คนบ้ารถถีบที่กาญจนบุรี - หน้า 8

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบที่กาญจนบุรี

เงียบหายกันหมดเลยนะครับ........

รูป รูป  

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้หายไปไหนครับท่านพี่น้อง ก็ขี่ทางเดิมๆ ไม่รู้จะถ่ายภาพอะไรก็เลยไม่ได้เอาภาพมาโชว์กัน
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

em89 เสียดายมากเลย เจอร์ เพนเทว จอดอยู่ข้างบ้านเข้าไปขอซื้อไม่ยอมขาย อีกวันไปเก็บเข้าบ้านสะงั้น เลยไปสอย บีเอสเอ ไซ้คาร์ซะเลย
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

เฮ้ย...ตื่นๆ...เมื่อวานขี่กันไปสามคันเอง ก็ประมาณ 50 กิโลได้ อีกคนโทรมาขอโทษ..บอกว่าเมื่อคืนนอนตีสี่ตื่นไม่ทัน (อยู่กันทุกวันทำไมต้องนอนตีสี่) อีกคนบอกว่าขี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน (อยู่กันทุกวันแข้งขาเลยอ่อน) อีกคนบอกว่าจะไปขี่ด้วย(ไม่ได้อยู่ด้วยกัน..บังเอิญแ ฟนมาหาเลยแฃ้งขา.....) อีกคนขี่ไปด้วยกันแล้วบอกว่าเดี๋ยวมาซ่อม C 105.ให้...ขอกลับไปอาบน้ำก่อนเดี๋ยวมา.....โทรไปตาม. .(.แข้งขาอ่อนเลยหลับไป.) ทั้งๆที่ตอนขี่เมื่อเช้ากำลังยังดี...............
    ...มีเพื่อนคนบ้ารถถีบเป็นช่างก็ยังงี้แหละครับ เมื่อวานหลังขี่เสร็จคุณหนุ่มก็มาช่วยเปลี่ยนลูกปืนล ้อหลังให้ ส่วน รถเครื่อง C 105 พระคุณท่านรื้อไว้สองวันแล้ว...แต่แข้งขาอ่อนมาทำให้ ไม่ไหว...........คุณจ็อบนะเมื่อไหร่รถเครื่องฉันจะไ ด้วิ่งสักที....อ้อไอ้คนที่นอนตีสี่มันเป็นช่างซ่อมค อมพิวเตอร์...ลิมไป...ลืมไป.....มันซ่อมดึกไปหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 12-03-2007 เมื่อ 08:21
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    เฮ้ย...ตื่นๆ...เมื่อวานขี่กันไปสามคันเอง ก็ประมาณ 50 กิโลได้ อีกคนโทรมาขอโทษ..บอกว่าเมื่อคืนนอนตีสี่ตื่นไม่ทัน (อยู่กันทุกวันทำไมต้องนอนตีสี่) อีกคนบอกว่าขี่กลับเกือบไม่ถึงบ้าน (อยู่กันทุกวันแข้งขาเลยอ่อน) อีกคนบอกว่าจะไปขี่ด้วย(ไม่ได้อยู่ด้วยกัน..บังเอิญแ ฟนมาหาเลยแฃ้งขา.....) อีกคนขี่ไปด้วยกันแล้วบอกว่าเดี๋ยวมาซ่อม C 105.ให้...ขอกลับไปอาบน้ำก่อนเดี๋ยวมา.....โทรไปตาม. .(.แข้งขาอ่อนเลยหลับไป.) ทั้งๆที่ตอนขี่เมื่อเช้ากำลังยังดี...............
    ...มีเพื่อนคนบ้ารถถีบเป็นช่างก็ยังงี้แหละครับ เมื่อวานหลังขี่เสร็จคุณหนุ่มก็มาช่วยเปลี่ยนลูกปืนล ้อหลังให้ ส่วน รถเครื่อง C 105 พระคุณท่านรื้อไว้สองวันแล้ว...แต่แข้งขาอ่อนมาทำให้ ไม่ไหว...........คุณจ็อบนะเมื่อไหร่รถเครื่องฉันจะไ ด้วิ่งสักที....อ้อไอ้คนที่นอนตีสี่มันเป็นช่างซ่อมค อมพิวเตอร์...ลิมไป...ลืมไป.....มันซ่อมดึกไปหน่อย
    ว้างๆ จะไปซ่อมให้ C105 นะ รถเยอร์ก็ขี่คันอื่นไปก่อนแล้วกัน แรงมีแต่มีน้อย em93
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พักนี้ก็เพิ่มการขี่เย็นๆเข้าไปอีก ไปกลับก็สิบกิโล ไปไกล้ ๆ ไปพักผ่อนตามสวนสาธารณะ เอารถจักรยานโบราณไปจอดคุยกัน ดูหนุ่มๆสาวๆมาจับคู่หนุงหนิงกัน พอมืดสักหน่อยหนุ่มสาวหายไปไหนกันหมด เหลือแต่คนแก่ๆปั่นรถเก่าๆกลับไปตายรัง...รังใครรังม ัน....

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อาจารย์! อย่าให้เด็กมันเจอคนแก่ทำอย่านั้นเลย เดี๋ยวเด็กกลับไปนอนไม่หลับ....em87
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

Member snof5's Avatar
    สถานที่
    the oldden bicycle club of korat
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้อยู่ในช่วงพักร้อน ประจำปี ที่ทางผู้ใหญ่จัดให้ปีละ10วัน แล้วแบ่งให้ทะยอยพักช่วงละ5วัน
    บวกกับหัวท้ายกลายเป็น7วัน กรุณาตามให้ทัน แต่ม้าสีหมอกคู่ใจถูกคุณพ่อตา
    ขับไปเสยสุนัข กลางถนน เจ็บหนัก ต้องเข้าศูนย์ ตอนแรกนัดอาทิตย์เดียว พอจะไปเอาบอกอะไหล่หมดสตอกท์ เลยกลายเป็นคนมือ เท้าด้วน ไปไหนไม่ได้ ทั้งๆที่ตั้งโปรแกรมจะไปเดินรัชดา ปีละสองครั้ง แต่ครั้งแรกชวดไปแล้ว ดีนะที่ทำประกันชั้น1 ไม่งั้นคงจนตาย em98
    ดีอีกอย่างที่ คู่กรณีตายคาที่ ญาติเจ้าทุกข์ไม่เอาความ แถมคนขับหนีอีก
    รูปนี้ถ่ายเอาไว้นานแล้วเป็นบรรยากาศ แถวๆบ้านตอนค่ำๆ

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พ่อตาทำแบบนี้ต้องยึดลูกสาว .. มีกี่คนยึดให้หมด ไอ้ม้าสีหมอกมันคือรถอะไร..คนแก่ถือไม้เท้ายักแย่ยัก ยัน..ตามไม่ทัน..

สถานที่
    the oldden bicycle club of korat
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    พ่อตาทำแบบนี้ต้องยึดลูกสาว .. มีกี่คนยึดให้หมด ไอ้ม้าสีหมอกมันคือรถอะไร..คนแก่ถือไม้เท้ายักแย่ยัก ยัน..ตามไม่ทัน..
    em95 ขอโทษครับอาจารย์ ม้าสีหมอก เป็นม้าที่ขุนแผนขี่ไงครับ แบบว่าเปรียบเปรยครับ
    em87 เป็นรถ Jszz 1500 cc Vtec สีขาวครับem87

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ snof5 อ่านข้อความ
    em95 ขอโทษครับอาจารย์ ม้าสีหมอก เป็นม้าที่ขุนแผนขี่ไงครับ แบบว่าเปรียบเปรยครับ
    em87 เป็นรถ Jszz 1500 cc Vtec สีขาวครับem87
    ก็รู้ว่ารถยนต์แต่หลอกถามว่ารถยนต์อะไร.....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ก็รู้ว่ารถยนต์แต่หลอกถามว่ารถยนต์อะไร.....

ชินแล้วครับกับการถูกคนมีประสพการณ์หลอกถาม(อายุเยอะ) แต่จุดประเด็นไว้แล้ว
    ก็ต้องตอบ ( ขอโทษครับอาจารย์ ถือเป็นช่วงเอาคืนแล้วกัน )

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อก่อนสมัยเรียนที่ วทอ. ปี16-17 ไม่รู้ว่าน้องเกิดกันยัง ไปพักที่หลังเมืองงามหล่อยาง มีทางเดินไปทางรถไฟได้ พอเดินไปทะลุแล้วจะเป็นห้องแถวเล็กๆเก่าๆ เดี๋ยวนี้คงไม่มีเหลือให้เห็นแล้ว
    ที่บ้านพักเวลาอาบน้ำต้องเดินไปอาบที่คลองเล็กๆ ไหลมาจากลำตะคอง เวลาลงน้ำจะขุ่นไม่ไหลไปไหน มีคราบน้ำมันลอยมาต้องแหวกก่อนถึงอาบได้ ...สาวก็เยอะนะตำส้มตำมาให้บ่อย เอาปลาร้าเป็นตัวๆวางไว้บนส้มตำแต่กินไม่ค่อยเป็น กินแต่ส้มตำแต่เผ็ดจนกินเกือบไม่ได้ แถวนั้นเค้ากินเผ็ดมากแต่เวลาสั่งสัมตำกินเองจะให้ใส ่น้ำปลาร้านิดหน่อยพอกินได้ แกงแถวนั้นจะใส่น้ำปลาร้า
    ที่ปากซอยจะมีร้านข้าวแกงอยู่ร้านหนึ่งไม่รู้เดี๋ยวน ี้เลิกขายไปยัง จะมีแกงเนื้อกับมะเขือพวงเป็นเนื้อควายอร่อยมาก .แถวนั้นจะนิยมกินเนื้อควายมากกว่าเนื้อวัวและเค้าจะ เรียกว่าเนื้อคว...แหมนึกไปพิมพ์ไปแล้วอยากไปนึกถึงค วามหลังเสียแล้วซิ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อก่อนสมัยเรียนที่ วทอ. ปี16-17 ไม่รู้ว่าน้องเกิดกันยัง ไปพักที่หลังเมืองงามหล่อยาง มีทางเดินไปทางรถไฟได้ พอเดินไปทะลุแล้วจะเป็นห้องแถวเล็กๆเก่าๆ เดี๋ยวนี้คงไม่มีเหลือให้เห็นแล้ว
    ที่บ้านพักเวลาอาบน้ำต้องเดินไปอาบที่คลองเล็กๆ ไหลมาจากลำตะคอง เวลาลงน้ำจะขุ่นไม่ไหลไปไหน มีคราบน้ำมันลอยมาต้องแหวกก่อนถึงอาบได้ ...สาวก็เยอะนะตำส้มตำมาให้บ่อย เอาปลาร้าเป็นตัวๆวางไว้บนส้มตำแต่กินไม่ค่อยเป็น กินแต่ส้มตำแต่เผ็ดจนกินเกือบไม่ได้ แถวนั้นเค้ากินเผ็ดมากแต่เวลาสั่งสัมตำกินเองจะให้ใส ่น้ำปลาร้านิดหน่อยพอกินได้ แกงแถวนั้นจะใส่น้ำปลาร้า
    ที่ปากซอยจะมีร้านข้าวแกงอยู่ร้านหนึ่งไม่รู้เดี๋ยวน ี้เลิกขายไปยัง จะมีแกงเนื้อกับมะเขือพวงเป็นเนื้อควายอร่อยมาก .แถวนั้นจะนิยมกินเนื้อควายมากกว่าเนื้อวัวและเค้าจะ เรียกว่าเนื้อคว...แหมนึกไปพิมพ์ไปแล้วอยากไปนึกถึงค วามหลังเสียแล้วซิ..
    ดีเลยครับอาจารย์ ไหนๆรู้จักเจ้าของเมืองงามหล่อยางแล้ว ช่วยเร่งซ่อมม้าสีหมอกให้หน่อยนะครับ
    เพราะตอนนี้ นอกจากเจ๊เกียวแล้ว ก็มีศูนย์ฮอนด้าใหม่ที่เป็นเจ้าของเดียวกับเมืองงามห ล่อยางอีกครับ
    ส่วนเรื่องร้านข้าวแกง เดี๋ยวถ้าว่างจะไปตามรอยให้ครับ แล้วปลาเหนื่อย(ร้า)ถ้านึกอยาก จะส่งไปให้ครับ ว่าแต่ไปรษณีย์เค้าจะให้ส่งรึเปล่าem87

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ snof5 อ่านข้อความ
    ดีเลยครับอาจารย์ ไหนๆรู้จักเจ้าของเมืองงามหล่อยางแล้ว ช่วยเร่งซ่อมม้าสีหมอกให้หน่อยนะครับ
    เพราะตอนนี้ นอกจากเจ๊เกียวแล้ว ก็มีศูนย์ฮอนด้าใหม่ที่เป็นเจ้าของเดียวกับเมืองงามห ล่อยางอีกครับ
    ส่วนเรื่องร้านข้าวแกง เดี๋ยวถ้าว่างจะไปตามรอยให้ครับ แล้วปลาเหนื่อย(ร้า)ถ้านึกอยาก จะส่งไปให้ครับ ว่าแต่ไปรษณีย์เค้าจะให้ส่งรึเปล่าem87
    ปลาเหนื่อยเดี๋ยวนี้เค้าส่งนอกกันแล้วนะครับ
    ไปดูตลาดนัดวัวแล้วครับ...วันจันทร์ค่อยมากวนประสาทต าใหม่.

Bookmarks