Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!! - หน้า 58

หน้าที่ 58 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 8 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

บริเวณนี้แห้งแล้วครับ ผมขนกระสอบทรายจากข้างบ้านกับหลังบ้านมาเพื่อจะมาเสร ิมทัพ ปรากฎว่าแห้งลงเสียก่อนก็เลยขนกระสอบทรายไปทิ้งตามจุ ดต่างๆที่ตั้งใจจะถมที่ปรับระดับไปในตัว พอน้ำลดก็จะได้ไม่ต้องขนใหม่ 555 ระดับน้ำแห้งแล้วแต่เหม็นมากครับ เหม็นพวกตะไครน้ำและกลิ่นน้ำขังครับ

ภาระแปลว่าความรัก จำให้ขึ้นใจ ผมก็เลยต้องปรับที่ให้ภาระได้อยู่แบบสุขสบายครับ ก็ล้างทำความสะอาดแบบง่ายๆไปก่อน ถ้าน้ำลดแล้วค่อยล้างด้วยน้ำยาล้างพื้นฆ่าเชื้อโรคอี กทีครับ

จดหมายรักถึงน้องน้ำ

ขัดๆถูๆให้มันอยู่กันได้ พี่ทรัพย์โทรมาพอดีบอกว่านวดตัวอยู่ ถ้าผมสบายพี่น้องของเราจะได้หายเมื่อยด้วย พี่ทรัพย์กล่าวอย่างนั้น ผมก็หัวเราะลั่นเลย แล้วเจอกันครับครูพี่ทรัพย์และครูพี่แอ๊ด ^ ^

พอล้างสะอาดแล้ว แพนด้าก็มานอนเอาหางแช่น้ำอย่างสบายใจ ฟีโน่ก็ดูผ่อนคลายลง ส่วนไอ้ดำก็ดูงงๆ...เหมือนว่าจะไม่มั่นใจว่าทุกอย่าง มันกำลังจะกลับสู่ปกติ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ขยะแบบนี้ครับที่ลอยมาติดที่บ้าน ส่วนตรงผ้าใบนั้นมีอะไหล่มีค่าในท้องตลาดรวมแล้วก็มห าศาลแต่ผมปล่อยจมหมดครับ คาดว่าถ้าแห้งแล้วคงทิ้งๆไปบ้าง เราไม่จากมันมันก็จากเราอยู่ดี ส่วนที่เหลืออยู่คือความแข็งแกร่งของจิตใจที่สามารถร วมรวมสติให้ต่อสู้กับภัยน้ำท่วมได้ครับ

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

สู้ต่อไปนะครับพี่วี เหตุการณ์ปกติแล้วจะส่งข้าวไปให้ชิมครับ
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

วันนี้มีโอกาศได้ผ่านเมือง อยุธยา ในเมืองน้ำแห้งหมดแล้วก็จริงครับ น่าสลดใจมากครับ คราบน้ำและดินที่มากับน้ำได้ทำลายบ้านเมืองเสียหายไป เยอะเลย แต่ผู้คนก็กลับมาใช้ชีวิตกันตามปกติช่วยกันเก็บกวาดบ ้านเรือนสุดที่รักให้สะอาดที่สุด ยังไงก็เป็นกำลังใจให้อีก

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

You'll never walk alone Lascala's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยเหล่าพี่น้องมาสด้า ขอให้น้องน้ำผ่านไปเร็วๆครับ

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lascala อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยเหล่าพี่น้องมาสด้า ขอให้น้องน้ำผ่านไปเร็วๆครับ
    เช่นกันครับพี่ โปรตุ่ย น้ำลดแล้วเจอกันบ้างนะครับพี่
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แต่ละท่านหนักหนาสาหัสกว่าของผมเยอะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ค่อยๆแก้ไขและฟื้นฟูมันขึ้นมาใหม่ครับ สำหรับผมนั้นมันเล็กน้อยลงไปในพริบตาถ้าเทียบกับของพ ี่ๆทั้งหลาย ห้องน้ำที่เลอะไปด้วยยาแนวและซิลิโคนครับ ทุกๆรอยมีประวัติครับใจจริงก็อยากจะนั่งประดิษฐ์บรรจ งแต่งให้สวยงาม แต่ว่าน้องน้ำไม่ได้คิดอย่างนั้นสิครับ 555 เลยต้องบรรเลงแบบว่า ทำอย่างไรก็ได้ให้มันหยุดไหลเข้ามาครับก็เลยเละขนาดน ี้ - -"

ส่วนของห้องพ่อเล็กน้อยครับและก็ปล่อยให้ซึมเข้ามาแล ้วก็ดูดออกครับ

มี ที่ขูดเซาะร่องยาแนวขายครับ เดี๋ยว หาไปให้ พร้อมยาแนวให้ใหม่เลยลูกพี่
    น้ำลดแล้วเจอกัน ครับผม
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    มี ที่ขูดเซาะร่องยาแนวขายครับ เดี๋ยว หาไปให้ พร้อมยาแนวให้ใหม่เลยลูกพี่
    น้ำลดแล้วเจอกัน ครับผม
    เยี่ยมเลยเสือน้อย! ยาแนวมีเยอะมากแล้วขาดที่เซาะร่องยาแนวกับคนมีฝีมือม าช่วย 5555 ที่ต้องซ่อมในบ้านก็มีกระเบื้องในห้องน้ำทั้งสองห้อง และก็ประตูทั้งสาม-สี่จุดครับที่เละไปด้วยซิลิโคน และก็รอบๆบ้านที่เลอะไปก้วยโคลนกับตะไคร่น้ำครับ ยังไงก็จะถ่ายรูปเก็บๆไว้แล้วให้เพื่อนๆช่วยดูว่าต้อ งทำอย่างไรบ้างนะครับ หลักๆนอกบ้านก็มีเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงสองเครื่องคร ับ ส่วนอุปกรณ์ทำความสะอาดคงต้องซื้อเพิ่มพวกแปรงครับผม

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เยี่ยมเลยเสือน้อย! ยาแนวมีเยอะมากแล้วขาดที่เซาะร่องยาแนวกับคนมีฝีมือม าช่วย 5555 ที่ต้องซ่อมในบ้านก็มีกระเบื้องในห้องน้ำทั้งสองห้อง และก็ประตูทั้งสาม-สี่จุดครับที่เละไปด้วยซิลิโคน และก็รอบๆบ้านที่เลอะไปก้วยโคลนกับตะไคร่น้ำครับ ยังไงก็จะถ่ายรูปเก็บๆไว้แล้วให้เพื่อนๆช่วยดูว่าต้อ งทำอย่างไรบ้างนะครับ หลักๆนอกบ้านก็มีเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงสองเครื่องคร ับ ส่วนอุปกรณ์ทำความสะอาดคงต้องซื้อเพิ่มพวกแปรงครับผม
    สบายมากครับ ฝีมือมีไม่เยอะ แต่ใจ มีเยอะครับ อิ อิ
    ที่บ้านผมก็มั่วๆ ทำไปเรื่อย พอดูได้ครับ ยังไงก็บ้านเรา
    แต่ของลูกพี่ เต็มที่ครับ อิ อิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lascala อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับโปรฯที่ช่วยเหลือหลายเรื่องมาก ตอนนี้สถานการณ์น้ำเริ่มทำให้ลำบากแล้ว...เรือเริ่มจ ะวิ่งไม่ได้แล้วครับ เฮ.....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    สบายมากครับ ฝีมือมีไม่เยอะ แต่ใจ มีเยอะครับ อิ อิ
    ที่บ้านผมก็มั่วๆ ทำไปเรื่อย พอดูได้ครับ ยังไงก็บ้านเรา
    แต่ของลูกพี่ เต็มที่ครับ อิ อิ
    ช่วงที่ผมว่างผมก็อ่านdiyมาบ้าง อุปกรณ์หลายอย่างก็พอจะหาได้ในพื้นที่ เขาบอกว่าพอปูนยาแนวเซตตัวไปได้ครึ่งวันให้เอาน้ำมัน พืชชะโลมเช็ดตามร่องอีกทีแล้วทิ้งไว้อีก12-24ชั่วโมง เห็นหลายๆเวปก็ว่ามาตรงกันบอกว่าช่วยรักษาและกันน้ำไ ด้ดี

ต้องถามพี่ปู่ว่าจริงมั้ยเพราะเรื่องบ้านแกเก่งมาก ส่วนเรื่องน้ำมันชะโลมต้องถามพี่โอ๊คว่าแบบใหนดี 55555

Member too2008's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอให้พี่วีผ่านบททดสอบครั้งนี้ น้องน้ำเพิ่งจากไปจากบ้านผม ระดับน้ำที่บ้านผมประมาณ1.70 ม. อยู่กับเค้าร่วม1เดือนตอนแรกก็เครียดครับแต่ก็เข้าใจ น้องเค้า
    ขอให้พระคุ้มครองพี่วีและเพื่อนๆทุกท่านครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ too2008 อ่านข้อความ
    ขอให้พี่วีผ่านบททดสอบครั้งนี้ น้องน้ำเพิ่งจากไปจากบ้านผม ระดับน้ำที่บ้านผมประมาณ1.70 ม. อยู่กับเค้าร่วม1เดือนตอนแรกก็เครียดครับแต่ก็เข้าใจ น้องเค้า
    ขอให้พระคุ้มครองพี่วีและเพื่อนๆทุกท่านครับ
    ขอบพระคุณครับพี่ตุ๊ จังหวัดของพี่สาหัสกว่าเมืองหลวงเยอะครับแต่นับถือจร ิงๆที่ฝ่าฟันจนผ่านพ้นมาได้ ไม่รู้จะต้องใช้ความอดทนขนาดใหน ขนาดบ้านผมตั้งรับที่1.5ม.แต่มาจริงๆแค่60+ซม.เท่านั ้น ถ้ามาอย่างบ้านพี่ตุ๊ ผมคงประสาทแดกแน่ๆครับ ขอพรและสิ่งดีๆคุ้มครองพี่ตุ๊และผองเพื่อนด้วยเช่นกั นครับ

บุญรักษาครับผม

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

รักเลย.........เเล้วเจอกันวันทำความสะอาดบ้านนะ ถึงจะหายหน้าเเต่ก็ไม่ได้หายคิดถึงนะ........555+

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lascala อ่านข้อความ
    สวัสดีครับโปรฯ...คิดถึงครับ

ขอบคุณครับโปรฯที่ช่วยเหลือหลายเรื่องมาก ตอนนี้สถานการณ์น้ำเริ่มทำให้ลำบากแล้ว...เรือเริ่มจ ะวิ่งไม่ได้แล้วครับ เฮ.....

ช่วงที่ผมว่างผมก็อ่านdiyมาบ้าง อุปกรณ์หลายอย่างก็พอจะหาได้ในพื้นที่ เขาบอกว่าพอปูนยาแนวเซตตัวไปได้ครึ่งวันให้เอาน้ำมัน พืชชะโลมเช็ดตามร่องอีกทีแล้วทิ้งไว้อีก12-24ชั่วโมง เห็นหลายๆเวปก็ว่ามาตรงกันบอกว่าช่วยรักษาและกันน้ำไ ด้ดี

ต้องถามพี่ปู่ว่าจริงมั้ยเพราะเรื่องบ้านแกเก่งมาก ส่วนเรื่องน้ำมันชะโลมต้องถามพี่โอ๊คว่าแบบใหนดี 55555

เรื่องน้ำมันพืชใช้ได้จริงครับพี่กำนัน ส่วนยาแนวก็ให้ใช้อย่างดีประเภทยึดเกาะสูงป้องกันเชื ้อราครับ ส่วนถ้าถามพี่หมอแกกระซิบบอกว่าให้ใช้น้ำมันจิ้งเหลน ครับพี่ ส่วนเรื่อง(การ)บ้านน่ะเค้าว่าครูพี่ทรัพย์ พี่ซิกแซก ปลัดพี่โอแกถนัดและเก่งมากครับพี่กำนัน 555+++(ด้วยความเคารพครับ)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ

สวัสดีครับโปรฯ...คิดถึงครับ

เรื่องน้ำมันพืชใช้ได้จริงครับพี่กำนัน ส่วนยาแนวก็ให้ใช้อย่างดีประเภทยึดเกาะสูงป้องกันเชื ้อราครับ ส่วนถ้าถามพี่หมอแกกระซิบบอกว่าให้ใช้น้ำมันจิ้งเหลน ครับพี่ ส่วนเรื่อง(การ)บ้านน่ะเค้าว่าครูพี่ทรัพย์ พี่ซิกแซก ปลัดพี่โอแกถนัดและเก่งมากครับพี่กำนัน 555+++(ด้วยความเคารพครับ)
    นี่ถ้าเอาความเก่งแต่ละด้านของแต่ละคนมารวมตัวกันนี่ ...สุดยอดดาราหนัง...เลยนะเนี่ย 5555

หน้าที่ 58 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 8 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks