:::+*:::+*:::+*:::+*ขาย Bmw ยกรัง อะใหล่ก็มีครับ:::+*:::+*:::+*:::+* - หน้า 13

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 37 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: :::+*:::+*:::+*:::+*ขาย Bmw ยกรัง อะใหล่ก็มีครับ:::+*:::+*:::+*:::+*

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

Thumbs up สนใจมาก

พี่แว่นครับแล้วพี่พอจะมี R69S ราคาสัก 3-4แสนอย่างที่พี่บอกบ้างไหมครับ แบบNo-Book แต่มีใบอินวอย์ /\2 ไม่ทราบว่าพี่พอจะหาให้ได้ไหมครับ
    เพราะวัตถุประสงค์ผมต้องการซื้อเก็บไว้อนุรักษ์ มันคงไม่ได้เอามาใช้ในชีวิตจริง และค่าสึกหลอคงแพง คงไม่คุ้มที่จะมาใช้ทุกๆวัน ยังไงรบกวนขอคำปรึกษาด้วยนะครับ หรือ มีข้อมูลที่พอจะชี้แนะแนวทางให้ผมก็ pm มาบอกก็ได้นะครับจะขอบพระคุณยิ่ง ขอบคุณมากครับพี่แว่นอุทัยธานี

Member BMW.'s Avatar
    สถานที่
    Van vintage bmw.
    ขอบคุณ
    0
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ baitongza อ่านข้อความ
    พี่แว่นครับแล้วพี่พอจะมี R69S ราคาสัก 3-4แสนอย่างที่พี่บอกบ้างไหมครับ แบบNo-Book แต่มีใบอินวอย์ /\2 ไม่ทราบว่าพี่พอจะหาให้ได้ไหมครับ
    เพราะวัตถุประสงค์ผมต้องการซื้อเก็บไว้อนุรักษ์ มันคงไม่ได้เอามาใช้ในชีวิตจริง และค่าสึกหลอคงแพง คงไม่คุ้มที่จะมาใช้ทุกๆวัน ยังไงรบกวนขอคำปรึกษาด้วยนะครับ หรือ มีข้อมูลที่พอจะชี้แนะแนวทางให้ผมก็ pm มาบอกก็ได้นะครับจะขอบพระคุณยิ่ง ขอบคุณมากครับพี่แว่นอุทัยธานี
    ตอบให้แล้วครับem93
    vanbmw_uti@yahoo.com
    vanbmw_uti@hotmail.com

รับซ่อมเครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย bmw ทุกรุ่นด้วยเครื่องมือเฉพาะครับ
    ราคา + คุณภาพงานซ่อม รับประกันครับ

081-932-2332 แว่น อุทัยฯ

บริการรถสไลด์ทั่วไทย สอบถามได้ครับ...

http://www.pantown.com/board.php?id=...=1&action=view

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

Cool

เบาะ Extra wide ของใหม่เก่าเก็บ หรือเก็บจนเก่าครับ หนังเดิม ทรงเดิมสวยมากๆครับ 14500 รวมส่งทั่วไทย

หรือเอาราคาถูกลงมาหน่อยก็มีแบบหุ้มใหม่แล้ว ฟองน้ำ หนัง ทำใหม่ ทรงเดิมสวย ขาย 11500 รวมส่งเช่นกันครับ em97

รูป รูป    

รับซ่อมเครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย bmw ทุกรุ่นด้วยเครื่องมือเฉพาะครับ
    ราคา + คุณภาพงานซ่อม รับประกันครับ

บริการรถสไลด์ทั่วไทย สอบถามได้ครับ...

http://www.pantown.com/board.php?id=...=1&action=view

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

Cool

คันสตาร์ทของเก่าครับ 4000 ครับ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0
    0

Thumbs up ไปเจอมา โอววว พี่แว่นสุดยอดมากคับ

B L A C K M A G I C
    "ศาสตร์" แห่งความหลงใหล กับเส้นทางบรรลุ..ผล !!!

"ผมได้รถจากแกมาคันหนึ่งเป็น BMW R50…ที่ฝังใจว่าต้อง BMW เพราะสมัยเด็ก "เตี่ย" ผมขี่รถรุ่นนี้ ชอบที่เสียงมันนุ่ม เงียบ ในขณะที่ยี่ห้ออื่นๆ นั้น มีเสียงค่อนข้างดัง
    "

คอลัมน์ "รถเก๋า" ฉบับนี้เกิดขึ้นในจังหวะจะโคนที่พอเหมาะพอเจาะ...หลั ง...ปลายสายสัญญาณอิเล็กทรอนิกส์ของเพื่อนคนหนึ่ง กำลังสานสัมพันธ์ครั้งใหม่ถึงเรื่องราวเล่าขานของรถจ ักรยานยนต์คลาสสิกในสารบบรถเยอรมนีแบรนด์ที่โดดเด่นเ ข้าตาจนเป็นอมตะตลอดกาลนาม BMW ซึ่งเราได้ "คนต้นเรื่อง" ที่เป็นเด็กหนุ่มคนหนึ่งที่เกิด...และ...มั่นคงในชาต ิพันธุ์ของ BMW อย่างเหนียวแน่น ทัศนะบางเรื่องเผยให้เห็นมุมมองที่ต่างออกไป มันเป็นทัศนะส่วนตัวซึ่งไม่มีค่าวัดเป็นมาตรฐาน ทว่า ก็ให้แง่คิดกับการก้าวย่างตามครรลอง...จน...สามารถบร รลุผลบางประการ แน่นอน!!!...คำว่า "ชอบ" คงอยู่ต่ำชั้นลงไป เมื่อเทียบกับความหลงใหลหลัง...ต้องมนตร์!!!

ย้อนหลังไปสัก 6-7 ปี ภาพถ่ายในหน้าหนังสือนิตยสารทั้งไทย ทั้งเทศ ของแบรนด์รถจักรยานยนต์สุดหรูอย่าง BMW โมเดลที่ชื่นชอบนั้นเริ่มฝังหัวมาอย่างต่อเนื่อง "สัญญา ศุภกิจวัฒนา" หรือที่เพื่อนๆ เรียกขานว่า "แว่น" เด็กอุทัยธานีที่ถูกมนตร์ดำศาสตร์นี้เข้าครอบงำจนถอน ตัวไม่ขึ้น เรื่องเล่าปากต่อปากกำลังถูกถอดจนได้ความ "ผม...ไม่คิดว่าบ้านเราจะมีรถแบบนี้จริงๆ เห็นเฉพาะในหนังสือต่างประเทศ กระทั่งวันหนึ่งผมเห็นลุงคนหนึ่งเขาขับผ่านหน้าบ้านม าจากพิษณุโลก...ผมตกใจ!!! ผมขี่รถตามไปถึงตลาด ชอบมาก เลยเข้าไปถามรายละเอียดของรถคันนี้ ตอนนั้นไม่รู้หรอกว่าเป็นรุ่นอะไร รู้เฉพาะว่าเป็น BMW สูบนอน แกบอกว่าที่กรุงเทพฯ มีเยอะ ทั้งสูบเดียว สองสูบ ผมก็ขึ้นกรุงเทพฯ ตอนนั้นที่ดังๆ ก็ต้องร้าน "เฮียจุ้น" แถวปทุมวัน...ผมได้รถจากแกมาคันหนึ่งเป็น BMW R50 ราคา 280,000 บาท...ที่ฝังใจว่าต้อง BMW เพราะสมัยเด็ก "เตี่ย" ผมขี่รถรุ่นนี้ ชอบที่เสียงมันนุ่ม เงียบ ในขณะที่ยี่ห้ออื่นๆ นั้น มีเสียงค่อนข้างดัง

หลังจากที่ได้เป็นเจ้าของแล้ว แรกๆ ก็เริ่มศึกษาจากตำราต่างประเทศบ้าง จากอินเตอร์เน็ตบ้าง ซึ่งตอนนั้นก็ยังไม่กว้างขวางเท่าไหร่ ลองผิดลองถูกเองก็มาก ต่อมาก็ได้เข้ามาขอความรู้จากลุงแป๊ะ (หลังสนามมวยราชดำเนิน) ผมได้ความรู้เกี่ยวกับ BMW จากที่นี่เยอะมาก ที่พอทำได้นั่นเพราะผมมีพื้นฐานทางเครื่องยนต์อยู่บ้ าง สมัยก่อนเคยช่วย "เตี่ย" ซ่อมรถยนต์ มันจึงมีทักษะทางช่างคอยสนับสนุน...ราคาของ BMW ต้องยอมรับว่า ณ เวลานี้นั้นสูงมาก เรียกว่าสูงกว่ารถแบรนด์อื่นๆ ในสายรถคลาสสิกอย่างเด่นชัด ทว่า จริงๆ มันไม่ได้แพงเฉพาะที่บ้านเรา รถ/ อะไหล่ มันแพงมาจากนอกแล้ว อย่างสมัยที่ผมเริ่มจับเราอ้างอิงราคาของ "เงินมาร์ค" ซึ่งถ้าเทียบจากราคาบ้านเราก็ประมาณ 20-22 บาท แต่ปัจจุบันเยอรมนีอ้างอิงจาก "เงินยูโร" เริ่มที่ประมาณ 40 จนถึง 50 บาทแล้วในวันนี้ ราคาของจึงดีดขึ้นไปเป็น 2 เท่า จากลูกสูบคู่ละ 7,000-8,000 บาท ตอนนี้ตกไปคู่ละกว่า 15,000 บาท ซึ่งมันเกิดขึ้นจากอัตราแลกเปลี่ยนเงินนี่แหละเป็นสำ คัญ

ในกลุ่มตอนนี้ที่ขี่เที่ยวด้วยกันก็ 7-8 คัน นอกจากทำเองแล้วก็ดูแลรถในกลุ่มของเพื่อนๆ ด้วย ซึ่งตอนนี้ก็เรียกว่าทำกันได้เองแล้ว เราลุยด้านเครื่องยนต์ ในขณะที่เพื่อนบางคนที่รู้เรื่องภาษาก็เป็นฝ่ายจัดกา รเรื่องอะไหล่จำเป็นที่ต้องสั่งเข้ามา เดี๋ยวนี้ระบบอินเตอร์เน็ตช่วยได้มาก อะไหล่หาได้ง่ายกว่าแต่ก่อน สั่งก็ไม่นานนาก เรียกว่าขึ้นรถแต่ละคัน ถ้ามีงบประมาณเพียงพอ 2-3 เดือนก็วิ่งได้แล้ว...ตอนนี้ที่เก็บอยู่ก็มี R27…R50 2 คัน...R60 และ R69S ส่วนที่อยากได้นั้นก็เป็นรุ่นท็อปที่สาวกของ BMW ทั้งหลายใฝ่ฝันกัน นั้นก็คือ R68…นอกจากรายละเอียดในรุ่นรถแล้ว บ้านเรายังนิยมเล่นเลขเครื่องยนต์ที่ผลิตในปีหลังด้ว ย เหตุผลเพราะนั่นอาจจะได้รถที่มี "ความสด" กว่า จริงๆ มันก็ไม่เสมอไปหรอก รถปีต้นๆ บางคันใช้งานน้อยกว่า สมบูรณ์กว่า ก็มีให้เห็นบ่อยๆ ส่วนตัวผมไม่ติดกับ "เลขหลัง" เท่าไหร่

ส่วนระบบช่วงล่าง/ระบบโช้คอัพแบบสวิงอาร์มกับหน้ากระบอกเทเลสโคปิค มันก็เป็นเทคโนโลยีของการพัฒนา มันเหมาะสมกับการใช้งานที่แตกต่างกัน โช้คกระบอกผมว่ามันให้สมรรถนะในโค้งที่มั่นคงมากกว่า สวิงอาร์ม ในขณะที่สวิงอาร์มนั้น นิ่มนวลและขับขี่สบายกว่า ทว่า รถรุ่นที่เป็นระบบสวิงอาร์มกลับไม่ประสบความสำเร็จใน ตลาดอเมริกาที่เชื่อมั่นในประสิทธิภาพรถแบบหน้ากระบอ ก...ส่วนเรื่องสมรรถนะเครื่องยนต์ R69S มัน แรง...แรง...อย่างเดียว เรียกว่ากระแทกคันเร่งที มันกระโดดที แต่ถ้าถามผม ผมชอบ R60 มากกว่า มันเหมาะที่จะเป็นรถเดินทาง (Touring) จริงๆ ในเรื่องอัตราทดเกียร์ อัตราเร่ง ผมว่าเขาจัดวางมันได้อย่างสมบูรณ์แบบ โดยเฉพาะในทางชัน ขึ้นเขา จังหวะที่ต้องใช้เกียร์ 1 ผมว่า R60 วิ่งไต่ความชันนั้นด้วยเกียร์ 2 สบายๆ...BMW ผมว่าถึงจะเป็นรถที่ราคาสูงแต่หากทำเนียนๆ แล้วต้องยอมรับว่า "ใช้ลืม" เรียกว่า 4-5 ปี แทบจะไม่ต้องใส่ใจอะไรเป็นพิเศษ แค่หมั่นเช็คแบตฯ น้ำมันเครื่อง กรองอากาศ ทองขาว นอกนั้นแทบไม่ต้องทำอะไร ตรงนี้ผมว่ามันมีลดต้นทุนค่าบำรุงรักษาต่ำมาก ส่วนจะเริ่มเล่นจากสภาพไหนนั้น ก็ขึ้นอยู่กับความพร้อมของแต่ละบุคล หากเริ่มจากซากแต่มีช่องทางสั่งของเองได้ก็เอา เดี๋ยวนี้โลกมันกว้างขึ้น ค่อยๆ เป็น ค่อยๆ ไป เดี่ยวก็มีช่องทาง หรือหากชอบแบบที่สวยเลย ของครบ และมีงบสนับสนุนก็เชิญ แต่ก็ต้องยอมรับว่าราคา ณ วันนี้มันค่อนข้างจะสูง ส่วนจะสูงมาก/น้อย ก็ขึ้นกับความพอใจระหว่างผู้ซื้อ/ ผู้ขาย ราคามันไม่ตายตัวอะไร พอคาดการณ์คร่าวๆ ได้เท่านั้น...!!!"

สัญญา ศุภกิจวัฒนา
    50/1 ถ.รักการดี อ.เมือง จ.อุทัยธานี 61000
    โทร. 0-1932-2332

ขอบคุณ
    0
    0

Thumbs up สุดๆไปเลยคับ

1967 BMW R69S
    สมรรถนะสุดขั้ว จากตระกูลเครื่องยนต์ "สเปเชี่ยล"

ย่านความเร็วสูงสุดถึง 175 กม./ชม. ส่วนอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง/100 กม. R69S เป็นรอง R69 ที่ส่วนต่าง 5.3 ลิตร/3.6 ลิตร...แน่นอน!!!...ว่ามันยังคงตอกย้ำถ้อยวลีประโยคท ี่ว่า...อย่างมาคาดหวังเรื่องความ "ประหยัด" จากรถแรง...ง...!!!

ติดพ่วงแถมพกจากคอลัมทัวร์ครั้งก่อน...สำหรับสายคลั่ ง "มนตร์ดำ" ร้อยทั้งร้อย ต่างพิสมัยว่าครั้งหนึ่งในชีวิตก็อยากจะมีโอกาสได้ขึ ้นคร่อมเจ้า "สเปร์" คันนั้นสักครั้งครา และยิ่งหากบุญพาวาสนาส่ง รถเวอร์ชั่นพิเศษนี้ปลิวมาเข้าที่เข้าทาง มันก็ยิ่งสร้างเสริมความภูมิอกภูมิใจชนิดสุดขั้วได้เ หมือนกัน... "Special" เครื่องยนต์บล็อกอัพเกรดนี้ ได้รับการยกย่องว่าสมบูรณ์แบบมากที่สุดเท่าที่โรงงาน บาวาเรียนแห่งนี้เคยทำมา มันเป็นรถโมเดลท้ายสุดในไลน์ผลิตแบบดั้งเดิมที่ยังคง เรียงร้อยมาได้อย่างลงตัว...เครื่องแรง...ช่วงล่างเย ี่ยม...แน่นอน!!! นั่นไม่ได้เกิดขึ้นเพราะความ ฟลุ้ค...ค...เส้นทางที่ส่งผ่าน "เรา" จึงไม่รีรอหาเหตุผลมาสนับสนุนความเป็น "ที่สุด" ของรถรหัส...R69S คันนี้ !?!?!

BODY/FRAME

R69S คือรถเจเนอเรชั่นสุดท้ายของ BMW ที่ยังคงเอกลักษณ์ที่โดดเด่นทางด้านงานออกแบบ และพรั่งพร้อมด้วยสมรรถนะเครื่องยนต์ชั้นยอด จนถูกขนานนามว่าเป็นรถจักรยานยนต์ชั้นเลิศที่สุดเท่า ที่จะหาได้ในยุคนั้น โครงสร้างเฟรมเปลคู่ท่อกลม ผนวกระบบรับแรงกระแทกด้วยสวิงอาร์มอันเลื่องชื่อ (Earles / leading-link type) ทำให้ผู้ใช้ทั่วทุกมุมโลกต่างหลงใหล "มนตร์ดำ" ศาสตร์นี้กันชนิดถอนตัวไม่ขึ้น…นับตั้งแต่ R32 คันแรกถูกสร้างสรรค์ขึ้นในปี 1923 เฟรมท่อกลม หน้าแหนบ ถังใต้เฟรม คือความลงตัวที่ถูกถ่ายทอดจากมันสมองของ Max Priz วิศวกรการบินผู้โด่งดัง…1929 มีการปรับเปลี่ยนโครงสร้างเฟรมครั้งใหญ่ด้วย เฟรมปั๊มขึ้นรูป หน้าแหนบ ถังในเฟรม โปรดักต์โมเดลแรกรู้จักทันทีกันในนามของ R11…1935 R12 กับโครงสร้าง เฟรมปั๊ม หน้ากระบอก ถังในเฟรม ถูกผลิตออกมา ตามด้วย…1936 เฟรมท่อกลม หน้ากระบอก ถังบนเฟรม กลับมาแจ้งเกิดอีกครั้งในนามของ R5 ก่อนที่ปี…1938 R51 เฟรมกลม หน้ากระบอก หลังสไลด์ เกิดขึ้นตามมาเป็นเจเนอเรชั่นที่ 5 ก่อนปิดท้ายด้วยความเป็นสุดยอดบนบอดี้ของ R50 ในชื่อสามัญว่า "โช้คสวิงอาร์ม" ตั้งแต่ปี 1955 และยังคงใช้กระทั่งวาระสุดท้ายของยุครุ่งโรจน์ในปี 1969 ทว่า ภายในไลน์การผลิตที่ดูเหมือนว่าจะปรกติ กลับมีสิ่งที่แตกต่าง "คู่" โมเดลที่เพิ่มพิษสงด้วยการอัพเกรดเครื่องยนต์ในส่วนข องกำลังอัดที่เพิ่มมากขึ้น มันเป็น "รถซิ่ง" สมรรถนะสูงที่เรียกร้องความสนใจได้ในทันที ความพิเศษดังกล่าวโรงงานมั่นอกมั่นใจจนต้องยัดเยียดร หัส "S" ให้ทั้ง R50S/ R69S แถมส่งท้ายความพิเศษนั้นด้วย "โช้คคอ" ติดตัวมาให้เป็นอุปกรณ์มาตรฐานออกห้าง

ENGINE

เครื่องยนต์บ็อกเซอร์ Flat-Twin (1923-1969) ระบายความร้อนด้วยอากาศถูกผลิตขึ้นครั้งแรกตั้งแต่ปี 1923 จากความคิดที่ว่า เครื่องยนต์ "สูบนอน" สามารถระบายความร้อนได้ดีกว่า เพราะเสื้อสูบจะปะทะกับอากาศได้โดยตรง ซึ่งความคิดดังกล่าวถือเป็นประเพณีที่ถูกสืบทอดยาวนา นมากระทั่งปัจจุบัน ภายใต้รหัสเครื่องยนต์ที่สะอาดตาว่า "บล็อก R" ซึ่งผลิตออกจำหน่ายทั้ง ระบบไซด์วาล์ว (SV) และ โอเวอร์เฮดวาล์ว (OHV) ที่มีปริมาตรกระบอกสูบตั้งแต่ 494 / 594 / 745 ซี.ซี....R69S ถูกผลิตภายใต้พื้นฐานของเครื่องยนต์โมเดล R69 ที่เปิดตัวในปี 1955-1960 ที่ยังคงขนาดของกระบอกสูบ / ช่วงชักที่ 72/73 มม. แต่วิศกรกลับพัฒนาในเรื่องของ "กำลังอัด" ที่เพิ่มขึ้นจาก 7.5:1 เป็น 9.5:1 ซึ่งผลที่ตามมาคือได้ "แรงม้า" เพิ่มขึ้นจาก 35 แรงม้าที่ 6,800 รอบ/นาที เป็น 42 แรงม้า ที่ 7,000 รอบ/นาที อีกทั้งระบบชุดไฟก็ได้รับการปรับเปลี่ยนจาก Noris L60/6/1500 L มาเป็น Bosch LJ/ CGE 60/6/1700R เหตุผลทางแมคานิคดังกล่าวจึงช่วยให้เครื่องยนต์เครื่ อง 6 แรง รหัส "S" นั้น ได้ความแรงที่จัดจ้านและไหลลื่นมากกว่า ซึ่งโรงงานเคลมมันด้วยย่านความเร็วสูงสุดถึง 175 กม./ชม….ยุคนั้นมันไร้คู่ต่อกรที่สมน้ำสมเนื้อ!!! ทว่า ในทางกลับกันอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงต่อ 100 กม. R69S ก็ดูจะเป็นรอง R69 ที่ส่วนต่าง 5.3 ลิตร/3.6 ลิตร...อย่างไรก็ตาม!!! มันยังคงตอกย้ำถ้อยวลีประโยคที่ว่า...อย่างมาคาดหวังในเรื่องความ "ประหยัด" จากรถแรง...ง...!!!

TRANSMISSION

ระบบขับเคลื่อนด้วย "เพลา" อันเป็นเอกลักษณ์นั้น BMW ไม่คิดจะเปลี่ยนแปลงใดๆ ข้อดีในเรื่องการดูแลรักษาที่ไม่ต้องมีการปรับตั้ง และไร้เสียงรบกวนที่ชวนหัวเสียจึงเป็นข้อได้เปรียบ กระนั้นก็ยังต้องหมั่นดูแลน้ำมันเฟืองท้ายอย่างสม่ำเ สมอเช่นกัน หากไม่พิสมัยการ "ยกยวง" หรือหากจะมีการปรับเปลี่ยนทดเฟืองท้ายก็สามารถทำได้ใ ห้เหมาะสมตามรูปแบบการใช้งาน ซึ่งการพัฒนาข้างต้น R69S นั้น ปรับทดเฟือง หน้า/ หลัง จากเดิม 11/35 (R69) ฟัน เป็น 8/27 หรือ 8/25 และปรับอัตราทดเกียร์จากเดิม 5.33/ 3.02/ 2.04/ 1.54 (R69) เป็น 4.17/ 2.73/ 1.94/ 1.54 ...เกียร์ต้น R69S จึงได้เปรียบที่ออกตัวได้จัดจ้านกว่า ส่วนเกียร์ 4 ถึงจะไหลในอัตราทดที่เท่ากัน กระนั้น หากมองที่เกียร์ช่วงต้นแค่ 1/ 2/ 3…สเปร์…ก็คงจะหายลับตาไปนานแล้ว…!?!?!

S p e c i f i c a t i o n
    รถ/ รุ่น1967 BMW R69S
    ปีผลิต1960-1969
    จำนวนผลิต4,030 คัน (เลขเครื่องยนต์ / เฟรม 655011-666320)
    เจ้าของแว่น อุทัยฯ
    เครื่องยนต์2 สูบนอนยัน 4 จังหวะ 594 ซี.ซี. 42 แรงม้าที่ 7,000 รอบ/นาที
    กระบอกสูบ / ช่วงชัก72 / 73 มม.
    กำลังอัด9.5 : 1
    ระบบไฟBosch LJ / CGE 60/6 /1700R
    คาร์บูเรเตอร์2 X BING 1/26/75, 1/26/76, 1/26/91-92
    ระบบเกียร์4 เกียร์ (เท้า)
    ระบบคลัตช์แห้ง (แผ่นเดียว)
    ระบบขับเคลื่อนเพลา 8/27, 8/25 ฟัน (Sidecar 6/26)
    ระบบโช้คอัพ (หน้า/หลัง)สวิงอาร์มโช้คน้ำมันไฮดรอลิก
    ระบบเบรก (หน้า/หลัง)ดรัมเบรกดุมเต็มขนาด 200 มม. (บนล้อหน้า 3.50/ 18-หลัง 4.00/ 18 นิ้ว)
    น้ำหนักรวม202 กก.
    มิติ (ก/ ย/ ส)722/ 2,125/ 980 มม.
    ฐานล้อ1,415 มม.
    ความเร็วสูงสุด175 ไมล์ / ชม.
    อ้างอิง: THE ENCYCLOPEDIA OF THE MOTORCYCLE / Hugo Willson
    : ON 2 WHEEL / Roland Brown
    : BMW PROFILE 1923-1969 / BMW MANUFACTURING MUNICH

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0
    0

คับ...สุดยอดคับ อยากมีบ้างจังเลย......คับ ซักคันในชีวิตกะbmw

ขอบคุณ
    0
    0

เยี่ยม

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

สเปร์ในความหมายของr69sหมายถึงอะไรครับพี่ อยากรู้ครับเพิ่งหัดเล่นครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    คับ...สุดยอดคับ อยากมีบ้างจังเลย......คับ ซักคันในชีวิตกะbmw
    em95

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กหัวตะเข้ อ่านข้อความ
    เยี่ยม
    em87

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thanthai อ่านข้อความ
    สเปร์ในความหมายของr69sหมายถึงอะไรครับพี่ อยากรู้ครับเพิ่งหัดเล่นครับ
    R69Special ( ตัวพิเศษ ) อะไรประมาณเนี้ยครับ หรือ Sport ผมก็เคยได้ยินได้ฟังมาเหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้แน่ชัดได้ว่าตัว S รหัสพ่วงท้ายนี้ ความหมายที่แท้จริงคืออะไร ใครรู้ก็บอกกันบ้างครับ หรือมีข้อมูลอ้างอิงมาบอกกันก็ดีครับ em96

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

Cool

ฝากรูปให้รุ่นพี่สายเหนือดูครับ ดูแล้วโทรแจ้งด้วยครับ

Nural Size 72.95

รูป รูป    

Member gbg199's Avatar
    สถานที่
    -ไม่มี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    0

เรียนคุณแว่นช่วยแนะนำเรื่องเกียร์ว่ารุ่นเก่าและรุ่ นใหม่ที่ว่ารุ่นใหม่เข้าได้นิ่มกว่ารุ่นเก่าเลยอยากท ราบว่ามันมีกลไกต่างกันมากไหมแล้วเกียร์รุ่นเก่าจะทำ ให้เข้านิ่มได้ไหมครับขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gbg199 อ่านข้อความ
    เรียนคุณแว่นช่วยแนะนำเรื่องเกียร์ว่ารุ่นเก่าและรุ่ นใหม่ที่ว่ารุ่นใหม่เข้าได้นิ่มกว่ารุ่นเก่าเลยอยากท ราบว่ามันมีกลไกต่างกันมากไหมแล้วเกียร์รุ่นเก่าจะทำ ให้เข้านิ่มได้ไหมครับขอบคุณครับ

เกียร์ปีเก่า - ปีใหม่ มีกลไกต่างกันแค่ 3 ชิ้นครับ ถ้าหากมีชุดกลไกนี้ก็สามารถนำมาใส่เข้าไปกับปีเก่าได ้ครับ การเข้าเกียร์ก็จะราบเรียบกว่าเดิมครับ แต่หากจะเอาเกียร์ปีใหม่จริงๆ ( ที่ไม่ได้ยัดใส้มา ) ก็มีจุดสังเกตุที่แตกต่างกันหลายจุดครับ ทั้งภายในและภายนอกครับ em87

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

Cool

เพิ่มรูปให้ดูกันครับ กลไกชุดเกียร์นิ่ม 3 ชิ้น ปัจจุบันคนไทยทำออกมาขายกันแล้ว แต่ผมยังไม่เคยเห็น ได้ยินว่าไช้ได้ หากจะสังเกตุของแท้ก็ดูโลโก้ BMW ครับ ( หรือของที่ทำออกมามีโลโก้ด้วยก็ไม่รู้ )

รูป รูป    

Member gbg199's Avatar
    สถานที่
    -ไม่มี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    0

ขอบคุณในคำตอบมากครับคุณแว่นผมมัr27อยู่คันหนึ่งการเ ข้าเกียร์มีเสียงดังดีพอสมควรคุณแว่นเคยจัดการเสียงแ คร็กๆเหล่านี้ไหมครับผมอยากได้ข้อมูลอีกครับผมคิดว่า จะยกเกียร์ลงมาซ่อมในไม่ช้าครับ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 37 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks