มีอะไรมาเล่าให้ฟัง.......

ชื่อกระทู้: มีอะไรมาเล่าให้ฟัง.......

Senior Member 3Li200's Avatar
    สถานที่
    Oo..LAMCLEAR..oO
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีอะไรมาเล่าให้ฟัง.......

ผมกับแฟนคบกันมาได้ปีกว่าแล้ว และเราตัดสินใจที่จะแต่งงานกัน …
    พ่อแม่ของผม คอยช่วยเหลือเราในทุก ๆ ทางเพื่อนๆก็ล้วนแต่ให้กำลังใจ
    ส่วนแฟนของผมน่ะเหรอ ? เธอเป็นความฝันของผมเลยล่ะ
    แต่มันมีอยู่อย่างนึง ที่รบกวนจิตใจผมเหลือเกิน
    ให้ตายเถอะ…
    สิ่งเดียวสิ่งนั้นก็คือ.......น้องสาวของแฟนผมนั่นเอง!!
    เธออายุ 21 ปี และชอบนุ่งมินิสเกิร์ตฟิตเปรี๊ยะตัวสั้นจู๋
    เวลาที่เธอเข้ามาใกล้ๆ ผม..
    เธอมักจะชอบก้มตัว ให้ผมได้แอบเห็นกางเกงในของเธอทุกที
    ผมรู้ว่าเธอจงใจ.. เพราะไม่เคยเห็นเธอทำอย่างนี้กับใครเลย
    มีอยู่วันนึง น้องสาวแฟนผม ก็โทรมาหาผม…
    และขอให้ผมไปช่วยเช็คการ์ดแต่งงานที่บ้าน
    พอผมไปถึง จึงได้รู้ว่า…. เธออยู่บ้านคนเดียว!!
    เธอกระซิบที่ข้างหูผม ว่า…
    อีกไม่นานผมก็จะแต่งงานกับพี่สาวของเธอแล้ว
    เธอเองมีความรู้สึกและความต้องการบางอย่างที่เธอเอาช นะมันไม่ได้
    และเธอไม่ต้องการจะเอาชนะความรู้สึกนั้นด้วย..
    เธอบอกว่าเธออยากจะมีอะไรกับผม!!!
    แค่ครั้งเดียวเท่านั้น..
    ก่อนที่ผมจะแต่งงานและใช้ชีวิตร่วมกับพี่สาวเธอ
    ผมช็อคไปเลย พูดอะไรไม่ออกแม้แต่คำเดียว
    เธอบอกว่า…
    เธอจะขึ้นไปรอข้างบนห้องนอน
    ถ้าผมอยากจะให้มันเป็นไปอย่างที่เธอว่าก็ให้ตามเธอขึ ้นไป
    ผมนิ่งอึ้งไปหมด และมองเธอก้าวขึ้นบันได้ไป
    พอเธอขึ้นไปถึงขั้นบนสุด….
    เธอก็ถอดกางเกงชั้นในออกแล้วโยนมันลงมาข้างหน้าผม!!
    ในวินาทีนั้นเอง ผมลุกขึ้นยืน…
    และรีบเปิดประตูบ้านออกไป เดินตรงไปที่รถทันที
    สิ่งที่ผมพบ คือ ว่าที่พ่อตาของผมกำลังยืนอยู่ข้างนอกบ้าน….
    ดวงตาของเขาเอ่อล้นไปด้วยน้ำตา
    เขาเข้ามาสวมกอดผม และพูดว่า….
    “ พวกเราดีใจเหลือเกินที่คุณผ่านการทดสอบครั้งนี้มาได้
    เราคงหาคนที่ดีกว่านี้ให้ลูกสาวของเราไม่ได้อีกแล้ว ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวของเรา ”

......นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า……..
    จงเก็บถุงยางไว้ในรถของท่านเสมอ!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 3Li200 : 15-09-2011 เมื่อ 10:52
    ...คุณมิอาจเดินทางไปถึงจุดหมายปลายทาง ได้หรอก...
    ...หากมัวแต่หยุดเพื่อปาหิน ใส่สุนัขที่เห่าไปตลอดทาง...

Senior Member au civil's Avatar
    สถานที่
    แลมเคลียร์
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

55555555555 กําลังเคลิ้มตาม ว่าจะหวดรึป่าว ดีนะเก็บของไว้ในรถ ไม่งั้นคงไม่มีเรื่องเล่าแน่ๆ อิๆๆๆ
    lamclear racing team

Anubis's Avatar
    สถานที่
    Chonburi Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อะนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Anubis อ่านข้อความ
    อะนะ
    เปี๊ยน.............อยากฟังเทอเล่าเรื่องผีข้าวมันไก ่ พอจะเล่าหั้ยเพื่อนๆฟังได้ปะ ฟังเปี๊ยนเล่าวันนั้นฮาขี้กระจุย

Senior Member 3Li200's Avatar
    สถานที่
    Oo..LAMCLEAR..oO
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แลมเคลียร์ อ่านข้อความ
    เปี๊ยน.............อยากฟังเทอเล่าเรื่องผีข้าวมันไก ่ พอจะเล่าหั้ยเพื่อนๆฟังได้ปะ ฟังเปี๊ยนเล่าวันนั้นฮาขี้กระจุย
    รอฟังตั้งแต่ปีที่แล้ว........ครับ555
    ...คุณมิอาจเดินทางไปถึงจุดหมายปลายทาง ได้หรอก...
    ...หากมัวแต่หยุดเพื่อปาหิน ใส่สุนัขที่เห่าไปตลอดทาง...

Senior Member gookeng's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอฟังด้วยนะ...เปี้ยน......
    Lambretta Sport Touring

Senior Member lookingdesign's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลูกผู้ชายตัวจริง ....

Lamเคลียร์ nongnon's Avatar
    สถานที่
    LAMเคลียร์
    ขอบคุณ
    0
    1

Thumbs up 555

เก็บให้ดีๆน่ะถุงยาวอ่ะของผมโดนขวดออโต้ลูปทับขาดหมด เลย
    แรงไปก่อน ช้าตามหลัง พังทิ้งเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongnon อ่านข้อความ
    เก็บให้ดีๆน่ะถุงยาวอ่ะของผมโดนขวดออโต้ลูปทับขาดหมด เลย
    นน....ทุกทีไม่เคยใช้นิ รึป่าวววววววว อิอิๆๆๆๆ

Lamเคลียร์ nongnon's Avatar
    สถานที่
    LAMเคลียร์
    ขอบคุณ
    0
    1

Thumbs up .

ก็มันขาดหมดเลยไม่มีใส่อ่ะตาป็อป
    แรงไปก่อน ช้าตามหลัง พังทิ้งเลย

Senior Member pump's Avatar
    สถานที่
    KMITL (ลาดกระบังคลาสสิคคลับ) LamClear
    ขอบคุณ
    0

เรื่องนี้คุ้ม มากๆ คิคิ

SCOOTTY_INNOCENTI's Avatar
    สถานที่
    แลม เคลียร์ 70 CLUB MOD'QUITO
    ขอบคุณ
    0

เอ็ม เชียงใหม่ lamclear 081-18000-40 ถึงตัวอยู่ไกลแต่ใจแลมเคลียร์

Anubis's Avatar
    สถานที่
    Chonburi Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แลมเคลียร์ อ่านข้อความ
    ได้ป๊อป พ่อตลกระดับประเทศ กระแอมที ขำเปนวัน จ้า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 3Li200 อ่านข้อความ
    รอฟังตั้งแต่ปีที่แล้ว........ครับ555
    รอต่อไปต้น 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gookeng อ่านข้อความ
    ขอฟังด้วยนะ...เปี้ยน......
    ผีข้าวมู๋กอบได้ป่าวเก่ง น่ากลัวกว่านะ

**** CHONBURI SCOOTER CLUB ****
    **** VESPA & LAMBRETTA THAILAND ****
    ^ ^ การเดินทางบนเส้นทางScooter ทำให้เราได้รู้จักคำว่า มิตรภาพ
    และรู้ว่าเรามีเพื่อน...เสมอ ^ ^

* ชลบุรีสกู๊ตเตอร์คลับมีแฟนเพจแล้วhttp://www.facebook.com/pages/Chonbu...01?ref=tn_tnmn
    * อะไหล่เวส แลม ไม่ได้ใช้ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...832&highlight=
    * ขายกระเป๋ามือสองhttp://www.thaiscooter.com/forums/sh...294857&page=24
    * ขายของเล่นของสะสมของแต่งบ้าน http://www.thaiscooter.com/forums/sh...90#post7141290
    "Focus on the journey, not the destination. Joy is found not in finishing an activity but in doing it."
    "ใส่ใจในการเดินทางมิใช่จุดหมาย ความสนุกสนานนั้นอยู่ในช่วงเวลาที่เราทำโน่นทำนี่ ไม่ใช่ตอนที่มันจบลงแล้ว"
    - Greg Anderson -
    **** โทร087-5695566 id Line anubis1239

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Anubis อ่านข้อความ
    ได้ป๊อป พ่อตลกระดับประเทศ กระแอมที ขำเปนวัน จ้า

รอต่อไปต้น 555

ผีข้าวมู๋กอบได้ป่าวเก่ง น่ากลัวกว่านะ

มีเรื่องใหม่มาอีกแล้ว รอฟังอยู่นะจ๊ะ ผีข้าวมู๋กอบ ขิกๆๆๆๆ

Bookmarks