Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!! - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!!

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ขอให้ปลอดภัยทุกท่านครับ...วันนี้ที่ลำปางครับ

แนบเอกสาร 2941507แนบเอกสาร 2941508แนบเอกสาร 2941509

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ด่วน!"นาลแก"จ่อถล่มซ้ำเตือนติดตามใกล้ชิด

อุตุฯ ประกาศเตือนภัยพายุ “นาลแก” ฉบับ 2 จ่อถล่ม อีสาน ตะวันออก ภาคกลางอ่วมซ้ำ

http://tnews.teenee.com/etc/71776.html

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยพี่น้องทุกท่านครับ ให้ผ่านพ้นเหตุการณ์น้ำท่วมไปได้ด้วยดี...
    เป็นห่วงทุกท่านครับ!

มีอะไรให้ผมพอช่วยเหลือพี่ๆน้องๆได้ในยามนี้ติดต่อมา ได้เช่นกันครับ...
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยพี่น้องทุกท่านครับ ให้ผ่านพ้นเหตุการณ์น้ำท่วมไปได้ด้วยดี...
    เป็นห่วงทุกท่านครับ!

มีอะไรให้ผมพอช่วยเหลือพี่ๆน้องๆได้ในยามนี้ติดต่อมา ได้เช่นกันครับ...
    อยากกินสะตอครับพี่ตุ๊ก..555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    แถวบ้านผมก็ท่วมอีกแล้วครับ ความสูงประมาณครึ่งล้อรถ แต่บ้านพี่นันอาการหนักกว่าครับ แต่ยังโชคดีที่บ้านพี่นันน้ำท่วมแค่พื้นกระเบื้องครั บ เพราะบ้านอื่นหนักกว่า มิดหลังคาครับ แต่ไม่ต้องห่วงผมนะครับ เพราะจากจุดที่ท่วมในภาพนี้อยู่ห่างจากบ้านผม 4 กิโลครับ บ้านพี่นันก็ห่างจากบ้านผมประมาณ 20 กิโลครับ

ถ้าสถานการณ์คลี่คลายเมื่อไหร่ เราจะไปถูบ้านให้พี่นันกันครับ ใครเห็นด้วยยกมือขึ้นครับ...
    ถ้าว่างแล้วจะตามไปช่วยถูครับพี่เจี๊ยบ แต่ไปไม่ถูกอ่าจิเนี่ย
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อย่าว่าแต่ นาแก นาข้า ก็ท่วมไม่เหลือ!!!!!^_^แชวเล่นขําๆนะพี่เจี๊ยบ...^_^ ...

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    3

พี่เจี๊ยบ พี่นันและท่านพี่ทุกท่าน ตลาดบางปะหัน พริบตาเดียวก็โดนเช่นกัน
    บ้านน้องกิ๊กตอนนี้ก็ไม่รอดครับ น้ำเริ่มเข้าบ้านตั้งแต่เมื่อกลางดึกที่ผ่านมา ในขณะที่นอนอยู่เพลินๆ
    ตื่นเช้ามา เอ๊ะ! หลังบ้านตรูน้ำท่วมนี่หว่า ลงมาดูต้องตกใจ เพราะมาเร็วมาก ขึ้นไวมาก จนเต็มชั้นล่าง
    ระดับน้ำตอนนี้เท่าปี38 และมีแนวโน้มว่าจะเกินอีกเยอะ เพราะนิคมฯสหรััตฯที่มีกว่า400โรงงาน
    ถูกน้ำเข้าท่วมเรียบร้อย แต่ถ้าร้านของผมท่วม ถนนสายเอเซียน่าจะถูกตัดขาดเป็นแน่แท้

กุลณัฐ ทรงอยู่ รายงาน
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Member too2008's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zerogiggs อ่านข้อความ
    พี่เจี๊ยบ พี่นันและท่านพี่ทุกท่าน ตลาดบางปะหัน พริบตาเดียวก็โดนเช่นกัน
    บ้านน้องกิ๊กตอนนี้ก็ไม่รอดครับ น้ำเริ่มเข้าบ้านตั้งแต่เมื่อกลางดึกที่ผ่านมา ในขณะที่นอนอยู่เพลินๆ
    ตื่นเช้ามา เอ๊ะ! หลังบ้านตรูน้ำท่วมนี่หว่า ลงมาดูต้องตกใจ เพราะมาเร็วมาก ขึ้นไวมาก จนเต็มชั้นล่าง
    ระดับน้ำตอนนี้เท่าปี38 และมีแนวโน้มว่าจะเกินอีกเยอะ เพราะนิคมฯสหรััตฯที่มีกว่า400โรงงาน
    ถูกน้ำเข้าท่วมเรียบร้อย แต่ถ้าร้านของผมท่วม ถนนสายเอเซียน่าจะถูกตัดขาดเป็นแน่แท้

กุลณัฐ ทรงอยู่ รายงาน
    ในตัวเมืองก็น่าเป็นห่วงครับพี่กิ๊ก

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    3

ตอนนี้ในบ้านของผมครับ ชักไม่มันส์แล้ว เพราะขนของจนเมื่อย
    ตั้งแต่ปี38 น้ำไม่เคยถึงครับ แต่นี่มันเลยไปพอสมควร น่าหวั่นใจอยู่ครับ
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Member too2008's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zerogiggs อ่านข้อความ
    ตอนนี้ในบ้านของผมครับ ชักไม่มันส์แล้ว เพราะขนของจนเมื่อย
    ตั้งแต่ปี38 น้ำไม่เคยถึงครับ แต่นี่มันเลยไปพอสมควร น่าหวั่นใจอยู่ครับ
    พี่กิ๊กมีอะไรให้น้องช่วยเหลือบอกได้นะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ขอบคุณทุกความห่วงใยครับ....

เวงกรรม อะไรจะท่วมขนาดนั้น c23c23

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

พี่กิ๊กครับ หมาน่ารักจังเลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    พี่กิ๊กครับ หมาน่ารักจังเลย
    ขอบคุณมากครับ มันชื่อว่า"ลีโอ"
    ขอบคุณพี่ตุ๊ด้วยครับ สำหรับความห่วงใย ตอนนี้ระดับน้ำเริ่มทรงตัวนิดนึงแล้วครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แม่สะเรียงทางยังขาด เข้าไม่ได้ ไฟไม่มี น้ำไม่ไหล อินเตอร์เนตใช้ไม่ได้ และที่สำคัญไม่มีสัญญาณโทรศัพท์ก็เลยโทรไปหาแม่เพื่อ ขอให้ฮูหยินแม่ทบทวนอีกครั้ง แม่บอกสั้นๆว่า ห้วงเวลาของความทุกข์ยากและลำบากของพี่น้อง เชกูวาร่ายังทิ้งอนาคตนักศึกษาแพทย์ไปเปลี่ยนแปลงโลก (อันนี้ผมเติมเอง 555) เชกูวาร่าเดินทางไปกับอัลเบอร์โต้ กัลนาโด้ เขาไปเห็นและเปลี่ยนแปลงโลกไปหมดแล้ว ส่วนผมแค่จะกลับบ้านนอกไปกับป้าแดงระยะทางไม่ใกล้ไม่ ไกล...มันจะยากตรงใหน(ว่ะ) อุตส่าห์มีบ้านนอกเป็นของตัวเอง ยังไงก็ต้องกลับ...

ก็เลยจะบอกพี่น้องว่า ชีวิตคือการผจญภัย ไม่มีที่ยืนสำหรับคนอ่อนแอครับ...เพราะตั๋วรถทัวร์เต ็มหมดแล้ว - -"

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แม่สะเรียงทางยังขาด เข้าไม่ได้ ไฟไม่มี น้ำไม่ไหล อินเตอร์เนตใช้ไม่ได้ และที่สำคัญไม่มีสัญญาณโทรศัพท์ก็เลยโทรไปหาแม่เพื่อ ขอให้ฮูหยินแม่ทบทวนอีกครั้ง แม่บอกสั้นๆว่า ห้วงเวลาของความทุกข์ยากและลำบากของพี่น้อง เชกูวาร่ายังทิ้งอนาคตนักศึกษาแพทย์ไปเปลี่ยนแปลงโลก (อันนี้ผมเติมเอง 555) เชกูวาร่าเดินทางไปกับอัลเบอร์โต้ กัลนาโด้ เขาไปเห็นและเปลี่ยนแปลงโลกไปหมดแล้ว ส่วนผมแค่จะกลับบ้านนอกไปกับป้าแดงระยะทางไม่ใกล้ไม่ ไกล...มันจะยากตรงใหน(ว่ะ) อุตส่าห์มีบ้านนอกเป็นของตัวเอง ยังไงก็ต้องกลับ...

ก็เลยจะบอกพี่น้องว่า ชีวิตคือการผจญภัย ไม่มีที่ยืนสำหรับคนอ่อนแอครับ...เพราะตั๋วรถทัวร์เต ็มหมดแล้ว - -"
    พี่กำนันผ่านปากน้ำโพช่วงวันเวลาไหนครับจะพามังกรดำผ ุด ดำว่าย ไปรอรับครับพี่

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks