meelancia1964 - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: meelancia1964

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ความคิดเห็นนี้เอามาฝาก " กูรู " fiat 1100 เผื่อต้นปีหน้าจะได้เห็น fiat 1100 ท้ายมล แบบป้ายแดง อันดับหนึ่งเมืองไทย อย่างที่มีข่าวเขาลำลือ

สวัสดีครับพี่วิชาญ ท้ายมลเป็นของท่านใดอ่ะครับพี่ น่าปลื้มใจแทนเจ้าของรถนะครับ เหมือนผมปลื้มใจรถพี่ไงอิๆ สุดยอดครับพี่

Senior Member eak22082521's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meelancia อ่านข้อความ
    หวัดดีครับเอก อาการนี้เจอกันทุกคนครับ อย่าไปเครียด ทำไปเรื่อยๆครับ อย่าท้อครับเอก (ถ้ายังรักเค้าอยู่) สู้ๆนะ ยังไงต้องได้เจอกันคับ เด้วไปบ้านยายเมื่อไรแล้วจะเลยไปหานะคับ ช่วงนี้ก็เรื่อยๆไม่รีบร้อนทำอ่ะครับ เพราะยังไงมันก็ต้องจบสักวัน(อันนี้ความคิดส่วนตัวนะ )
    ขอบคุณครับพี่ แต่ไม่ทันแล้วครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=609624 ขายได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก้ ปั้นไปเรื่อยๆครับ
    งานผมเยอะครับ มอไซค์ โบราณเพียบ bigbikeอีกสองคัน landrover กับ city อีก รออยู่อีกคัน แล้วก็รถพวกๆอีกสองคันจมน้ำอยู่ AUDY กับ HOLDEN แยกร่างได้แยกไปแล้วครับ
    ช่างก็หายากจริง ไอ้ที่มาสมัคร ดูแล้วไม่เอาอ่าวครับ เพราะพวกนี้ส่วนใหญ่จะเหลือขอครับ ขี้เมาบ้าง ชอบทิ้งงานบ้าง ฝีมือชุ่ยดีแต่คุย เบิกเงินงานไม่เดิน ผมเจอมา หลากหลายครับ พวกช่างดีๆส่วนใหญ่ไปอยู่อู่ประกัน ใหญ่ๆกันหมดครับ เพราะอู่ใหญ่ค่าตอบแทนสูง มี OT มีงานประจำแน่นอน ผมมันอู่เล็กๆเคยทู้จ้างช่างฝีมือดีเอาไว้แต่นานเข้า รับไม่ไหวครับ ได้มาจ่ายช่างหมด เฮ้อ! ทุกวันนี้เลิกรับงานแล้วครับ ทำแต่รถคนสนิท กับรถตัวเองครับ
    0868298719
    ทุกอย่างในโลก ล้วนมี เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป

ฝากกดถูกใจด้วยครับ
    https://www.facebook.com/pages/%E0%B...6344197?ref=hl

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eak22082521 อ่านข้อความ
    หวัดดีครับพี่หมี เป็นไงบ้างครับ เจ้า1100 ถึงไหนแล้ว ของผมยังไม่ถึงไหนเลย หาช่างยากจริงๆ (แบบถูกใจนะ) เจอแต่ช่างขี้เมา + ขี้คุย เบิกเงินงานไม่เดิน สงสัยมันจะเป็น
    อาถรรพ์ ของคนรู้จักแถวบ้านก้เหมือนกัน จะสองปีแล้วยังไม่เสร็จเลย ทำสีแล้วยังไม่ได้ประกอบ
    ส่วนของผมเริ่มหน่อยนึง แล้วก้ทิ้ง ไม่เสร็จซะที อยากจะขายทิ้งแล้ว เสียดายก็เสียดาย แต่เวลาก็ไม่ค่อยจะมี งานอื่นก็เยอะจริงๆ ว่างๆผ่านมาไหว้ หลวงพ่อโสธรแล้วแวะมาเที่ยวนะครับ
    ให้กำลังใจในการปั้นนะครับ ของผมกะลังปั้นอยู่ 2 คัน เป็น 1100 special กะ 600 ทำมาเกือบ 4 ปีละ

Senior Member eak22082521's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ north9 อ่านข้อความ
    ให้กำลังใจในการปั้นนะครับ ของผมกะลังปั้นอยู่ 2 คัน เป็น 1100 special กะ 600 ทำมาเกือบ 4 ปีละ
    ขอบคุณครับ ตอนนี้เริ่มทำต่อแล้วครับ ไม่น่าเกินปีใหม่ก็น่าจะได้ลงสีครับ
    0868298719
    ทุกอย่างในโลก ล้วนมี เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป

ฝากกดถูกใจด้วยครับ
    https://www.facebook.com/pages/%E0%B...6344197?ref=hl

ขอบคุณ
    0

สำหรับเพื่อนๆพี่ๆและผู้ที่มีใจรักเฟียตทั้งหลายที่ก ำลังบูรณะรถของตัวเอง ผมขอเป็นกำลังใจให้อีกแรงคับ สู้ๆครับ

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับเอกสบายดีนะ เป็นไงน้ำท่วมเป่าแถวนั้นอ่ะ วันนั้นไปบ้านยายแต่เวลามีไม่พอเลยไม่ได้ไปหา ไม่ว่ากันนะ เอาไว้โอกาสหน้าครับเอก เจอกันครับ

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

หมีสบายดีเปล่า เป็นไง Fiat 1100 ท้ายมล ไปถึงไหนแล้ว อยากดูอะเนี่ยปี 55 แล้วอย่าบอกว่ายังไม่เสร็จละ ตั้งใจรอดูอยู่เพื่อนก็รอดูอยู่หลายคน เขามานั่งเม้ากันว่ารถหมีออกมาต้องสุด ๆ อย่างที่หมีไปบอกกับเขาหลาย ๆ คน ว่าต้นปี 55 จะได้เห็น Fiat 1100 ท้ายมล สภาพป้ายแดง อย่าทำให้เพื่อน ๆ ผิดหวังละหมี คิดถึงเองวะ

ขอบคุณ
    0
    1

ผมมาอัพกระทู้นี้มั้งดีกว่า ผมอยากเห็นรถเฟียต1100 ของพี่หมีlancia มากครับ ของพี่เค้าเดิมๆๆทั้งคัน ปี55 ผมจะมีบุญตาได้เห็นไหมครับพี่หมี
    พี่หมีครับอย่างไง อย่าให้ผมผิดหวังที่ตั้งหน้าตั้งตารอน้าครับมานานนับ ปีน่ะครับ ปั่นเสร็จไว้ๆๆๆน้าๆๆๆพี่ ผมรอดูรถพี่หมีสภาพป้ายแดงๆๆเดิมๆๆอยู่ คิดถึงน้าพี่หมี

ขอบคุณ
    0
    1

up ต่อดีกว่าพี่หมีหายไปไหนหว่าๆๆๆๆ

ขอบคุณ
    0

สวัสดีปีใหม่ทุกคนนะครับ หลังจากหายไปนานเลย เนื่องจากว่าทบทวนจิตของตัวเองหน่อยว่ากำลังทำอะไรอย ู่และสิ่งสำคัญในชีวิตคืออะไรก็เท่านั้นครับ ปีนี้คงได้เห็น1100dก่อนครับป๋ม เสร็จแล้วค่อยเอามาโชว์กันดีกว่าครับ แล้วเจอกันที่ทางตันครับ อิๆ ความคิดเปลี่ยนอนาคตก็เปลี่ยนตามสภาวะจิต

ขอบคุณ
    0

ท้ายสุดปีใหม่นี้ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่กำลังบูร ณะรถของตัวเองให้ออกมาตามจิตของตนนะครับผม

สวัสดีปีใหม่นะครับพี่หมีวันนี้ไม่บังเอิญเลยนะพี่ไป เจอกันที่ๆเคยไปบังเอิญเจอพี่หน่ะ (รัชดาไนท์) ไงพี่ได้ของอะไรมาเพิ่มเติมไหมครับก็อย่าลืมเอามาเเบ ่งปันพี่น้องชาว Fiat กันมั่งนะ... จำน้องคนนี้ได้อ่ะป่าวพี่ ส่วนผมก็คิดถึงพี่ไม่เคยลืม รถเสร็จยังไงก็ส่งข่าวกันหน่อยนะครับพี่รอชมอยู่ครับ

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ motownclassic อ่านข้อความ
    สวัสดีปีใหม่นะครับพี่หมีวันนี้ไม่บังเอิญเลยนะพี่ไป เจอกันที่ๆเคยไปบังเอิญเจอพี่หน่ะ (รัชดาไนท์) ไงพี่ได้ของอะไรมาเพิ่มเติมไหมครับก็อย่าลืมเอามาเเบ ่งปันพี่น้องชาว Fiat กันมั่งนะ... จำน้องคนนี้ได้อ่ะป่าวพี่ ส่วนผมก็คิดถึงพี่ไม่เคยลืม รถเสร็จยังไงก็ส่งข่าวกันหน่อยนะครับพี่รอชมอยู่ครับ

คุณโชคดีจังเจอคุณหมีบ่อย ๆ ผมเองเคยเจอเคยคุณกับคุณหมีแค่ครั้งเดียว แล้วไม่เคยเจออีกเลยคิดถึงมาก ๆ ไม่รู้เมื่อไรจะได้เจอแต่น้อง ๆ ที่ได้มาพบผมเขามาเม้าว่าผมกับหมีเจอกันบ่อย ๆ ผมเองก็ไง ๆ หรือผมฟังผิดหรือเปล่าว้า! ไม่เข้าใจ 5555!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย avn360 : 09-01-2012 เมื่อ 15:21

ขอบคุณ
    0

สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับดิว บังเอิญวันนั้นพอมีเวลาเลยพาหวานใจไปเดินดูของอ่ะนะ ส่วนอะไหล่ไม่ได้อะไรมาเลยครับเดินตัวปลิวครับ5555 กลับมาถึงบ้านก็ตีสามครับ เหนื่อยแต่มีความสุขครับ (เหมือนรถเลย5555) ไงก็ยังเหมือนเดิมครับป๋ม แต่ระยะนี้ไม่ค่อยมีเวลาครับ

ขอบคุณ
    0

คุณโชคดีจังเจอคุณหมีบ่อย ๆ ผมเองเคยเจอเคยคุณกับคุณหมีแค่ครั้งเดียว แล้วไม่เคยเจออีกเลยคิดถึงมาก ๆ ไม่รู้เมื่อไรจะได้เจอแต่น้อง ๆ ที่ได้มาพบผมเขามาเม้าว่าผมกับหมีเจอกันบ่อย ๆ ผมเองก็ไง ๆ หรือผมฟังผิดหรือเปล่าว้า! ไม่เข้าใจ 5555!

สวัสดีปีใหม่ครับพี่วิชาญ ผมกับดิวบ้านอยู่ห่างกันไม่กี่โลเองครับ จะเจอกันตอนไหนก็ได้ครับพี่ ตั้งแต่ผมมีหวานใจผมก็ไม่ค่อยมีเวลาให้กับรถและน้องๆ สักเท่าไรอ่ะครับ คิดถึงพี่เหมือนกันนะครับ ต้องมีสักวันครับที่พี่และผมต้องเจอกันครับ(เพื่อดูด ความรู้จากพี่ไง5555)
    ปล.ใครไปบอกพี่ว่าผมกับพี่เจอกันบ่อยๆ 555 ช่างเถอะครับ

Bookmarks