Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!! - หน้า 35

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 35 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!!

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผ้าคลุมมันหนามาก มันเกี่ยวกับผ้าคลุมเลยหัก พี่ชัยบอกว่าให้พอแล้วแต่เนื่องจากขับเข้าไปในถุงมัน ขาวโพลนไปหมดเลยกะระยะไม่ถูกกระจกก็หักป๊อกเป็นสองท่ อนเรียบร้อยโรงเรียนบางแคซอย6 แต่เดชะบุญที่มีทรงนี้เก็บไว้อยู่นิดหน่อยก็เลยไม่กั งวลครับ หมดทรงนี้ก็ไปใช้ทรงกลมต่อ - -"

อัพเดทสถานการณ์หน่อยครับ ตอนนี้น้ำกลับมาผุดหน้าโลตัสบางแคอีกแล้วและเข้ามาใน ซอยที่มุ่งหน้ามาที่บ้านของผมแล้วครับ หุหุ มาแล้วสินะน้องน้ำ ตอนนี้ตามภาพคือฝั่งเลขคู่ของเพชรเกษมค่อนข้างที่จะโ ดนน้ำโอบหมดแล้วครับ และก็พยายามจะข้ามฝั่งมาเลขคี่แล้วและหลังจากนั้นมัน ก็จะคืบคลานเข้าคลองภาษีเจริญที่พึ่งหลักของชาวบางแค เมื่อก่อนหน้านี้เขายิงพลุให้สัญญาณกันแล้ว พรุ่งนี้เช้าต้องถึงคิวของผมแล้วสินะ....
    เอาใจช่วยครับพี่ น้ำไหลมาเดี๋ยวมันก็ไหลไปครับ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    เราเหมือนกันสามข้อครับ...หนึ่ง ไม่ทิ้งบ้านไปไหน..สอง..ประสาทจะเสียเพราะโดนไซโคจาก คนรอบข้าง..สาม..ไว้หนวดเครา..55555
    ข้อสี่ อย่าลืมว่ามีคนคิดถึงนะตัวเองงงงง......คริคริ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    เราเหมือนกันสามข้อครับ...หนึ่ง ไม่ทิ้งบ้านไปไหน..สอง..ประสาทจะเสียเพราะโดนไซโคจาก คนรอบข้าง..สาม..ไว้หนวดเครา..55555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    ข้อสี่ อย่าลืมว่ามีคนคิดถึงนะตัวเองงงงง......คริคริ
    ข้อห้า เรายังมีกระจิกกระใจมาจิ้มแป้นบอกความเป็นไปทั้งๆที่ รอบๆบ้านเขาโกลาหลหมดแล้วครับ 5555

รายงานครับ ด้านหน้าของเดอะมอลล์บางแคจะถึงหัวเข่าแล้วครับ รถติดตลอดสายฝั่งเพชรเกษมเลขคู่แล้วและก็รถเล็กเริ่ม จอดตายและวิ่งไม่ได้แล้ว(รถตูไม่เล็กแต่รถตูอีโคคาร์ เฟ้ย- -") เดี๋ยวผมออกไปดูก่อนนะครับว่ามันสามารถข้ามคลองภาษีเ จริญได้ภายในอีกกี่ชั่วโมง ลักษณะการมาของมันคือมาตามท่อน้ำครับ

จากภาพนี้ในFacebookในซอยอู่มณีโชติครับ

แต่เพราะว่าที่บ้านของผมเป็นบ้านสวนไม่มีท่อระบายน้ำ แบบรูปดังกล่าว คุณนายเลยถามว่าแล้วเราจะสังเกตุได้อย่างไร

ผมก็บอกว่าจะไปยากอะไร เวลาที่เราเห็นปลาวาฬเริ่มดื้อและลอยเล่นน้ำ นั่นแหละมันมาแล้ว

อะไรของมึ งค่ะปลาวาฬ คุณนายสงสัย?

ผมก็บอกว่า ขี้ ไง

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ข้อห้า เรายังมีกระจิกกระใจมาจิ้มแป้นบอกความเป็นไปทั้งๆที่ รอบๆบ้านเขาโกลาหลหมดแล้วครับ 5555

รายงานครับ ด้านหน้าของเดอะมอลล์บางแคจะถึงหัวเข่าแล้วครับ รถติดตลอดสายฝั่งเพชรเกษมเลขคู่แล้วและก็รถเล็กเริ่ม จอดตายและวิ่งไม่ได้แล้ว(รถตูไม่เล็กแต่รถตูอีโคคาร์ เฟ้ย- -") เดี๋ยวผมออกไปดูก่อนนะครับว่ามันสามารถข้ามคลองภาษีเ จริญได้ภายในอีกกี่ชั่วโมง ลักษณะการมาของมันคือมาตามท่อน้ำครับ

จากภาพนี้ในFacebookในซอยอู่มณีโชติครับ

แต่เพราะว่าที่บ้านของผมเป็นบ้านสวนไม่มีท่อระบายน้ำ แบบรูปดังกล่าว คุณนายเลยถามว่าแล้วเราจะสังเกตุได้อย่างไร

ผมก็บอกว่าจะไปยากอะไร เวลาที่เราเห็นปลาวาฬเริ่มดื้อและลอยเล่นน้ำ นั่นแหละมันมาแล้ว

อะไรของมึ งค่ะปลาวาฬ คุณนายสงสัย?

จุดสังเกตุอีกอย่างให้สังเกตุสัตว์ตังเล็ก เช่น มด ปู เต่า หากเห็นมันเริ่มหนีขึ้นที่สูง แปลว่าน้ำมันใกล้จะมาถึงแล้ว..
    ปล..หากท่านยังจำตอนที่ผมเคยโพสตอนผมกับตะวันจับปูได ้เป็นกระเป๋งตอนที่มันหนีน้ำขึ้นมาบ้านผมได้มั้ยครับ นั้นเป็นสัญญาณบอกเหตุแต่ผมนึกไม่ถึงครับ..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    จุดสังเกตุอีกอย่างให้สังเกตุสัตว์ตังเล็ก เช่น มด ปู เต่า หากเห็นมันเริ่มหนีขึ้นที่สูง แปลว่าน้ำมันใกล้จะมาถึงแล้ว..
    ปล..หากท่านยังจำตอนที่ผมเคยโพสตอนผมกับตะวันจับปูได ้เป็นกระเป๋งตอนที่มันหนีน้ำขึ้นมาบ้านผมได้มั้ยครับ นั้นเป็นสัญญาณบอกเหตุแต่ผมนึกไม่ถึงครับ..
    ปูมันจะขี่คอผมอยู่แล้วครับพี่นัน

วันนี้หรือวันพรุ่งนี้ผมอาจจะต้องเจอภาวะน้ำท่วมเสีย ที เดี๋ยวไปสำรวจความพร้อมครั้งสุดท้ายก่อนนะครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

กาแฟแทบพุ่งเลย..บ้านผมเรียกว่าปลาช่อนก็แทบแย่แล้ว. .ของแม่ทัพตัวเท่าปลาวาฬ ผมจินตนาการถึงขี้ก้อนเท่าบ้าน..แหวะครับ..แหวะๆๆๆ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

น้ำ น้ำ น้ำ น้องเคยเห็นน้ำหรือป่าว น้ำมันก็มวลไม่เบา ท่วมกันยาวๆท่วมบ้านเรือน ท่วมกันเป็นเดือนๆ ท่วมบ้านเรา เตรียมเรือหางยาวหรือยัง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    น้ำ น้ำ น้ำ น้องเคยเห็นน้ำหรือป่าว น้ำมันก็มวลไม่เบา ท่วมกันยาวๆท่วมบ้านเรือน ท่วมกันเป็นเดือนๆ ท่วมบ้านเรา เตรียมเรือหางยาวหรือยัง
    ยังมีเวลาแต่งเพลงเน๊อะ...

ออกสำรวจเส้นทางเส้นสุขาภิบาล1จากบางแคซอย6จนถึงสะพา นข้ามคลองภาษีเจริญตรงคำหยาด รถติดมากครับ เลยปั่นจักรยานไปสำรวจต่อที่คลองภาษีเจริญตรงใต้สะพา นน้ำน่าจะเหลือราวๆ10ซมครับ เลยเข้ามาสำรวจตรงซอยสองคูณจ่าต่อก็ยังคงแห้งอยู่แต่ สังเกตุบางซอยมีน้ำเจิ่งนองและท่อบางท่อก็มีน้ำขึ้นม า สัญนิษฐานว่าน่าจะเป็นน้ำที่ชาวบ้านระแวกนั้นสูบออกจ ากคลองเพื่อรับน้ำที่จะเอ่อมาจากคลองภาษีเจริญ(ความค ิดเห็นส่วนตัว) เลยไปสำรวจจนถึงเขตบางแคยังปกติอยู่ครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมารายงานให้ทราบต่อไปครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

กาแฟแทบพุ่งเลย..บ้านผมเรียกว่าปลาช่อนก็แทบแย่แล้ว. .ของแม่ทัพตัวเท่าปลาวาฬ ผมจินตนาการถึงขี้ก้อนเท่าบ้าน..แหวะครับ..แหวะๆๆๆ
    ผมขออนุญาติปิดมือถือหนีจนกว่าน้ำจะท่วมนะครับ คือจะประสาทอยู่แล้วครับที่ความห่วงใยกลายเป็นหอกทิ่ มแทงโสตประสาทที่เป็นเหมือนเส้นบางๆระหว่างสติแตกกับ คลุ้มคลั่ง

ตอนนี้นอนหลับสบาย ดื่มกาแฟอร่อย และก็เห็นถึงความเป็นไปของมันด้วยตา(ไปดูมาแล้วและก็ ใช้สมองกลวงๆของตัวเองประเมินเอง) เดี๋ยวว่าจะไปเล็มหนวดให้หล่อๆหน่อยครับ เวลามีใครมาช่วยจะได้คิดว่า ไอัย๊ะ...อ้ายอนันดาเป๋นจะไดพ้อง?

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ผมขออนุญาติปิดมือถือหนีจนกว่าน้ำจะท่วมนะครับ คือจะประสาทอยู่แล้วครับที่ความห่วงใยกลายเป็นหอกทิ่ มแทงโสตประสาทที่เป็นเหมือนเส้นบางๆระหว่างสติแตกกับ คลุ้มคลั่ง

ตอนนี้นอนหลับสบาย ดื่มกาแฟอร่อย และก็เห็นถึงความเป็นไปของมันด้วยตา(ไปดูมาแล้วและก็ ใช้สมองกลวงๆของตัวเองประเมินเอง) เดี๋ยวว่าจะไปเล็มหนวดให้หล่อๆหน่อยครับ เวลามีใครมาช่วยจะได้คิดว่า ไอัย๊ะ...อ้ายอนันดาเป๋นจะไดพ้อง?

น้ำลดเมื่อไหร่ เดี๋ยวผมจะคุยด้วยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    น้ำลดเมื่อไหร่ เดี๋ยวผมจะคุยด้วยครับ
    ขอบคุณมากลูกเจี๊ยบที่เข้าใจ ช่วงเวลาที่เราห่างกัน ป๊าก็ขอให้หนูอยู่ในระยะของความคิดถึงที่ใจส่งถึงกันได้ (ป๊าไม่ได้ลอกมาจากเพลงใครเลยนะ - -")

ตอนนี้ไอ้ป๊ามีข่าวดีจะบอกว่ะ หน้าไอ้ป๊าขาวขึ้นแต่ตีนดำมาก - -"

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ขอบคุณมากลูกเจี๊ยบที่เข้าใจ ช่วงเวลาที่เราห่างกัน ป๊าก็ขอให้หนูอยู่ในระยะของความคิดถึงที่ใจส่งถึงกันได้ (ป๊าไม่ได้ลอกมาจากเพลงใครเลยนะ - -")

ตอนนี้ไอ้ป๊ามีข่าวดีจะบอกว่ะ หน้าไอ้ป๊าขาวขึ้นแต่ตีนดำมาก - -"
    ครับ คิดถึงเสมอครับ

ผมชโลมวาสลีนมาทั่วตัวแล้วครับ ก็ยังไม่ขาวสักที ยังดำเป็นช่วง ๆ เหมือนเดิม แต่รอยแว่นบนใบหน้าหายไปหมดแล้วเพราะใช้นีเวียฟอร์เม นครับ 55555 สงสัยต้องเอานีเวียมาทาตัวบ้าง

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    92

ผมกอเหมือนกันครับพี่ๆ ..ไม่ให้ไม่มีไม่หนีไม่จ่ายครับ--"
    แนบเอกสาร 3003147
    สำนักข่าวบางแค รายงาน
    จาก ..ริมคลองเดอะมอล์บางแคครับ
    บุ๋งๆๆๆๆๆๆๆ

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    92

พี่อนันดาครับ ..ยังไงน้ำขึ้นเอ่อเข้าสวนพี่เมื่อไหร่
    ..เปิดเครื่องแล้วโทรแจ้งผมด้วยน่ะครับพี่ ผมยังต้องเข้าออฟฟิศอยู่เลย--"
    บุ๋งๆๆๆๆๆๆๆ
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : silverbear1988@hotmail.com

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    พี่อนันดาครับ ..ยังไงน้ำขึ้นเอ่อเข้าสวนพี่เมื่อไหร่
    ..เปิดเครื่องแล้วโทรแจ้งผมด้วยน่ะครับพี่ ผมยังต้องเข้าออฟฟิศอยู่เลย--"
    บุ๋งๆๆๆๆๆๆๆ
    ช่อง3 ประกาศ เตรียมอพยพบางแค-บางบอน น้ำเข้าเกือบเต็มพท.บางแค มวลน้ำจ่อเข้าบางบอน

และเมื่อสักครู่เพื่อนแอดมินที่ขับรถไปทางเส้นกาญจนา ภิเษก มุ่งหน้าไปทางบางแค ต้องวนรถกลับมาเนื่องจากมีรถมอเตอร์ไซค์และรถยนต์จำน วนมากวิ่งย้อนศรขึ้นมา แล้วบอกว่า น้ำจากเส้นบางแคกำลังไหลมาทางบางบอน

อันนี้จากThonburi Flood Reportครับและผมก็มาเป็นผู้รายงานความคืบหน้าของน้ำป ระจำเส้นสุขาภิบาล1ให้Thonburi Flood Reportด้วยครับ 555 ปั่นจักรยานไปตีนดำหมด - -"

รายงานไปสองครั้งช่วงเช้าครับ

ออกสำรวจเส้นทางเส้นสุขาภิบาล1จากบางแคซอย6จนถึงสะพา นข้ามคลองภาษีเจริญตรงคำหยาด รถติดมากครับ เลยปั่นจักรยานไปสำรวจต่อที่คลองภาษีเจริญตรงใต้สะพา นน้ำน่าจะเหลือราวๆ10ซมครับ เลยเข้ามาสำรวจตรงซอยสองคูณจ่าต่อก็ยังคงแห้งอยู่แต่ สังเกตุบางซอยมีน้ำเจิ่งนองและท่อบางท่อก็มีน้ำขึ้นม า สัญนิษฐานว่าน่าจะเป็นน้ำที่ชาวบ้านระแวกนั้นสูบออกจ ากคลองเพื่อรับน้ำที่จะเอ่อมาจากคลองภาษีเจริญ(ความค ิดเห็นส่วนตัว) เลยไปสำรวจจนถึงเขตบางแคยังปกติอยู่ครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมารายงานให้ทราบต่อไปครับ
    รายงานจากเส้นสุขาภิบาล 1 ครับ พื้นที่สำรวจตั้งแต่ปั้มแก๊สปตท.จนถึงใต้สะพานข้ามคล องภาษีเจริญตรงคำหยาดครับ ณ เวลา11:00น.โดยประมาณครับ การจราจรคล่องตัวดีครับ แนะนำให้ใช้เส้นลัดซอยสองคูณจ่า(ซอยซ้ายมือก่อนขึ้นส ะพานข้ามคลอง)เพื่อลัดออกไปเส้นกาญจนภิเษก-พระราม2โดยไปโผล่ตรงเขตบางแคครับ ถนนยังแห้งดีและมีรถเข้าออกตามปกติครับ พื้นผิวถนนยังแห้งและมีรถเล็ก+มอไซด์ยังข้ามสะพานไปไ ด้ครับ การจราจรบนสะพานก็เป็นปกติครับ มีชลอตัวเล็กน้อย จึงปั่นจักรยานมาดูที่คลองภาษีเจริญสังเกตุจากตอนเช้ าแล้วพบว่าน้ำลดลงจากริมตลิ่งราวๆ 30-40ซม.คาดว่าเป็นน้ำขึ้นน้ำลงตามปกติครับ เลยปั่นไปดูตามคูคลองและแก้มลิงตามสวนต่างๆก็ปรากฎว่ ามีน้ำเจิ่งนองและค่อนข้างสูงครับ แต่ดูแล้วชาวบ้านแถวนั้นยังใช้ชีวิตตามปกติและป้องกั นกระสอบทรายที่ความสูงราวๆ50ซม และก็มีชาวบ้านในพื้นที่เริ่มอพยพบ้างแล้วครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบต่อไปครับ

หน้าที่ 35 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks