เกิดอะไรขึ้นกับวงการ fiat 1100 - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เกิดอะไรขึ้นกับวงการ fiat 1100

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมเองก็เป็นเพียงคนนึงครับที่ชื่นชอบเเละหลงใหลในรถ fiat ซึ่งผมเองก็พึ่งเข้ามาเล่นได้ไม่นานครับและกำลังบูรณ ะ Fiat 1100d อยู่ แต่เรื่องราวที่ผมจะนำมาเล่าต่อไปนี้นั้นเป็นเรื่องท ี่ผมอยากจะระบายให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่รักในรถ Fiat เหมือนกันกับผมได้รู้และให้คำชี้แนะหรือความเห็นด้วย ครับในสิ่งที่ผมได้เจอมา เรื่องราวมีอยู่ว่ามีคนมาเสนอขายซากรถ Fiat 1100d (No-Book) คันนี้ให้ผมซึ่งผมจะนำมายำเป็นอะไหล่เพื่อมาปั้นรถผม ให้เสร็จสมบูรณ์ตามที่ตั้งใจไว้ ในราคาที่ 12000 บาท แล้วก็ดำเนินการไปดูรถและตกลงซื้อขายกันครับเค้าบอกว ่า จ่ายแล้วลากได้เลย ผมก็ทำตามข้อตกลงทุกอย่างครับ โอนเงินให้เสร็จ แต่พอจะไปลากในวันต่อมากลับโทรมาบอกครับว่าผิดพลาดเจ ้าของไม่ขายแล้ว !!! แล้วที่ผมนัดรถไซไลท์ไว้ นัดช่างที่อู่ไว้ เตรียมเวลาไว้เพื่องานนี้ก็เสียไปหมด และผมถามเเล้วว่าต้องมีสัญญาซื้อขายอะไรไหม เค้าบอกไม่ต้องเดี๋ยวเค้ารับผิดชอบเอง ขอเบอร์จะไปคุยกับเจ้าของรถก็ไม่ให้บอกว่าเดี๋ยวคุยห ลายคนเเล้วจะงงผมก็โอเคครับได้ครับพี่ ซึ่งทีเเรกเค้าบอกว่าสามารถมีเวลาตัดสินใจได้ถึงสิ้น เดือน แต่พอผมไปดูรถเเล้วผมบอกว่าเอาเลยดันมากำหนดวันว่าต้ องจ่ายเงินภายในวันนี้นะ ถามหน่อยครับล้อยังไม่เคลื่อนใครจะกล้าจ่ายเงินครับ ผมก็ไม่เป็นไหร่ก็บอกเค้าไปว่างั้นผมขอจ่ายวันเสาร์ช ่วงเย็น แล้ววันอาทิตย์ช่วงเช้าผมจะไปลาก เค้าก็บอกโอเคไม่มีปัญหาใดๆ แต่พอโอนตังค์ไปอย่างครบถ้วน12000ตามวันเวลาที่คุยไว ้อีกชั่วโมงกว่าๆโทรกลับมาบอกว่าเจ้าของไม่ขายแล้ว แต่ยังดีครับที่ยังมีสปรีริตในการรับผิดชอบที่โอนเงิ นคืนให้ผม แต่สำหรับผมเเล้วในการซื้อขายนั้นผมจ่ายเงินไปแล้ว และเตรียมข้นย้ายแล้ว แล้วมาปฏิเสธหลังที่ผมจ่ายเงินไปแล้วมีอย่างนี้ด้วยเ หรอครับ หรือว่าอาจจะมีใครให้มากกว่าอันนี้ผมก็ไม่รู้ได้หรอก ครับ บางทีรถคันที่ว่าอาจจะไม่ได้มีเอาไว้ขับแต่มีเอาไว้ป ั่นก็ได้ครับหรือเพื่อนๆว่าอย่างไรครับ เงินทองผมไม่ได้ติดใจอะไรเพราะผมได้คืน แต่ในเรื่องของความรู้สึกที่ผมเสียไปหล่ะครับใครจะนำ มาคืน หวังเพียงเเต่อยากจะเจอเพื่อนร่วมทางและมิตรภาพของผู ้ที่มีความรักในรถ Fiat จริงๆเท่านั้นครับ จริงใจและตรงไปตรงมา ที่ผมกล่าวไปทั้งหมดก็หวังเพียงเพื่อให้เป็นบทเรียนแ ละอุทาหรณ์ให้กับผู้ที่กำลังจะปั้นรถเก่าหรือรักในรถ เก่าอย่าง Fiat 1100d เพื่อเป็นความรู้ก่ะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆต่อไป ฟังดูแล้วอาจจะดูเหมือนผมเป็นเด็กนิสัยเสียที่นำเรื่ องมาป่าวร้อง แต่ผมก็เป็นเด็กนิสัยเสียที่ไม่เคยผิดคำพูดใครครับ สำหรับผมเเล้วเงินทองหาเมื่อไหร่ก็ได้ครับ แต่มิตรภาพและความจริงใจจากเพื่อนมนุษย์ต่างหากหล่ะค รับที่ผมใฝ่หา... ขอบคุณทุกๆท่านครับที่รับฟังครับ : )

ขอดึงข้อความนี้ลงมาเผื่อใครยังไม่ได้อ่านตั้งแต่ต้น ๆ ขอกระทู้นี้

ขอบคุณ
    0

ไงไว้เจอกันครับพี่หมีกว่าพี่หมีมารถผมคงเสร็จแล้วน้ าๆพี่ๆๆๆ 555+
    ผมดีใจด้วยครับแอ๊ด ที่เสร็จเสียที มีตังไม่พอต้องอดทนครับ5555+ ผมเอาใจช่วยทุกคนที่ปั้นครับ

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meelancia อ่านข้อความ
    ไงไว้เจอกันครับพี่หมีกว่าพี่หมีมารถผมคงเสร็จแล้วน้ าๆพี่ๆๆๆ 555+
    ผมดีใจด้วยครับแอ๊ด ที่เสร็จเสียที มีตังไม่พอต้องอดทนครับ5555+ ผมเอาใจช่วยทุกคนที่ปั้นครับ
    ดีครับพี่หมี
    ตังไม่ใช้เรื่องใหญ่กริ๊งเดี่ยวก็มา แต่มันอยู่ข้างในว่ามีใจซื่อสัตย์กับคนที่ร่วมกวนหรื อเปล่า การที่จะทำให้รถเสร็จนั้นมันแต่เรื่องที่มาจาก "heart" อย่างเดียว นะพี่หมีๆๆๆถึงจะสำเร็จอันอื่นไว้ที่หลัง
    666+

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ plzz28 อ่านข้อความ
    ณ ตอนนี้รถผมยังไม่เสร็จเลยคับผม
    น้ำท่วมไปรอบนึงแล้ว จนน้ำรอบใหม่จะมาอยู่แล้ว
    ช่างไม่ยอมทำรถผมซะที ตังค์ผมก็จ่ายให้ แต่ไม่ยอมซ่อม
    ผมท้อช่างนะ แต่ไม่ท้อรถ 55+
    ไว้หมดความอดทนเมื่อไหร่ เดะผมแยกขายให้
    <แอบซุ่มทำประตูย้อนด้วย>
    เอาใจช่วยนะครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับผม

ขอบคุณ
    0
    1

กระทู้ดี ๆ ต้องดันขึ้นไม่งั้งเดียวจะถูกลืม

ขอบคุณ
    0
    1

ว้าวๆๆๆๆๆๆรถคันนี้จมน้ำแล้วกำลังจะขายอีกรอบแล้วน้า พี่ๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กสารเลว อ่านข้อความ
    ว้าวๆๆๆๆๆๆรถคันนี้จมน้ำแล้วกำลังจะขายอีกรอบแล้วน้า พี่ๆๆๆๆๆๆ
    น้องเลวหมายถึงรถที่เป็นต้นเรื่องในกระทู้นี้เหรอ ถ้าใช่ก็หน้าเห็นใจคนที่เอาไปอะ รถแบบนี้ใครได้ไปก็ต้องปวดต่อด้วยปวดใจ แต่ก็ย่ำนะเห็นใจน้องที่เอาไปจริง ๆ ทีรู้ไม่เท่าทัน น่าเห็นใจจริง ๆ

Junior Member mommamamom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ plzz28 อ่านข้อความ
    ณ ตอนนี้รถผมยังไม่เสร็จเลยคับผม
    น้ำท่วมไปรอบนึงแล้ว จนน้ำรอบใหม่จะมาอยู่แล้ว
    ช่างไม่ยอมทำรถผมซะที ตังค์ผมก็จ่ายให้ แต่ไม่ยอมซ่อม
    ผมท้อช่างนะ แต่ไม่ท้อรถ 55+
    ไว้หมดความอดทนเมื่อไหร่ เดะผมแยกขายให้
    <แอบซุ่มทำประตูย้อนด้วย>
    เอาใจช่วยนะกิจ ไหนๆก็ทำไปเยอะแล้ว สู้ๆๆๆต่อไปน้า....

ขอบคุณ
    0
    1

up

OFFSHORE krisorn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กระทู้ดีๆ..Up ขึ้นไป..เราชาวรัก FIAT เหมือนกัน..อิอิ..

(ของเราก็ปั้นยังไม่เสร็จเหมือนกันนิ...อดทน..รอๆๆๆ. .เพิ่อรถที่เรารัก..นะจ๊ะ)

ขอบคุณ
    0
    1

รอผมก็ทำแล้วไม่จบ ตอนนี้ก็ไปอยู่ในความดูแลของพี่นัดบ้านโป่งแล้ว เสดชัว 55555

OFFSHORE krisorn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กสารเลว อ่านข้อความ
    รอผมก็ทำแล้วไม่จบ ตอนนี้ก็ไปอยู่ในความดูแลของพี่นัดบ้านโป่งแล้ว เสดชัว 55555
    ของผมช่วงได้มาแรกๆ..ช่างนัดคิวเยอะม๊ากกกๆๆๆ...แต่อ ย่างว่าเนอะ..ตอนนั้นถ้ารอเอาไปให้ช่างนัดจัดการ..ปา นนี้เสร็จแล้ว..555

ขอบคุณ
    0
    1

กว่าผมจะได้เข้าอู่พี่นัดนานมาก พอดีรู้จักอาจารย์พี่นัดเลยได้ทำเลยได้ทำ เพราะเค้าเกรงใจกัน เข้าได้แบบฟลุ๊กๆ555

ขอบคุณ
    0
    1

กว่าผมจะได้เข้าอู่พี่นัดนานมาก พอดีรู้จักอาจารย์พี่นัดเลยได้ทำเลยได้ทำ เพราะเค้าเกรงใจกัน เข้าได้แบบฟลุ๊กๆ555
    คุยไม่หยุดเลยดิ

ขอบคุณ
    0
    1

ขออัพกระทู้ดีแบบนี้ขึ้นมาหน่อย เพื่ออ่านประกอบกับกระทู้ของผม กระทู้ชื่อรถทำมาหนึ่งปีทำได้แค่นี้ อู่ที่อยุธยาเฮงซวย มาดูตอนต่อไป ลองให้คนรักเฟียตอ่านดูน่ะครับ ว่าผีกะคนต่างกันอย่างไร สุภาษิตในกระทู้นี้นำไปใช้ต่อกับกระทู้อีกกระทู้ เพราะว่าพี่หมีออกมาอีกแล้วจำชื่อคนนี้ให้ดีน่ะพี่น้ องครับบุคคลล่วงโลก หลอกตั้งแต่คันนี้และก็เอาขยะไปขายให้พวกผม ขอให้พี่น้องคอเดียวกันไตร่ตรองดูน่ะครับ จากเด็กสารเลวที่จริงใจโดนหมีแลนเชียหลอก 5555555

Bookmarks