* --- ขอคำแนะนำหน่อยครับ ---* ขอนุญาติลงบอร์ดนี้นะครับ ได้คำตอบจะลบกระทู้นี้ทันทีครับ

ชื่อกระทู้: * --- ขอคำแนะนำหน่อยครับ ---* ขอนุญาติลงบอร์ดนี้นะครับ ได้คำตอบจะลบกระทู้นี้ทันทีครับ

Senior Member Escapers's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน * --- ขอคำแนะนำหน่อยครับ ---* ขอนุญาติลงบอร์ดนี้นะครับ ได้คำตอบจะลบกระทู้นี้ทันทีครับ

ผมใช้ Honda CB125ke 2 สูบ 2 คาร์บิวล์ เครื่องยนต์ 125cc สูบตั้ง มีปัญาเรื่อง คาร์บิวคับ เลยอยากจะสอบถามว่า จะนำคาร์บิวล์ รุ่นไหน แปลงใส่ได้ หรือ มีรุ่นไหน ใช้แทนได้บ้างครับ เพราะหายากเหลือเกิน เพราะบ้างทีเครื่องจะมีกระตุกบ้าง อะไรบ้าง เหมือนน้ำมันลงไม่ทัน หรือ อาจจะเกิดจากปัญหา
    อื่นๆ??

อีกอย่างคือเรื่องระบบไฟ ของผมยังเป็นหน้าทองขาว และ ช่างก็บอกว่ามันยังไช้งานได้อยู่ แต่ผมต้องการให้รถมันใช้งานได้จริงๆ ประเด็นอยู่ที่ว่า เคยได้ยินชุดกล่อง CDI สำเร็จรูป ของ Lek CDI ไม่ทราบว่า มันจะแปลงใส่กะ CB125 ได้รึป่าวครับ??

สุดท้ายพวกพี่ๆ พอจะทราบร้านที่รับแปลง CDI รถ classic ตัวพ่อ บ้างไหมคับ เพราะเคยคุยกะรุ่นพี่คนนึง เขาว่า ให้หาช่างแปลงดีๆ หาก ช่างแปลงไม่ดี หรือ ประสบการณ์ ไม่มี แปลงผิดตำแหน่ง รถจะรวน ไปเลย เพราะเท่าที่ผมผ่านร้านซ่อมมา 3-4 ร้านแล้ว งานยังไม่จบสักที แถม รู้สึกว่า ซ่อมตรงนี้ที ขับได้อีก 3-4 วัน ตรงอื่นก็เจ๊งอีก ก็ซ่อมอีก ขับได้ 2-3 วัน อ้าว ตรงนั้นเจ๊งอีกแล้ว ซ่อมไปซ่อมมาจะเกือบปีแล้วยังไม่จบสักที แถม จากที่ซื้อมา 3หมื่น ตอนนี้หมดไปเหยียบแสนแล้ว ดีไม่ดี อาจจะแสนไปแล้วก็ได้ จนเริ่มท้อ ถึงขั้นคิดจะขายทิ้งไปให้รู้แล้วรู้รอด

ต้องขออนุญาติระบายหน่อยนะครับ เพราะไม่ไหวแล้วจริงๆและจะออกจากวงการไปเล่นรถรุ่นให ม่ไปเลย
    หากมีคำแนะนำดีๆ จะกราบงามๆ สัก 3 ครั้งเลยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านด้วยครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Junior Member upgbabe's Avatar
    ขอบคุณ
    0

1.ขอดูรูปคาร์บิว หน่อย ไม่รู้จะเทียบไง
    2.รถตัวนี้ไฟเดิมดีที่สุดครับทุกอย่างคนไทยซ้อมได้

ใช้คาร์บูของ cb100 2 ลูกพอไหว และสู้กับไฟเดิมดีที่สุด

Senior Member Escapers's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  12092011088.jpg
Views: 93
Size:  67.4 KB

มีรูปเนี้ยอ่ะครับ ใกล้เคียงสุดแล้ว เดี๋ยวลองถ่าย close up มาให้นะครัล

Junior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ลองปรึกษาพี่เจมส์ สุดยอดแห่งตระกูล cb(350) ดูครับ หรือเข้าไปดูหน้า สาวก cb350เร่เข้ามา คำแนะนำดีๆมีเพียบครับ จบจริง

Bookmarks