สวัสดีชาวMazda Club Thailandคับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: สวัสดีชาวMazda Club Thailandคับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ..........ได้ที่นี้แหละครับ....แต่เมื่อไหร่นั้น... ก็อยู่ที่ท่านแหละครับ.....ว่าอยากได้ไปเพื่ออะไร... ถ้าเพื่อสวยเท่อยากเป็นกลุ่มเดียวกัน...ท่านยังไม่สม ควรที่จะได้ไปติดครับ......พี่วีแจกสติ๊กเกอร์ฟรีมาห ลายปีประมาณ300คัน...แต่มีสมาชิกที่เคลื่อนไหวในบอดร ์ไม่ถึง100คนเลย....มันจะมีประโยชน์อะไรครับถ้าท่านต ิดสติ๊กเกอร์ของกลุ่มแต่ท่านไม่รู้จักคนในกลุ่มเวลาเ จอกันท่านจะทักอย่างไงล่ะครับ...เวลาท่านเห็นตามท้อง ถนนท่านก็ต้องคิดแล้วว่ารถใครว่ะกลุ่มเดียวกันนี่หว่ า...แต่ไม่รู้จักว่ะ...ผมว่า...ก่อนที่เราจะติดสัญลั กษ์กลุ่มที่รถนั้นเรามาติดมิตภาพที่ใจเราก่อนดีกว่าไ หมครับ......และเมื่อถึงเวลานั้นท่านจะรู้คำตอบเองคร ับว่าขอสติ๊กเกอร์ได้ที่ไหน....ผิกถูกขออภัยด้วยนะคร ับความเห็นส่วนตัวครับ...

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ..........ได้ที่นี้แหละครับ....แต่เมื่อไหร่นั้น... ก็อยู่ที่ท่านแหละครับ.....ว่าอยากได้ไปเพื่ออะไร... ถ้าเพื่อสวยเท่อยากเป็นกลุ่มเดียวกัน...ท่านยังไม่สม ควรที่จะได้ไปติดครับ......พี่วีแจกสติ๊กเกอร์ฟรีมาห ลายปีประมาณ300คัน...แต่มีสมาชิกที่เคลื่อนไหวในบอดร ์ไม่ถึง100คนเลย....มันจะมีประโยชน์อะไรครับถ้าท่านต ิดสติ๊กเกอร์ของกลุ่มแต่ท่านไม่รู้จักคนในกลุ่มเวลาเ จอกันท่านจะทักอย่างไงล่ะครับ...เวลาท่านเห็นตามท้อง ถนนท่านก็ต้องคิดแล้วว่ารถใครว่ะกลุ่มเดียวกันนี่หว่ า...แต่ไม่รู้จักว่ะ...ผมว่า...ก่อนที่เราจะติดสัญลั กษ์กลุ่มที่รถนั้นเรามาติดมิตภาพที่ใจเราก่อนดีกว่าไ หมครับ......และเมื่อถึงเวลานั้นท่านจะรู้คำตอบเองคร ับว่าขอสติ๊กเกอร์ได้ที่ไหน....ผิกถูกขออภัยด้วยนะคร ับความเห็นส่วนตัวครับ...
    ตามที่พี่ปุ๊ ทะริ ว่าแหล่ะครับ งิ งิ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

.....จุ๊บๆนะคร้า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส จะเอานักร้องงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Member too2008's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมรู้จักบอร์ดนี้ตั้งแต่ปีที่แล้ว ซื้อรถมาก็บอร์ดนี้จนรถทำเสร็จวิ่งได้ เข้ามาดูความเคลื่อนไหวแทบทุกวัน ผมยังไม่กล้าขอท่านแม่ทัพเลยครับ ผมคิดว่าคุณสมบัติยังไม่พอและไม่อยากรบกวนท่านแม่ทัพ วันวันเรื่องของท่านก็มากพอแล้วครับ(บ้านนี้เรื่องเย อะจริงๆครับ555) ความคิดของผมนะครับ ด้วยความเคารพรักครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ too2008 อ่านข้อความ
    ผมรู้จักบอร์ดนี้ตั้งแต่ปีที่แล้ว ซื้อรถมาก็บอร์ดนี้จนรถทำเสร็จวิ่งได้ เข้ามาดูความเคลื่อนไหวแทบทุกวัน ผมยังไม่กล้าขอท่านแม่ทัพเลยครับ ผมคิดว่าคุณสมบัติยังไม่พอและไม่อยากรบกวนท่านแม่ทัพ วันวันเรื่องของท่านก็มากพอแล้วครับ(บ้านนี้เรื่องเย อะจริงๆครับ555) ความคิดของผมนะครับ ด้วยความเคารพรักครับ
    โห...พี่ตุ๊ ต้องกราบขออภัยด้วยครับ สหายทุกท่านผมตั้งใจส่งให้กับมือครับ ไม่ว่าจะเขียนด้วยลายมืออันยุ่งเหยิงทกฉบับเป็นจำนวน กี่ครั้งกี่ฉบับแล้วก็ไม่ทราบเคยนับเล่นๆราวๆ300กว่า ฉบับ ก็น่าจะเป็นมูลค่าราวๆ5หลักได้แล้วกับไปรษณีย์บวกสติ ๊กเกอร์และทำให้พ่อค้ารวยมากี่คนแล้วก็ไม่ทราบ แต่ไอ้วียังจนอยู่เหมือนเดิมแต่ได้เพื่อนมาทั่วประเท ศแทน 5555

วันๆวุ่นวายครับ ใหนจะเรื่องงานที่ทำงาน เรื่องส่วนตัว เรื่องของคนอื่น ผมก็ไม่ได้จัดการอะไรเก่งขนาดนั้นหรอกครับ บางอย่างในชีวิตก็โชติช่วง บางอย่างก็ดับสลายไปต่อหน้าต่อตา ไม่มีเวลาที่จะไปทักทายใครเลยครับ เลยทำได้เท่าที่ทำได้ครับ

เดี่ยวรอให้ผมจักการชีวิตช่วงนี้ก่อนนะครับ คงทำสติ๊กเกอร์ออกมาอีกครั้ง ตอนนี้ขอคัดพี่น้องมาสด้าจริงๆก่อนครับ

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

แฉลบมาคุยเรื่องสติ๊กเกอร์ด้วยคนนะครับ
    น้องกิ๊กก็ไม่กล้าขอเหมือนกัน แล้วก็ไม่รู้ทำไมถึงไม่อยากขอสติ๊กเกอร์กับเค้ามั่ง
    หรือเป็นเพราะเมื่อก่อนน้องกิ๊กจะแนวๆพ่อค้านิดหน่อย อยู่กับรถคันไหนไม่นานนักก็ขาย
    รถทุกคันของน้องกิ๊กจึงไม่คู่ควรกับการมีสติ๊กเกอร์ก ลุ่มสักเท่าไร

แต่ตอนนี้น้องกิ๊กรู้สึกซาบซึ้งวิถีชีวิตของชาวมาสด้ า เพราะเข้ามาเดินเล่นในบอร์ดอยู่บ่อยครั้ง
    .....น้องกิ๊กจึงได้ถือ"วิสาสะ"ทั้งรุ่นพี่และรุ่นน้ องในบอร์ด
    นำสติ๊กเกอร์มาสด้า มาแปะอยู่ในหัวใจดวงน้อยๆแต่แกร่งกล้าดวงนี้ซะเองแล้ ว.....

นับตั้งแต่วันที่ พี่วี พี่อ๊อก พี่ปุ๊ พี่ตุ๊ที่โทรมาหา พี่กบที่โทรไปขอข้อมูล และทุกท่านที่มิได้เอ่ยนาม
    ต่างพร้อมใจกันต้อนรับขับสู้ แนะนำสาระประโยชน์(และไม่มีประโยชน์)ให้แก่น้องกิ๊กไ ด้เข้าใจ
    ถึงจิตวิญญาณมัตซึดะ น้องกิ๊กจึงมิได้สนใจใยดีในสติ๊กเกอร์อันเป็นรูปธรรม นามธรรมอีกต่อไป

น้องกิ๊กจึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน (คนบางคนก็พบรักกันไปแล้ว โดยที่มิได้พบหน้า..ชิมิๆ)
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Name:  IMG00210-20110921-1035.jpg
Views: 86
Size:  17.6 KBName:  IMG00209-20110921-1014.jpg
Views: 74
Size:  23.2 KBName:  IMG00217-20110921-1036.jpg
Views: 89
Size:  41.5 KB

ขอบคุณ
    0

Name:  IMG00202-20110921-0644.jpg
Views: 88
Size:  32.4 KB

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cartoonza อ่านข้อความ
    Name:  IMG00202-20110921-0644.jpg
Views: 88
Size:  32.4 KB
    ^_^..

ขอบคุณ
    0

ตุ๊กตาหน้ารถ
    Name:  IMG00219-20110921-1037.jpg
Views: 77
Size:  18.8 KB

Member too2008's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากไปเที่ยวบ้างครับ ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆนะครับ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ท่านแม่ทัพให้สติ๊กเกอร์มาเป็นปีแล้ว ผมยังไม่กล้าติดเลยครับ เสียดาย ตอนนี้อยู่บนหิ้งครับ กะว่าถ้าเจอท่านอีกทีจะให้ท่านติดให้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zerogiggs อ่านข้อความ
    แฉลบมาคุยเรื่องสติ๊กเกอร์ด้วยคนนะครับ
    น้องกิ๊กก็ไม่กล้าขอเหมือนกัน แล้วก็ไม่รู้ทำไมถึงไม่อยากขอสติ๊กเกอร์กับเค้ามั่ง
    หรือเป็นเพราะเมื่อก่อนน้องกิ๊กจะแนวๆพ่อค้านิดหน่อย อยู่กับรถคันไหนไม่นานนักก็ขาย
    รถทุกคันของน้องกิ๊กจึงไม่คู่ควรกับการมีสติ๊กเกอร์ก ลุ่มสักเท่าไร

แต่ตอนนี้น้องกิ๊กรู้สึกซาบซึ้งวิถีชีวิตของชาวมาสด้ า เพราะเข้ามาเดินเล่นในบอร์ดอยู่บ่อยครั้ง
    .....น้องกิ๊กจึงได้ถือ"วิสาสะ"ทั้งรุ่นพี่และรุ่นน้ องในบอร์ด
    นำสติ๊กเกอร์มาสด้า มาแปะอยู่ในหัวใจดวงน้อยๆแต่แกร่งกล้าดวงนี้ซะเองแล้ ว.....

นับตั้งแต่วันที่ พี่วี พี่อ๊อก พี่ปุ๊ พี่ตุ๊ที่โทรมาหา พี่กบที่โทรไปขอข้อมูล และทุกท่านที่มิได้เอ่ยนาม
    ต่างพร้อมใจกันต้อนรับขับสู้ แนะนำสาระประโยชน์(และไม่มีประโยชน์)ให้แก่น้องกิ๊กไ ด้เข้าใจ
    ถึงจิตวิญญาณมัตซึดะ น้องกิ๊กจึงมิได้สนใจใยดีในสติ๊กเกอร์อันเป็นรูปธรรม นามธรรมอีกต่อไป

น้องกิ๊กจึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน (คนบางคนก็พบรักกันไปแล้ว โดยที่มิได้พบหน้า..ชิมิๆ)
    พี่กิ๊กมาถูกทางแล้วครับ อีกไม่นานพี่ก็จะได้เข้ามานั่งอยู่ในใจพวกเราและทุกอ ย่างในชีวอตจะถาโถมเข้ามา อะไหล่จะกองแทบเท้า ความสุขและเสียงหัวเราะ มิตรภาพและพี่น้องจะชัดเจนมาก ให้เวลามันหมุนช้าๆแล้วพิสูจน์ตัวเราเองดีกว่าครับ

น้องวีมีสติ๊กเกอร์เก่าๆซีดๆอยู่หนึ่งอันติดที่รถฮอน ด้าซีวิคของตัวเอง ไม่กล้าแม้จะแกะเปลี่ยนใหม่เพราะว่าjodeciที่ผมรู้จั กเขาติดเอง มันเบี้ยวนิดๆ - -" แต่ผมคิดว่ามันเจ๋งดีและคงไม่เอาเปรียบท่านอื่นๆด้วย การติดอันใหม่ไปเพราะพี่น้องชองผมที่ได้สติ๊กเกอร์เล อะสีไป เขาก็ยินดีที่จะติดแบบนั้น (พี่กอล์ฟ) ผมก็เลยคิดว่า หากมันจะซีดไปบ้างมันก็คงมีเสน่ห์ดี 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ท่านแม่ทัพให้สติ๊กเกอร์มาเป็นปีแล้ว ผมยังไม่กล้าติดเลยครับ เสียดาย ตอนนี้อยู่บนหิ้งครับ กะว่าถ้าเจอท่านอีกทีจะให้ท่านติดให้ครับ
    พี่โอ๊คครับ ให้เกียรติผมเกินไปแล้วครับ กราบขอบพระคุณครับ แล้วพัทยาเตรียมขันอาบน้ำกับถุงยางชีพหรือยังครับ -*-

Bookmarks