Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!! - หน้า 50

หน้าที่ 50 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!!

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

สู้ๆนะครับพี่ๆทุกท่าน

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

สู้ตายครับพี่ปู่ เจอแบบนี้ไดโว่ดูด24ชั่วโมงครับ ตายเป็นตายครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    สู้ๆนะครับพี่ๆทุกท่าน

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    สู้ตายครับพี่ปู่ เจอแบบนี้ไดโว่ดูด24ชั่วโมงครับ ตายเป็นตายครับ
    ไปช่วยดูด ด้วยใหม พี่หมอ งุงิ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ที่ผมอยู่ได้นอกจากกำลังใจโดยสัญชาติญาณแม่ทัพแล้ว ผมยอมรับว่าก็มีพี่ใหญ่พี่อ๊อคที่เป็นแม่ทัพฝั่งธนฯท ี่ยังอยู่สู้ และมีวิน มีปุ๊ มีอุ้ย มีพี่กระเฉดและหลายๆท่านยังยืนหยัดที่จะปกป้องครอบคร ัวของแต่ละท่านอย่างไม่รู้จักเหนื่อยจักล้า นอกจากนี้ยังมีกำลังใจจากพี่ๆทั่วประเทศที่คอยส่งคำด ีๆมาให้กำลังใจให้สู้และถ้าไม่ไหวจะมารับทันที ผมยอมรับว่าถ้าผมถอดใจก็คงไม่ใช่ผมแน่ๆแม้จะเหนื่อยแ ละล้าและรู้สึกโดดเดี่ยวอยู่ในสวน(ข้างนอกท่วมแค่หัว เข่าครับ แต่ที่บ้านเป็นเมตรและที่เดินได้ก็เท่าที่เห็นครับ)แ ต่ก็ยังกลับไปยันมันให้ถึงที่สุด มันเหมือนสงครามที่ไม่มีวันสิ้นสุด ชั่วโมงแล้วชั่วโมงเล่าที่ผมพยายามจะต้านมวลน้ำมหาศา ลที่ไม่มีวี่แววว่าจะเอามันอยู่ แต่อย่างน้อยผมก็ได้ใช้กำลังและสติปัญญาในการยับยั้ง มันไม่ให้ทำลายครอบครัวของผมและนั่นคือ คำมั่นสัญญาที่ผมบอกกับคุณปูไว้ว่า ไม่ต้องห่วง...

ตอนนี้ผมก็พยายามปรับแผนสู้กับมันอยู่ครับ ถึงขั้นใช้ไดโว่ดูดน้ำโดยทำตามที่พี่บอกคือทำคอกกั้น ด้วยกระสอบทรายแล้วปล่อยให้มันซึมเข้ามาแล้วก็ดูดทิ้ งครับ ผมจับเวลาด้วยว่า...ใช้เวลา1.10นาทีในการดูดน้ำที่สู งราวๆ10ซม.ในพื้นที่ราว1x1ตารางเมตร เพียงเพื่อจะให้มันบรรเทาจากการประชิดประตูด้านหลังไ ม่ให้มีภาระมากเกินไป

ตอนนี้ผมกำลังจะติดตั้งไดโว่อีกหนึ่งตัวตรงห้องนอนโด ยจะหาแบบที่ว่ามีลูกลอยจะได้ทำงานได้อิสระ ผมจะได้ไปโฟกัสที่ห้องน้ำและประตูหน้าบ้านทั้งสองครั บ แค่วันนี้ทั้งวันจนมืดค่ำ ผมแค่หมดห่วงเรื่องประตูด้านหลังของบ้านเท่านั้น เหลือประตูหน้าที่ทำให้ผมนอนไม่หลับเลยต้องมาโพสบอกก ล่าวพี่น้องอยู่ในขณะนี้ 555

ผมรู้สึกว่าตัวเองเหมือนพระเอกในหนังเรื่อง I AM LEGEND ที่พระเอก วิล สมิท ต้องอยู่กับหมาในเมืองร้างแต่ผิดตรงที่ว่าผมอยู่กับห มาเป็นฝูง 555 ภารกิจที่มากขึ้นในแต่ละวันประกอบกับต้องดูแลลูกๆหมา แทนคุณปู ผมยอมรับว่าผมทำหน้าที่ได้ไม่ดีนักแต่ก็พยายามจะสู้ก ับมัน เค้นความสามารถของตัวเองออกมาให้มากที่สุด แม่บอกผมว่าอย่าท้อ...ผมก็รับปากว่า อืม..

ผมยอมรับว่าผมเหนื่อยและอยากพักแต่มันหยุดไม่ได้จริง ๆ ถ้าผมหยุดพักก็แปลว่าผมปล่อยให้น้ำเข้าบ้านไปกี่วินา ทีที่มันสามารถเดินทางได้ ดังนั้นผมต้องมีสติและลำดับการทำงานอย่างเป็นขั้นตอน

ตอนนี้พยายามที่จะตัดปัญหาเรื่องภายนอกให้ทุเลาและบร รเทาลงให้มากที่สุด กำลังหาทางที่จะอุดประตูหน้า พี่ชัยบอกว่าให้เทปูนผสมทรายลงไปเลย แห้งๆแบบนั้นให้มันแน่นจากแรงดันของน้ำ ก็เก็บไว้เป็นทางเลือกอีกหนึ่งทางครับ

ตอนนี้ผมตั้งนาฬิกาปลุกให้ตื่นตอนตีสี่อีกครั้ง 555 เพื่อมาวางแผนการจัดการเรื่องราวในบ้าน ตั้งแต่ถูบ้าน ล้างจาน (ซักผ้าคงเอาไว้ก่อนครับเพราะว่ามันลำบากจริงๆ)ดูแลห มาน้อยทั้งหลาย แล้วก็เริ่มงานต่างๆตั้งแต่ดูรอยน้ำรั่ว หาทางอุดห้องน้ำ พยายามปิดงานเป็นด้านๆไป ก็หวังว่ามันจะดีขึ้นเรื่อยๆครับ เคยคิดว่าอยากจะมีJodeciซัก10คนจะได้ทำเรื่องราวต่าง ๆแบบใจหวังได้สบายๆ แต่ตอนนี้ผมพึ่งนึกได้ว่า

Jodeciมีคนเดียวในโลกคือผมครับ 5555
    สู้ๆครับพี่คงอีกไม่นานวิกฤตน้ำคงจะผ่านไปและเมื่อผ่ านไป
    เหตุการณ์ในวันนี้จะเป็นความทรงจำที่ไม่เลือนหายไป
    ว่าครั้งนึงผู้ชายคนนี้เคยปกป้องบ้าน และสิ่งอันเป็นที่รักด้วยแรงกายแรงใจจนสุดความสามารถ เพื่อบอกต่อเล่าขานต่อไปว่า
    ถ้าเรามีกำลังใจที่เต็มเปี่ยมไม่ว่าอุปสรรคจะมีมากแค ่ไหนกสามรถผ่านไปได้

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    สู้ๆครับพี่คงอีกไม่นานวิกฤตน้ำคงจะผ่านไปและเมื่อผ่ านไป
    เหตุการณ์ในวันนี้จะเป็นความทรงจำที่ไม่เลือนหายไป
    ว่าครั้งนึงผู้ชายคนนี้เคยปกป้องบ้าน และสิ่งอันเป็นที่รักด้วยแรงกายแรงใจจนสุดความสามารถ เพื่อบอกต่อเล่าขานต่อไปว่า
    ถ้าเรามีกำลังใจที่เต็มเปี่ยมไม่ว่าอุปสรรคจะมีมากแค ่ไหนกสามรถผ่านไปได้
    อีกแรงใจครับทุกท่าน^_^...

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    พี่หมอครับพี่เสือครับเจอกันตรงไหนแถวไหนครับ รอน้องด้วยนะพี่ๆนะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

มาเลยครับพี่ปลัด พี่เสือ ผมดูดคนเดียวเดี๋ยวเครื่องไหม้ครับ ว่าแต่ไปถ่ายที่ไหนกันมาฟะ ตรงรุ่นเลยแบบเนี๊ยไม่ต้องดัดแปลงใส่ได้เลย555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    พี่หมอครับพี่เสือครับเจอกันตรงไหนแถวไหนครับ รอน้องด้วยนะพี่ๆนะ

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาเลยครับพี่ปลัด พี่เสือ ผมดูดคนเดียวเดี๋ยวเครื่องไหม้ครับ ว่าแต่ไปถ่ายที่ไหนกันมาฟะ ตรงรุ่นเลยแบบเนี๊ยไม่ต้องดัดแปลงใส่ได้เลย555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ฝาแดงด้วยครับพี่ๆ สุดยวด จริงๆ ของแท้ อิ อิ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

มันแรงตรงนี้แหละพี่เสือ ถ้าก้มไปดูอ่าง แล้วอ่างแดงถือว่าแรงของจริงครับ งุ งิ คุ คิ อิ อิ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    ฝาแดงด้วยครับพี่ๆ สุดยวด จริงๆ ของแท้ อิ อิ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ถอยไปเหล่าแม่ทัพนายกองทุกท่าน เสียระเบียบวินัยหมด ให้แม่ทัพพี่โอ๊คสร้างกระโจมห่างออกไปจากค่ายให้ผมหน ่อย แล้วให้แม่ทัพเสือน้อยคอยดูต้นทางอย่าให้ใครเข้าใกล้ ในระยะที่ได้ยินเสียว เอ๊ย เสียง - -" จากนั้นให้แม่ทัพพี่ปู่เบิกตัวสตรีนางนี้เข้ามากระโจ มของผมเพื่อสอบถามที่มาที่ไปทำไมอย่างไรเมื่อไหร่ - -"

เอาเป็นว่าเช็ดตัวแล้วเข้ามาได้เลยแล้วพี่ปู่กลับนคร สวรรค์ได้เลยครับ ขอโทษทีนะครับไม่ได้ส่ง 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่ต้น อีกไม่นานเราก็จะได้เจอกันแล้ว คิดถึงเหลือเกิน ดูแลตัวเองและครอบครัวนะครับ

อีกแรงใจครับทุกท่าน^_^...
    ขอบคุณครับพี่โอ คิดถึงคนสองพี่น้องและคนด่านช้างครับ อิอิ ยามเราห่างกันฝากดูแลโทรศัพท์ด้วยนะ ตรึกโป๊ะ อย่าให้ตกน้ำหละเดี๋ยวความทรงจำมันหายไป 555

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ก๊ากๆๆๆ สรุป ต่อคิว ห้ามรุม5555 โอเคครับลูกพี่ งั้นกระโจมผมขอcctv ดูท่านกับแม่นางแล้วกันครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ถอยไปเหล่าแม่ทัพนายกองทุกท่าน เสียระเบียบวินัยหมด ให้แม่ทัพพี่โอ๊คสร้างกระโจมห่างออกไปจากค่ายให้ผมหน ่อย แล้วให้แม่ทัพเสือน้อยคอยดูต้นทางอย่าให้ใครเข้าใกล้ ในระยะที่ได้ยินเสียว เอ๊ย เสียง - -" จากนั้นให้แม่ทัพพี่ปู่เบิกตัวสตรีนางนี้เข้ามากระโจ มของผมเพื่อสอบถามที่มาที่ไปทำไมอย่างไรเมื่อไหร่ - -"

เอาเป็นว่าเช็ดตัวแล้วเข้ามาได้เลยแล้วพี่ปู่กลับนคร สวรรค์ได้เลยครับ ขอโทษทีนะครับไม่ได้ส่ง 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ก๊ากๆๆๆ สรุป ต่อคิว ห้ามรุม5555 โอเคครับลูกพี่ งั้นกระโจมผมขอcctv ดูท่านกับแม่นางแล้วกันครับ
    ลืมบอกไปว่าให้ใช้ตะเกียงครับห้ามต่อไฟฟ้าเด็ดขาด ห้าห้าห้า แล้วซื้อซิลิโคนมายาแนวรูมด ตาแมว ทั้งหลายด้วยนะ 555 ด้วยความเคารพครับ

ว่าแต่ว่าพี่สาวท่านนี้ใครเหรอ อิอิ

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ขอนแก่นลดแล้วครับ เหลือบางพื้นที่ที่ยังท่วมขังอยู่ แต่ก็เป็นห่วงพี่น้องที่อยู่แถวกรุงเทพครับ รักษาสุขภาพให้ดีนะครับ น้ำมาเดี๋ยวมันก็ไป
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

ลืมบอกไปว่าให้ใช้ตะเกียงครับห้ามต่อไฟฟ้าเด็ดขาด ห้าห้าห้า แล้วซื้อซิลิโคนมายาแนวรูมด ตาแมว ทั้งหลายด้วยนะ 555 ด้วยความเคารพครับ

ว่าแต่ว่าพี่สาวท่านนี้ใครเหรอ อิอิ
    เห็นพี่กำนันวิดน้ำทั้งวันคงจะหมดแรงแล้ว นอนพักเหนื่อยให้เต็มที่
    เดี๋ยวงานนี้น้องตั๋งจัดการเองครับ อิอิ

หน้าที่ 50 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks