อยากรู้จังว่า..........เวลา - หน้า 2

ชื่อกระทู้: อยากรู้จังว่า..........เวลา

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ผมเคยโดน...รถเก่าๆงี้ยังกล้าขับมาห้างอีกเนาะ..
    แต่คนที่มันว่าผมมันขับเวฟ100เ่น่าๆมาครับ

ไครจะว่าไงไม่สนครับ
    ถามว่าทำไมขับรถเก่า สั้นๆเลย
    ....ชอบ....
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอบพระคุรทุกท่านมากครับ...ข้อความของแต่ละท่านอ่านแ ล้ว ออกแนวมีกำลังใจก้อนใหญ่..วลีโดนๆทั้งนั้น....ride with pride จริงๆครับ พี่ๆ

ผมเองไม่มีปัญหาไดๆและน้อยเนื้อต่ำใจในการใช้รถเก่าแ ต่เพียงไดครับ....ผมภาคถูมิใจมากเลยเสียด้วยซ้ำ..(กร ะทู้นี้สร้างมาเพื่อคลายเครียดครับ)
    แบบออกแนวชอบรถเก่าจนเข้าเส้นไปแล้วครับ....ตอนนี้มี ถึง 4 คันแล้ว ไม่สวยตั๊กคัน....
    ถามหน่อย...รถที่ว่าใหม่กว่าผม...เคยได้ไปใกลๆแบบผมบ ้างหรือเปล่า แล้วก็นำมาใช้ได้ทุกวันด้วย...ไม่เคยกลัวทุกอุปสรรค์ ...เป็นไงเป็นกัน...(55+เก่าแล้วไม่เจียม)

ผมเองชอบรถมาก ซื้อรถและเป็นเจ้าของมาแล้ว 8 คัน....ขาดทุนไปแล้วเกือบล้านบาท..ซื้อรถเองคันแรกตอ นอายุ 22 (ตอนนี้ 31)เงินเดือน 9000 บาท ราคารถ 260000
    แล้วก็เปลี่ยนมาเลื่อยๆ...ตอนนี้มาชอบรถเก่าๆเข้าใส้ เลย.....มีแต่คนว่าผมบ้า....แต่ก็ยินดีครับ...ก็มันช อบนี่หน่า

ขอบพระคุณครับ...พิมพ์เพลินไปหน่อย......(อยากให้ท่า นจินตนนาการ์ถึงประโยคนั้นๆ)

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

...........ของผมอย่าว่าแต่มองเลยครับ.............. ..มันยกนิ้ว.......ไม่ใช่นิ้วกลางนะ...นิ้วโป้งครับ. ..5555เฮ้ยสองแถวเบตง...กรูคนขับงงแดกเลยทะเบียนรถกำ แพงเพชรชัดๆๆ...5555...สิ่งที่สำคัญผมอยากแนะนำทุกท่ านเลยนะครับ.......ขับรถอย่างมีมารยาทและพยามไม่ทำผิ ดกฎจราจรกันนะครับ.......ถึงรถเราจะเก่าถึงเราจะจน.. ..แต่เราไม่จนน้ำใจนะครับ.....ไม่ใช่พวกขับรถแพงๆๆๆม ีเงินแต่ไม่มีมารยาทไม่มีน้ำใจ..เห็นแก่ตัวคนพวกนี้น ่าสงสารครับ..เขายังหาแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์ไม่เจอค รับ...เหมือนที่แม่ทัพของผมไปรอที่ปลายอุโมงค์แล้วคร ับและผมเชื่อว่ามีคนอีกมากที่อยากไปที่ปลายอุโมงค์แต ่ยังต้องติดอยู่ที่วังวนของสังคม..............

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ...........ของผมอย่าว่าแต่มองเลยครับ.............. ..มันยกนิ้ว.......ไม่ใช่นิ้วกลางนะ...นิ้วโป้งครับ. ..5555เฮ้ยสองแถวเบตง...กรูคนขับงงแดกเลยทะเบียนรถกำ แพงเพชรชัดๆๆ...5555...สิ่งที่สำคัญผมอยากแนะนำทุกท่ านเลยนะครับ.......ขับรถอย่างมีมารยาทและพยามไม่ทำผิ ดกฎจราจรกันนะครับ.......ถึงรถเราจะเก่าถึงเราจะจน.. ..แต่เราไม่จนน้ำใจนะครับ.....ไม่ใช่พวกขับรถแพงๆๆๆม ีเงินแต่ไม่มีมารยาทไม่มีน้ำใจ..เห็นแก่ตัวคนพวกนี้น ่าสงสารครับ..เขายังหาแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์ไม่เจอค รับ...เหมือนที่แม่ทัพของผมไปรอที่ปลายอุโมงค์แล้วคร ับและผมเชื่อว่ามีคนอีกมากที่อยากไปที่ปลายอุโมงค์แต ่ยังต้องติดอยู่ที่วังวนของสังคม..............
    กล่าวได้ดีครับ ตอนที่จะหาคำมาสร้างแรงบันดาลใจให้พี่น้องจนเป็นคำยอ ดฮิตคือ Ride With Prideนั้น ผมทราบล่วงหน้ามาก่อนแล้วว่าวันนี้พี่วินัยจะต้องเอา เรื่องนี้ขึ้นมาคุย 555 เพราะว่าถ้าเราไม่สร้างแบรนด์ขึ้นมาให้ยิ่งใหญ่ขนาดน ี้ ผมว่าถึงมีเป็นพันเป็นหมื่นคันก็ยังไม่สามารถก้าวพ้น ตัวเองและคำต่างๆได้ คำว่าRide With Prideขับไปคนเดียวผมก็ไม่กลัวและฮึกเหิมมาก และคิดว่ามันขยายความยิ่งใหญ่ในตัวมัน ไม่มีคำใหนเหมาะสมเท่าคำนี้อีกแล้ว

Mazda: Ride With Pride

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    แน่นมากครับพี่ชาย...มันมาจากจิตวิญาณของเลือดเนื้อค วามเป็นฮิป..ขอบคุณเหล่าฮีโร่ที่ได้สร้างตำนาน
    ให้พวกเราได้สานต่อ...
    แน่นมากต้องกิน อีโน นะครับ..แล้วก็ปู้ดดดดดดด..แบบฮิปๆ..อย่าลืมตอนปู้ดร ้องด้วย..เฮ้..555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    แน่นมากต้องกิน อีโน นะครับ..แล้วก็ปู้ดดดดดดด..แบบฮิปๆ..อย่าลืมตอนปู้ดร ้องด้วย..เฮ้..555555
    โอ่งครับ...กอดให้แน่น

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

Ride With Pride ........แหมๆ...ท่านแม่ทับก้ว่าไปนั้น....ผมถูมิใจตั ้งแต่ได้ซื้อรถแล้วครับ.........มีที่ใหนซื้อรถต่อรา คาขึ้น ให้เจ้าของรถอีก 5000 ภูมิใจมากๆ

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    3

เฮ้!!! แด่Ride With Pride ทุกท่าน
    และขอไว้อาลัยให้แก่ชาวRide With Price

จะขับรถแพง ราคาสูงส่งแค่ไหน สุดท้ายก็แค่รถผูกไทด์ ใส่สูท แต่ยังคงห่างไกลจากการเป็น
    "ตำนาน"
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maimii อ่านข้อความ
    ประมาณว่าคนหล่อขับอะไรก็ดูดีใช่ไหมครับพี่ปู่...กรี ๊ดดดดดดดดดดดดดด
    คงไม่ใช่แล้วครับพี่เบส..ยุคนี้เค้านิยมเกาหู..เอ้ย! !เกาหลี

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    ถ้าสาวๆในนครสวรรค์เห็นพี่ปู่ขับพี่โป้กับน้องโมจิก็ คงประมาณว่า......

"ว๊าวววว......คนขับหล่อจัง ขอเบอร์ได้มั๊ยฮ้าาาาา" คริคริ
    ดูท่านะฮ้าาาา..นี่จะเป็นพวก เ้ก้งกวาง กระทิงกระซู่..มากกว่านะตะเอง..กิ้วๆๆ

Junior Member off-nin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมได้ยินมามากครับทั้งชมทั้งว่า แต่สวนใหญ่คนจะชม
    แต่อย่าสนใจเลย มันเหมือนแฟชั้นเสื่อผ้าใครชอบก็ชมไม่ชอบก็ติ
    แค่ตัวเราชอบ นั้นละคือคำตอบ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ขอบพระคุรทุกท่านมากครับ...ข้อความของแต่ละท่านอ่านแ ล้ว ออกแนวมีกำลังใจก้อนใหญ่..วลีโดนๆทั้งนั้น....ride with pride จริงๆครับ พี่ๆ

ผมเองไม่มีปัญหาไดๆและน้อยเนื้อต่ำใจในการใช้รถเก่าแ ต่เพียงไดครับ....ผมภาคถูมิใจมากเลยเสียด้วยซ้ำ..(กร ะทู้นี้สร้างมาเพื่อคลายเครียดครับ)
    แบบออกแนวชอบรถเก่าจนเข้าเส้นไปแล้วครับ....ตอนนี้มี ถึง 4 คันแล้ว ไม่สวยตั๊กคัน....
    ถามหน่อย...รถที่ว่าใหม่กว่าผม...เคยได้ไปใกลๆแบบผมบ ้างหรือเปล่า แล้วก็นำมาใช้ได้ทุกวันด้วย...ไม่เคยกลัวทุกอุปสรรค์ ...เป็นไงเป็นกัน...(55+เก่าแล้วไม่เจียม)

ผมเองชอบรถมาก ซื้อรถและเป็นเจ้าของมาแล้ว 8 คัน....ขาดทุนไปแล้วเกือบล้านบาท..ซื้อรถเองคันแรกตอ นอายุ 22 (ตอนนี้ 31)เงินเดือน 9000 บาท ราคารถ 260000
    แล้วก็เปลี่ยนมาเลื่อยๆ...ตอนนี้มาชอบรถเก่าๆเข้าใส้ เลย.....มีแต่คนว่าผมบ้า....แต่ก็ยินดีครับ...ก็มันช อบนี่หน่า

ขอบพระคุณครับ...พิมพ์เพลินไปหน่อย......(อยากให้ท่า นจินตนนาการ์ถึงประโยคนั้นๆ)
    พี่วินัยซื้อรถคันแรกตอนเงินเดือน9พันตอนนี้เงินเดือ น9หมื่นแล้วไช่ไหมครับ55+
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Bookmarks