Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!! - หน้า 19

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 69 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!!

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ลูกพี่ตรวจสุขภาพประจำปีบ้างก็ดีนะครับ ด้วยความห่วงใยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รายงานความคืบหน้าหน่อยครับ เมื่อวานได้ฟังข่าวว่าบางแคน้ำจะท่วมตรงเพชรเกษม63 ซึ่งก็ท่วมจริงๆครับ แต่ว่าตอนที่ผมออกมาปากซอยน้ำก็ลดไปจนเป็นปกติ ก็เลยคิดว่ากรุงเทพฯมหานครเขาก็ปกป้องและป้องกันอย่า งเต็มที่ เมื่อคืนบางแคซอย6ฝนตกหนัก ป้าเลยเปิดประตูน้ำระบายน้ำออกจากคูไปสู่คลอง ก็เป็นปกติดี น้ำเยอะขึ้นเล็กน้อยแต่ว่าปลอดภัยครับ รายงานถึงตอนนี้ผมยังปวดหัวและเจ็บหน้าอกอยู่ครับ แต่อาการไข้หายแล้วครับ งดเบียร์และเหล้าครับ ไม่ใช่อะไรหรอกครับ บัตรเอทีเอ็มกดเงินไม่ได้ครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ลูกพี่ตรวจสุขภาพประจำปีบ้างก็ดีนะครับ ด้วยความห่วงใยครับ
    ขอบคุณครับพี่หมอโอ๊ค ผมก็อยากอยู่ครับแต่ผมกลัวหมอครับและที่สำคัญผมกลัวจ ะได้เสียกับพยาบาลครับ แต่บุรุษพยาบาลนั้น อย่ามาโดนตัวกู - -"

อาการหน้าอกสะท้านเป็นสัญญาณเตือนว่าผมอาจจะมีชีวิตอ ีกไม่นาน ดังนั้นช่วงเวลาที่เหลือของชีวิตที่เหลือน้อยเต็มที. ..เราไปซ่ำรัสเซียที่พัทยากันเหอะ ถ้าอยากทำบุญเราก็ไปช่วยนักศึกษาจีนผายปอดก็ได้ หรือไม่ก็ส่งนักศึกษาเรียนจนจบถือว่าช่วยเด็กยากจนแต ่ว๊อน 5555

ด้วยความเคารพครับพี่ ยังตายไม่ได้ครับ เหลือหนี้บานเลย - -"

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ถ้าเจ็บหน้าอกแบบเหมือนมีของหนักทับ เป็นสัญญานที่ไม่ค่อยดีครับลูกพี่ ถ้าแบบอื่นหมอเคยบอกผมว่าไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าลูกพี่เจ็บหน้าอกแบบว่ากำลังถูกของหนักซัก45-55โลทับ โทรมาเรียกผมเลยครับ ผมจะไปช่วยยกออกให้ครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่หมอโอ๊ค ผมก็อยากอยู่ครับแต่ผมกลัวหมอครับและที่สำคัญผมกลัวจ ะได้เสียกับพยาบาลครับ แต่บุรุษพยาบาลนั้น อย่ามาโดนตัวกู - -"

อาการหน้าอกสะท้านเป็นสัญญาณเตือนว่าผมอาจจะมีชีวิตอ ีกไม่นาน ดังนั้นช่วงเวลาที่เหลือของชีวิตที่เหลือน้อยเต็มที. ..เราไปซ่ำรัสเซียที่พัทยากันเหอะ ถ้าอยากทำบุญเราก็ไปช่วยนักศึกษาจีนผายปอดก็ได้ หรือไม่ก็ส่งนักศึกษาเรียนจนจบถือว่าช่วยเด็กยากจนแต ่ว๊อน 5555

ด้วยความเคารพครับพี่ ยังตายไม่ได้ครับ เหลือหนี้บานเลย - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ถ้าเจ็บหน้าอกแบบเหมือนมีของหนักทับ เป็นสัญญานที่ไม่ค่อยดีครับลูกพี่ ถ้าแบบอื่นหมอเคยบอกผมว่าไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าลูกพี่เจ็บหน้าอกแบบว่ากำลังถูกของหนักซัก45-55โลทับ โทรมาเรียกผมเลยครับ ผมจะไปช่วยยกออกให้ครับ
    ถ้าเป็นไปตามที่พี่หมอวินิจฉัย 45-47กำลังทนแรงได้ครับเพราะผมยกเวตบ่อยๆพอรู้กำลังอยู่ บ้างครับ เรื่องอาการปอดอักเสบผมก็เคยเห็นมาบ้าง แม่จ้าว เลือดกำเดาไหลเลยครับ

แต่ก็ขอขอบคุณในความห่วงใยนะครับ เวลาผมเห็นพยาบาลแถวบ้านทีไร มีความต้องการทางแพทย์สูงทุกที แค๊กๆ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ถ้าเป็นไปตามที่พี่หมอวินิจฉัย 45-47กำลังทนแรงได้ครับเพราะผมยกเวตบ่อยๆพอรู้กำลังอยู่ บ้างครับ เรื่องอาการปอดอักเสบผมก็เคยเห็นมาบ้าง แม่จ้าว เลือดกำเดาไหลเลยครับ

แต่ก็ขอขอบคุณในความห่วงใยนะครับ เวลาผมเห็นพยาบาลแถวบ้านทีไร มีความต้องการทางแพทย์สูงทุกที แค๊กๆ
    5555+++ พี่คุยกันภาษาแพทย์ผมฟังไม่ค่อยเข้าใจครับ..รู้แต่ว่ ามันเสียวๆพิกลๆครับ55++

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    5555+++ พี่คุยกันภาษาแพทย์ผมฟังไม่ค่อยเข้าใจครับ..รู้แต่ว่ ามันเสียวๆพิกลๆครับ55++
    ผมก็เสียวครับ - -"

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

วันที่ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2554 เวลา 12:40:21 น.

พนังกั้นน้ำหลังบ่อบำบัดนิคมอุตสาหกรรมนวนคร จ.ปทุมธานี แตกแล้ว 2 จุด ชั้นแรกแตกเป็นระยะทางยาว 6 ม.พนังกั้นชั้นที่ 2 แตกยาวประมาณ 30 ม. ทำให้น้ำที่ท่วมสูงบริเวณด้านนอกทะลักเข้ามาอย่างรวด เร็ว ชาวบ้านและทหารกว่า 500 คน เร่งเพิ่มกระสอบทรายเพื่อหวังอุดรอยรั่ว

พล.ต.อ.ประชา พรหมนอก รัฐมนตรีว่าการกระทรวงยุติธรรม สั่งนิคมอุตสาหกรรมนวนครอพยพปิดเครื่องจักรขนของขึ้น ที่สูง ขณะที่น้ำท่วมแล้ว 10% ด้านนายนิพิฐ อรุณวงศ์ ณ อยุธยากรรมการผู้จัดการนิคมอุตสาหกรรมนวนคร ยืนยันคันกั้นน้ำแตกจริง แต่ยังไม่กินพื้นที่ในวงกว้างมากนัก และพยายามระดมกำลังรักษาไว้ โดยประเมินตอนนี้ยังควบคุมสถานการณ์ได้ นายนิพิฐกล่าวว่า ปกติน้ำจะมาจากด้านทิศเหนือ ขณะที่ตอนนี้มีน้ำจากหลังมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิตเพิ่มอีก ทั้งนี้ แต่ละโรงงานได้สร้างคันกั้นรอบกันหมดแล้ว โดยจุดที่น้ำทะลักเข้าไปเป็นบ่อรับน้ำ ยังไม่ได้เข้าส่วนที่เป็นโรงงานแต่อย่างใด

ทั้งนี้ ศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม (ศปภ.) จะขึงลวดสลิง 20 เส้น และใช้เครื่องบินชีนุกหย่อนตู้คอนเทนเนอร์ 4 ตัน กั้นคันดินบริเวณนิคมฯนวนคร

ด้านมธ.ศูนย์รังสิตประกาศให้เจ้าหน้าที่รอสัญญาณคาด 2 ชม.น้ำอาจท่วมภายในศูนย์รังสิต ส่วนวัดพระธรรมกายแจ้งย้ายรถออกจากพื้นที่จอดรถชั่วค ราวด่วน ขณะที่ระดับน้ำในคลอง 3 เริ่มสูงขึ้นเรื่อย ๆ

ขณะที่ศปภ.แถลงอย่างเป็นทางการว่า น้ำไหลเข้านิคมฯนวนครแล้ว ขอให้พนักงานและประชาชนอพยพออกจากพื้นที่ด้วยตนเองก่ อน สั่งโรงงานในนวนครหยุดเดินเครื่อง และอพยพคนโดยรอบนิคมไปที่ปลอดภัยโดยประชาชนที่ต้องกา รอพยพให้ขึ้นรถของขสมก.จำนวน 200 คัน พร้อมทั้งรถทหาร และตำรวจที่จอดอยู่บริเวณริมถ.พหลโยธิน เพื่อไปส่งยังศูนย์พักพิงชั่วคราวต่างๆจำนวน 4 แห่ง ได้แก่ 1.tu โดม (3,000คน) 2.วัดพระธรรมกาย (5,000คน) 3.ศูนย์พักพิง อ.ธัญบุรี (20,000 คน) 4.ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ 80ปี ถ.แจ้งวัฒนะ (1,000คน)

โดยหลังจากที่มีการประกาศเตือนจากศปภ. ประชาชนเริ่มยอยขับรถหนีน้ำท่วม ซึ่งทำให้ถ.พหลโยธิน บริเวณหน้านิคมฯนวนคร เกิดการจราจรติดขัดแล้ว เนื่องจากไม่มีเจ้าหน้าที่ตำรวจคอยอำนวยการจราจร

ด้านศูนย์พักพิงฯ มธ. รังสิต แจ้ง ขณะนี้ไม่สามารถให้ประชาชนเข้าพักได้แล้ว และให้อพยพไปศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ และศูนย์ธัญบุรี คลอง 6 แทน โทร 02-5644027-8, 02-5643281-2, 02-5644109
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ผมก็เสียวครับ - -"
    นั่นไงพี่อ๊อค แตกแล้ว 2 ที เอ้ย!! 2 ที่..เสียวจริงๆครับ (ด้วยความเคารพครับพี่อ๊อค)
    ปล.ใครอยู่ในพื้นที่ใกล้เคียง ยังงัยเก็บของขึ้นที่สูงป้องกันไว้ก่อนนะครับ น้ำขึ้นค่อนข้างเร็วครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    นั่นไงพี่อ๊อค แตกแล้ว 2 ที เอ้ย!! 2 ที่..เสียวจริงๆครับ (ด้วยความเคารพครับพี่อ๊อค)
    ปล.ใครอยู่ในพื้นที่ใกล้เคียง ยังงัยเก็บของขึ้นที่สูงป้องกันไว้ก่อนนะครับ น้ำขึ้นค่อนข้างเร็วครับ
    เก็บตั้งแต่อังคารที่แล้วๆครับปู่..เตรียมพร้อม555.. .เอาประกาศมาฝากจากในเฟสบุ๊คอ่านแล้วฮาปนหดหู่ในใจ.. .
    แนบเอกสาร 2973421
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

เฮ้อ.....แตกแล้ว แตกอีก อึดจริงๆ
    ปล.ผมชอบประกาศพี่อ๊อกอ่ะ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    เก็บตั้งแต่อังคารที่แล้วๆครับปู่..เตรียมพร้อม555.. .เอาประกาศมาฝากจากในเฟสบุ๊คอ่านแล้วฮาปนหดหู่ในใจ.. .
    แนบเอกสาร 2973421

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เฮ้อ.....แตกแล้ว แตกอีก อึดจริงๆ
    น้องโอไม่เชื่อ!ถ้าอึดจริงคงไม่แตกบ่อยๆ!!!!!

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    น้องโอไม่เชื่อ!ถ้าอึดจริงคงไม่แตกบ่อยๆ!!!!!
    พี่หมอแกคงหมายความว่า อึดเพราะแตกได้หลายทีอ่ะครับพี่โอ 555555

ป.ล.ไปดีกว่า เดี๋ยวโดนใบแดง ฟิ้วววววว......คริคริ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RO_Tung_RY : 17-10-2011 เมื่อ 18:14

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

ปอลิง..ผมอ่านแล้วก็กดlikeทันที55555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    แตกแล้วก็พัก..เดี๋ยวแตกใหม่..แตกพักๆๆ..พอเช้าก็โด้ ปไข่ลวกสักครึ่งโหลกับกระทิงแดง...แล้วรบต่อ..นี่สิอ ึดจริงกระทิงบวม55555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    พี่หมอแกคงหมายความว่า อึดเพราะแตกได้หลายทีอ่ะครับพี่โอ 555555

ป.ล.ไปดีกว่า เดี๋ยวโดนใบแดง ฟิ้วววววว......คริคริ
    นี่ก็นักรบตัวจริง..รู้จริงอะไรจริง..55555

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

น้ำมาเยี่ยมบ้านผมแล้ว แต่ตัวบ้านไม่ท่วม ที่นาท่วมหมดแล้วครับ แต่คิดว่าบ้านคงปลอดภัย ถ้าท่วมบ้านผมขอนแก่นคงไม่เหลือครับ แต่ขอนแก่นปีนี้หนักมากครับ ทางเลี่ยงเมืองท่วม 2 ทางแล้ว และน้ำมาจากทุกทิศเลยครับ และเขื่อนก็ปล่อยเต็มอัตราเลยครับ เห็นมีข่าววงในบอกว่าอาจมีแตก ผู้ว่าด่า กฟภ ยับ บอกให้ปล่อยน้ำออกตั้งแต่เดือนกรกฎาคม แต่ไม่ปล่อย พอน้ำมาปล่อยเต็มที่เลย เพราะเขื่อนจะรับไม่ไหว ถ้าแตกขอนแก่นคงเหลือแต่ชื่อ 555
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

กรรม...กระทู้น้ำท่วมเป็นน้ำแตก

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 69 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks