Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!! - หน้า 29

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    ทวีวัฒนาเรียบร้อยแล้ว ..สถานีต่อไป "ภาษีเจริญ" ครับ บางแคพร้อมยัง--"

ปล.ที่ทำงาน+บ้านพี่ตาลที่ศาลายา..เจริญแล้วครับ อพยพเข้าบางแคเรียบร้อยปลอดภัยดีครับ กำลังวางแผนไปพักร้อนแม่กลองครับ ..แต่ผมอยากไปสัต**บน่ะพี่เสือ ..กิ้วๆ
    พร้อมแล้วครับ พูดคุยกับที่บ้านทุกวันเกี่ยวกับแผนอพยพ แผนสำรอง สิ่งที่ต้องทำทันทีหลังน้ำขึ้น เส้นทางลำเลียงคนไปที่ปลอดภัย ผมจะทิ้งบ้านเป็นคนสุดท้ายครับ หลังน้ำลดแล้วทุกอย่างปลอดภัยถึงจะวางแผนไปพักร้อนที ่เมืองหนาวครับ 5555

ปล. เบียร์เหลือกระป่องสุดท้ายแล้วครับ กำลังลังเลว่าจะยกดื่มให้หมดแล้วออกไปซื้อก่อนหรือเก ็บไว้ดื่มวันหลัง - -"

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ตั้งสติอีกรอบครับ นั่งนึกถึงรถตัวเองหายไปไหนหมด ทำไมมีที่จอดแค่ 2 คัน กลุ้มใจ!

Senior Member Maneejan In's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่เฟรมมากๆครับ^_^เป็นหว่งพี่เฟรมเหมือนกันคร ับ ถ้าฉุกเฉินอะไรโทรเรียกใช้น้องโอได้ตลอด จะรีบไปทันเลยทีครับ^_^
    ทางสองพี่น้องบ้านเราตอนนี้นํ้าท่ามเยอะครับ วัดคลองมะดัน(วัดหลวงพ่อโหน่ง)ตอนนี้ก็ท่วมเยอะแล้วค รับ เส้นหลังอําเภอเก่านํ้าสูงกว่าถนน30เซ็นแล้ว
    แต่ไมรู้ว่านํ้าถึงบ้านพี่เฟรมแล้วหรือยัง! ตลาดบางลี่นํ้าในแม่นํ้าท่าจีนหลังตลาดสูงกว่าตลาด2เ มตรกว่าแล้ว เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาคันพังนํ้าท่วมตลาดแต่
    เทศบาลซ้อมคันทันและดูดนํ้าออกแล้วครับ พี่เฟรมไม่กลับมาบ้านเราบ้างเหรอครับ! เป็นหว่งพี่เฟรมนะครับ มากด้วย^_^...
    ขอบคุณคุณโอมากคะ..^^ เมื่อซักครู่คุยกะพ่อ พ่อบอกว่ากำลังขนทรายกั้นน้ำกันอยู่ เห็นว่าตอนนี้น้องน้ำ ได้เข้ามาสักการะองค์หลวงพ่อโหน่ง เป็นที่เรียบร้อยแล้ว เหอๆๆ แต่พ่อว่าไม่น่ากลัวเท่าไหร่ พ่อทิ่งท้ายก่อนวาง "ถ้ามันรำบาก ก็กลับบ้านเรานะลูก" ฮืือๆๆๆๆ น้ำตาไหล....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    จัดด่วนเลยลูกพี่ เห็นในข่าว เขตบางแค น่ากลัวอยู่ครับ ปลาวาฬ ตัวใหญ่มาก สัต**บ พร้อมรับการ อพยพ นะครับ อิ อิ
    เมื่อวานไปสัต**บมา คึกคักมากเลยคะ รถติดเหมือนในกรุงเทพเลย คนเยอะมาก ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พร้อมแล้วครับ พูดคุยกับที่บ้านทุกวันเกี่ยวกับแผนอพยพ แผนสำรอง สิ่งที่ต้องทำทันทีหลังน้ำขึ้น เส้นทางลำเลียงคนไปที่ปลอดภัย ผมจะทิ้งบ้านเป็นคนสุดท้ายครับ หลังน้ำลดแล้วทุกอย่างปลอดภัยถึงจะวางแผนไปพักร้อนที ่เมืองหนาวครับ 5555

ปล. เบียร์เหลือกระป่องสุดท้ายแล้วครับ กำลังลังเลว่าจะยกดื่มให้หมดแล้วออกไปซื้อก่อนหรือเก ็บไว้ดื่มวันหลัง - -"
    ส่วนอันนี้ สำหรับใครที่ยังไม่ได้เตรียมตัวนะคะ น้องน้ำ คึกมาก(มาเร็วสุดๆ) มาเร็วมาก แต่อยู่นาน เตรียมตัวตอนรับน้องเขาให้สมศักดิ์ศรีนะคะ มิเช่นนั้น น้องเขาโมโห เขาอาระวาด ข้าวของลอยเท่งเต้งเลยนะคะเหอๆๆ *อันนี้เพื่อนส่งรูปมาให้ดูอีกที เลยเอามาแบ่งปันคะ แนบเอกสาร 2995152

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

กำลังมากันทั่วหล้าเลยครับ ทะเลหนุนตูดอีก ข้างๆ กระชับมาเรื่อยๆ มาม่ะ สู้โว้ยยยยยยยย

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maneejan In อ่านข้อความ
    ขอบคุณคุณโอมากคะ..^^ เมื่อซักครู่คุยกะพ่อ พ่อบอกว่ากำลังขนทรายกั้นน้ำกันอยู่ เห็นว่าตอนนี้น้องน้ำ ได้เข้ามาสักการะองค์หลวงพ่อโหน่ง เป็นที่เรียบร้อยแล้ว เหอๆๆ แต่พ่อว่าไม่น่ากลัวเท่าไหร่ พ่อทิ่งท้ายก่อนวาง "ถ้ามันรำบาก ก็กลับบ้านเรานะลูก" ฮืือๆๆๆๆ น้ำตาไหล....

เมื่อวานไปสัต**บมา คึกคักมากเลยคะ รถติดเหมือนในกรุงเทพเลย คนเยอะมาก ....

ส่วนอันนี้ สำหรับใครที่ยังไม่ได้เตรียมตัวนะคะ น้องน้ำ คึกมาก(มาเร็วสุดๆ) มาเร็วมาก แต่อยู่นาน เตรียมตัวตอนรับน้องเขาให้สมศักดิ์ศรีนะคะ มิเช่นนั้น น้องเขาโมโห เขาอาระวาด ข้าวของลอยเท่งเต้งเลยนะคะเหอๆๆ *อันนี้เพื่อนส่งรูปมาให้ดูอีกที เลยเอามาแบ่งปันคะ แนบเอกสาร 2995152

เห็นรูปแล้วน่ากลัวมากเลยครับ สู้ๆนะครับ

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ชอบประโยคนี้จัง ถ้ามันลำบากก็กลับบ้านเรานะลูก ทำให้คิดถึงใครบางคน ยังไงก็อย่าลืมห้องน้ำเพราะว่านั่นคือจุดยุทธศาสตร์ท ี่น้ำจะจมตีครับ

Senior Member Maneejan In's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ชอบประโยคนี้จัง ถ้ามันลำบากก็กลับบ้านเรานะลูก ทำให้คิดถึงใครบางคน ยังไงก็อย่าลืมห้องน้ำเพราะว่านั่นคือจุดยุทธศาสตร์ท ี่น้ำจะจมตีครับ
    แหม๋ๆๆ น่าจะตอบพ่อไปว่า "ถ้าหนู๋ ไม๊ได๊ดี๋ หนู๋ จะไม๊กลับไป๊จ๊ะพ๋อออออ"......(แล้วเพลงก็ขึ้น) อู๊ยยยยยย เศร้า

ปล. ห้องน้ำห้ามพลาดจิงๆคะ มิเช่นนั้น อืมมมมมมมมมมมมมมมม อร่อยเลย!!!

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maneejan In อ่านข้อความ
    แหม๋ๆๆ น่าจะตอบพ่อไปว่า "ถ้าหนู๋ ไม๊ได๊ดี๋ หนู๋ จะไม๊กลับไป๊จ๊ะพ๋อออออ"......(แล้วเพลงก็ขึ้น) อู๊ยยยยยย เศร้า

ปล. ห้องน้ำห้ามพลาดจิงๆคะ มิเช่นนั้น อืมมมมมมมมมมมมมมมม อร่อยเลย!!!
    อู๊ยยยย นี่มันเสียวหรือเศร้าครับพี่เฟรม ด้วยความเคารพ ผมนะจากบ้านนอกมาเกือบ15ปีแล้ว หอบเป้กับเสื่อผืนหมอนใบหนึ่งมาลงหมอชิตแล้วต่อรถเมล ์มาลงรามฯ ตั้งใจแล้วว่าถ้าไม่ได้ดีจะไม่กลับบ้าน

ตอนนี้พร้อมแล้วแต่ขาดสาวสุพรรณฯฝันหวานไปช่วยยืนยัน ให้ที่บ้านนอกได้ชื่นใจว่าลูกได้ดีแล้ว ^ ^

มีเสียงเหน่อมาแต่ไกลว่า แม๊....อย่าไปเชื่อมัน ทุกวันนี้มันยังนอนหมอนกับเสื่ออยู่เลย (เหน่อ)

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

เก็บมาจากใน fb ครับ..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    เก็บมาจากใน fb ครับ..

เข้าใจแล้วพี่ปู่ เดี๋ยวผมเอาไว้แช่เบียร์รอนายกปูมาช่วยตอนน้ำท่วมไปแ ล้วดีกว่า

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

เข้าใจแล้วพี่ปู่ เดี๋ยวผมเอาไว้แช่เบียร์รอนายกปูมาช่วยตอนน้ำท่วมไปแ ล้วดีกว่า
    งั้นถุงยางชีพที่มาช่วยแถวบางแคกับลาดพร้าวไม่ต้องแจ กน้ำให้แจกเป็นเบีนร์แทนช่ายม้ายคร้าบพี่ชาย 55+++ด้วยความเคารพคร้าบ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

...เื่มื่อวานแม่ก็พูดแบบนี้ครับ....แต่น้องบอยบอกว่ ายังก่อนครับแม่..เหลือตั้ง2หมื่นนัด55+เดี๋ยวแพ้พี่ เจนจัดครับอิอิ

สู้ๆครับ....เดี๋ยวมันก็ผ่านไป
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาแว้ววว
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ...เื่มื่อวานแม่ก็พูดแบบนี้ครับ....แต่น้องบอยบอกว่ ายังก่อนครับแม่..เหลือตั้ง2หมื่นนัด55+เดี๋ยวแพ้พี่ เจนจัดครับอิอิ

สู้ๆครับ....เดี๋ยวมันก็ผ่านไป
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

เมื่อวานเอานมยานไปถอยกระสอบทรายมาอีก40ถุง ครับจมติดดินเลยครับ ตอนนี้มีทรายกองอยู่หน้าบ้านเกือบ150ถุงแล้วครับ มองจากข้างนอกเหมือนบังเก้อทหารเลยครับ กำลังหาชุดลายพรางอยู่5555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    เมื่อวานเอานมยานไปถอยกระสอบทรายมาอีก40ถุง ครับจมติดดินเลยครับ ตอนนี้มีทรายกองอยู่หน้าบ้านเกือบ150ถุงแล้วครับ มองจากข้างนอกเหมือนบังเก้อทหารเลยครับ กำลังหาชุดลายพรางอยู่5555
    โหลดกำลังสวยเลยครับพี่หมอ.....

ปล...ขอให้น้ำผ่านพ้นโดยเร็วเลยน่ะครับ ไม่อยากให้โดนเลย มันลำบากจริงๆครับพี่หมอ

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks