Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!! - หน้า 40

หน้าที่ 40 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Breaking News: น้ำท่วม!!!!!!!!!

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ภาวนาอย่าได้เพิ่มขึ้นเลยครับ ทางพี่หมอเป็นไงบ้างครับ ขอภาพด้วยครับ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

น้องยังจำคำพูดพี่ชายได้ครับ พญาอินทรี ยังต้องหลบสายฝน แต่ไม่หวั่นเกรงต่อสายลม
    พี่ชายเข็มแข็งอยู่แล้ว ขอเป็นกำลังใจพี่ชายพี่สาวฝั่งพระนครทุกท่าน ครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ก็ขอภาวนาให้พี่นันและพี่น้องที่อยู่ใต้ประตูน้ำสิงห ์บุรีอยู่รอดปลอดภัยครับ เฮ้อ...ชีวิตทำไมมันยากเย็นขนาดนั้น ตอนนี้ผมก็มีเรื่องเครียดเข้ามาอีกเรื่องหนึ่งคือระด ับน้ำที่ว่านิ่งมันค่อยๆขึ้นทีละนิดๆ แม้มันจะอยู่ห่างจากจุดที่ผมมาร์ก50ซม.อยู่เยอะแต่ว่ ามันจะทำให้ระบบน้ำและไฟในบ้านต้องระมัดระวังเป็นพิเ ศษรวมถึงน้ำที่จะดันขึ้นมาตามพื้นกระเบื้อง

ตอนนี้ก็ภาวนาให้น้ำมันไหลไปเรื่อยๆอย่าได้ติดขัดเพร าะว่าสัญญาณที่ดีของมันคือมันยังไหลอยู่แปลว่ามีที่ต ่ำกว่าเราอยู่ใกล้ๆนี้ ส่วนที่แย่คืออย่าให้มันขึ้นสูงไปกว่านี้เลย...

เห็นรูปบ้านพี่ชายแล้วเศร้าครับพี่...แต่ยังไงก้ออย่ าพึงวางใจน้ำน่ะครับ วันแรกของผมที่น้ำเข้าก้อประมาณนี้ ผมเก็บของหนีน้ำถึง3รอบครับพี่เหนื่อยมาก น้ำมันสูงตามขึ้นไปเรื่อยๆ ประมาณ2อาทิตย์ครับพี่ชายระดับน้ำถึงจะนิ่ง หากไม่มีการกั้นบริเวณแถวๆนั้น...

ปล..หากช่วงนี้วางเว้น ก้อเก็บของที่เสี่ยงๆขึ้นที่สูงที่สุดไปเลยครับ ปลอดภัยไว้ก่อน
    ปลล..อ้วนดำ เสี่ยงมากเลยครับ เอาแม่แรงยกขึ้นอีก แล้วเอากระสอบทรายมาหนุนให้สูงกว่านี้ได้มั้ยครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

หยุดท่วมสักทีเถอะ ผมขอร้อง

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ภาวนาให้คืนเหน็บหนาว ขอให้ รัก ช่วยคุ้มครอง ทุกๆ ท่าน
    โปรดระวังไฟฟ้า และในห้องน้ำครับ อันตราย มากๆ ......
    และ ระวัง โอ่ง โบราณ ลอยน้ำนะครับ ลูกพี่ ระวังลอยมากระแทกรถ ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tikker : 05-11-2011 เมื่อ 09:46
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เห็นรูปบ้านพี่ชายแล้วเศร้าครับพี่...แต่ยังไงก้ออย่ าพึงวางใจน้ำน่ะครับ วันแรกของผมที่น้ำเข้าก้อประมาณนี้ ผมเก็บของหนีน้ำถึง3รอบครับพี่เหนื่อยมาก น้ำมันสูงตามขึ้นไปเรื่อยๆ ประมาณ2อาทิตย์ครับพี่ชายระดับน้ำถึงจะนิ่ง หากไม่มีการกั้นบริเวณแถวๆนั้น...

ปล..หากช่วงนี้วางเว้น ก้อเก็บของที่เสี่ยงๆขึ้นที่สูงที่สุดไปเลยครับ ปลอดภัยไว้ก่อน
    ปลล..อ้วนดำ เสี่ยงมากเลยครับ เอาแม่แรงยกขึ้นอีก แล้วเอากระสอบทรายมาหนุนให้สูงกว่านี้ได้มั้ยครับ
    ช่วงนี้เตรียมทบทวนแผนอพยพแล้วครับ แต่ผมก็ยังไม่รู้จะไปใหนเพราะผมมีลูกน้อยเป็นหมาตั้ง สองตัว ในซอยอพาร์ตเมนต์ก็เต็ม คุณปูก็จะเริ่มงานวันจันทร์นี้แล้วและก็ไม่ยอมไปอยู่ กับเพื่อนเพราะห่วงลูก ก็เลยต้องปรับแผนใหม่ครับ ตอนนี้อยากได้เรือมากกว่าเพราะว่าต้องใช้ในการขนสะเบ ียงจากที่แห้งมาที่บ้านและส่งคนในบ้านไปเข้าห้องน้ำท ี่ห่างออกไปราวๆ150เมตร ผมก็ลุยน้ำก็แล้วกันเพราะว่าเรือไม้ของป้าใช้กันสามค รอบครัว จะรอใช้ของเขาก็หมดวันพอดี พอดีป้าเองถังแก๊สเปล่ามาให้ ก็เลยมัดเป็นเรือไปก่อนครับ 5555 - -"

ตอนนี้ระดับน้ำปรับตัวสูงขึ้นอยู่ที่28ซม.ในพื้นที่เ ดินได้รอบๆบ้าน แต่บางพื้นที่ก็สูงมากจนไม่กล้าเดินเข้าไป ตอนนี้ตัดปั้มน้ำแล้วครับและก็ยกสายไฟขึ้นสูงแล้ว ด้านที่น่ากลัวที่สุดคือด้านที่เป็นห้องนอนของผม น่าจะสูงราวๆ1.5เมตรไปแล้วและกำลังจะประชิดเข้าแนวป้ องกันด้วยสมาร์ทบอร์ดของผมภายในวันนี้ครับ นี่คืองานหนักของผมที่ต้องทำภายในวันนี้

ความหดหู่ต่อมาคือหมาร้องไห้ครับ มันร้องทุกวันครับ บางตัวที่ไม่กลัวน้ำก็ยังเดินไปเดินมาส่วนตัวที่กลัว ก็ไม่เอาขาแตะน้ำเลยเสียด้วยซ้ำ วันนี้ก็ภาวนาให้ทุกอย่างมันทรงๆ ไม่อยากให้มันเพิ่มมากไปกว่านี้ แต่ว่าถ้าพี่นันบอกว่าสองอาทิตย์ ผมก็คงสติแตกก่อนครับ 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ความทุกข์เป็นเครื่องมืออย่างหนึ่งของพระเจ้า...

ก๊อตซิล่าจมน้ำไปแล้วครับ แต่ต้องเสียสละบังอ้วนดำไม่ให้ไหลไปครับ

ลูกงูหนีน้ำมาหลบในถุงครับ

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

ท่านแม่ทัพ ทำภาพขาว-ดำ ดูแล้ว เคร้าใจจัง
    สู้ๆนะครับ

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

บองโก้ประมาณมิดล้อครับ

ม้านั่งยังลอยมาติดตรงกอไม้ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อย่าพึ่งสติแตกครับพี่....ทุกอย่างมันเริ่มมากดดันพี ่อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ พี่ต้องจัดลำดับความสำคัญก่อนครับ ที่ผมเห็นก้อคงเป็นเรื่องงานของพี่ปูที่จะต้องเริ่มใ นอีก2วันนี้ พี่ต้องหาหนทางและวิธีใช้ชีวิตในการเดินทางไปทำงานขอ งพี่ปูให้ได้ครับ หากไม่มีหนทางก้อต้องย้ายพี่ปูไปที่ที่สะดวกกว่านี้ค รับ พี่ต้องโน้มน้าวพี่ปูให้ได้ ว่าพี่จะดูแลลูกพี่ปูเป็นอย่างดี เหมือนผมที่ต้องเอาตะวันหนีมาอยู่สระบุรี และย้ายพี่สุไปพักที่โรงแรมใกล้ๆมหาลัย ส่วนตัวผมก้อไปอยู่กับลูกที่สระบุรีบ้าง และก้อกลับไปอยู่กับพี่สุที่ลพบุรีบ้าง ส่วนเรื่องอื่นๆข้าวของนอกบ้าน ก้อต้องให้คุณแม่คุณป้า ช่วยดูแลด้วย เพราะโจรก้อเยอะมาก อีกอย่างพี่ต้องกินต้องถ่าย อันนี้ผมเป็นห่วงมากที่สุดเลยครับ....

ปล..หากลพบุรีกลับสู่ภาวะปกติแล้ว จะเข้าไปช่วยพี่น่ะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ต้องอพยพแล้วครับ วิกฤติจริงๆ....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อย่าพึ่งสติแตกครับพี่....ทุกอย่างมันเริ่มมากดดันพี ่อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ พี่ต้องจัดลำดับความสำคัญก่อนครับ ที่ผมเห็นก้อคงเป็นเรื่องงานของพี่ปูที่จะต้องเริ่มใ นอีก2วันนี้ พี่ต้องหาหนทางและวิธีใช้ชีวิตในการเดินทางไปทำงานขอ งพี่ปูให้ได้ครับ หากไม่มีหนทางก้อต้องย้ายพี่ปูไปที่ที่สะดวกกว่านี้ค รับ พี่ต้องโน้มน้าวพี่ปูให้ได้ ว่าพี่จะดูแลลูกพี่ปูเป็นอย่างดี เหมือนผมที่ต้องเอาตะวันหนีมาอยู่สระบุรี และย้ายพี่สุไปพักที่โรงแรมใกล้ๆมหาลัย ส่วนตัวผมก้อไปอยู่กับลูกที่สระบุรีบ้าง และก้อกลับไปอยู่กับพี่สุที่ลพบุรีบ้าง ส่วนเรื่องอื่นๆข้าวของนอกบ้าน ก้อต้องให้คุณแม่คุณป้า ช่วยดูแลด้วย เพราะโจรก้อเยอะมาก อีกอย่างพี่ต้องกินต้องถ่าย อันนี้ผมเป็นห่วงมากที่สุดเลยครับ....

ปล..หากลพบุรีกลับสู่ภาวะปกติแล้ว จะเข้าไปช่วยพี่น่ะครับ
    ขอบคุณครับพี่นัน ผมคงหนีแล้วครับ กำลังตัดสินใจว่าจะหนีไปใหนแต่ขออุดบ้านครั้งสุดท้าย ก่อนครับ ไม่ไหวครับระดับน้ำสูงมาก ส่วนคุณปูให้เขาไปอยู่กับเพื่อน พ่อกับแม่เขาจะอยู่เฝ้าบ้านครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ต้องอพยพแล้วครับ วิกฤติจริงๆ....
    หากพี่มั่นใจในเรื่องต่างๆ ผมก้อเห็นด้วยครับพี่ แต่พี่มีแผนว่าจะไปอยู่ที่ใหนรึป่าวครับ เพราะว่าต้องคาดการณ์ก่อนว่าที่ที่เราจะอพยพไปอยู่น้ ำเค้าจะไม่ตามไปอีก..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หากพี่มั่นใจในเรื่องต่างๆ ผมก้อเห็นด้วยครับพี่ แต่พี่มีแผนว่าจะไปอยู่ที่ใหนรึป่าวครับ เพราะว่าต้องคาดการณ์ก่อนว่าที่ที่เราจะอพยพไปอยู่น้ ำเค้าจะไม่ตามไปอีก..
    ตอนนี้กำลังตกลงกับคุณปูอยู่ครับ...ที่ๆผมไปอยู่ไม่ม ีโอกาสน้ำท่วมแน่นอนครับ อาจจะเก็บของภายใน1-2วันนี้ครับ

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้กำลังตกลงกับคุณปูอยู่ครับ...ที่ๆผมไปอยู่ไม่ม ีโอกาสน้ำท่วมแน่นอนครับ อาจจะเก็บของภายใน1-2วันนี้ครับ
    มีอะไร ให้พอช่วยได้ เอิ่น เอ่ยมาเลยครับ ลูกพี่ ...
    หากไม่ไหว ต้องปล่อย แล้วครับ เพราะ การ กิน อยู่ ขับถ่าย มันจะมีผลต่อสุขภาพเรามาก
    ..ทางนี้ ยินดีต้อนรับครับ ..
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

หน้าที่ 40 จากทั้งหมด 71 หน้า แรกแรก ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks