แนะนำตัว " มารวย 800" ครับ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: แนะนำตัว " มารวย 800" ครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ santos111 อ่านข้อความ
    แนบเอกสาร 2960421แนบเอกสาร 2960428 สีตัวรถหลุดลอกมาเป็นแผ่นๆ แต่งงๆทำไมไม่เป็นสนิมวะ เลยรีบกลับไปถามช่างคนเดิมที่ทำให้มาเมื่อ7ปีที่แล้ว แกบอกว่า แกตีกับเหล็กซิ้งมให้ทั้งคันแล้ว แต่ที่ผุไม่ไหวแล้วก็จะมีแต่ฝากระโปรงเท่านั้น ต้องตีใหม่ครับ แต่โชคดีที่ยังพอหาฝากระโปรงคันอื่นๆมาได้ครับ ดีใจครับ เพราะอาจไม่ต้องใช้เวลาในอู่ทำสีนานนัก นะครับพี่น้อง
    ไอ้ย๊ะ ช่างคนนี้ยังรับงานมั้ยครับเพราะผมจะชี้ช่องทางโคตรร วยให้ครับ 555 ด้วยความเคารพ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ยังรับงานอยู่ครับ แต่แกแก่ลงตามกาลเวลาแถมยังทำคนเดียวอีก เที่ยวนี้กว่าจะให้แกรับ มารวย ไปทำอีกรอบได้ก็ต้องมีของเซ่นไหว้หมดไปหลายกลม..555. .แต่ก็ยังใจชื่นหน่อยเห็นงานแล้วแกบอกว่าไม่นาน 7-8 เดือนเอง สงสัยต้องอัดฉีดกันยกใหญ่ครับ เพื่อให้เสร็จเร็วๆ..อีกหลายกลมแน่ๆเลยตรู..555

Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ santos111 อ่านข้อความ
    ยังรับงานอยู่ครับ แต่แกแก่ลงตามกาลเวลาแถมยังทำคนเดียวอีก เที่ยวนี้กว่าจะให้แกรับ มารวย ไปทำอีกรอบได้ก็ต้องมีของเซ่นไหว้หมดไปหลายกลม..555. .แต่ก็ยังใจชื่นหน่อยเห็นงานแล้วแกบอกว่าไม่นาน 7-8 เดือนเอง สงสัยต้องอัดฉีดกันยกใหญ่ครับ เพื่อให้เสร็จเร็วๆ..อีกหลายกลมแน่ๆเลยตรู..555

อ่านแล้วขำเลยพี่ จากประสบการณ์ตรง ตอนแรกผมใช้ทฤษฏีนี้อยู่นานพอสมควร มันมีทั้งข้อดีและข้อเสียนะพี่ ระวังหน่อยครับ ผมกินเหล้ากับช่างที่อู่เกือบจะทุกวันที่ไปดูรถ จนเหมือนเพื่อน เหมือนพี่น้องกันครับ แต่บางครั้งคนเราสนิทกันเกินไปมันก็ไม่ดีนะครับ อย่าลืมว่าเราต้องจ่ายตังเค้านะครับ เราเป็นลูกค้าเค้านะครับ ความสนิทนี้ทำให้ผมรู้สึกเกรงใจเค้า จะใช้อะไรก็ต้องวานเค้าคับ วานแล้วไม่ทำก็ไม่รู้จะทำไง กินเยอะไม่ว่าเช้ามาบางทีไม่ทำงาน โทรไปบอกเจ้าของอู่มาหาว่าฟ้อง ทำไม่รู้จักเสร็จ รถใกล้เสร็จแล้วเจอปัญหาโน่นนี่นั้น ถ่วงเวลาเป็นบอลนำช่วงท้ายเกมส์ เราก็ไม่รู้จะทำยังไง ตอนกินกันรับปากอย่างดี กลับมาดูอีกทียังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เซ็งพอสมควรครับ ตัดหางปล่อยวัดเลยครับนานๆไปที ไปเฉพาะที่จำเป็น งานออกมาไม่ค่อยประทับใจเท่าไร บางครั้งมีโทรตาม โหสุดสุด สรุปแล้วผมโดนค่าเหล้า พอๆกับค่าทำสีรถหละครับ แต่นั่นไม่ใช่ปัญหา เพราะตั้งแต่นั้นมาผมแทบจะลืมผับไปแล้วครับ555555555 5 1 ปี 6 เดือนครับรถผมอะ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ klonglao อ่านข้อความ
    อ่านแล้วขำเลยพี่ จากประสบการณ์ตรง ตอนแรกผมใช้ทฤษฏีนี้อยู่นานพอสมควร มันมีทั้งข้อดีและข้อเสียนะพี่ ระวังหน่อยครับ ผมกินเหล้ากับช่างที่อู่เกือบจะทุกวันที่ไปดูรถ จนเหมือนเพื่อน เหมือนพี่น้องกันครับ แต่บางครั้งคนเราสนิทกันเกินไปมันก็ไม่ดีนะครับ อย่าลืมว่าเราต้องจ่ายตังเค้านะครับ เราเป็นลูกค้าเค้านะครับ ความสนิทนี้ทำให้ผมรู้สึกเกรงใจเค้า จะใช้อะไรก็ต้องวานเค้าคับ วานแล้วไม่ทำก็ไม่รู้จะทำไง กินเยอะไม่ว่าเช้ามาบางทีไม่ทำงาน โทรไปบอกเจ้าของอู่มาหาว่าฟ้อง ทำไม่รู้จักเสร็จ รถใกล้เสร็จแล้วเจอปัญหาโน่นนี่นั้น ถ่วงเวลาเป็นบอลนำช่วงท้ายเกมส์ เราก็ไม่รู้จะทำยังไง ตอนกินกันรับปากอย่างดี กลับมาดูอีกทียังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เซ็งพอสมควรครับ ตัดหางปล่อยวัดเลยครับนานๆไปที ไปเฉพาะที่จำเป็น งานออกมาไม่ค่อยประทับใจเท่าไร บางครั้งมีโทรตาม โหสุดสุด สรุปแล้วผมโดนค่าเหล้า พอๆกับค่าทำสีรถหละครับ แต่นั่นไม่ใช่ปัญหา เพราะตั้งแต่นั้นมาผมแทบจะลืมผับไปแล้วครับ555555555 5 1 ปี 6 เดือนครับรถผมอะ
    เหมือนผมแหละไปทีไรกินเหล้ากะช่างตลอด

ผมออกค่าเหล้า(ขาว)
    แต่ทุกอย่างทำฟรีครับ
    เสียอย่างเดียวเมาแล้วชอบหนีนอนก่อนทุกที
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    0
    1

มันคงจะเมียนๆกับทุกๆท่านละครับ อย่างงี้มันต้องถอน..อย่างงี้มันต้องถ๊อน! ..ด้วยกันทุกรายไปหรือเป่าคร๊าบ...555++

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    1

วัดจากเลนส์ไฟหรี่หน้าน่ะครับ 5 cm. x 16 cm. ครับผม

ขอบคุณ
    0
    1

ุอบคุณพี่ jacky มาครับผม

สวัสดีครับ พี่ๆ มาสด้าทุกท่านผมได้ติดตามอ่านเรื่องราวข่าวสาร ของกลุ่มมาสด้ามาได้ระยะหนึ่งแล้วละครับ วันนี้ว่างเลยขอแนะนำตัวครับ ผมชื่อ เปล่ง ครับบ้านเดิมอยู่ นครศรีธรรมราช ย้ายตามพ่อมาทำมาหากินอยู่ที่ ตรัง ได้จะ30ปีแล้วครับเลยเป็นคนตรังไปเสียแล้ว พ่อตอนมาตรังใหม่ๆก็มีแต่ เจ้มารวย นี้แหละครับไว้ทำมาหากินขับไปซื้อของ นคร-ตรัง อยู่ทุกอาทิตย์ จนสร้างเนื้อสร้างตัวได้ก็เพราะ เจ้ามารวย แหละครับ พอกิจการดีขึ้นเลยไม่ได้ใช้จอดไว้ข้างบ้าน ผมเลยเอาไปทำสีใหม่แล้วตีแคปเพิ่มครับ ใช้งานส่งของอยู่อีก4-5ปีเครื่องเริ่มรวนเลยจอดทิ้งไว้อีกครั้ง จนสภาพเป็นอย่างที่เห็นสงสัยจะต้องขายเศษเหล็กแน่เลย จึงตัดสินใจลากออกมาแล้วก็เริ่มหาข้อมูลต่างๆเท่าที่ จะทำได้เพื่อชุบชีวิต เจ้ามารวย ขึ้นมาอีกครั้ง จนมาเจอ mazda club นี้แหละครับ ลองโทรไปหาของจากพี่ๆบางท่านก็ได้รับคำปรึกษาที่ดี ขอบคุณครับ เลยอยากขอสมัครเข้าclubด้วยคนครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับบบบแนบเอกสาร 2916878

Name:  masda 246.jpg
Views: 284
Size:  50.8 KB

นู๋ก้อไปได้ที่ ตรังค้าาาาา พอดีพี่ชายที่น่ารักจัดให้ เลยรีบบบบ

Name:  31051_0.jpg
Views: 275
Size:  51.7 KB
    Name:  170620101352.JPG
Views: 282
Size:  29.7 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นู๋ฮออท : 21-10-2011 เมื่อ 10:58

อยากได้ 800 บ้างจัง ต้องออกหาอีกแล้ว

Senior Member tanawinwu's Avatar
    สถานที่
    Krabi vespa club
    ขอบคุณ
    1

มาติดตามชมครับ

ขอบคุณ
    0
    1

ต้องขอโทษ..พี่น้องทุกๆท่านครับที่เงียบหายไปหลายวัน ..ก็ไปซุ่มปั่น..มารวย..อยู่นั้นแหละครับ.กำลังฟิสเค รื่องและช่วงล่างอยู่ครับ นี้ก็ใกล้จะวิ่งได้แล้วไปทั้งสนิมแบบเดิมๆนั้นละครับ 555 วันนี้ช่างลองสตาสเครื่องยนต์ให้ฟัง...แหมเสียงมันเพ ราะเสียนี้กะไร..จริงๆนะครับ..เด๋วออกจากอู่ซ่อมเครื ่อง..วิ่งได้แล้วจะเอารูปมาให้พี่น้องติชมกันนะครับ

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

พี่เปล่ง เยี่ยมยอดมากครับ รอติดตามอยู่นะครับ

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

ขอบคุณ
    0
    1

วันนี้ไปรับ มารวย ออกมาจากอู่ฟิสเครื่องครับ ทำเครื่องใหม่แต่บางอย่างก็ใช้ของเก่าต่อไป ประหยัดตังครับอะไรใช้ได้ก็ใช้ไปก่อน ค่อยๆว่าก็ หมดงบครับ ตอนขับมาจากอู่คนดูใหญ่เลย สนิมก็เยอะ ขับๆประตูก็หลุดๆ นายตำรวจก็ไม่กล้ามายุ่งกลัวฝุ่นสนิมปลิวใส่ 555 กว่าจะถึงบ้านปวดแขนเลยครับ เพราะต้องขับไปหนีบประตูไป555 แต่ก็ดีใจเป็นที่สุดเลยครับที่ มารวย ได้มีชีวิตขึ้นมาอีกครั้งครับ แล้วจะเอารูปมาให้พี่น้องติชมนะครับ

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

วันนี้ไปรับ มารวย ออกมาจากอู่ฟิสเครื่องครับ ทำเครื่องใหม่แต่บางอย่างก็ใช้ของเก่าต่อไป ประหยัดตังครับอะไรใช้ได้ก็ใช้ไปก่อน ค่อยๆว่าก็ หมดงบครับ ตอนขับมาจากอู่คนดูใหญ่เลย สนิมก็เยอะ ขับๆประตูก็หลุดๆ นายตำรวจก็ไม่กล้ามายุ่งกลัวฝุ่นสนิมปลิวใส่ 555 กว่าจะถึงบ้านปวดแขนเลยครับ เพราะต้องขับไปหนีบประตูไป555 แต่ก็ดีใจเป็นที่สุดเลยครับที่ มารวย ได้มีชีวิตขึ้นมาอีกครั้งครับ แล้วจะเอารูปมาให้พี่น้องติชมนะครับ
    ที่ทำไปไม่ผิดหวังแน่นอนครับพี่เปล่ง มันเป็นความสุขทางใจครับ

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    1

พี่เปล่งครับ ย้อนความผมว่า 7 เดือนที่ช่างบอกไวน่ะครับ ถ้าทำใหม่ทั้งคัน
    นี่ก็เข้าไปกี่เดือนแล้วครับ แค่ขับได้ไปก่อนใช่มะครับ (ด้วยเคารพครับ)

Bookmarks