เกิดอะไรขึ้นกับวงการ fiat 1100 - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เกิดอะไรขึ้นกับวงการ fiat 1100

ข้อความที่ผมจะเขียนต่อไปนี้จะเป็นข้อความสุดท้ายที่ ผมจะเขียนลงกระทู้นี้ ผมขอขอบคุณในทุกความคิดเห็น และผมเคารพทุกความคิดเห็นของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่าน ที่เข้ามาอ่านและแสดงความเห็นลงในกระทู้นี้ครับ ส่วนในเรื่องที่เกิดขึ้นผมเชื่อว่าทุกท่านคงมีวิจารณ ญาณในการรับฟังเรื่องราวอยู่แล้วครับ ว่าใครเป็นยังไง และความจริงที่เกิดขึ้นนั้นเป็นยังไง และทั้งนี้ผมไม่ได้มีจุดประสงค์อื่นใดนอกจาก เพื่อให้เป็นอุทาหรณ์ให้กับชาวคนรัก fiat ต่อไปในวันข้างหน้าครับผม อย่างที่สุภาษิตไทยได้กล่าวไว้ว่า "คนดีย่อมแก้ไข แต่คนจรรไรชอบแก้ตัว" ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านมากครับ แล้วเจอกันที่ปลายทางครับ คนรัก fiat : )

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องแล้วครับ ต้องแก้ไขครับ เห็นด้วยครับ คนรักเฟียตเหมือนกันเข้าใจทุกคนครับ อย่าให้ความที่ไม่เข้าใจกันต้องมาทำลายมิตรภาพกันครั บ ชาวเฟียตยิ่งมีน้อยอยู่อ่ะนะ ที่สุดก็ปลายทางเดียวกันครับ ผมก็มีความเชื่ออย่างนั้นเหมือนกันครับ

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ motownclassic อ่านข้อความ
    ข้อความที่ผมจะเขียนต่อไปนี้จะเป็นข้อความสุดท้ายที่ ผมจะเขียนลงกระทู้นี้ ผมขอขอบคุณในทุกความคิดเห็น และผมเคารพทุกความคิดเห็นของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่าน ที่เข้ามาอ่านและแสดงความเห็นลงในกระทู้นี้ครับ ส่วนในเรื่องที่เกิดขึ้นผมเชื่อว่าทุกท่านคงมีวิจารณ ญาณในการรับฟังเรื่องราวอยู่แล้วครับ ว่าใครเป็นยังไง และความจริงที่เกิดขึ้นนั้นเป็นยังไง และทั้งนี้ผมไม่ได้มีจุดประสงค์อื่นใดนอกจาก เพื่อให้เป็นอุทาหรณ์ให้กับชาวคนรัก fiat ต่อไปในวันข้างหน้าครับผม อย่างที่สุภาษิตไทยได้กล่าวไว้ว่า "คนดีย่อมแก้ไข แต่คนจรรไรชอบแก้ตัว" ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านมากครับ แล้วเจอกันที่ปลายทางครับ คนรัก fiat : )
    อ่านมาหลายวันคิดไม่ออก แต่พอได้อ่านข้อความนี้แล้ว เลยกลับไปอ่านตั้งแต่ต้นกระทู้ใหม่เลยเข้าใจดีขึ้น ผมว่าคนเราทุกคนก็ต้องเจอเหตุการต่างในชีวิตมากมาย แล้วแต่ใครจะเจอในสิ่งดี หรือไม่ดีแล้วแต่กรรมของแต่ละคน เอาเป็นว่าแต่ละเหตุการมันเป็นครูสอนเรา ๆ ทั้งหลายที่เป็นมนุษย์ ให้มีประสบการณ์ชีวิตมากขึ้น วันข้างหน้าจะทำการใดก็คิดให้ดีและรอบครอบให้มากขึ้น ก่อนที่จะทำการนั้น เอาเหอะรักกันรักกัน

สุดท้ายนี้ขอฝากข้อคิดไว้นิด มนุษย์เราขี้เหม็นทุกคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย avn360 : 21-09-2011 เมื่อ 13:45

Junior Member mommamamom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขออภัยด้วย ไม่ได้เข้ามาอ่านตั้งแต่แรก พึ่งเจอกระทู้นี้ อ่านแล้วก็ไม่สบายใจนัก ป่านนี้คงได้รับรถเรียบร้อยแล้วมั้งครับ เพราะวันที่ให้ผมโทรไป เขาก็บอกว่าตกลงขายให้แล้ว แต่ผมติดต่อกลับ จขกท ไม่ได้ หลังจากกลับจากเชียงใหม่ ก็ไม่ได้ติดต่อเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommamamom อ่านข้อความ
    ขออภัยด้วย ไม่ได้เข้ามาอ่านตั้งแต่แรก พึ่งเจอกระทู้นี้ อ่านแล้วก็ไม่สบายใจนัก ป่านนี้คงได้รับรถเรียบร้อยแล้วมั้งครับ เพราะวันที่ให้ผมโทรไป เขาก็บอกว่าตกลงขายให้แล้ว แต่ผมติดต่อกลับ จขกท ไม่ได้ หลังจากกลับจากเชียงใหม่ ก็ไม่ได้ติดต่อเลย
    ขอบคุณครับที่เข้ามาอ่าน ตัวผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าเจ้าของรถคือใคร แต่ผมไปซื้อกับคนกลางขายให้อีกทีหนึ่งหน่ะครับไม่ได้ คุยกับเจ้าของรถโดยตรง ก็เลยเป็นบทเรียนสอนใจผมไปครับ ก็เลยนำมาลงเพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้กับพี่น้องชาวคนรัก fiat อ่ะครับว่าในวงการ1100 มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นหน่ะครับ ส่วนเบอร์ติดต่อผมคือ 0878187076 ครับ ยังคงขอบคุณในทุกๆความเห็นครับผม และยังรอคอยมิตรภาพจากชาว fiat ที่มีหัวใจรักรถและช่วยเหลือกันอย่างจริงใจตรงไปตรงม าครับผม : )

Senior Member plzz28's Avatar
    สถานที่
    use scooter gang
    ขอบคุณ
    0

ผมเพิ่งจะเข้ามากลุ่มคนรักเฟียตน่ะครับ อยากจะบอกว่าจากที่ผมซื้อรถคันนี้มา
    ไม่มีปัญหาใดๆนะครับ ของแถมผมได้เต็มหมด ผมเลยไม่เข้าใจว่าติดต่อผ่านใครมา
    แต่อยากให้รู้นะครับว่าพี่เจ้าของใจดีมาก อย่าเข้าใจผิดกันไปเลย
    ปล.ตอนนี้กำลังปั้นครับ เดี๋ยวเสดยังไงจะนำมาโชว์
    “โค้ก”.. ถึงจะกัดกระเพราะ แต่ก็ไม่เคยกัดเซาะหัวใจใคร!

นาย อนุวัฒน์ ทองมา
    1352252181 ธ.ทหารไทย
    โอนแล้วโทรบอกนิดนึงนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ plzz28 อ่านข้อความ
    ผมเพิ่งจะเข้ามากลุ่มคนรักเฟียตน่ะครับ อยากจะบอกว่าจากที่ผมซื้อรถคันนี้มา
    ไม่มีปัญหาใดๆนะครับ ของแถมผมได้เต็มหมด ผมเลยไม่เข้าใจว่าติดต่อผ่านใครมา
    แต่อยากให้รู้นะครับว่าพี่เจ้าของใจดีมาก อย่าเข้าใจผิดกันไปเลย
    ปล.ตอนนี้กำลังปั้นครับ เดี๋ยวเสดยังไงจะนำมาโชว์
    ครับผมก็ดีใจกับพี่ด้วยครับที่พี่เป็นผู้โชคดีที่ได้ รถไปในครอบครอง แต่เวลาและวาระที่พี่และผมได้เจอมันต่างกันครับ พี่อาจจะเจอคนเลวที่ดีกับพี่ ก็อาจจะถือได้ว่าพี่คงจะเป็นคนที่โชคดี แต่ในทางกลับกันสิ่งที่ผมได้เจอดูเหมือนว่าสิ่งที่พี ่พูดอาจจะบอกได้ว่าผมนั้นเป็นคนโชคร้าย แต่ปล่าวหรอกครับ ผมก็เเค่เจอคนเลวที่ดันมาทำเลวกับผมและกับคนอื่นๆอีก เยอะในวงการที่ตามไล่ด่าคนพวกนี้ที่แทรกซึมอยู่ในวงก ารมายาวนานแต่ไม่มีใครรู้เล่ห์เหลี่ยมของคนเหล่านี้ แต่หารู้ไม่ในความโชคร้ายที่ผมเจอกลับเป็นเส้นทางให้ ผมได้เจอได้และรู้จักคนที่รัก fiat จริงๆหลายคนและมีความจริงใจเพิ่มมากขึ้นและมีมิตรที่ ยืนยาวมากกว่าการแค่หาผลกำไรในวงการนี้ครับ สำหรับผมมันคุ้มครับกับการได้รู้ถึงใจใครซักคน แต่จะบอกให้รู้ไว้เลยครับว่าหลายๆคนที่เป็นคนโชคร้าย เหมือนผมที่เจอคนใจดีที่พี่บอกเค้าก็ต่างเจอกันมาอีก หลายเรื่องครับที่เค้ามาบอกให้ผมฟังแต่ยังไม่ได้ถูกร ับการตีแผ่ออกมาที่ตอนนี้เค้าก็ต่างไล่สาปแช่งคนเหล่ านี้ให้ออกไปจากวงการ แต่สิ่งที่พี่พูดผมแค่ต้องการความคิดเห็นที่เป็นกลาง ครับไม่ได้ต้องการให้พี่ๆเพื่อนๆมาตัดสินว่าใครถูกใค รผิด เพราะผู้ที่อ่านคงมีวิจารณญาณที่จะอ่านแล้วเข้าใจอะไ รๆได้อยู่แล้วครับ แต่สิ่งที่พี่พูดนั้นดูเหมือนว่าจะเอนเอียงไปทางใดทา งนึงรึป่าวครับ แต่ก็เอาเถอะครับสำหรับผมในความโชคร้ายมักมีความโชคด ีอยู่เสมอครับ บางทีผมว่าต้องเลือกซักทางหน่ะครับว่าจะเป็นพ่อค้าหร ือจะเป็นคนที่มีใจรักในมนต์เสน่ห์ของยานยนต์ที่มีนิย ามว่า fiat ลองถามตัวเองกันดูดีๆนะครับ เพราะผมก็ได้คุยกับคนที่รักรถ fiat คนนึงแต่มีเหตุที่ต้องขายรถไปเพราะแค่ไปเจอพวกนี้แกบ อกผมว่า คนเล่น fiat ไม่ค่อยจะแบ่งอะไหล่กันเล่นแกบอกผมว่าไปเจอคนที่เเสว งหาแต่ผลกำไรหน่ะครับก็เลยเบื่อแล้วขายรถไป ผมฟังแล้วก็แค่รู้สึกว่าอยากจะให้มีตัวจริงที่รักรถจ ริงช่วยเหลือซึ่งกันและกันจริงๆ จะได้มีรถสวยๆออกมาขับกันและมีมิตรที่ยืนยาวก็เท่านั ้นเองหน่ะครับ ปล.ยังไงก็ขอให้พี่โชคดีในการทำรถให้เสร็จไวๆนะครับ ถึงยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ : )

Member surprises's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เจ็บก่อน รู้ที่หลังคับ ผมว่า ควร ติดต่อตรงกับเจ้าของรถดีกว่าผ่านคนกลางนะครับ จะได้ม่ายต้องเสียเซลล์ อิอิ เอาใจช่วยครับ รถเยอะแยะ หาคันใหม่ต่อไป

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ surprises อ่านข้อความ
    เจ็บก่อน รู้ที่หลังคับ ผมว่า ควร ติดต่อตรงกับเจ้าของรถดีกว่าผ่านคนกลางนะครับ จะได้ม่ายต้องเสียเซลล์ อิอิ เอาใจช่วยครับ รถเยอะแยะ หาคันใหม่ต่อไป

เป็นเหตุผลที่ดีและถูกต้อง ผมเห็นด้วยกับความคิดนี้

Senior Member plzz28's Avatar
    สถานที่
    use scooter gang
    ขอบคุณ
    0

ถูกครับ ซื้อผ่านเจ้าของโดยตรงสบายใจที่สุด
    ส่วนเรื่องอะไหล่ มันเป็นเรื่องของการแบ่งปันกันมากกว่า
    ยังไงก็อยากให้มีคนขับfaitมากขึ้นครับ
    “โค้ก”.. ถึงจะกัดกระเพราะ แต่ก็ไม่เคยกัดเซาะหัวใจใคร!

นาย อนุวัฒน์ ทองมา
    1352252181 ธ.ทหารไทย
    โอนแล้วโทรบอกนิดนึงนะครับ

ขอบคุณ
    0
    1

กระทู้นี้เป็นกระทู้น่าศึกษาสำหรับผู้ที่เริ่มที่จะห ารถเก่า ขอ up ไว้จะได้ไม่ตกไป

ขอบคุณในทุกความคิดเห็นของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านคร ับ ทั้งนี้เพื่อให้เป็นอุทาหรณ์และเป็นกรณีศึกษาแก่ผู้ท ี่รักรถเก่าต่อไปครับ

Senior Member jack555666's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ส่วนผม หาร้านซ่อมเกย์ เรือนไมล์ ปัดทั้งหมดครับ อยู่ กรุงเทพ ถ.ศรีนครินทร์ ขอบคุณมากครับ 0816010010 ฝากเบอร์ให้ช่างเลยก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

Senior Member jack555666's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แหา

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jack555666 อ่านข้อความ
    ส่วนผม หาร้านซ่อมเกย์ เรือนไมล์ ปัดทั้งหมดครับ อยู่ กรุงเทพ ถ.ศรีนครินทร์ ขอบคุณมากครับ 0816010010 ฝากเบอร์ให้ช่างเลยก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
    อยู่ใต้ทางด่วนแจ้งวัฒนะ - หลักสี่ โทร : 0849253888 เอามาแล้วครับ โทรไปถามเองละกัน

Bookmarks