Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!! - หน้า 16

หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 66 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maneejan In อ่านข้อความ
    ลองดูนะคะ เผื่อมีประโยชน์!! ความคืบหน้าการขุดลอกคลองในพื้นที่ฝั่งตะวันออกคือคล องลาดกระบังและคลองบางโฉลง ได้ทำการขุดลอกแล้วเสร็จ และจะเริ่มระบายน้ำลงสู่คลองดังกล่าวเพื่อลงสู่แม่น้ ำบางปะกง ก่อนไหลออกทะเลตั้งแต่คืนนี้ ซึ่งเชื่อว่าจะส่งผลให้พื้นที่ทั้ง 4 เขตของกรุงเทพมหานคร คือ เขตลาดกระบัง เขตหนองจอก เขตมีนบุรี และเขตคลองสามวา มีปริมาณน้ำท่วมขังลดลง

อันนี้ ไม่รู้ว่ามีใครเอามาลงหรือยัง เพราะตอนนี้ที่จอดรถ หายากมากแล้ว ไม่มีที่พึ่งพา ก็ต้องช่วยตัวเองไปพรางๆก่อนนะคะเ อาไปปรับใช้นะคะ เป็ฯกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ..^^
    แนบเอกสาร 2964907

มีอีกอัน (ถ้าไม่ขี้เกียจทำนะ)ไม่อยากให้รถจมน้ำ มีวิธีมาบอก ^_____^
    สำหรับคน ที่อยู่ในพื้นที่เสี่ยง
    วิธี คือ ซื้อยางรถสิบล้อมา 3 เส้น ที่ยังไม่ได้สูบ สอดไว้ใต้ท้องรถ แล้วสูบลมเข้าไป ก่อนสูบควรผูกเชือกตำแหน่งต่างๆ ที่จะทำการผูกยึดรถก่อน แล้วรถจะปลอดภัยในช่วงน้ำท่วม
    แนบเอกสาร 2964912
    ขอบคุณครับพี่เฟรม ผมว่ามีใครบางคนแถวนี้อยากให้พี่มาช่วยผายปอดนะครับ 555 ด้วยความเคารพและขอบคุณอีกครั้งครับ

ปล. วิธีแรกน่าสนใจครับ

Senior Member Maneejan In's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่เฟรม ผมว่ามีใครบางคนแถวนี้อยากให้พี่มาช่วยผายปอดนะครับ 555 ด้วยความเคารพและขอบคุณอีกครั้งครับ

ปล. วิธีแรกน่าสนใจครับ

เหอๆๆ บางแคตอนนี้เป็ฯไงบ้างคะ เห็ฯว่าน้ำก็จะมาทางนครปฐมเยอะนิคะ ดูแลตัวเองด้วยนะคะ...^^

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maneejan In อ่านข้อความ
    เหอๆๆ บางแคตอนนี้เป็นไงบ้างคะ เห็ฯว่าน้ำก็จะมาทางนครปฐมเยอะนิคะ ดูแลตัวเองด้วยนะคะ...^^
    ไม่เป็นไรครับ แต่ใจจริงก็อยากจะให้พี่เฟรมมาดูใจผมครับจะได้รู้ว่า ผมสู้เสมอ แต่มีไอ้หนุ่มแถวนี้เขาสู้กว่าผม ลำบากกว่าผม อดทนอดกลั้นกว่าผม เขาคงต้องการกำลังใจมากกว่าผม (เหน่อ) ก็สบายดีตามประสาครับ แล้วงานทัวร์เป็นไงบ้างครับโดนผลกระทบมากมั้ยครับ บางแคตอนนี้โกลาหลแล้วครับ เขาซื้ออาหารแห้งไปตุนกัน เอารถหนีน้ำกันแต่ไอ้วียังคงมองหาเหล้าตามชั้นวาง - -"

ไม่หนีไปใหนครับ จะอยู่จะสู้กับพวกเธอ....

