ขอเรียนถามเรื่องโช๊คหน้า หน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอเรียนถามเรื่องโช๊คหน้า หน่อยครับ

I Love 90 c.c. 90 ตัวเล็ก's Avatar
    สถานที่
    Phetchaburi--Thayang--Cha-Am--HUA-HIN
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเรียนถามเรื่องโช๊คหน้า หน่อยครับ

ขอเรียนถามเรื่องโช๊คหน้า หน่อยครับ
    คือ ว่า โช๊คหน้า 90 ของผม
    เวลาเบรคหน้ามันจม ลงไปเลยไม่หนืด
    มันยวบๆ เราสามารถแก้ไขได้ไหม
    เอาไปอัดน้ำมันได้ไหม รือว่า ต้องเปลี่ยน สถานเดียว
    ใครพอทราบหรือเคยมีประสบการณ์ช่วยบอกทีนะครับ
    และถ้ามันซ่อมได้ต้องเอาไปทำที่ร้านประเภทไหน
    ไปร้าน ซ่อมเวสป้ามันจะให้เปลี่ยนท่าเดียว สงสัยมันอยากขายของ
    ฉันรัก 90 c.c.

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 90 ตัวเล็ก อ่านข้อความ
    คือ ว่า โช๊คหน้า 90 ของผม
    เวลาเบรคหน้ามันจม ลงไปเลยไม่หนืด
    มันยวบๆ เราสามารถแก้ไขได้ไหม
    เอาไปอัดน้ำมันได้ไหม รือว่า ต้องเปลี่ยน สถานเดียว
    ใครพอทราบหรือเคยมีประสบการณ์ช่วยบอกทีนะครับ
    และถ้ามันซ่อมได้ต้องเอาไปทำที่ร้านประเภทไหน
    ไปร้าน ซ่อมเวสป้ามันจะให้เปลี่ยนท่าเดียว สงสัยมันอยากขายของ
    เปลี่ยนดี่กว่าครับ อันล่ะไม่กี่บาทเองครับ;)
    81 scootergang

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

จริงๆแล้วทำได้ครับ ทั้งเปลี่ยนซีลอัดน้ำมันใหม่ หรือเสริมบู๊ทใต้ฐานสปริงเพิ่ม มันจะทำให้แข็งขึ้นและหนึบขึ้น แต่หาร้านทำค่อนข้างลำบากนิดเพราะเปลี่ยนทั้งดุ้นมัน ง่ายกว่า
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 charlboost@hotmail.com
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Bookmarks