ไคเคยขนรถไปภูเก็ตบ้างครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ไคเคยขนรถไปภูเก็ตบ้างครับ

มาตรฐาน ไคเคยขนรถไปภูเก็ตบ้างครับ

ผมจะขนรถไปภูเก็ตอะครับ ไม่รู้ว่าจะส่งที่ไหนดีอะครับ
    รบกวนคนเคยช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ......ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบ

Junior Member graze_tee's Avatar
    สถานที่
    ★Alone Club(คลับคนเดียว)★
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขนขน

แควนนู๋เคยเอารถจากภูเก็ตขึ้นมาเมืองกรุงอ่ะเค้าเอาใ ส่รถกระบะขึ้นมาเลยอ่ะค่ะหรือถ้าเอามันก้อขี่รถขึ้มา เองเลยจิ
    หยุด...หยุดชีวิต...หยุดกับคนนี้ไม่ว่าใครจะดีซักแค่ไหน
    หยุด...
    หยุดความรักทั้งหัวใจ...จะหยุดที่เธอคนเดียว

Tong_คนดี's Avatar
    สถานที่
    PX_CLUB& 200 MONSTER << Thailand Scooter Club Magazine >>
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lambrettong อ่านข้อความ
    ผมจะขนรถไปภูเก็ตอะครับ ไม่รู้ว่าจะส่งที่ไหนดีอะครับ
    รบกวนคนเคยช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ......ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบ
    ไปที่หัวลำโพงครับมีบริษัทขนส่ง โทรถาม รสพก็ได้โทรถาม1133หรือ 1113
    085 8321988 Tong_คนดี

kentaro_888@hotmail.com
    3172490157
    นรินทร์ จรรย์ทัน
    กสิกรไทย ออมทรัพย์

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน จากประสบการณ์

เคยขนจากภูเก็ตขึ้นมานะครับ ต้องใช้รสพ. เพราะว่าที่ภูเก็ตไม่มีรถไฟนะครับ หรือว่าต้องมาต่อรถที่หาดไหญ่ หรือนครนะครับ ถ้าอยากขนโดยรถไฟนะครับ แต่รสพ.ก็ค่อนข้างสะดวกนะครับ แต่ต้องแพ็คให้ดีหน่อย เพราะว่าเค้าจะรวม ๆ กันมากับของอื่นนะครับ ส่วนรถกระบะจะเสียค่าใช้จ่ายประมาณ 1 หมื่น นิด ๆ นะครับ จะแพงที่ค่าน้ำมัน เพราะเราต้องเสียสองขา เพื่อตีรถเปล่านะครับ แนะนำ รสพ. ดีกว่าครับ แต่ใช้รถกระบะจะเจอด่านเป็นระยะ ๆ นะครับ จะหนักสุดก็ที่ทับสะแก หรือ บางสะพานไม่แน่ใจ เพราะเค้าจะขอดูเอกสารนะครับ ยังงัย รสพ ดีกว่าครับ ขอเล่มของเพื่อน เพื่อโชว์ ก็เรียบร้อยแล้วครับ เค้าไม่ค่อยซีเรียสนะครับ em19

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    312
    Blog Entries
    8

ไปรษณีย์ไทย หรือ รสพ. เดิม อยู่ เยื้อง กับ อตก. แถวๆหลังสวนจตุจักร

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับผม ตอนนี้หาทางขนได้แล้ว
    คือขนทางบริษัททัวร์ ภูเก็ตเซนทรัลทัวร์ ราคาก็ 1800 ครับ
    /\2

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

ยินดีด้วยครับ

Junior Member umtim's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ส่งทางรถทัวได้ด้วยหรอคะ ดีจังไม่เคยรู้มาก่อนเลยแล้วต้องเอารถไปที่สายใต้ด้ว ยหรือเปล่าเผื่อวันหลังจะได้ทำบ้าง
    um_tim@hotmail.com หาซื้อ 90 4เกีย,125มีทะเบียนพร้อมโอน ค่ะส่งรูปมาให้อั้มเลยนะ

มาตรฐาน ที่สายใต้ได้เลย

em19 ขี่ไปขนส่งสายใต้เลยครับ ขนได้ทุกวันนะ แต่ต้องไปก่อน 5 โมงเย็น ไปถึงภูเก็ตก็ ประมาณตีสี่กว่าๆ

Junior Member umtim's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เค้าเอาขึ้นใต้ท้องรถทัวเลยหรอคะ

เค้าเอาขึ้นใต้ท้องรถทัวเลยหรอคะ ก็ดีนะนั่งไปกับรถเลยสบายใจ แต่สงสัยคนสงสัยเพียบยกรถขึ้นรถทัวไปด้วย
    um_tim@hotmail.com หาซื้อ 90 4เกีย,125มีทะเบียนพร้อมโอน ค่ะส่งรูปมาให้อั้มเลยนะ

Bookmarks