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

รายงานครับ สุวรรณภูมิที่จอดรถเต็มไปหมดเลยครับ เอาไปเก็บได้สองคัน วนหาที่จอดเกือบชั่วโมง ที่เหลือเดี๋ยวคงหาห้างแถวบ้านดีกว่าครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    รายงานครับ สุวรรณภูมิที่จอดรถเต็มไปหมดเลยครับ เอาไปเก็บได้สองคัน วนหาที่จอดเกือบชั่วโมง ที่เหลือเดี๋ยวคงหาห้างแถวบ้านดีกว่าครับ
    ผมฟังบางที่เก็บเงินแล้วไม่สบายใจ คือผมเข้าใจว่ามันเป็นภาระของเขาที่ต้องมาดูแลเราแต่ ผมอยากให้รัฐเข้ามาช่วยมากกว่านี้โดยที่ไม่อยากให้เป ็นการเผชิญหน้าของชาวบ้านกับห้างร้าน รัฐต้องมาเป็นตัวกลางที่คอยไกล่เกลี่ย เอาค่าน้ำค่าไฟช่วงเวลาเหล่านั้นมาลดภาษีป้ายหรือเอา มาเป็นแคมเปญช่วยห้างนั้นในอนาคตก็ว่าไป (ผมเรียนน้อยเลยคิดได้แค่นี้ก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ)แ ต่การปล่อยให้ห้างเจรจากับชาวบ้านลำพังนั้น มันเหมือนจะเกิดแรงเสียดทานมากว่านะครับ ฝากรัฐและเจ๊ปูช่วยพิจารณาด้วยนะครับ

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เข้าท่าครับ...แบบนี้พี่วีต้องซื้อห่วงยางไว้แล้วครั บงานนี้....เผื่อใว้ใว้พายห่วงยางไปซื้อน้ำแข็งได้คร ับ.. หรือจะทำบาร์เหล้าลอยน้ำก็ไม่เลวนะครับ

เอาครับพี่น้อง ยิ้มเข้าใว้ครับ....ยิ้มเข้าใว้เมื่อภัยมาถึง

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ได้ข่าวมาเหมือนกันครับ ห้างใหญ่แถวปากทางลาดพร้าว วันละ400 ครับ แต่ต้องลองเช็คดูอีกทีนะครับ หรือไม่ก็น่าจะเป็นราคาที่เหมาะสมกับสภาวะการณ์แบบนี ้ครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมฟังบางที่เก็บเงินแล้วไม่สบายใจ คือผมเข้าใจว่ามันเป็นภาระของเขาที่ต้องมาดูแลเราแต่ ผมอยากให้รัฐเข้ามาช่วยมากกว่านี้โดยที่ไม่อยากให้เป ็นการเผชิญหน้าของชาวบ้านกับห้างร้าน รัฐต้องมาเป็นตัวกลางที่คอยไกล่เกลี่ย เอาค่าน้ำค่าไฟช่วงเวลาเหล่านั้นมาลดภาษีป้ายหรือเอา มาเป็นแคมเปญช่วยห้างนั้นในอนาคตก็ว่าไป (ผมเรียนน้อยเลยคิดได้แค่นี้ก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ)แ ต่การปล่อยให้ห้างเจรจากับชาวบ้านลำพังนั้น มันเหมือนจะเกิดแรงเสียดทานมากว่านะครับ ฝากรัฐและเจ๊ปูช่วยพิจารณาด้วยนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    เข้าท่าครับ...แบบนี้พี่วีต้องซื้อห่วงยางไว้แล้วครั บงานนี้....เผื่อใว้ใว้พายห่วงยางไปซื้อน้ำแข็งได้คร ับ.. หรือจะทำบาร์เหล้าลอยน้ำก็ไม่เลวนะครับ

เอาครับพี่น้อง ยิ้มเข้าใว้ครับ....ยิ้มเข้าใว้เมื่อภัยมาถึง
    ฝนจะตก น้ำจะท่วมโลก ผมมั่นใจมากครับว่าผมจะซื้อเหล้าและเบียร์ได้ในซอยขอ งตัวเองแน่นอน ซิ่มแกบอกว่า ลีโอเย๊งๆแช่รอลื้อมาตั้งแต่เมื่อวางแล้ว เลือกตั้งอะไรห้ามขายแกก็บอกว่า กูจะขาย 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ

นอกบ้านไม่มีอะไรกังวลครับพี่วินัย มีแต่ลูกเชของผมครับที่คงต้องย้ายหนีถ้าน้ำท่วม ส่วนรถก็คงยกขึ้นสองคัน บองโก้ก็คงปล่อยให้จมเพราะต้องทำทั้งคันอยู่แล้ว - -" ส่วนอีพรหล้าของผมก็ฝากบอกเด็กที่อู่ว่า ใครอยากมีรายได้เสริมช่วงน้ำท่วมคงทราบใช่มั้ยว่าจะย กรถใครขึ้นที่สูง 555

Senior Member Maneejan In's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่เป็นไรครับ แต่ใจจริงก็อยากจะให้พี่เฟรมมาดูใจผมครับจะได้รู้ว่า ผมสู้เสมอ แต่มีไอ้หนุ่มแถวนี้เขาสู้กว่าผม ลำบากกว่าผม อดทนอดกลั้นกว่าผม เขาคงต้องการกำลังใจมากกว่าผม (เหน่อ) ก็สบายดีตามประสาครับ แล้วงานทัวร์เป็นไงบ้างครับโดนผลกระทบมากมั้ยครับ บางแคตอนนี้โกลาหลแล้วครับ เขาซื้ออาหารแห้งไปตุนกัน เอารถหนีน้ำกันแต่ไอ้วียังคงมองหาเหล้าตามชั้นวาง - -"

ไม่หนีไปใหนครับ จะอยู่จะสู้กับพวกเธอ....
    555+ ยินดีคะ เรื่องงานไม่ต้องพูดถึงคะ คนจะไปก็กลัว คนจะมาก็ไม่กล้า สรุปงานโดนแคนเซิ้ลหมดเลยคะ ฮือๆๆๆๆๆ แต่ไม่เป็ฯไร เพราะก็เดือนร้อนกันทุกคน *เห็นด้วยกะเรื่อง ที่จอดรถในห้างคะ เดอะมอบางแค240/ชั่วโมงแล้วนิคะ เศร้าใจ ธุรกิจๆๆๆๆๆๆๆ โอยยย น้ำตาจะไหล - -*

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

นอกบ้านไม่มีอะไรกังวลครับพี่วินัย มีแต่ลูกเชของผมครับที่คงต้องย้ายหนีถ้าน้ำท่วม ส่วนรถก็คงยกขึ้นสองคัน บองโก้ก็คงปล่อยให้จมเพราะต้องทำทั้งคันอยู่แล้ว - -" ส่วนอีพรหล้าของผมก็ฝากบอกเด็กที่อู่ว่า ใครอยากมีรายได้เสริมช่วงน้ำท่วมคงทราบใช่มั้ยว่าจะย กรถใครขึ้นที่สูง 555
    สบายใจได้ พี่วีเรามีไอ้เข้ ไว้ช่วยสองตัวแล้ว ตัวบะเอิป

ขอบคุณ
    0
    1

555+ ยินดีคะ เรื่องงานไม่ต้องพูดถึงคะ คนจะไปก็กลัว คนจะมาก็ไม่กล้า สรุปงานโดนแคนเซิ้ลหมดเลยคะ ฮือๆๆๆๆๆ แต่ไม่เป็ฯไร เพราะก็เดือนร้อนกันทุกคน *เห็นด้วยกะเรื่อง ที่จอดรถในห้างคะ เดอะมอบางแค240/ชั่วโมงแล้วนิคะ เศร้าใจ ธุรกิจๆๆๆๆๆๆๆ โอยยย น้ำตาจะไหล - -*
    จึ๋บ 240บาท/ชม. ธุรกิจทั้งนั้นได้ข่าวว่าบนสะพานก็มีคนเก็บเงินด้วย. ..เห็นไงหละ

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

ชั่วโมงละ240บาท!!!! ยอมเสียค่าน้ำมันขับหนีน้ำมาต่างจังหวัดดีกว่ามั๊ง
    จอดไว้2วัน ขับรถไปเก็บไว้เชียงใหม่แล้วนั่งเครื่องกลับไปเอายัง คุ้มเลยครับ.....

เป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยทุกคนนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ราคายังกับนวดตีนแนะครับ วันนี้ไปร้านขายเครื่องมือแถวโชคชัย4 จะไปซื้อสามขามารองรถ ปรากฎว่าหมดตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วครับ เฮียบอกว่า ขายวันเดียวเหมือนขาย2เดือนเลย พรุ่งนี้ซื้อฮ้อย มันซะเลยดีมั้ย555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    ชั่วโมงละ240บาท!!!! ยอมเสียค่าน้ำมันขับหนีน้ำมาต่างจังหวัดดีกว่ามัียคร ับเจ้านาย
    จอดไว้2วัน ขับรถไปเก็บไว้เชียงใหม่แล้วนั่งเครื่องกลับไปเอายัง คุ้มเลยครับ.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chevit : 14-10-2011 เมื่อ 00:07

ขอบคุณ
    0

เศร้าใจ

แนบเอกสาร 2965289

หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 66 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks