Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!! - หน้า 63

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 63 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 13 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    เจเดี้ยว..ต่างหากครับพี่ใหญ่ 55+++
    อ๊ายยยย ทะลึ่งอะพี่ปู่

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ความหมายของการมีชีวิตอยู่หลังจากนี้..คือ..ไม่หายใจ ทิ้งไปวันๆ..(ไปหาปากที่รับการผายปอดซะก็ไม่เสียลมหา ยใจฟรีแล้ว..โหะๆ)

เจไดนี่หว่า..555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ในความคิดผมปริมาณน้ำที่ระบายไม่น่าจะทำให้ระดับน้ำฝ ั่งธนฯสูงขึ้น เพียงแต่น้ำอาจจะลดลงช้าหรือไม่ค่อยลด แต่ผมว่าหลังน้ำลดนั่นหละครับเราจะเจอตอผุดดั่งที่คำ โบราณกล่าว ยังไงก็ต้องสู้ๆกันต่อไปครับ...ขอพลังจงสถิตย์แด่ท่า นเหล่าพี่น้องและสหายบ้านมาสด้าทุกๆท่าน
    พอดีจิตตกนิดหน่อยครับ เบียร์หมดเลยฟุ้งซ่าน ตอนนี้เหล้าเข้าปากแล้วถึงใหนแล้วนะครับ??? ไม่ต้องห่วงครับพี่น้อง บางแคสบายมากครับ เดินปั้มใหม่ ใส่เครื่องฉีดน้ำพลังงานสูงชะล้างไปก็เรียบร้อยครับ หลังจากนี้ก็จะเร่งดำเนินกิจการทั้งโรงรถ ปรับที่ ปรับปรุงบ้าน ทำบองโก้ เข็นอีพรหล้าออกมา แล้วก็เร่งทำทริปใหญ่ มิตติ้งเล็ก ไม่ต้องห่วงครับทำได้ทันทีครับ!!!

ปล. เห็นความแตกต่างระหว่างตอนเช้ากับตอนสายหรือยังครับ 555 เอ้าดื่มครับ!!!

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

เฮ้อ...วันนี้เหนื่อยมากครับ แกะภายในรถออกมาล้างครับทั้งเบาะ แผงประตูฯลฯ ลืมไปว่ามีอยู่อีกคันในห้องLab วันนี้แวะไปดูนึกว่ารอด เรียบร้อยครับเน่าเลย ไว้พรุ่งนี้ถ่ายรูปมาให้ดูครับ
    ปล.ลงแฟ๊บ หลายรอบกลิ่นก็ไม่หาย พรุ่งนี้ว่าจะเอาน้ำยาถูพี้นละลายน้ำแล้วจับแช่เลยคร ับ แล้วค่อยตากแห้ง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    เฮ้อ...วันนี้เหนื่อยมากครับ แกะภายในรถออกมาล้างครับทั้งเบาะ แผงประตูฯลฯ ลืมไปว่ามีอยู่อีกคันในห้องlab วันนี้แวะไปดูนึกว่ารอด เรียบร้อยครับเน่าเลย ไว้พรุ่งนี้ถ่ายรูปมาให้ดูครับ
    ปล.ลงแฟ๊บ หลายรอบกลิ่นก็ไม่หาย พรุ่งนี้ว่าจะเอาน้ำยาถูพี้นละลายน้ำแล้วจับแช่เลยคร ับ แล้วค่อยตากแห้ง
    ผมก็ออกมาลุยน้ำขัดพื้นไปบ้างแล้วครับพี่โอ๊ค และก็ตากก๊อตซิล่าไว้ก่อน พี่นันบอกว่าอย่าพึ่งสตาร์ทเดี๋ยวจะพัง ผมยังคิดว่าจะเอาเครื่องa14มาทำเป็นโต๊ะกินเบียร์อยู ่เลยครับ พังทั้งบองโก้ด้วยครับ กำลังวางแผนอยู่ว่าจะทำอะไรต่อกับขยะมหึมาทั้งหลาย.. .

อีกไม่นานรถเล็กก็น่าจะวิ่งได้แล้วครับ ผมว่าตอนนี้นางฟ้าบ้าพลังของพี่ปุ๊ทะริน่าจะเข้าบางแ คได้แล้วครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

ช่วงน้ำท่วมที่ผ่านมาแต่ยังไม่ผ่านไปทำให้รู้จักงูที ่มากับน้ำท่วมได้หลายตัว และสามารถจำแนกงูออกตามรูปต่างๆที่ไปหามาจากอินเตอร์ เนทประหนึ่งว่าใช้เวลาไร้สาระให้เป็นประโยชน์ครับ งูที่ผมตีตายไปก็มีงูลายสอซึ่งก็เป็นงูประเภทไม่มีพิ ษ รูปประมาณนี้ครับที่คุณนายเขาเหยียบมันแล้วก็โนคำพิพ าทให้ตายเพราะว่าไปอยู่ตรงที่เขาเหยียบ -"- น่าสงสารครับ

ส่วนงูต่อมาที่ลอยมาเกือบจะติดขาผมอยู่แล้วนั้น ผมสงสัยอยู่หลายวันจนได้มาเจอคำว่า ทับสมิงคลา ซึ่งเป็นงูลักษณะขาวดำแบบนี้ มีพิษร้ายแรงกว่างูสามเหลี่ยมนะครับ อัตตราการเสียชีวิตหลังโดนกัดแล้ว50/50เพราะส่วนมากคนจะไม่ทราบว่าจะใช้เซรุ่มแบบใหนครับ

แต่พอศึกษาดูมากขึ้นทำให้ผมทราบต่อมาว่าอาจจะไม่ได้เ ป็นงูทับสมิงคลาอย่างที่ไขว้เขวไปในตอนแรกเพราะว่างู ที่ผมเจอนั้นคือ งุปล้องฉนวนบ้านครับ งูชนิดนี้กินพวกจิ้งจกครับ บางท่านนิยมนำมาเลี้ยงเพื่อความสวยงามครับผม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

ส่วนงูล้ำค่าที่หาดูได้ยากเพราะว่าจะขี้อายนั้น คือเขียดงูเกาะเต่าครับ ผมเคยเจอตัวยาวเท่าแขนแต่ตอนนั้นไม่รู้จักตรงบริเวณบ องโก้จอดครับ แต่ตัวล่าสุดมาเจอใต้ซากเบาะข้างต้นกล้วย ลักษณะของมันคือหัวกับหางคล้ายกันครับ เลยดูไม่ออกว่าใหนหัวใหนหางเป็นสัตว์ที่พบเจอได้ยากน ิดนึงและก็นิยมนำมาเลี้ยงกันครับ ลำตัวจะย่นๆและมีแถบสีเหลืองครับ หลายท่านเข้าใจเหมือนผมว่ามันคืองูดินแต่ไม่ใช่นะครั บ มันคือเขียดงูครับ กินแมลงเล็กเช่นปลวกและมดครับผม ค่อนข้างจะขี้อายตัวนี้ผมก็ปล่อยไปครับจะได้ช่วยพรวน ดินในสวนให้ ตัวจริงน่ารักครับ หน้าตามันดูเป็นมิตรดีครับ ^ ^

ตัวนี้ผมอยากเลี้ยงครับ แต่เกรงว่าคุณนายอาจจะคุ้มคลั่งได้ 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

ล่าสุดที่คุณนายไปเจอแล้วหล่อนโวยวายไปทั่วบางแคก็คื อหล่อนไปยืนข้างๆงูเขียวปากจิ้งจกครับ โดยไม่รู้ตัว 555 งูเขียวปากจิ้งจกเป็นงูมีพิษนะครับแต่อ่อน จะกินพวกจิ้งจกเป็นอาหารและกินแมลงบ้างบางครั้ง ส่วนมากจะกินจิ้งจกตัวเป็นๆครับ บางบ้านนิยมนำมาเป็นสัตว์เลี้ยงเพื่อความสวยงามครับ จะกินน้ำค้างที่เกาะตามใบไม้ด้วย ดังนั้นสีของมันจะกลมกลืนไปกับต้นไม้โดยดูไม่ออกครับ แต่ผมเห็นครับเพราะว่าผมกับงูเป็นคู่ปรับตลอดกาลกันค รับ 555 หลังจากที่โดนงูกัดคราวนั้นผมก็ระวังตัวมากครับและก็ ศึกษาจนรู้จักศัตรูเป็นอย่างดี ดังนั้นผมเลยไม่กลัวมันครับ

ส่วนตัวนี้ครับที่เป็นแขกของเราในวันนี้

กล้องที่ผมถ่ายมาดันซูมไม่ได้เพราะเป็นเลนส์ฟิก เลยต้องเดินเข้าหามันครับ เสียวนิดๆแต่ก็อยากได้รุปของมันชัดๆ -"-

พอเดินเข้าไปใกล้ภาพก็ดันไม่ชัดอีก ก้เลยได้รูปมาเท่านี้ครับ

ความยาวของมันน่าจะประมาณเมตรกว่าๆได้ครับ แต่ตัวนี้ยังเล็กกว่าที่ผมเจอตรงต้นกล้วยข้างๆที่บอง โก้จอดครับ ตัวนั้นเลื้อยพาดต้นหมากยังสั่นทั้งต้นเลยครับ

ส่วนในสวนยังมีคู่ปรับตลอดกาลคืองูเห่าสีดำ ตัวใหญ่ประมาณ3นิ้วได้ครับเพราะคุณนายเจอโคนหางของมั นแล้วบอกว่าเท่าแขน -"- ยังไงก็จะมารายงานต่อไปครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

^ ^ เห็นแล้วอารมณ์เพลินดีครับ ฝูงลูกปลาช่อนครับที่เขาเรียกกันว่าลูกครอกใช่หรือเป ล่าครับ เห็นมันว่ายมาระยิบระยับสวยดีครับ คุณนายเขาห้ามจับครับเพราะเขาบอกว่าเป็นสัตว์เลี้ยงข องเขา -"- ส่วนผม...อยากกินปลาช่อนลุยสวนเลยครับ 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

รายงานสภาพเวนิชบางแคนิดนึงนะครับ

ตอนนี้น้ำลดลงมากแล้วครับในซอยก่อนถึงซอยบ้านผม ก่อนและหลังครับ

ทางเดินออกไปหน้าปากซอย ก่อนและหลัง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

หน้าปากซอยก่อนและหลังครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

รถเมล์วิ่งได้แล้วครับ ก่อนและหลังครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

โอ่งโผล่แล้นนนนนน ก่อนและหลัง

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

พี่ีวีครับงูที่พี่เอามาให้ดูมันจะเข้าไปอยู่ในบองโก ้หรือเปล่าครับ??? นึกถึงเมื่อวันที่อยู่ใต้ท้องรถ...เสียวหลังเลย555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    พี่ีวีครับงูที่พี่เอามาให้ดูมันจะเข้าไปอยู่ในบองโก ้หรือเปล่าครับ??? นึกถึงเมื่อวันที่อยู่ใต้ท้องรถ...เสียวหลังเลย555
    งูไม่มีพิษครับ เดี๋ยวผมจะให้ไอ้ดำไล่ให้ครับ ตอนนี้มันหลบเข้าไปในบองโก้หนึ่งตัวแต่ไม่ต้องห่วงคร ับ เพราะผมไม่รู้ว่ามันหลบอยู่ตรงใหน + +"

บองโก้เดี๋ยวรื้อทั้งคันครับ พอผมถมที่เสร็จ เทปูนปรับที่เรียบร้อยเราค่อยลากไปทำบนพื้นปูนครับจะ ได้ทำกันง่ายๆหน่อย แต่ว่าล้อหน้าไม่มีนี่สิ 5555

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ผมมีวิธีครับพี่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    งูไม่มีพิษครับ เดี๋ยวผมจะให้ไอ้ดำไล่ให้ครับ ตอนนี้มันหลบเข้าไปในบองโก้หนึ่งตัวแต่ไม่ต้องห่วงคร ับ เพราะผมไม่รู้ว่ามันหลบอยู่ตรงใหน + +"

บองโก้เดี๋ยวรื้อทั้งคันครับ พอผมถมที่เสร็จ เทปูนปรับที่เรียบร้อยเราค่อยลากไปทำบนพื้นปูนครับจะ ได้ทำกันง่ายๆหน่อย แต่ว่าล้อหน้าไม่มีนี่สิ 5555

หน้าที่ 63 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 13 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks