28-30 ต.ค 54 ชมรมรถโบราณ ม.อุบล ขอเชิญร่วมทำบุญ โครงการ ปันน้ำใจ ไปภูหญ้าคา

ชื่อกระทู้: 28-30 ต.ค 54 ชมรมรถโบราณ ม.อุบล ขอเชิญร่วมทำบุญ โครงการ ปันน้ำใจ ไปภูหญ้าคา

มาตรฐาน 29-30 ต.ค 54 ชมรมรถโบราณ ม.อุบล ขอเชิญร่วมทำบุญ โครงการปันน้ำใจ ไปภูหญ้าคา

โครงการปันน้ำใจ ไปภูหญ้าคา

ในวันที่ 29-30 ต.ค 54 ชมรมรถโบราณ ม.อุบล ขอเชิญร่วมทำบุญ โครงการ ปันน้ำใจ ไปภูหญ้าคา

สถานที่ ต.โนนก่อ อ.สิรินธร จ.อุบลราชธานี
    วัตถุประสงค์

1.มอบโครงการสบทบทุนสร้างศาลาการเปรียญ ให้กับวัดและชุมชนภูหญ้าคา
    2.มอบสิ่งของบริจาค เช่น เสื้อผ้า หนังสือ อุปกรณ์การเรียน
    3.เพื่อรณรงค์การขับขี่ปลอดภัย เปิดไฟใส่หมวก
    4.สานความสัมพันธ์ระหว่างสมาชิกชาว mc ทุกคน
    5.เพื่อสงเสริมการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ ในเขต อ.สิรินธร และ อ.โขงเจียม

กำหนดการ [size=3]

วันที่ 29 ต.ค 54
    06.00 ออกเดินทางจาก ม.อุบล
    09.00 ถึงสถานที่จัดโครงการ (ไม่มีคลื่นโทรศัพท์นะครับบนภูหญ้าคา)
    10.00 เริ่มพิธีการมอบ โครงการแก่ที่พักสงฆ์ ภูหญ้าคา
    11.00 บริจาคสิ่งของ เช่น เสื้อผ้า อุปกรณ์การศึกษา และบริจาคของให้แก่เด็กและชาวบ้าน
    12.00 พักรับประทานข้าวร่วมกัน
    14.00 เดินทางลงมาเที่ยว ในสถานที่ท่องเที่ยวในเขต อ.โขงเจียม เช่น ผาแต้ม แม่น้ำสองสี ( พิเศษมีการแข่งเรือในวันที่ 29 )
    18.00 แวะเข้าที่พัก สถานที่กางเต๊น (อาจจะเป็นผาแต้ม หรือไม่ก็รีสอร์ทรุ่งนภา) จะมาแจ้งอีกทีครับ
    19.00 รับประทานอาหารเย็นร่วมกัน ร่วมกิจกรรม นั่งล้อมวง พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิด ดนตรีจากสมาชิกที่ไปกัน บรรยากาศจะให้ ชิว ที่สุด
    24.00 พักผ่อนตามอัธยาศัย

30 ต.ค 54

08.00 ถ่ายรูปร่วมกันและเดินทางกลับ

หมายเหตุ ท่านที่ประสงค์จะร่วมเดินทาง ให้ติดต่อมาทางเราก่อนนะครับ จะได้รู้ยอดสมาชิกการเดินทางทั้งหมด
    เพราะทางเรามีข้าวเที่ยงไว้รองรับท่านที่จะมาร่วมด้ว ย
    ให้สมาชิกนำเต๊นมาด้วยนะครับ พร้อมผ้าห่ม เพราะอากาศหนาวแน่ๆ

สำหรับท่านที่ต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติม สนใจร่วมเดินทาง หรือ ร่วมบริจาคสิ่งของ ติดต่อได้ที่
    085-0919291 (ปูน)
    0801628575 (แม๊ค)

รูป หน้า 2

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shokobo : 27-10-2011 เมื่อ 14:08 เหตุผล: แจ้งเปลี่ยนกำหนดการ

Junior Member สองล้อพาเมา's Avatar
    สถานที่
    ม.ทรายคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

เชิญชาวสองล้อทุกคน ร่วมทำบุญสร้างกุศลด้วยกันคับ
    ไปกันเยอะๆนะคับ

ภาพ บรรยากาศ ในปีที่แล้วนะครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shokobo : 13-09-2011 เมื่อ 14:25

Senior Member tumkdboy's Avatar
    สถานที่
    เหนือเมฆกลางดง
    ขอบคุณ
    0

งานดีคับไปกันเยอะๆName:  Copy (2) of new logo_02.jpg
Views: 1761
Size:  48.0 KBฝากงานคับ
    Name:  Poster-Art--v1[1].jpg
Views: 1082
Size:  35.4 KB
    งานรวมรถคลาสสิคมากที่สุดในประเทศไทยในงานนี้ นำรถในกลุ่มที่สวยที่สุดมาประกวดกันว่าคันไหนจะเป็นส ุดยอดรถ
    รังวัลมากมาย ใกล้เขาใหญ่บรรยกาศดีที่สุด งานนี้ห้ามพลาดเด็ดขาด ขอบคุณthai งานนี้ใหญ่มาก ดูแบบงาน

ขอเชิญพี่น้องชาว คลาสสิค บิ๊กไบท์ 2ล้อ และ 4 ล้อ หัวจัยเดียวกัน

ร่วมงาน “เหนือเมฆ คลาสสิค ทำดีเพื่อสังคม” ครั้งที่ 1
    (ครั้งแรกใน รอบ 10 ปี) วันเสาร์ที่ 3 ธันวาคม 2554

ต.กลางดง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา (หน้าพระขาวองค์ใหญ่)

จุดประสงค์การจัดงาน รวมรถคลาสสิคทุกชนิดมากที่สุดในประเทศไทยในงานนี้
    1. เพื่อปรับปรุงซ่อมแซมห้องน้ำ - ซื้ออุปกรณ์การศึกษาให้น้องๆ โรงเรียนวัดกลางดง
    2. ซื้ออุปกรณ์ปฐมพยาบาลเบื้องต้นให้แก่หน่วยงานกู้ชิพ ems 1669 ในพื้นที่ตำบลกลางดง
    3. เพื่อประชาสัมพันธ์การท่องเที่ยวของตำบลกลางดง
    4. ,ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์และห่างไกลอบายมุขและยาเ สพติด
    5. เพื่อรณรงค์การขับขี่ปลอดภัยและถูกกฎหมายของรถคลาสสิ ค
    6. เพื่อเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างกลุ่มชาวคลาสสิคทุกปร ะเภท

พบกับวงดนตรี(วงใหญ่) และร้านค้ามากมาย หางบัตร ลุ้นรับรางวัลพิเศษ 5 รางวัล

วันเสาร์ที่ 3 ธันวาคม 2554
    08.00 น. ลงทะเบียน (ลงทะเบียนคนละ 120 บาท พร้อมรับอามผ้า,สติ๊กเกอร์และป้ายแขวนคออย่างดีมีจำก ัด)
    พบกับพิธีกรในงาน ร่วมพบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นระหว่างกลุ่มคลา สสิค
    12.00 น. พักผ่อนตามอัธยาศัย
    13.00 น. เล่นเกมสนุกรวมกันเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างกลุ่ม ชาวคลาสสิคทุกประเภท
    16.00 น. นำรถเข้าประกวดรถรุ่นต่างๆ - รถ4ล้อสวยงาม - ความคิดสร้างสรรค์
    - ประเภทล้อเล็ก 1.ชาลี 2.มั้งกี้ 3.กอลีร่าสวยงาม - c70เดิม ๆ และc70สวยงาม
    - c50 c70 ถังแยกเดิม ๆ และถังแยกสวยงาม - c65 c100 ไฟหล่นเดิม ๆ และไฟหล่นสวยงาม
    - รถผู้ชายเดิม ๆ และรถผู้ชายสวยงาม - รางวัลมาก่อน (มาเป็นคันแรก) และรางวัลมาไกล
    - ksrสวยงาม - srสวยงาม - 400 cc ขึ้นไป - เวสป้า - แลม สวยงาม
    18.00 น. ร่วมสนุกกับวงดนตรีในช่วงแรก
    19.00 น. ร่วมประมูลของที่ระลึกจากกลุ่มต่างๆ และประกาศผลประกวดรถประเภทต่างๆ
    (รายได้จากการประมูลทั้งหร่วมบริจาค โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น)
    20.00 น. ประธานในพิธีกล่าวเปิดงาน , ประกวดมิสซ้อนท้าย และร่วมสนุกกับวงดนตรี
    24.00 น. จบการแสดงเวทีใหญ่ , แยกย้ายพักผ่อน
    (สำหรับท่านที่ค้างคืนกับเรา ทางเรามีวงดนตรีโฟล์คซองเล่นเพื่อขับกล่อมทุกท่านให้ หลับฝันดีท่ามกลางธรรมชาติและขุนเขา)
    วันอาทิตย์ ที่ 4 ธันวาคม 2554 09.00 น. ถ่ายรูปร่วมกัน , เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

ที่ปรึกษากลุ่ม -พี่โบ้ แร้งคอย -พี่หนู สมอทอด - เจ้ปุ้ย คลาสสิค ปากช่อง -ช่างโชค มินิปากช่อง -พี่หน่อง k.m.7

สอบถามรายละเอียดงานได้ที่ อนัน 08-6846-6606 ติ่ง 08-6865-1396 เอ้อ 08-1234-0413 ดา 08-9788-1086

ประเสริฐ จันทาบุตร (ติ่ง) กฤษดา อรรถาทิพย์ (ดา) mc กลุ่ม. เหนือเมฆกลางดง

สนับสนุนโดยผู้ใหญ่ใจดี พ.ต.อ.ศุภากรณ์ จันทาบุตร ผกก.ปพ.สส.ภ1 ประธาน
    พ.ต.อ.ศักดา เชื้อประทุม ผกก.ป.กลางดง
    พ.ต.ท.วินัย ชูประเทศ
    เทศบาลสีมามงคล และ เทศบาลกลางดง คณะกรรมการจัดงาน
    ในการขับขี่รถควรสวมหมวกนิรภัยและขับรถอย่างมีมารยาท ให้เกรียติสถานที่และเจ้าหน้าที่
    -ผู้ที่ก่อความวุ่นวายภายในงานจะถูกจับส่งตำรวจและชดใ ช้ค่าเสียหายต่างๆที่เกิดขึ้น
    -อำนวยความสะดวกและรักษาความปลอดภัยภายในงานโดยเจ้าหน ้าที่ตำรวจและเจ้าหน้าที่ อปพร. (อาวุธครบมือ)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ครั้งก่อนสนุกมากคับ ขอไปด้วยอีกนะคับ

Member bancharat's Avatar
    สถานที่
    ม.ทราคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มีงานบุญดีๆๆ มาอิกแล้วครับ

Member เด็กช.ย.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปคับ ทำบุญกัน

เชิญชวน ชาวคลาสสิคทุกท่านนะครับ ทั้งในอุบล และ ต่างจังหวัด ครับ
    วันนี้ อัพเดท ภาพบรรยากาศที่สมาชิก ม.ทราย เปิดหมวกเพื่อรวมรวบเงิน ไปทำบุญ ครั้งนี้ ครับ เราไปเปิดหมวกกันที่ ตลาด ใน มอ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shokobo : 16-09-2011 เมื่อ 16:04

อัพๆๆๆ กันหน่อยนะครับ เด๋วผมเอารูปที่ไปบริจาคอุปกรณ์การเรียนเมื่อปีก่อน มาให้ชมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shokobo : 13-09-2011 เมื่อ 14:00

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

น่าสนใจคับเดียวปรึกษากับเพื่อนก่อน

เดียวโทรไปสอบถามนะคับ
    รักและเคารพทุกสถานที่และทุกการเดินทาง

บูตัส วินเทจ โคราช

0847250279

ยินดีเลยครับ ทีมงาน เฉิ่ม โคราช

TonBasic's Avatar
    สถานที่
    โบราณรถฮ้าง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กช.ย. อ่านข้อความ
    ไปคับ ทำบุญกัน
    สำบายดีบ่เพื่อน บ่มีรถเก่าล่ะ มีแต่ksr ไปได้บ่ อิอิ
    ท่อไม่ดัง เครื่องไม่แรง ไม่อายที่ใครแซง ไม่แรงที่จะอายใคร
    เดิมๆก็แรงได้
    ชมรมรถฮ้างหล่อทุกคน

นายวิรุฬ
    เมืองเหนือ
    5621033455 ธนาคารกรุงศรีอยุธยา
    0881085051

Junior Member สองล้อพาเมา's Avatar
    สถานที่
    ม.ทรายคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อัพๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ม,ทรายคลาสสิค ยินดีต้อนรับคับ

Junior Member pooyaiban's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปนำเด้อครับ พี่น้อง

ยินดีต้อนรับทุกท่านเลยครับ

Bookmarks