Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!! - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!!

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

เผื่อต้องการ สัญลักษณ์ นำไปพัฒนา ในการลงพื้นที่ช่วยเหลือผู้ประสบภัย ครับ
    ผิดถูกขออภัย จากใจ "ผู้ชายขายน้ำสนามหลวง" (บริการทั้งหญิงและชาย)

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ

เผื่อต้องการ สัญลักษณ์ นำไปพัฒนา ในการลงพื้นที่ช่วยเหลือผู้ประสบภัย ครับ
    ผิดถูกขออภัย จากใจ "ผู้ชายขายน้ำสนามหลวง" (บริการทั้งหญิงและชาย)

............นึกว่าเป๊ปซี่เปลี่ยนโลโกใหม่อ่ะ..5555แ ซวเล่นนะท่านแจ๊ก...โอเดียดีๆๆมีมาตลอดอ่ะ...

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

.........เมื่อวานไปบ้านหมี่...ไปบริจาคของกับดาราป๋ อณัฐวุฒิ.....แถวๆๆคลองบางขาม..และวัดสมอคอน....กลาย เป็นทะเลสาบไปแล้วครับ...มีเรื่องตื่นเต้นครับ....เจ อจระเข้2ตัวครับ..ที่หมู่3แต่จับไม่ได้ครับ...กลับมา ไข้ขึ้นครับแดดแรงมากร้อนด้วย.....เด๋วจะเอารูปมาให้ ดูกันนะครับ...

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ............นึกว่าเป๊ปซี่เปลี่ยนโลโกใหม่อ่ะ..5555แ ซวเล่นนะท่านแจ๊ก...โอเดียดีๆๆมีมาตลอดอ่ะ...
    555 สงสัยขายแต่น้ำ มันเลย วนเวียน เกี่ยวกับน้ำครับท่าน 5555+
    ฝนตกขายของไม่ค่อยดี เลยมีเวลานั่งขีดๆ เขียนๆ ครับท่าน . . .

Senior Member zhenx1300's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    3

มาตรฐาน เปงกำลังใจให้คร๊าบสู้ๆนะคร๊าบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พี่นันได้โฟนอินเข้ามาบอกว่าสถานการณ์แย่มากครับ ขอชี้แจงดังนี้ครับ

ท่าวุ้ง
    เส้นทางเดินทัพไปบ้านพี่นัน น้ำท่วมหมดแล้วครับ
    บริเวณหน้าบ้านสูงระดับอก
    นางฟ้าจมน้ำไปแล้วครับ....เศร้า
    ระดับน้ำสูงถึงบันไดขั้นที่สี่ของบ้านพี่นันแล้วครับ
    คาดว่าจะท่วมเข้าตัวบ้านภายในวันนี้
    พี่นันยังไม่มีที่นอนครับและไม่สามารถไปทำงานได้
    ตอนนี้พี่นันเอารถเข้าไปจอดในเมืองครับและจะเข้ามาเก ็บของขึ้นที่สูงครับ

วิเศษชัยชาญ
    พี่ต้นบอกว่าน้ำท่วมนิดหน่อย บริเวณบ้านก็ยังปลอดภัยครับ

ก็ขอส่งแรงใจและเป็นกำลังใจให้พี่ชายทุกท่านให้อยู่ร อดปลอดภัยทุกท่านครับ

ส่วนพี่ปลัดโอ ยังไม่ได้โทรไปถามครับ ใครมีข้อมูลในพื้นที่ของตัวเองก็เข้ามาแจ้งได้ครับ
    เปงกำลังใจให้คร๊าบสู้ๆนะคร๊าบ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ขอบคุณทุกความห่วงใยครับ....

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ท่านนัน เป็นชาวประมงไปแล้วครับ เห็นจับได้ตัวใหญ่ๆๆๆๆ มาก
    ด้วยความห่วงใยครับ พิดโลก น้ำก็เข้าเมืองแล้วครับ นอกเมือง
    ท่วมมาเป็นเดือนแล้ว
    ปล.ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ด้วยความเป็นห่วง ครับ ลูกพี่นัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    ท่านนัน เป็นชาวประมงไปแล้วครับ เห็นจับได้ตัวใหญ่ๆๆๆๆ มาก
    ด้วยความห่วงใยครับ พิดโลก น้ำก็เข้าเมืองแล้วครับ นอกเมือง
    ท่วมมาเป็นเดือนแล้ว
    ปล.ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ
    เหงาป่าว พี่ติ่ง งุงิ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

วันนี้พี่นันขับนางฟ้ามาจอดที่หน้าร้านผมครับ
    เนื่องจากนางฟ้าโดนน้ำท่วมมิดล้อ ทำให้น้ำเข้าเครื่อง เข้ารถ ต้องซ่อมเป็นการใหญ่ พี่นันจึงนำนางฟ้าไปซ่อมอยู่หลายวัน วันนี้ไปรับกลับมาแล้วครับ

สภาพจิตใจของพี่นันในตอนนี้ไม่สู้ดีครับ ดูได้จากสายตาที่มองลอดผ่านแว่นเรย์แบนครับ

เนื่องจากกำลังประสบภัยน้ำท่วมอยู่ ต้องพายเรือทุกวันจนตัวดำครับ จะไปไหนมาไหนก็ต้องพายเรือ น้ำก็เหม็น โดนน้ำก็คัน พี่นันยังเล่าอีกว่าอะไหล่รถที่เก็บหอมริมริบมานานได ้จมหายไปพร้อมกับกระแสน้ำไปแล้วเรียบร้อยครับ ถ้าโชคดีอาจจะเจอในละแวกนั้น

พี่นันบอกว่า น้ำเข้ารถ ระดับน้ำนั้นสูงถึงหัวเข่าดังที่เห็นในรูปนี้ครับ

พี่นันหยุดงานยาวเพื่อคอยดูคอยวัดระดับน้ำที่บ้านอยู ่ตลอดเวลา และจะกลับไปทำงานอีกครั้งวันอังคารนี้ครับ และฝากความคิดถึงมาสู่ทุกท่านด้วย และผมได้บอกพี่นันแล้วครับว่า ถ้าน้ำแห้งเมื่อไหร่ เราจะจัดทริปไปเยี่ยม ไปช่วยดูแล ช่วยทำความสะอาดที่บ้านพี่นันกันครับ

เราทุกคนคิดถึงและเป็นห่วงพี่นันครับ

Ride With Pride

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    วันนี้พี่นันขับนางฟ้ามาจอดที่หน้าร้านผมครับ
    เนื่องจากนางฟ้าโดนน้ำท่วมมิดล้อ ทำให้น้ำเข้าเครื่อง เข้ารถ ต้องซ่อมเป็นการใหญ่ พี่นันจึงนำนางฟ้าไปซ่อมอยู่หลายวัน วันนี้ไปรับกลับมาแล้วครับ

สภาพจิตใจของพี่นันในตอนนี้ไม่สู้ดีครับ ดูได้จากสายตาที่มองลอดผ่านแว่นเรย์แบนครับ

เนื่องจากกำลังประสบภัยน้ำท่วมอยู่ ต้องพายเรือทุกวันจนตัวดำครับ จะไปไหนมาไหนก็ต้องพายเรือ น้ำก็เหม็น โดนน้ำก็คัน พี่นันยังเล่าอีกว่าอะไหล่รถที่เก็บหอมริมริบมานานได ้จมหายไปพร้อมกับกระแสน้ำไปแล้วเรียบร้อยครับ ถ้าโชคดีอาจจะเจอในละแวกนั้น

พี่นันบอกว่า น้ำเข้ารถ ระดับน้ำนั้นสูงถึงหัวเข่าดังที่เห็นในรูปนี้ครับ

พี่นันหยุดงานยาวเพื่อคอยดูคอยวัดระดับน้ำที่บ้านอยู ่ตลอดเวลา และจะกลับไปทำงานอีกครั้งวันอังคารนี้ครับ และฝากความคิดถึงมาสู่ทุกท่านด้วย และผมได้บอกพี่นันแล้วครับว่า ถ้าน้ำแห้งเมื่อไหร่ เราจะจัดทริปไปเยี่ยม ไปช่วยดูแล ช่วยทำความสะอาดที่บ้านพี่นันกันครับ

เราทุกคนคิดถึงและเป็นห่วงพี่นันครับ

Ride With Pride
    Thank ครับน้องเจี๊ยบ ......Thank ครับ ทุกๆคน.........

Thank ครับน้องเจี๊ยบ ......Thank ครับ ทุกๆคน.........
    สถานการณ์ล่าสุดเป็นอย่างไรบ้างครับท่านนัน ขอให้ปลอดภัยนะครับ สู้ๆครับ

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ฟังข่าวแล้ว หดหู่ มากๆเลยครับพี่
    หากมีอะไรให้ผมช่วยเหลือได้ แจ้งได้ทันทีเลยครับพี่
    หรือหากต้องการมาพักผ่อน พาน้องตะวันมาเที่ยวทะเล
    หลบน้ำที่นั่น มาได้เลยนะครับพี่ ด้วยความยินดี
    มาได้หลายวันครับ ยินดีต้อนรับ เสมอ ครับพี่
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ตอนนี้น้ำยังเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ หากยังปิดบางโฉมศรีไม่ได้มีหวังตายกันแน่ๆครับ

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    3

พี่นันครับ น้องกิ๊กขอเอาใจช่วยอีกแรงนะครับ
    ขอให้ครอบครัวของพี่นันปลอดภัย มีทั้งสภาพจิตใจและพลานามัยที่สมบูรณ์
    ผมอาจจะไม่ได้พูดคุยหรือทำความคุ้นเคยกับพี่นันเท่าท ี่ควร แต่น้ำลดเมื่อไร
    น้องกิ๊ก นายกองแห่งกรุงศรีอโยธยาคนนี้ ขอขันอาสาไปช่วยทำความสะอาดอีกแรงนะขอรับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

อาการหนักกว่าที่บ้านผมเยอะเลย

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks