ปรึกษาเรื่องโช๊คหลังหน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ปรึกษาเรื่องโช๊คหลังหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปรึกษาเรื่องโช๊คหลังหน่อยครับ

คือว่ารถผมตอนนี้คาดว่าโช๊คหลังน่าจะรั่ว (เหลือแต่สปริง) ขี่นานๆแล้วระทวยหลังมากมาย

เลยลองโทรเช็คตามร้านโน่นร้านนี้ดู

เริ่มจับทางได้ว่า โช๊คหลังโคซ่า มันไม่เหมือนกับรุ่นอื่นๆ เปลี่ยนของเดิมก็แพงแถมต้องรอเบิก

เอาตัวเก่าไปซ่อม ก็ ไม่ชัวร์ว่าจะหายขาด

แล้วการหาของรุ่นอื่นมาเทียบใส่ มานมีวิธีอย่างไร ยุ่งยากไหม (ซื้อมาเปลี่ยนเองได้ไหม งบประมาณจะประมานเท่าไหร่)

ยังไงเพื่อนๆที่เคยมีประสบการณ์กับเรื่องนี้ช่วยชีแน ะทีครับ ว่าควรทำอย่างไรดี ซ่อมโช๊คเก่า / หารุ่นอื่นมาเทียบและดัดแปลง / ของเดิมตรงรุ่น

Senior Member Beer_Cosa's Avatar
    สถานที่
    Cosa Club
    ขอบคุณ
    0

ซ่อมได้ครับ แต่คุณภาพอาจไม่ดีเท่าเดิม
    ถ้าซื้อใหม่ เป็นโช็คหลังของสปริ้น ใส่ได้แต่ต้องมีต่อตัวยึดหรือเปล่า ข้อมูลไม่ค่อยชัวว์ครับ เคยได้ยินคนบอกมา
    ลองดูครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Beer_Cosa อ่านข้อความ
    ซ่อมได้ครับ แต่คุณภาพอาจไม่ดีเท่าเดิม
    ถ้าซื้อใหม่ เป็นโช็คหลังของสปริ้น ใส่ได้แต่ต้องมีต่อตัวยึดหรือเปล่า ข้อมูลไม่ค่อยชัวว์ครับ เคยได้ยินคนบอกมา
    ลองดูครับ
    ขอบคุณครับ สำหรับความคิดเห็น ว่าแต่ ถ้าทำจริงๆจะต้องใช้เวลานานไหม คือจำเป็นต้องใช้รถทุกวันอะครับ (แนะนำร้านให้หน่อยจะดีมากเยย ใน กทม อะ )

Junior Member kindlyart's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dew108 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ สำหรับความคิดเห็น ว่าแต่ ถ้าทำจริงๆจะต้องใช้เวลานานไหม คือจำเป็นต้องใช้รถทุกวันอะครับ (แนะนำร้านให้หน่อยจะดีมากเยย ใน กทม อะ )
    เรื่องโช๊คหลัง สามารถนำของสปรินท์ไปยืดได้ครับ แต่..
    ของไม่ตามสเปครถ มีปัญหาแน่นอน แนะนำให้เบิกห้างของคู่ตัวครับ อย่าเอาชีวิตไปทิ้งกะโช๊คราคาไม่เท่าไร
    เกิดมีปัญหาตอนขี่ขึ้นมาไม่คุ้มครับ ปลอดภัยไว้ก่อน

แค่แนะนำนะครับ การตัดสินใจอยู่กับคุณ

Bookmarks