ...เอาที่มีวันว่างกันพร้อมเพรียง หัวใจเราน่าจะพองโตกว่าพระจันทร์ ผมว่ายังไงก็น่าดูกว่าเยอะครับ..55555
    ...........คราวนี้ว่ากันมาเลยครับว่าวันไหน........ ..e10e10e10e10
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ขอโทษทีครับ วันนี้งานยุ่งกว่าจะได้เข้ามาก็เย็นแล้ว..ได้คุยกับซ ิกแซกเมื่อตอนกลางวันครับ เจ้าบ้านก็บอกว่าให้รอท่านแม่ทัพดีกว่า ผมก็เห็นตรงกัน..เพราะเราจะได้ยกทัพโยธากันไปแบบพรั่ งพร้อมและสะดวกทุกผู้ทุกนาม ตัวผมไม่มีปัญหาแต่ประการใดเลยครับ เพราะบอกแต่แรกแล้วว่า มาซาวน์เสียงกันก่อน ว่าอย่างไรว่าตามกันครับ ....แต่....ลองตั้งโจทย์ว่า..พยายามจะนัดให้ได้คืนวันพระจัน ทร์เต็มใบเท่านั้นเองครับ บรรยากาศจะได้ผ่องใส สดสวย ทะเลเป็นระยิบระยับ....
    ไปพลิกหน้าปฎิทินดู...เดือนตุลาคม...วันขึ้น15ค่ำตรง กับวันออกพรรษา วันพุธที่12 ครับ ...แต่ก็นั่นอีกแหล่ะที่ ทุกคนอาจจะไม่สะดวกเหมือนกัน เพราะวันที่12-13-14-15 ตัวผมก็ต้องเดินทางไกลไปคอนเสิร์ตที่หาดใหญ่...
    ......เอางี้มั๊ยครับ...เอาฤกษ์สะดวกแล้วกัน..พระจันทร์ดวงจริงอาจจะไม่เป ็นใจ..เดี๋ยวเราใช้ตะเกียงและรูปวาดของน้องพรู ลูกคนเล็กของพ่อซิกแซก วาดพระจันทร์ให้ดวงโตๆ..555
    ...เอาที่มีวันว่างกันพร้อมเพรียง หัวใจเราน่าจะพองโตกว่าพระจันทร์ ผมว่ายังไงก็น่าดูกว่าเยอะครับ..55555
    ...........คราวนี้ว่ากันมาเลยครับว่าวันไหน........ ..e10e10e10e10
    เข้าใจชัดเจนครับท่านพี่อ๊อค...ผมเองก็ชอบเอามากๆเลย ครับ ในค่ำคืนพระจันทร์เต็มดวงกับริมชายหาด
    ภาพที่ได้คือ แสงจันทร์ที่สะท้อนลงท้องทะเล แสงระยิบระยับ ขอบอกว่าสุดๆครับ

ไม่เชื่อท่านลองไปทะเลชะอำ หลังวันพระจันทร์เต็มดวงซั๊ก 2-3 วัน เวลาประมาณ 1-3 ทุ่ม ขอบอกว่าสุดๆ
    แต่ก่อนสมัยผมอยู่บ้าน เพชรี ผมชอบพาคนณุ้ใจไปนั่งคุยกันบ่อยที่เดียวครับ...ท้องท ะเลสว่างเอามากๆครับ

ขอบคุณท่านพี่อ๊อคที่ใส่ใจกับรายละเอียด สุดยอดครับพี่

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ใจจริงก็เข้าใจเจตนาพี่อ๊อคดี ความคิดถึงมันเดินทางเร็วกว่าเสียง แต่ก็ต้องทิ้งช่วงเวลาให้สหายท่านอื่นๆได้เตรียมตัวบ ้างเพราะว่าคลับของเรายังมีท่านแม่ทัพอีกหลายท่านที่ อยากจะเจอขุนพลมาสด้า สำหรับผมระยะห่างมันทำให้ความคิดถึงทำงานได้เต็มที่ แต่ถ้าทนไม่ไหวจะไปเจอกันก็ยินดีเสมอ

ใจจริงถ้าเลื่อนเป็นเดือนหน้าช่วงต้นเดือนมันจะสะดวก เป็นอย่างมากแต่ก็ไม่อยากจะเอาตัวเป็นที่ตั้ง แต่ถ้ามันเป็นไปตามนั้นมันก็จะเป็นการเฉลิมฉลองการสิ ้นสุดการเดินทางของนายนาวีในที่ทำงาน และเป็นการเลี้ยงมหาฤกษ์มหาชัยที่จะอวยชัยให้ผมเดินท างกลับบ้านนอกอย่างราบรื่น ควรไม่ควรแล้วแต่สหายทั้งหลายจะพิจารณาครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ใจจริงก็เข้าใจเจตนาพี่อ๊อคดี ความคิดถึงมันเดินทางเร็วกว่าเสียง แต่ก็ต้องทิ้งช่วงเวลาให้สหายท่านอื่นๆได้เตรียมตัวบ ้างเพราะว่าคลับของเรายังมีท่านแม่ทัพอีกหลายท่านที่ อยากจะเจอขุนพลมาสด้า สำหรับผมระยะห่างมันทำให้ความคิดถึงทำงานได้เต็มที่ แต่ถ้าทนไม่ไหวจะไปเจอกันก็ยินดีเสมอ

ใจจริงถ้าเลื่อนเป็นเดือนหน้าช่วงต้นเดือนมันจะสะดวก เป็นอย่างมากแต่ก็ไม่อยากจะเอาตัวเป็นที่ตั้ง แต่ถ้ามันเป็นไปตามนั้นมันก็จะเป็นการเฉลิมฉลองการสิ ้นสุดการเดินทางของนายนาวีในที่ทำงาน และเป็นการเลี้ยงมหาฤกษ์มหาชัยที่จะอวยชัยให้ผมเดินท างกลับบ้านนอกอย่างราบรื่น ควรไม่ควรแล้วแต่สหายทั้งหลายจะพิจารณาครับ
    จัดให้แม่ทัพคนดีที่หนึ่งเลย..น้อยกว่านี้ได้ยังไงคร ับ..555..ตกลงเอาวันฤกษ์สะดวกก็แล้วกันครับ ต้นเดือนก็ได้
    ปอลิง..ต้องขออภัยแม่ทัพหลายๆท่านหลายๆที่นะครับ..พอ ดีผมเกิดปีลิง..เลยคิดไวทำไวปรู๊ดปร๊าดๆ..555..ต่อไป จะ..คิดวีทำแบบวี..แทนละคร้าบพี่น้อง5555.....มาสด้า ...เฮ้

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปๆๆค่ะ อยากเอาตูดไปแช่น้ำทะเล..................

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    จัดให้แม่ทัพคนดีที่หนึ่งเลย..น้อยกว่านี้ได้ยังไงคร ับ..555..ตกลงเอาวันฤกษ์สะดวกก็แล้วกันครับ ต้นเดือนก็ได้
    ปอลิง..ต้องขออภัยแม่ทัพหลายๆท่านหลายๆที่นะครับ..พอ ดีผมเกิดปีลิง..เลยคิดไวทำไวปรู๊ดปร๊าดๆ..555..ต่อไป จะ..คิดวีทำแบบวี..แทนละคร้าบพี่น้อง5555.....มาสด้า ...เฮ้
    ผมแก้ผ้าเร็วอย่างเดียวครับ... ส่วนที่เหลือช้าหมด

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

ผมแก้ผ้าเร็วอย่างเดียวครับ... ส่วนที่เหลือช้าหมด
    วุ้ยยย..มีเกย์ทับ..5555

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ไปๆๆค่ะ อยากเอาตูดไปแช่น้ำทะเล..................
    แค่นี้ก็เค็มพอแล้วจ้าพี่กระแต....ด้วยความเคารพ 555++

Bookmarks