Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!! - หน้า 44

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!!

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

เพิ่มเติมเรื่องไดโว่..มันจะต้องมีระดับความสูงของน้ ำถึงขอบของไดโว่จึงจะเปิดโดยไม่ไหม้มอเตอร์ใช่มั๊ยคร ับ..ถ้าเร่งด่วน หากาละมังใบใหญ่มาครับ แล้วจุ่มไดโว่ลงไป วิดน้ำใส่ลงในกาละมังแทนให้เต็มขอบกาละมังเลย ให้อีกคนช่วยคุมสวิทซ์ปิดเปิดตามคำสั่งเราหนึ่งคน ไดโว่จะดูดเร็วมากครับ นับหนึ่งถึงสิบ ระหว่างนั้นเราก็วิดน้ำไปเติมเรื่อยๆได้เลย..แนะนำให ้ใช้ที่โกยผงครับ คล่องตัวกว่าขันหรืออย่างอื่นใด..ถ้าวิดไม่ทันไดโว่โ ผล่จนถึงขอบมอเตอร์ก็สั่งตัดไฟครับ..แล้ววิดใส่กะลาม ังใหม่จนเต็มแล้วค่อยเปิดต่อ...ที่บอกว่าไปวิดน้ำก็ใ ช้วิธีนี้ละครับน้องชาย..ขอให้กล้ามขึ้นนะครับ..สู้ค ร้าบบบบบบบบ5555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    แกมีไดโว่ตัวเล็กๆอยู่ครับ ผมเห็นอยู่วันไปรื้อบองโก้ ว่าแต่แกมีท่อยางหรือเปล่า พี่นันเป็นไงบ้าง
    ผมโอเคครับ พี่หมอ เดือนกว่าๆ อยู่สบายๆ ชิลๆ ชินซะแล้วครับ หากน้ำลดผมคงคิดถึงมันแน่ๆเลย 555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ผมว่ารีบๆอุดมันลงไปบนล่องกระเบื้องก่อนดีกว่ามั้ยพี ่...ยังจะมีอารมณ์ปั้นเล่นอีกน่ะ

ปล..เป็นห่วงน่ะครับ รายงานเรื่อยๆน่ะ
    ทั้งอุดทั้งซิลิโคนแล้วครับพี่นัน ยอมรับว่ามันเป็นตัวตัดกำลังงานต่างๆในบ้านครับ ตอนนี้แผนการคือให้คุณปูเข้าไปอยู่ในเมืองกับเพื่อนค รับ ส่วนผมจะอยู่ดูแลหมาน้อยกับบ้านกับพ่อและแม่ ตอนนี้ระดับน้ำมันขึ้นมาที่50ซม.แล้วครับ และยอมรับว่ามันกำลังบีบพื้นที่ให้ผมเครียดขึ้นเรื่อ ยๆด้วยการเข้าประชิดแนวประตูหน้าบ้านแล้วครับ ส่วนหลังบ้านนั้นก็เกือบเต็มพื้นที่แล้วครับ วันนี้ผมพยายามจะขนย้ายหมาทั้งหลายไปอยู่ที่แห้งตรงร ้านของแม่ พอย้ายมันไปได้ซักครึ่งทางมันก็กระโดดน้ำหนีเป็นอยู่ อย่างนี้หลายครั้ง พอไปถึงร้านมันก็ว่ายหนีกลับมาอยู่ที่เดิมแล้วก็ร้อง ไห้ต่อ - -"

ผมก็ยังสู้อยู่ครับ นั่งนับทุกวันว่าสองเดือนที่เขาบอกมาเมื่อไหร่มันจะผ ่านพ้นซักที ตอนนี้แค่เวลามันผ่านมาถึงช่วงบ่ายๆผมก็ดีใจแล้วครับ เพราะว่าอย่างน้อยก็จะลุ้นต่อว่า เดี๋ยวก็ค่ำลงแล้วมันก็จะมืด แล้วก็จะเป็นเช้าวันใหม่ที่ผ่านเข้ามา.....

นั่งคิดทุกวัน คิดว่าจะผ่านพ้นไปอย่างไร ลูกๆจะอยู่อย่างไร ทุกวันก็ทานให้น้อยเก็บพลังงานให้เยอะ เหมือนตัวเองหลุดลอยไปอยู่ที่ใหนซักที่ ติดต่อกับใครก็ไม่ได้ ได้แต่มานั่งจิ้มคีย์บอร์ดบอกเพื่อนๆว่ายังมีชีวิตอย ู่...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    แกมีไดโว่ตัวเล็กๆอยู่ครับ ผมเห็นอยู่วันไปรื้อบองโก้ ว่าแต่แกมีท่อยางหรือเปล่า พี่นันเป็นไงบ้าง
    มีครับ...

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    เพิ่มเติมเรื่องไดโว่..มันจะต้องมีระดับความสูงของน้ ำถึงขอบของไดโว่จึงจะเปิดโดยไม่ไหม้มอเตอร์ใช่มั๊ยคร ับ..ถ้าเร่งด่วน หากาละมังใบใหญ่มาครับ แล้วจุ่มไดโว่ลงไป วิดน้ำใส่ลงในกาละมังแทนให้เต็มขอบกาละมังเลย ให้อีกคนช่วยคุมสวิทซ์ปิดเปิดตามคำสั่งเราหนึ่งคน ไดโว่จะดูดเร็วมากครับ นับหนึ่งถึงสิบ ระหว่างนั้นเราก็วิดน้ำไปเติมเรื่อยๆได้เลย..แนะนำให ้ใช้ที่โกยผงครับ คล่องตัวกว่าขันหรืออย่างอื่นใด..ถ้าวิดไม่ทันไดโว่โ ผล่จนถึงขอบมอเตอร์ก็สั่งตัดไฟครับ..แล้ววิดใส่กะลาม ังใหม่จนเต็มแล้วค่อยเปิดต่อ...ที่บอกว่าไปวิดน้ำก็ใ ช้วิธีนี้ละครับน้องชาย..ขอให้กล้ามขึ้นนะครับ..สู้ค ร้าบบบบบบบบ5555
    ใช้วิธีขุดหลุมดีกว่าใหมครับ เอาแค่มิดตัวมอเตอร์ก็พอ แล้วหาตะเข่งมาวางในหลุมแล้วเอาปั๊มวางลงไปเพื่อกันข ยะติดปั้ม
    จะใด้เก็บแรงไว้ทำอย่างอื่นแทน5555 แต่มันอยู่ในห้องน้ำจะขุดอย่างไรละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phrapon : 06-11-2011 เมื่อ 17:02

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ตอบน้องวีครับ..ถ้าพื้นยังแห้งและไม่รั่วซึม ซิลิโคนยังพอช่วยได้ ถ้ามีน้ำนอง ซึม หรือผุดแล้ว ไม่มีประโยชน์ครับทาให้ตายก็ไม่ยึดพื้น พี่หมดไปห้าหลอดแล้ว..เหมือนบีบทิ้งไปเปล่าๆ ในกรณีเดียวกัน ดินน้ำมันเป็นพระเอกกว่า..ยังช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบา ได้มากกว่า แม้น้ำผุด ก็ยังอัดไปอุดได้ แต่ต้องทั้งอัดและปาดด้วยมือให้ราบติดพื้น โปะทับ อัด ปาด ซ้ำอีกจนน้ำซึมน้อยที่สุด แล้วค่อยใช้ผ้าหรือไม้ม็อบซับเป็นระยะๆไปครับ ประวิงเวลาให้ไปทำจุดอื่นได้อีกนานครับ..ทำมาสองสามว ันแล้วที่บ้านเชื่อพี่ครับ ..สู้ๆนะ เดี๋ยวพักแป๊บแล้วจะไปวิดน้ำต่อ ..สู้ว้อยยยยยยยย
    เห็นด้วยกับพี่ออ๊อกครับถ้าพื้นเปียกซิลิโนก็ช่วยไม่ ใด้ครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมเจอไปสามตัว สามประเภทครับ

งูสิงบ้าน
    งูลายสอ
    งูก้นขบ

ตีตายไปหนึ่งแล้วที่เหลือก็หลบหนีไปได้ครับ ยอมรับว่ากลัวครับและไม่อยากทำร้ายมันแต่ก็ต้องป้องก ันคนในบ้านให้ปลอดภัยครับ ปัญหาตามมาคือตามร่องกระเบื้องในห้องน้ำเริ่มซึมแล้ว ครับ อยากทราบว่าซีลิโคนหรือดินน้ำมันน่าจะอยู่มากกว่ากัน ครับ? ขอตอบด่วนนะครับ
    ซีเมนต์ปลั๊กครับพี่ชาย...เป็นผงซีเมนต์ผสมน้ำใช้ได้ เลยแห้งเร็วใช้สำหรับงานอุดรูรั่วต่างๆที่อยู่ในน้ำไ ด้เลยครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมมีคำถามครับพี่โอ ผมควรจะปั้นเป็นรูปซาลาเปาหรือว่ารูปหัวใจดีอะครับ
    ตอบพี่กํานันครับ..ต้องปั้นเป็นรูปซาลาเปาครับยิ่งเย อะยิ่งดีครับท่านหัวหน้า ส่วนรูปหัวใจอย่าปั้น"หลาย"ดวงนะครับ ดวงเดียวก็พอ^_^...
    พี่เปาจะหาว่าพี่กํานัน.......!เอาได้5555สู้ๆครับท่ านแม่ทัพ^_^....

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ซีเมนต์ปลั๊กครับพี่ชาย...เป็นผงซีเมนต์ผสมน้ำใช้ได้ เลยแห้งเร็วใช้สำหรับงานอุดรูรั่วต่างๆที่อยู่ในน้ำไ ด้เลยครับ
    ตัวจริงมาตอบแล้วครับท่านหัวหน้า...^_^..

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

วันนี้ที่บ้านยายผมลึกใช้ได้เลยครับ ในซอยใช้เรือกันแล้วครับ หลังจากออกมาก็เลยไปดูบ้านหลังใหญ่ ใกล้ๆบ้านผมหน่อย ก็ยังแห้งดีอยู่ครับ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ถ้าผุดขึ้นมาไม่เยอะก็ดินน้ำมันแบบพี่อ๊อกว่าครับ ถ้าคิดว่าเอาไม่อยู่Blockประตูห้องน้ำเลยครับ กันพี้นที่ในบ้านส่วนอื่นเสียหายจะได้มีเวลาย้ายของใ นส่วนอื่นครับ ถ้าระดับน้ำนอกบ้านยิ่งสูงขึ้น มันจะยิ่งดันเข้ามาครับ
    ทั้งอุดทั้งซิลิโคนแล้วครับพี่นัน ยอมรับว่ามันเป็นตัวตัดกำลังงานต่างๆในบ้านครับ ตอนนี้แผนการคือให้คุณปูเข้าไปอยู่ในเมืองกับเพื่อนค รับ ส่วนผมจะอยู่ดูแลหมาน้อยกับบ้านกับพ่อและแม่ ตอนนี้ระดับน้ำมันขึ้นมาที่50ซม.แล้วครับ และยอมรับว่ามันกำลังบีบพื้นที่ให้ผมเครียดขึ้นเรื่อ ยๆด้วยการเข้าประชิดแนวประตูหน้าบ้านแล้วครับ ส่วนหลังบ้านนั้นก็เกือบเต็มพื้นที่แล้วครับ วันนี้ผมพยายามจะขนย้ายหมาทั้งหลายไปอยู่ที่แห้งตรงร ้านของแม่ พอย้ายมันไปได้ซักครึ่งทางมันก็กระโดดน้ำหนีเป็นอยู่ อย่างนี้หลายครั้ง พอไปถึงร้านมันก็ว่ายหนีกลับมาอยู่ที่เดิมแล้วก็ร้อง ไห้ต่อ - -"

ผมก็ยังสู้อยู่ครับ นั่งนับทุกวันว่าสองเดือนที่เขาบอกมาเมื่อไหร่มันจะผ ่านพ้นซักที ตอนนี้แค่เวลามันผ่านมาถึงช่วงบ่ายๆผมก็ดีใจแล้วครับ เพราะว่าอย่างน้อยก็จะลุ้นต่อว่า เดี๋ยวก็ค่ำลงแล้วมันก็จะมืด แล้วก็จะเป็นเช้าวันใหม่ที่ผ่านเข้ามา.....

นั่งคิดทุกวัน คิดว่าจะผ่านพ้นไปอย่างไร ลูกๆจะอยู่อย่างไร ทุกวันก็ทานให้น้อยเก็บพลังงานให้เยอะ เหมือนตัวเองหลุดลอยไปอยู่ที่ใหนซักที่ ติดต่อกับใครก็ไม่ได้ ได้แต่มานั่งจิ้มคีย์บอร์ดบอกเพื่อนๆว่ายังมีชีวิตอย ู่...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chevit : 06-11-2011 เมื่อ 18:41

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ขอบพระคุณครับพี่ปู่ พรุ่งนี้ครับพี่ปู่จะจัดการมันให้อยู่หมัดเลย ถ้าไม่อยู่หมัดผมนี่แหละที่จะต้องอยู่กับน้ำ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ถ้าผุดขึ้นมาไม่เยอะก็ดินน้ำมันแบบพี่อ๊อกว่าครับ ถ้าคิดว่าเอาไม่อยู่Blockประตูห้องน้ำเลยครับ กันพี้นที่ในบ้านส่วนอื่นเสียหายจะได้มีเวลาย้ายของใ นส่วนอื่นครับ ถ้าระดับน้ำนอกบ้านยิ่งสูงขึ้น มันจะยิ่งดันเข้ามาครับ
    ยังเอาอยู่ครับ ตอนนี้ดินน้ำมันขาดตลาดย่านที่ผมอยู่ครับ พรุ่งนี้จะเข้าเมืองครับ จะลองออกไปหาอุปกรณ์มาเยียวยาที่บ้านหน่อยครับ ยังไงก็ต้องสู้ครับ แม้ว่ามันอาจจะลำบากแต่ผมว่ามีพี่น้องหลายท่านลำบากก ว่าผมครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ตอบพี่กํานันครับ..ต้องปั้นเป็นรูปซาลาเปาครับยิ่งเย อะยิ่งดีครับท่านหัวหน้า ส่วนรูปหัวใจอย่าปั้น"หลาย"ดวงนะครับ ดวงเดียวก็พอ^_^...
    พี่เปาจะหาว่าพี่กํานัน.......!เอาได้5555สู้ๆครับท่ านแม่ทัพ^_^....
    แล้วกับน้อง ต. หละครับ พี่ อ. ปั้นไว้ดวงใหญ่ๆอย่าเผื่อให้ใครนะครับ ^ ^

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ยังเอาอยู่ครับ ตอนนี้ดินน้ำมันขาดตลาดย่านที่ผมอยู่ครับ พรุ่งนี้จะเข้าเมืองครับ จะลองออกไปหาอุปกรณ์มาเยียวยาที่บ้านหน่อยครับ ยังไงก็ต้องสู้ครับ แม้ว่ามันอาจจะลำบากแต่ผมว่ามีพี่น้องหลายท่านลำบากก ว่าผมครับ
    คิดถึงน้องชายมากครับ..เป็นห่วง ถ้าเราอยู่บ้านเดียวกัน คงช่วยกันอุดเรียบร้อยไปตั้งแต่สายๆ บ่ายๆคงได้นั่งเฮฮาจิบเบียร์ดูสาวๆนุ่งบิกินี่พายเรื อผ่านซอยบ้าน...แต่นี่เราต้องแบ่งกันรับผิดชอบคนละบ้ าน แต่ละสมาชิกครอบครัว...ก็ต้องพูดปลอบใจซ้ำๆซากๆว่า.. สู้เต็มที่ครับ...นำทัพมาสด้าอันเกรียงไกรไปไกลโพ้นย ังทำมาแล้ว..และยังต้องทำอีกนานเป็นสิบปี..น้ำท่วมแค ่เดือนนึง..จิ๊บๆครับ..สู้โว้ยไอ้น้องชาย555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks