Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!! - หน้า 48

หน้าที่ 48 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ใจใหญ่ไว้ครับน้องชาย เบ่งมันไว้อย่าให้อกยุบ สูดลมหายใจเข้าไปให้ปลอดโปร่ง ผ่านมันไปที่เส้นชัย ความภูมิใจรออยู่ ...ปอลิง..รู้สึกระดับน้ำบ้านเราทั้งบางแคและท่าพระจ ะเท่ากันตลอด..ระดับความคิดถึงก็เช่นกัน..สู้สุดใจน่ ะ..แล้วจะย่างหมูให้กินอีก55555
    ถ้าพี่อ๊อคอยู่ในระยะของความคิดถึงของผมก็คงจะเท่ากันครับ วิ๊ดวิ้ววววว ตอนนี้อีอ้วนดำลอยเอาสีข้างไปพิงพุ่มไม้อยู่ครับ กินข้าวเสร็จจะออกไปย้ายมันมไท่ ผมมัดมันแล้วนะครับ สงสัยมันอยากเปลี่ยนอริยบท - -"

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ได้ครับพี่นัน ถ้าจะช่วยผมขอหลังน้ำลดครับ ช่วยจองโต๊ะสำหรับ10-20คนที่อีสานซีวิวให้หน่อยครับ พ่อหมาหิวเบียร์และคิดถึงเพื่อนครับ
    ok ได้เลย ผมเป็นเจ้ามือเอง....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ok ได้เลย ผมเป็นเจ้ามือเอง....
    มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะ เมื่อวานแค่ออกไปหน้าปากซอยแค่ครึ่งชั่วโมงเอง ถ้าไปหาพี่นันตอนนี้ก็โน่นแหละ7วัน ="=

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ถ้าพี่อ๊อคอยู่ในระยะของความคิดถึงของผมก็คงจะเท่ากันครับ วิ๊ดวิ้ววววว ตอนนี้อีอ้วนดำลอยเอาสีข้างไปพิงพุ่มไม้อยู่ครับ กินข้าวเสร็จจะออกไปย้ายมันมไท่ ผมมัดมันแล้วนะครับ สงสัยมันอยากเปลี่ยนอริยบท - -"
    ตอนนี้สุนัขจะสับสนกับโลกที่เปลี่ยนไปครับ โดยเฉพาะกลิ่นอาณาเขตที่คุ้นเคยมันจางหายไปกับน้ำหมด ที่ๆเคยนอนเคยทำเครื่องหมายก็หายจมไปใต้น้ำ..มันจะมึ นและงงๆทำตัวไม่ถูกและเครียดในการเปลี่ยนที่หลับนอน. .ให้เวลามันปรับตัวสักพักก็จะนิ่งขึ้น.แต่เรื่องขับถ ่ายก็จำเป็นครับ ถ้ามีที่แห้งให้มันก็จะถ่ายบนนั้น แต่บางตัวก็จะลุยไปถ่ายกลางน้ำให้เราสะพรึงเล่น..ตัว เราต้องป้องกันด้วยการสวมรองเท้าบู้ทและซับในด้วยถุง ดำ ช่วงนี้เชื้อโรคล้วนๆในน้ำครับ...วันนี้ที่บ้านก็คุย กันเรื่องน้ำสกปรก..ก็ส่งตัวแทนออกไปซื้อด่างทับทิมไ ว้ฆ่าเชื้อแช่ใส่อ่างไว้ จะล้างด้วยสบู่ ด้วยแอลกอฮอลล์คงหมดเร็วแน่ๆ..ด่างทับทิมละลายน้ำเป็ นวันๆไปเซฟไปได้หลายครับ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

เมื่อวันอาทิตย์ทีผ่านมา ผมมาซื้อยางใส่ให้เจ้าฟ้าใสแถวๆท่าเกษตร น้ำท่วมถึงซอยบางบอนที่ 10 กว่าๆ ผมเดินลุยน้ำขึ้นรถเมย์คันสีฟ้าน่าจะสายบางแคเนี่ยแห ละถ้าจำไม่ผิด นั่งผ่านบางแคซอย 6 เห็นระดับน้ำแล้วแทบช๊อคครับ อดเห็นใจคนกรุงเทพไม่ได้เลย ยังไงก็ขอให้ผ่านเหตุการณ์นี้ไปไวๆครับ ถ้าพี่ๆท่านใดต้องการความช่วยเหลือสิ่งใดให้โทรบอกน้ องได้เลยครับ ยินดีช่วยเต็มที่ครับ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ตลาดน้ำ จตุจักร กับ ตลาดน้ำ อตก.ครับ สดๆเมื่อกี้นี้เอง ตลาดแห่งใหม่สำหรับคนกรุง(ที่ปรับตัวเข้ากับน้องน้ำไ ด้)

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

ขอเอาใจช่วยทัพหลวงทุกท่านให้ปลอดภัยนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

วันนี้ได้รถแลนด์มาขับไปดูบ้านยายครับ ลุยน้ำพอได้ครับ ถ้าให้ดีต้องสูงกว่านี้อีกหน่อยถึงจะดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chevit : 08-11-2011 เมื่อ 18:29

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ขับไปดูเพื่อนผมที่บางแคหน่อยสิครับพี่หมอ....เป็นห่ วงเค้ามาก

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

โดนยึดคืนไปแล้วครับพี่ ยืมเค้ามา3ชั่วโมง อยากไปหาพีี่วีเหมือนกันครับเป็นห่วงเหมือนกัน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ขับไปดูเพื่อนผมที่บางแคหน่อยสิครับพี่หมอ....เป็นห่ วงเค้ามาก

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

เช้านี้ออกไปวัดน้ำรอบๆบ้าน สถานการณ์ตอนนี้เหมือนจะทรงๆ หน้าบ้านวัดได้ที่ 40ซม.ตรงสนามหญ้า และ50ซม.ตรงบริเวณกรงน้องเชและในห้องน้ำเหมือนจะคลี่ คลายลงได้บ้างแล้วครับ สายๆค่อยว่ากันใหม่ครับผม
    หมามันยังบอกว่า...เอาครับผ๊ม...เลยพี่อย่าเครียดดดด ด
    สู้ๆๆ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สวัสดีพี่นันกับพี่โอ๊คและพี่ๆทุกท่านครับ วันนี้ผมหายไปทั้งวันเพราะว่ามันมีความตรึงเครียดเข้ ามาประชิดตัวครับ อันดับแรกคือระดับน้ำสูงขึ้นเล้กน้อย นั่นแปลว่าแรงดันน้ำมันเยอะขึ้นครับ

นี่คือบริเวณหลังบ้านที่ผมอาบน้ำครับ

ทางขึ้นลงของบ้าน ณ ตอนนี้ครับใช้กงของน้องเชในการปีนเข้าบ้านครับ

บริเวณบ้านของน้องเชครับ

ไมโลเหลือที่นอนแค่นั้นครับ ร้องไห้ทุกวันน่าสงสารมากเพราะเข้ากับตัวอื่นไม่ได้ พยายามเคลื่อนย้ายไปที่ปลอดภัยแต่ไมโลเครียดครับ ว่ายน้ำกลับมาที่เดิม ตอนนี้ตรงนี้ท่วมมิดแล้วครับ แต่ดูบ้านที่ผมสร้างให้ไมโลในวันพรุ่งนี้ครับ เราต้องเมตตาต่อเพื่อนมนุษย์และสัตว์โลกครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    โดนยึดคืนไปแล้วครับพี่ ยืมเค้ามา3ชั่วโมง อยากไปหาพีี่วีเหมือนกันครับเป็นห่วงเหมือนกัน
    โบกรถกลับบ้านเกือบชั่วโมงครับแค่ระยทาง3กม. บ้านเมืองโกลาหลมากครับทุกอย่างแพงหมด

อ้วนดำลอยครับ ดีที่ผมผูกไว้เลยลอยมาติดพุ่มไม้และด้านหลังเอาก๊อตซ ิล่าบังไว้ครับ

อะไหล่บางส่วนจมไปแล้วครับ

ผูกอ้วนดำกับก๊อตซิล่าให้พยุงตัวแบบนี้ครับ

ยังคงทำหน้าที่อย่างซื่อสัตย์ครับ

ด้านหน้าของบ้านเริ่มรั่วแล้วครับ มีน้ำซึมเข้าบ้านครับ

ไม่มีวี่แววและก็หวังลมๆแล้งๆครับว่าน้ำนิ่งแล้ว

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ด้านหน้าคือที่อยู่ของหมาครับ พยายามเคลื่อนย้ายแล้วก็ไม่ยอมไปก็เลยปรับแผนใหม่ ทำที่อยู่ให้มันใหญ่ขึ้น พรุ่งนี้จะถ่ายรูปให้ดูครับ ผมทำเสร็จเกือบทุ่มกว่าๆเพียงเพื่อให้หมาหายเครียด 555 ด้านหน้ามีน้ำซึม5 จุดครับ ผมคิดถึงขั้นหล่อปูนลงตรงช่องว่างระหว่างบอร์ดกับประ ตูแล้วครับ...

ตรงนี้ก็รั่วแล้วครับ 2 จุด

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ออกไปหาโปรตุ่ยมาครับ ต่อรถออกมานานมากเพื่อรับของมาป้องกันบ้านต่อสหายยาม ยากครับ นี่แหละครับเพื่อนตาย

ตรงบริเวณที่ผมยืนคือแยกกัลปพฤกษ์ตัดกับเส้นสุขาภิบา ลหนึ่งไปบ้านของผมที่ยังแห้งอยู่ครับ ทางไปบ้านของผมขอย้ำว่ารถเล็กเข้าไม่ได้นะครับ โฟว์วิลยังบุ๋งๆเลยครับ

ยังไงก็ต้องสู้ต่อไปครับเพราะว่าเราไม่ได้ตัวคนเดียว ยังมีพ่อกับแม่และหมาทั้งหลายที่รอกำลังและสติปัญญาจ ากผมอยู่ว่าจะนำพาครอบครัวให้ผ่านพ้นไปได้หรือไม่ พรุ่งนี้ผมจะตื่นแต่เช้า ปรับทัพในการตั้งรับใหม่ครับ

หน้าที่ 48 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks