พัทยาพริบตาเดียว - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 46 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: พัทยาพริบตาเดียว

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมมองที่50คนครับพี่ ฝั่งพระนครก็ปาเข้าไปเกือบ20คนแล้ว (กลุ่มคนรักคนหน้าเหมือนอดีตนายกฯอีก 555) กลุ่มงงซิสาดของท่านแม่ทัพปานก็น่าจะเป็น10คน พี่ๆNo School Today Pattayaก็น่าจะราวๆ20คน และแขกเหรื่อที่มีเกียรติแต่ไม่ประสงค์ออกนามอีก - -"

ผมว่าถ้าไอ้วีได้กินหมูซักสองชิ้น ไอ้วีพอใจแล้วครับ - -" รักนะฉึกฉึก..
    งั้นเผื่อไว้ที่ 50 คน..เพราะอย่าลืมว่า ยังมีของกินอีกพะเรอเกวียนอยู่ที่นั่น..แต่ผมกะจะหมั กเตรียมไว้ล่วงหน้าเลยต้องกะปริมาณของครับ..ทำเสร็จแ พ็คไปแช่ตู้เย็นที่ออฟฟิศ กลับจากคอนเสิร์ตก็เอาใส่ถังคูลเลอร์โรยน้ำแข็งไปอีก ทีใส่ท้ายรถ..ไปถึงตั้งเตาก็พร้อมรบเลยครับ..ถ้ายังไ ม่กินก็เอาไว้วันรุ่งขึ้นก็ยังไหว งานนี้แบกไปไม่แบกกลับครับ(หมายถึงหมูน่ะ)55555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    โห....เยอะกว่าเขาค้อแน่ครับงานนี้
    เพิ่มเมนูเป็นปิ้งย่างทะเลก็ดีนะครับ อยากซ่ำหอยครับ 555555555555
    หอย..เดี๋ยวรัสเซียแบกมาครับ..เอ้ยยยยย...อาหารทะเลน ้องๆทางโน้นเตรียมครับ..แหะๆๆ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ถ้าจะให้ฮิปๆจริงๆ พี่บอยต้องนั่งคันนี้มาเลยครับ จากไร่อ้อยสู่เมืองฟ้าอมร..ด้วยความเคารพ มารับพวกผมด้วย

เฮ๊ยยพี่จิงดิที่บ้านมีนะยาวตั้ง2วาแน่ะขับรถเป็นครั ้งแรกก็รุ่นเนี๊ยะแหละครับ
    ขับไปพระนครคง2วันถึงอ่ะนะ
    ดีเหมือนกันไปถึงงานไช้ปั่นไฟได้เลย
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    หอย..เดี๋ยวรัสเซียแบกมาครับ..เอ้ยยยยย...อาหารทะเลน ้องๆทางโน้นเตรียมครับ..แหะๆๆ
    ขอปลาหมึกปิ้งด้วยครับพี่

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ท่านพี่ชายซิกแซก บอกผมว่าให้ผมนำกีต้าร์ไปด้วย เมื่อซักครู่ใหญ่ๆผมเลยไปหาซื้อสายกีต้าร์ที่สะพานพุ ทธมา
    พร้อมกับนั่งตุ๊กๆไปต่อที่คลองถมเพื่อหาไปแบบโมบาย เผื่อได้ดูหนังสือเพลงกัน...
    บอกอย่างอายๆว่า ผมเองก็เห่อและรอคอยกับงานนี้พอสมควรที่เดียวเชียวหล ะครับ

อย่าลืมให้พี่อาละดิน ตระเตรียมมุขใว้ให้ผมฮาอีกนะครับ...มุขหมวกกันน๊อคเจ าะรูตรงกลาง เว้นใว้สวมจุก ยังฮาไมาหายเลยครับ

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

มีความพยายามในการที่จะหาคอร์ดกีต้าร์ เพื่อให้ท่านอาจารย์แอ๊ด ได้ร้องเพลงนี้ให้ท่านพี่วีฟังอีก

นักร้องบ้านนอก

ศิลปิน : พุ่มพวง ดวงจันทร์
    อัลบั้ม : อัลบั้ม นักร้องบ้านนอก
    เมื่อ สุริยน ย่ำ สน-ธยา
    หมู่นกกาก็บินมา สู่รัง
    ให้มาคิดถึง ท้องทุ่งนา เสียจัง
    ป่านฉะนี้ คงคอยหวัง
    เมื่อไหร่จะกลับ บ้าน นา
    เมื่ออยู่เมืองกรุง ใจก็มุ่งแต่อยากจะดัง
    ด้วยความหวัง อยากจะเป็น ดารา
    ลำบากลำบน ก็จะทน ก้มหน้า
    ก่อนจะจาก บ้านนา เพื่อนมันว่า ให้อาย

ก่อนจากบ้านมา เพื่อนมันว่า ให้ช้ำทรวง
    ไปเป็นนักร้อง ให้เขาล้วง
    มันเจ็บในทรวง ไม่หาย
    ไม่เด่น ไม่ดังจะไม่หันหลัง กลับไป
    ทุกวันคืนนอนร้องไห้ อีกเมื่อไหร่ จะโชค ดี
    จะกลับบ้านนา ตอนชื่อเสียง เรามี
    จะยากจะจน ถึงอดจะทน เต็มที่
    นักร้องบ้านนอก คนนี้
    จะกล่อมน้องพี่ และแฟน เพลง

ดนตรี

ก่อนจากบ้านมา เพื่อนมันว่า ให้ช้ำทรวง
    ไม่เด่น ไม่ดังจะไม่หันหลัง กลับไป
    ทุกวันคืนนอนร้องไห้ อีกเมื่อไหร่ จะโชค ดี
    จะกลับบ้านนา ตอนชื่อเสียง เรามี
    จะกล่อมน้องพี่ และแฟน เพลง..

ขอบคุณ
    0
    1

F Em Am Am Dm/G

C ~ Em Am

F Em Am Am G

C ~ Em Am

G ~ C Dm Em Am/G

F G Am Am G

C ~ Em Am

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

สำหรับอาหารการกิน ทางเราจัดเตรียมไว้ด้วยบางส่วน สำหรับพี่น้องอยากปิ้งย่าง
    เรามีเตาให้ครับ ใครอยากทานอะไรก็เตรียมมาสมทบกันครับ งานนี้ทานอะไรก็อร่อย
    ไปหมดอยู่แล้วครับ ทั้งบรรยากาศ ทั้งบทสนทนา ทั้งเครื่องดื่ม ทั้งพี่น้องรอบๆ กาย
    สวรรค์บนดินแท้ ๆ .....
    ปล. ส่วนเรื่องที่พัก ใครมาคู่หรือมาเดี่ยว ต้องการพักส่วนตัว
    เราอาจจะพูดคุยให้พี่น้องของเราได้ ครึ่งราคา ส่วนเท่าไร อย่างไร
    เราจะให้พี่ชาติดต่อให้อีกที่ ถ้าต้องการนอนแบบมันส์ ๆ ฮิป ๆ เบียดเสียด
    กันแบบอบอุ่น กอดกันทั้งคืน ก็เรียนเชิญที่กระท่อมหลังน้อยของ zigzag
    น่าจะได้ประมาณ 10 ชีวิตครับพี่น้องงงงง.... แล้วจะรายงานให้ทราบอีกครั้งครับ
    หรือท่านแม่ทัพมีความคิดเห็นอย่างไร โปรดชี้แนะ ด้วยครับ ด้วยความเคารพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 18-09-2011 เมื่อ 02:02

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    มีความพยายามในการที่จะหาคอร์ดกีต้าร์ เพื่อให้ท่านอาจารย์แอ๊ด ได้ร้องเพลงนี้ให้ท่านพี่วีฟังอีก

นักร้องบ้านนอก

ศิลปิน : พุ่มพวง ดวงจันทร์
    อัลบั้ม : อัลบั้ม นักร้องบ้านนอก
    หมู่นกกาก็บินมา สู่รัง
    ให้มาคิดถึง ท้องทุ่งนา เสียจัง
    ป่านฉะนี้ คงคอยหวัง
    เมื่อไหร่จะกลับ บ้าน นา
    เมื่ออยู่เมืองกรุง ใจก็มุ่งแต่อยากจะดัง
    ด้วยความหวัง อยากจะเป็น ดารา
    ลำบากลำบน ก็จะทน ก้มหน้า
    ก่อนจะจาก บ้านนา เพื่อนมันว่า ให้อาย

จะกล่อมน้องพี่ และแฟน เพลง

ดนตรี

จะกล่อมน้องพี่ และแฟน เพลง..
    อยากโดนมากครับพี่อาจารย์แอ๊ด.......

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สำหรับอาหารการกิน ทางเราจัดเตรียมไว้ด้วยบางส่วน สำหรับพี่น้องอยากปิ้งย่าง
    เรามีเตาให้ครับ ใครอยากทานอะไรก็เตรียมมาสมทบกันครับ งานนี้ทานอะไรก็อร่อย
    ไปหมดอยู่แล้วครับ ทั้งบรรยากาศ ทั้งบทสนทนา ทั้งเครื่องดื่ม ทั้งพี่น้องรอบๆ กาย
    สวรรค์บนดินแท้ ๆ .....
    ปล. ส่วนเรื่องที่พัก ใครมาคู่หรือมาเดี่ยว ต้องการพักส่วนตัว
    เราอาจจะพูดคุยให้พี่น้องของเราได้ ครึ่งราคา ส่วนเท่าไร อย่างไร
    เราจะให้พี่ชาติดต่อให้อีกที่ ถ้าต้องการนอนแบบมันส์ ๆ ฮิป ๆ เบียดเสียด
    กันแบบอบอุ่น กอดกันทั้งคืน ก็เรียนเชิญที่กระท่อมหลังน้อยของ zigzag
    น่าจะได้ประมาณ 10 ชีวิตครับพี่น้องงงงง.... แล้วจะรายงานให้ทราบอีกครั้งครับ
    หรือท่านแม่ทัพมีความคิดเห็นอย่างไร โปรดชี้แนะ ด้วยครับ ด้วยความเคารพ
    เรียนพี่ชาช่วยถ่ายรูปมาให้เราดูหน่อยก็ได้ครับว่าที ่พักที่เหมาะสมและคู่ควรเด็กบ้านนอกอย่างพวกเราเป็นอ ย่างไรเพราะว่าทัพหลวงประกอบด้วยพี่น้องชาย-หญิงที่เดินทางไกล ที่ซุกหัวนอนไม่ได้กังวลเท่าสถานที่ปลอดภัยเพราะเอาร ถเก่ามากันครับ อยากจะมีโลกส่วนตัวที่ปลอดภัยเท่านั้นเองครับ และอีกอย่างผู้ติดตามคนหน้าเหมือนนายกก็หลายชีวิต ถ้านายกกำลังฮิปแต่พี่น้องไม่ฮิปแล้วเพราะง่วงมากก็ส ามารถไปกลับไปพักผ่อนก่อนได้ อะไรประมาณนั้นครับ 5555

ใจจริงก็อยากจะนอนรวมกันนั่นแหละครับ จะได้เบียดๆกันและตื่นพร้อมกัน แอบกอดกัน 555 ก็ฝากพิจารณาสถานที่ให้พวกเราด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพ

ขอบคุณ
    0
    1

ยอดทับหลวงก็ 20 เข้าไปแล้ว...ไม่เล็กอย่างที่คิดแล้วงานนี้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ยอดทับหลวงก็ 20 เข้าไปแล้ว...ไม่เล็กอย่างที่คิดแล้วงานนี้
    ความหมายมันไม่ได้อยู่ตรงที่ว่าคุณทำงานมากี่ปีแล้วต ำแหน่งสุดท้ายของคุณคืออะไรในวันร่ำลา...แต่ความหมาย ของมันหลังจากนี้คือว่า ใครมายืนอยู่ตรงนั้นกับคุณ เคียงบ่าเคียงไหล่คุณและอวยชัยให้คุณในวันนั้น...

ขอแม่ทัพจงอวยชัยและเฝ้าระวังความสุขความประทับใจที่ มันจะถาโถมเข้ามา...

พัทยาพริบตาเดียว...

ขอบคุณ
    0
    1

ความหมายมันไม่ได้อยู่ตรงที่ว่าคุณทำงานมากี่ปีแล้วต ำแหน่งสุดท้ายของคุณคืออะไรในวันร่ำลา...แต่ความหมาย ของมันหลังจากนี้คือว่า ใครมายืนอยู่ตรงนั้นกับคุณ เคียงบ่าเคียงไหล่คุณและอวยชัยให้คุณในวันนั้น...

ขอแม่ทัพจงอวยชัยและเฝ้าระวังความสุขความประทับใจที่ มันจะถาโถมเข้ามา...

พัทยาพริบตาเดียว...
    น่านนนน...แทงใจกันได้เลื่อยๆ...คืนนั้นยังดดนผมไปหล ายดอกเชียวที่เดียวหละครับ ท่านพี่ชายวี

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

เรียนพี่ชาช่วยถ่ายรูปมาให้เราดูหน่อยก็ได้ครับว่าที ่พักที่เหมาะสมและคู่ควรเด็กบ้านนอกอย่างพวกเราเป็นอ ย่างไรเพราะว่าทัพหลวงประกอบด้วยพี่น้องชาย-หญิงที่เดินทางไกล ที่ซุกหัวนอนไม่ได้กังวลเท่าสถานที่ปลอดภัยเพราะเอาร ถเก่ามากันครับ อยากจะมีโลกส่วนตัวที่ปลอดภัยเท่านั้นเองครับ และอีกอย่างผู้ติดตามคนหน้าเหมือนนายกก็หลายชีวิต ถ้านายกกำลังฮิปแต่พี่น้องไม่ฮิปแล้วเพราะง่วงมากก็ส ามารถไปกลับไปพักผ่อนก่อนได้ อะไรประมาณนั้นครับ 5555

ใจจริงก็อยากจะนอนรวมกันนั่นแหละครับ จะได้เบียดๆกันและตื่นพร้อมกัน แอบกอดกัน 555 ก็ฝากพิจารณาสถานที่ให้พวกเราด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพ
    เดี๋ยวพี่ชายรอก่อนนะครับ ผมจะให้พี่ชายชาไปดำเนินการเรื่องที่พัก เรื่องความปลอดภัยต้องมาก่อนแน่นอนครับพี่ชาย
    เดี๋ยวผมแจ้งให้ทราบครับผม คิดถึงครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

น่านนนน...แทงใจกันได้เลื่อยๆ...คืนนั้นยังดดนผมไปหล ายดอกเชียวที่เดียวหละครับ ท่านพี่ชายวี
    เวลาที่ผมมีความสุข ผมก็พร่ำความในใจออกมาเรื่อยๆครับ....ดีใจที่พี่วินั ยอยู่ตรงนั้น ตรงที่ครั้งหนึ่งฉันเคยเป็น...

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 46 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks