อดีต-ปัจจุบัน-กับการจัดงานรถ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อดีต-ปัจจุบัน-กับการจัดงานรถ

Junior Member motormc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yutpoo1 อ่านข้อความ
    สมัยก่อนการวิ่งทริปงานรถ ทำเพื่อประโยชน์แก่สังคม

เช่น การไปร่วมงานบุญ
    การเอาของไปบริจาคผู้ที่ด้วยโอกาศ และ การทำความดีอีกมากมาย

โดยในการเดินทางก็จะขับช้าๆไปเรื่อยๆไปด้วยความปลอดภ ัย ชมธรรมชาติขณะเดินทาง

แต่ใน ปันจุบัน
    การจัดงานส่วนใหญ่ จัดงานเพื่อนสนองความสุขแก่ตนเอง มีทั้งวงดนตรี เครื่องดื่ม(มึนเมา) (นั้นก็ไม่ได้ผิดพอเข้าใจ)
    แต่ เรื่องที่ไม่น่าเกิดขึ้นเช่น การทะเลาะมัปัญหาขัดแย้งกัน
    จนกระทั้ง เกิดเป็นการใช้ความรุนแรง เป็นเรื่องที่ไม่น่าเกิด
    แถมรถ รถบางคันก็สุดๆ ทั้งท่อดัง เอาสิ่งต่างมัดรากมาตาถนนหลวง(เพื่ออะไร)
    ขับกันเป็นจรวจเลย
    อีกอย่างรางวัลนั้นอ่ะ(ความคิดสร้างสรรค์)เห็นชอบให้ รถที่ท่อดัง ท่อเยอะๆ รถใครท่อมากเอาไป

(ทำไม่มีรางวัลขับรถสุภาพขับรถมีน้ำใจมั้งล่ะครับ)

อยากฝากไว้ให้คิดครับ

และต้อง ขออภัยผู้ที่ขับรถดีอยู่แล้วที่มาอ่าน แค่ต้องการเตื่อนกัน

อีกอย่างรางวัลนั้นอ่ะ(ความคิดสร้างสรรค์)

ผมว่าจะลงกระทู้อยู่พอดีเลยครับ
    รางวัลความคิดสร้างสรรค์ ผมไปงานที่โคราชมา ไม่เอยนามนะครับว่างานที่ไหน
    ข้องใจเรื่องการตัดสินมาก รางวัลความคิดสร้างสรรค์ ชื่อก็บอกอยู่แล้ว
    มีรูปมาให้ดูครับ คุณคิดว่าคันไหนน่าจะได้รางวัลมากที่สุด ระหว่าง 2 คันนี้
    ผมเห็นแล้วมันค้านสายตาครับ เพื่อนผม กับกลุ่มน้องๆข้างๆ เห็นเป็นเสียงเดียวกันครับว่าคันที่ได้อ่ะหลังแข็ง
    s90 แค่ลงมาประกวดก็ผิดประเภทแล้ว เค้าใช้อะไรตัดสินครับ ขอความคิดเห็นเพื่อนๆกันหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย motormc : 07-10-2011 เมื่อ 14:06

Senior Member miwesan's Avatar
    สถานที่
    ESAN CLASSIC สว่างแดนดิน สกลนคร
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ทุกวันนี้คนที่รักจริงๆที่ไปงาน ก็มีนะแต่หายากขึ้นไปทุกที เพราะมีเรื่องเกือบจะทุกงาน (คงเบื่อ และเลือกงานไป)
    แล้วเราจะสร้างจิตสำนึกให้บุคลที่ก้าวเข้ามาใหม่อย่า งไร ทุกวันนี้ มันอยุ่กับจิตสำนึกอย่างเดียวเลยครับ
    (ความคิดผมนะ สู้ๆ สองล้อ คนดีๆก้มีกันเยอะ หัวหน้าแต่ละกลุ่มฝากด้วยนะครับ)
    2550
    บอร์ดกลุ่ม
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=437
    ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

โทร:0883009412 มิว

ขอขอบพระคุณ webmaster ที่ทำให้พวกเราได้รู้จักกัน

Junior Member mcmomo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ motormc อ่านข้อความ

อีกอย่างรางวัลนั้นอ่ะ(ความคิดสร้างสรรค์)

ผมว่าจะลงกระทู้อยู่พอดีเลยครับ
    รางวัลความคิดสร้างสรรค์ ผมไปงานที่โคราชมา ไม่เอยนามนะครับว่างานที่ไหน
    ข้องใจเรื่องการตัดสินมาก รางวัลความคิดสร้างสรรค์ ชื่อก็บอกอยู่แล้ว
    มีรูปมาให้ดูครับ คุณคิดว่าคันไหนน่าจะได้รางวัลมากที่สุด ระหว่าง 2 คันนี้
    ผมเห็นแล้วมันค้านสายตาครับ เพื่อนผม กับกลุ่มน้องๆข้างๆ เห็นเป็นเสียงเดียวกันครับว่าคันที่ได้อ่ะหลังแข็ง
    s90 แค่ลงมาประกวดก็ผิดประเภทแล้ว เค้าใช้อะไรตัดสินครับ ขอความคิดเห็นเพื่อนๆกันหน่อย

ผมว่าs90 มันลงผิดประเภทครับ แล้วกรรมการให้ประกวดได้ไง
    ส่วนคันที่น่าจะได้รางวัลผมคิดว่า รถทหารน่าจะได้มากกว่าครับ
    สงสัยงานนี้มีนอกมีในแน่ๆ ผมก็เคยเจอมาเยอะครับ เดี๋ยวนี้เรื่องความยุติธรรมมันก็ลดลงแล้ว
    เฮ้อ สังคมเปลี่ยนไป

Senior Member nateepungwad's Avatar
    สถานที่
    เทิดเทิงคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

พูดเรื่องจิง ถูกประเด็นที่สุดเลยครับ
    นาย นที พึ่งวัด โทร 0853871235
    93 ม.11 ต.ดงขี้เหล็ก อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี 25000
    ธ.กรุงไทย สาขา ถนนมหาจักรพรรดิ์ เลขบัญชี 229-0-26424-5
    Facebook : นที พึ่งวัด

ถึงเราจะน้อย แต่เราอยู่กันแบบครอบครัว
    "เถิดเทิงคลาสสิค"
    by ปราจีนบุรี

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    1

ไปยึดติดไรมาก ของแบบนี้ ถามกันซักนิด มีรถโบราณไว้ทำอะไรกัน มีไว้ใช้ มีไว้หามิตรภาพ หรือ มีไว้ประดับบารมี มีไว้โชว์ มีไว้....คิดต่อกันเองเน๊อะ

ผมชอบกระทู้ของใครนะจำไม่ได้อยู่หน้าแรกๆอ่ะ ที่บอกว่ารถทุกคันมันมีคุณค่ามันมีความสวยงามในตัวมั นเองทั้งนั้น คุณๆว่าจริงไหม
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Junior Member Qliooc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แต่ก่อนไปบ่อยนะตามงาน แต่เดี๋ยวนี้ ถ้าไม่สนิทจริงจะไม่ไป เ้พราะไปทีไร อยู่ไม่เกิน 3 ทุ่มอะ มีตีกันแล้ว บางงานเพิ่งจะไปถึงก็ต้องออกมา

คนรักษ์ของเก่า's Avatar
    สถานที่
    ราชดำเนิน คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Angry ...

แต่สำหรับผมกำลังจะกลับสู่จุดเริ่มต้น............งานทำบุญเล็กๆ ความอบอุ่นล้นๆ ไม่ต้องประกวด ไม่ต้องมีเวที มาเพื่อทำบุญจริงๆ(ขอส่วนตัวนิดนึงนะครับ)
    นายชิงชัย ศรีประไพ
    ธ.กรุงเทพ เลขบัญชี 2120749284 สาขาอินทรารักษ์
    สอบถามหรือสั่งของ 080-5933553 แชมป์
    ***หมายเหตุ ของที่สั่งไว้จะส่งทุกวันพุธ***
    หรือดูของได้ที่

เจอกันยิ้มให้ ทักทายกัน รถคุณพังกูยันให้

Junior Member konto.cm's Avatar
    สถานที่
    ด่านเกวียนคลาสสิค สโมสร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cp อ่านข้อความ
    ไปยึดติดไรมาก ของแบบนี้ ถามกันซักนิด มีรถโบราณไว้ทำอะไรกัน มีไว้ใช้ มีไว้หามิตรภาพ หรือ มีไว้ประดับบารมี มีไว้โชว์ มีไว้....คิดต่อกันเองเน๊อะ

ผมชอบกระทู้ของใครนะจำไม่ได้อยู่หน้าแรกๆอ่ะ ที่บอกว่ารถทุกคันมันมีคุณค่ามันมีความสวยงามในตัวมั นเองทั้งนั้น คุณๆว่าจริงไหม

เห็นด้วย

แต่ผมว่า ความยุติธรรมก็ควรมีบ้าง

Senior Member sr400varot's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ต่ำกว่า18ห้ามเข้าครับ

0905781046= รท กุมภวาปีคลาสสิค อุดรธานี 2008

เลขบัญชี 9804581914 กรุงไทย ชื่อบัญชี นายวรท อัยแก้ว สาขามหาวิทยาลัยขอนแก่น
    ที่อยู่ปัจจุบัน 246 ม.7 ต.กุมภวาปี อ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี 41110

tle///'s Avatar
    สถานที่
    เฉิ่ม ณ โคราช
    ขอบคุณ
    0

088-3564508 เติ้ล
    419-4-216916 ธ.กรุงศรีอยุธยา นายติณณภพ หมายเจริญ
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100004801151293

Senior Member basaranza's Avatar
    ขอบคุณ
    1,540

ความคิดผมนะผมว่าสมัยนี้ เด็กๆรุ่นหลังๆๆ กำลังเก่งเขาคิดกันว่า ไปเพื่อโชว์รถ ไปเพื่อกูคิดว่ากลุ่มกูเจ๋ง ไท่ได้ไปเพื่อทำบุญและหามิตรภาพ

ขอความคิดส่วนตัวหน่อยครับ
    ตอนนี้ผมมาทำงานไกลบ้านพร้อมกับ นันทิดา คู่ใจ
    มาเจอเด็กวัยรุ่นแถวที่ทำงานขับ 70 มองหน้าจะเอาเรื่องให้ได้เลยผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม่เด ียวนี้มันถึงเป็นอย่างงี้คับ
    ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หมง หงจินเป่า อ่านข้อความ
    ถ้าผมจัดงาน ( แบบนี้ ) ใครจะมาบ้าง ครับ ...... ( คิดเล่นๆ นะครับ )
    - คนที่เข้างานต้องมีอายุ 18 ปีขึ้นไป และต้องมีใบขับขี่ทุกคน
    - รถที่เข้างานทุกคัน ต้องเป็นรถคลาสสิคจริงๆ ห้าม เวฟ โซนิค สกู๊ปปี้ ฟีโน่ คลิ๊ก หรือรถอะไรก็แล้วแต่ที่มองแล้วว่าไม่รถ เรโท หรือ คลาสสิค
    - ค่าเข้างานไม่มีครับ แล้วแต่จิตรกุศล มี 10 ก็ ให้10 มี 100 ให้ 100 ครับ
    - แอลกอฮอล มีครับ แต่จำนวนจำกัด
    - ไม่มีไคโยตี้ (โคโยตี้ อันนี้เรียกผิดครับ ) มีแต่การแสดงของน้องๆ ของโรงเรียนที่จะไปทำบุญ และการแสดงของเพื่อนๆที่มาร่วมงานครับ
    - ไม่มีการประกวดรถ ครับ เพราะ รถทุกคัน ต่างมีความสวยในตัวของมันเอง(ไม่รู้ว่าเอาอะไรไปตัดส ินว่าคันนี้สวยคันนี้ไม่สวย)
    - ไม่มีรางวัล กลุ่มที่มาเยอะ กลุ่มที่มาไกล (เพราะทุกคนที่มาถือเอาใจที่เป็นคลาสสิคมากันทุกคน ครับ
    จุดประสงค์ของการจัดงาน
    - นำเงินที่ได้จากการบริจาคของกลุ่มต่างๆ ไปให้โรงเรียน หรือ องค์กรต่างๆ ในบริเวณไกล้เคียงที่จัดครับ ได้เท่าไหร่ ก็ให้เท่านั้นครับ
    - เพื่อเป็นการพบปะของคนที่เรียกตังเองว่าคลาสสิคตัวจร ิงๆมาคัยกัน ( เด็กแว้นส์ เด็กซิ่ง เด็กเกรียน ไปห่างๆครับ เราไม่ต้องการครับ
    - เพื่อเป็นการทำบุญ(จริงๆ)
    หมายกำหนดการต่างๆ
    - วันศุกร์
    - ลงทะเบียน ตั้งแต่ 08.30 น. ถึง 11.30 น. ( ถ้าเลยนั้นจะไม่รับเข้างานครับ )
    - 12.00 น. รับประทานอาหารกลางวันพร้อมกัน แล้วพักผ่อนตามความสะดวก
    - 15.30 น. รวมกัน เตะฟุตบอล กับ เด็กๆ ที่โรงเรียน/ชาวบ้าน
    - 18.00 น. ร่วมงานรังสรรค์ภาคค่ำ จากนั้นก็นอนพักผ่อนครับ
    - วันเสาร์
    - 06.00 น. ถึง 08.00 น.รับประทานอาหารเช้า
    - 09.00 น. ผู้จัดงาน และตัวแทนแต่ละกลุ่มนำรายได้และของที่ได้จากการบริจา ค มอบให้ทางโรงเรียน หรือ องค์กรต่าง
    - 10.00 น. ร่วมปลูกป่า
    - 12.00 น.กลุ่มต่างๆ เดินทางกลับโดยปลอดภัย ครับ

...........อันนี้ผมคิดเล่นๆนะครับ อย่าไปซีเรียส ครับ.......
    ถ้ามันเป็นแบบนี้ ทุกงาน คงจะดีนะครับ
    เพราะเดี่ยวนี้มีแต่ อะไรก็ไม่รู้
    *พูดตรงๆเลยนะ ครับ
    ผมว่าเลิกจัดงาน เถอะครับ มันเละเทะ จนจะเกินเยียวยาแล้วครับ

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    1

ถ้าจะจัดจริง แบบ ที่ผม ว่า มา คงจะยาก นะครับ
    คงจะเชิญมาแบบเป็นรายกลุ่ม ไป ครับ
    เอาแบบที่สนิทๆกันมาก่อน ครับ
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Junior Member motormc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ต้องขออภัยพี่เจ้าของรถด้วยนะครับ
    ผมลบรูปแล้วนะครับ
    แต่ยังไงผมก็ไม่เข้าใจการตัดสินอยู่ดีแหละครับ ไม่ยุติธรรม
    ความเห็นของผมนะครับ
    การที่ไปโชว์รถกัน แล้วแต่จะคนจะคิดครับในความคิดเห็นผมว่าดีนะครับที่ม ีการประกวดรถ
    เพราะทำให้เราได้เจอรถสวยๆ แปลกๆ มาให้ชมกัน แต่บางทีการตัดสินไม่เป็นธรรม
    ก็จะทำให้เราหาดูรถ สวยๆ อยากแล้วครับ
    ถ้าไปขัดกับความคิดใครต้องขออภัยด้วย
    ส่วนตัวผมไม่ได้ประกวดรถอะไรหรอก แต่ไม่ชอบความไม่ยุติธรรม
    ผมก็แค่ขี่ c70 เก่าๆเท่านั้นเอง

Senior Member ช้างยิ้ม's Avatar
    สถานที่
    SAM POW TONG CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

SAM POW TONG CLASSIC CLUB

KANCHANABURI

081-890-1840>>> นัท เวลา 8.00 - 20.00 ครับ

การบินไทยรักคุณเท่าฟ้า แต่คนธรรมดารักคุณเท่าเดิม

Bookmarks