คนบ้ารถถีบที่กาญจนบุรี - หน้า 2

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบที่กาญจนบุรี

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้โดนจับนะครับ แค่มาอาศัยโรเคชั่นสวยๆ ในสถานีตำรวจภูธรตำบลกรับใหญ่ สุดท้ายต้องขอบคุณ คุณอำนวยที่ถีบเจ้าคานไขว้มาให้เราได้ชมกัน และเลี้ยงข้าวเราหนึ่งมื้อ

รูป รูป    
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ข้อสังเกตุอย่างหนึ่งของกลุ่มนี้คือ ความอวบอั๋น แต่เห็นอย่างนี้อาทิตย์หนึ่งขี่กันประมาณ 50 กิโลเป็นอย่างต่ำ
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พ่อน้องไนท์ก็ใช่ย่อยน่ะครับ(หุ่น)ตามอาจารย์มาติดๆห ากคิดเป็นเปอร์เซนต์แล้วไม่ค่อยหนีกันเท่าไหร่เลย
    ก็งี้แหละครับราศรีคนมีตังค์ นานๆได้เห็นพี่อำนวยน่ะครับยังหล่อเหมือนเดิม
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

first&friend's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบที่กาญจนบุรี/กาญจนบุรี Classic /
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เขียนไว้บนผืนทราย

อ่านกันเพลินๆนะ em97

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย first&friend : 25-01-2007 เมื่อ 17:05

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ ป็น

สิ่งที่ดีและสวยงามที่สุด มองไม่เห็น แต่จะรู้สึกได้จากหัวใจ

tong's Avatar
    สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

Talking

จริงอย่างที่อาจารย์พูดครับ อวบๆกันทั้งนั้น \\ (*@* ) // รู้จักพี่หนุ่มมาก็นาน พึ่งเคยเห็นหน้าค่าตาเต็มๆ ก็วันนี้ หล่อไม่ใช่ย่อยนะ *_* นี้ถ้ายังไม่มีเมียทีนะ ยกน้องสาวให้เลยนะเนี้ย ไหนๆก็เห็นหน้าตาพวกพี่กันทุกคนแล้ว ถ้าผมไม่ลงรูปตัวเองให้ทุกคนรู้จักบ้าง คงเห็นแก่ตัวหน้าดู ขอแสดงความจริงใจผ่านรูป ๆนี้ด้วยนะครับ
    อาจารย์ก็เอ็นดูผมด้วยคนนะ คิดว่าลูกๆหลานๆ มีอะไหล่ เหลือใช้ เหลือเก็บก็แบ่งๆกันมั้งนะครับ ^.^
    ปล. เห็นรูปแล้วห้ามหัวเราะนะ คุณพี่ หนุ่ม

รูป รูป  

Member snof5's Avatar
    สถานที่
    the oldden bicycle club of korat
    ขอบคุณ
    0

ชอบบรรยากาศเมืองนี้จัง ดูๆแล้วคล้ายๆเมืองปาย ถ้ามีโอกาส ลงรูปให้ชมอีกนะครับ

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong อ่านข้อความ
    จริงอย่างที่อาจารย์พูดครับ อวบๆกันทั้งนั้น \\ (*@* ) // รู้จักพี่หนุ่มมาก็นาน พึ่งเคยเห็นหน้าค่าตาเต็มๆ ก็วันนี้ หล่อไม่ใช่ย่อยนะ *_* นี้ถ้ายังไม่มีเมียทีนะ ยกน้องสาวให้เลยนะเนี้ย ไหนๆก็เห็นหน้าตาพวกพี่กันทุกคนแล้ว ถ้าผมไม่ลงรูปตัวเองให้ทุกคนรู้จักบ้าง คงเห็นแก่ตัวหน้าดู ขอแสดงความจริงใจผ่านรูป ๆนี้ด้วยนะครับ
    อาจารย์ก็เอ็นดูผมด้วยคนนะ คิดว่าลูกๆหลานๆ มีอะไหล่ เหลือใช้ เหลือเก็บก็แบ่งๆกันมั้งนะครับ ^.^
    ปล. เห็นรูปแล้วห้ามหัวเราะนะ คุณพี่ หนุ่ม
    รู้สึกว่าหลายๆคนเพิ่งจะได้เห็นน้อง tong ตัวจริงก็ในกระทู้นี้เอง ก็เป็นการแสดงความจริงใจอย่างหนึ่ง ถ้าไปก่อคดีอะไรตำรวจไม่ต้องสเก็ตหน้าตาให้เสียเวลา ประกาศจับได้เลย เห็นหนุ่มโทรคุยก็บ่อยซื้อของกันก็บ่อย หน้าตาหล่อเหลาใช่เล่น วันไหนถ้ามีโอกาสลงใต้จะแวะไปหา ใต้สุดที่เคยลงเลยหัวหินไปนิดเดียว...แต่ถ้ามาทางเมื องกาญจน์ได้เลย เลี้ยงดูปูเสื่อเสร็จสรรพ....
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

ผมว่ามีหลายคนที่เข้ามาคุยเรื่องจักรยานด้วยกันไม่เค ยเห็นหน้าตาเป็นยังไง บางคนคุยกันเป็นปีก็ยังไม่เคยเห็น ไม่เหมือนพวกกลุ่มรถเครื่องจะมีการแนะนำตัวลงไว้ในบอ ร์ดของกลุ่มเพื่อให้คนอื่นได้รู้จักให้ได้เห็นหน้าตา จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร ส่วนรูปก็จะลงให้ดูกันเรือยๆ ท่าออกไปขี่ที่ไหน

รูป รูป  
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

หล่อไม่เบาเหมือนกันนะครับต๋อง....ผมยาวซะด้วย.....เ ดียวคงจะได้ลงไปเที่ยวครับกำลังคุยกับแฟนอยู่......: ) :)

สถานที่
    คนบ้ารถถีบที่กาญจนบุรี/กาญจนบุรี Classic /
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแจมด่วยคนนะครับ

ขอแจมด่วยคนนะครับ ไม่รู้ทำไมยี่งขี่ยิ่งอัวนอะ อาทิตย์หน้าขี่หาทำเลกินข้าวไปเลยๆ นะ อาทิตย์หน้าไปทางท่าเรือไหมครับขากลับจะได้แวะที่ สวนหลวง ร.9 เอารถไปจอดที่สนามเด็กเล่น เพื่อเด็กๆ จะได้เห็นรถจักรยานโบราณกันบ้างดีไหมครับ ต่อไปเด๊กๆก็คงจะไม่ค่อยได้เห็นกันแล้วครับ และหาอะไรกินกันหุ่นจะได้ไม้เสียทรงดีใหมครับ อาจารย์
    em97
    มีข้อความอ่านกันเพลินๆก็ดีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย first&friend : 26-01-2007 เมื่อ 15:15

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ ป็น

สิ่งที่ดีและสวยงามที่สุด มองไม่เห็น แต่จะรู้สึกได้จากหัวใจ

เค้ามีแต่ขี่แล้วผอม....แต่พวกเรากลับยิ่งขี่ยิ่งอ้ว น.....ก็จะไม่ให้อ้วนได้ยังไงก็กินข้าวทีละ2จานอะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อย่างนี้ซิถึงจะเรียกว่าขี่เพื่อสุขภาพจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย first&friend : 26-01-2007 เมื่อ 16:16

tong's Avatar
    สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

Talking

ขอขอบคุณสำหรับคำชมครับ ถ้ามีโอกาสคงได้ขึ้นไปเที่ยวเมืองกาญฯ ตามคำเชิญของอาจารย์ครับ
    แต่ถ้าอาจารย์หรือพี่หนุ่มหรือเพื่อนๆ ได้มีโอกาสมาเที่ยวภูเก็ต ก็อย่าลืมโทรบอกด้วยละกัน ผมชาวภูเก็ต "ไข่มุกอันดามัน สวรรค์เมืองใต้ หาดทรายสีทอง สองวีระสตรี บารมีหลวงพ่อแช่ม " ยินดีตอนรับเสมอครับ ถ้าไม่ติดคดีซะก่อน รูปก็มีแล้ว ไม่ต้องมานั่งสเก็ตอยู่ จับได้เลย อย่างที่อาจารย์บอก T_T เพราะฉะนั้น ใครมีลูกสาว หรือ น้องสาว อายุไม่ถึง 18 เซฟรูปผมไว้ได้เลยน้า....em97
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tong : 26-01-2007 เมื่อ 20:43

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คุยกับหนุ่มว่าหล่อเหมือนโจอี้บอย หนุ่มบอกว่าคนใต้ทำไมขาว คิดว่าตัวดำ ก็เลยบอกไปว่าคนใต้คนจีนเยอะนะ กำลังคิดอยู่เหมือนกัน ภูเก็ตยังไม่เคยไปเลย อย่างมากก็แค่หัวหินเอง
    วันสองวันนี้ที่เมืองกาญจน์มีโอกาสต้อนรับพวก ช้อปเปอร์ เค้าว่ามากันหลายพันคัน มากันเกือบทั่วประเทศ เห็นออกทีวีหลายช่อง มาแปรอักษร ผมเองมองอยู่หน้าบ้านถึงแม้ไม่มีความรู้เรื่องรถพวกน ี้แต่ก็ชอบดู ตั้งแต่ ฮาเล่ย์ เดวิดสัน บิเอ็มดับบลิว และพวกตะเกียบหน้ายาวเป็นสองเท่าสามเท่าของตัวรถ กระหึ่มกันทั่วเมืองกาญจน์ไปเลย อยากจะเปลี่ยน..ซี...เป็นพวกนี้ แต่คงสู้ไม่ไหวเรื่องน้ำหนักรถและราคา...

ขี่จักรยานนั้นแหละดีแล้ว....พุงมันจะได้ไม่ยื่นออกไ ปมากครับ....

Bookmarks