ระวังจะไม่มีที่ยืนบนบอร์ดมาสด้า... - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ระวังจะไม่มีที่ยืนบนบอร์ดมาสด้า...

Junior Member maimii's Avatar
    ขอบคุณ
    0

"จิตเป็นนาย...กายเป็นบ่าว"
    ...จิตคิดแต่จะเอาเปรียบผู้อื่น เลยคิดไปเองว่าคนอื่นเค้าจะเอาเปรียบตน

ผมนับถือพี่วีในสิ่งที่พี่ทำเพื่อส่วนรวมด้วยจิตบริส ุทธิ์ครับ
    น้องเบส นครปฐม
    " เมื่อมั่งมีมากมายมิตรหมายมอง เมื่อมัวหมองมิตรมองเหมือนหมูหมา ~ ~ เมื่อไม่มีมิตรเมินไม่มองมา เมื่อมอดม้วยแม้หมูหมาไม่มามอง "

"ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ...แต่ Mazda ผม หล่อมากกกก"
    Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่น่าเชื่อว่าถ้อยคำเหล่านั้นจะมาจากคนที่อยู่ในบอร ์ดมาสด้ามานาน...............
    ถ้าพี่วีจะทำเพื่อหวังผลกำไร ป่านนี้คงเป็นมหาเศษฐีไปแล้วค่ะ............

ปล.เคารพและชื่นชมในตัวตนของท่านแม่ทัพมากๆ......กระ แต ณ เพชรบูรณ์...........
    Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

สังคมออนไลน์มีข้อดีเยอะมากมาย แต่ข้อเสียก็ใช่น้อย
    ใช้ความรู้สึกของตัวท่านเอง ตัดสิน มันแค่คำบางคำจริงๆ
    ยอมรับมัน แล้วรีบแก้ไข สังคมนี้ไม่ไร้ไมตรีหรอกนะครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617
    Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่น้องของผมที่ร่วมวงไพบูลย์ เหมือนตัวเองเป็นคนขี้ฟ้องยังไงไม่ทราบ 555 แต่ก็ยอมรับว่าเลือกมวยถูกคู่เสียด้วย...ก็ไม่ได้คาด หวังอะไรหรอกครับ ก่อนผมจะพิมพ์อะไรผมอ่านทบทวนเสมออย่างที่พี่เก่งว่า นั่นแหละครับ จะพิมพ์ผิดพิมพ์ถูกผมก็คิดว่ามันใช้สมองกรองคำสั่งอย ู่ดี ยิ่งต้องระมัดระวังกันเป็นอย่างมากเพระว่าเราทั้งหลา ยก็มาจากหลายที่หลายทางแต่ทุกท่านก็พร้อมใจเขียนถ้อย คำที่ไม่กระทบความรู้สึกของคนอื่นเพราะเราแคร์กันและ กัน ไปมาหาสู่กันแบบพี่น้อง โทรสอบถามสารทุกข์สุกดิบกันครับ

แต่จะทิ้งกระทู้นี้ไว้เผื่อท่านTotohotผ่านมาอ่านหรื อจะชี้แจงในส่วนที่ท่านคิดว่าผมเข้าใจผิดก็ยินดีครับ อธิบายพี่น้องมาสด้าให้เข้าใจก็พอเพราะท่านโมโหผมที่ผ มกดไลค์แทนคำตอบรับ ถ้าท่านมีสติดีท่านคงไม่กล้าใช้คำแบบนั้นกับผมแน่นอน และผมก็ขออนุญาติลบตัวผมเองออกจากการเป็นเพื่อนกับท่ านด้วยนะครับในfacebookผมรู้สึกว่า ผมไม่สบายใจครับ ผมต้องรักษาเพื่อนที่เหลือของผมไว้ให้ดีที่สุดครับ.. .

บ้านมาสด้าตอนเข้ามาทุกท่านเปิดแขนอ้ารับท่านด้วยไมต รี...

ขากลับไม่มีใครไปส่งไม่ต้องแปลกใจนะครับ....

แค่อยากจะบอกว่า..เซ็งเป็ดจริงๆครับกับเรื่องที่เกิด ขึ้น..แค่อยากจะถามว่าแล้วต่อไปนี้ท่านจะขับรถที่ติด สติกเกอร์ MAZDA " ride with pride " ที่ท่านได้รับจากพี่ jodeci ????????....ลองตรึกตรอง
    Member PARAMAN's Avatar
    สถานที่
    ลายไทย
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าท่านๆ นี้ ไม่รู้จัก ท่านพี่วี มากกว่า มิตรภาพ มันไม่มีราคาหรอกครับเพราะมันประเมินค่าไม่ได้ เป็นกำลังใจไห้พี่วี นะครับ ผมก็เพิ่งเข้ามาอ่านอะครับ
    อย่าอยู่อย่างอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตไห้คนอื่นอิจฉา
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

จาก no school today pattaya
    วันนี้ผมต้องเข้าบ้านเร็วกว่าปกติ เพราะผมไม่สบายใจ กับสมาชิกท่านหนึ่ง ..
    โดยส่วนตัวแล้วผมไม่รู้จัก แล้วผมก็ไม่อยากรู้จัก ผมไม่สบายใจทั้งวัน เพราะว่าพี่ชายผมมีปัญหา
    ในเมื่อพี่ชายผมมีปัญหา ผมก็มีปัญหาไปด้วย อย่าลืมว่าบ้านมาสด้า สมาชิกทุกท่าน
    เป็นแบบครอบครัว เป็นแบบพี่น้อง เป็นมากยิ่งกว่าความรัก เพราะฉะนั้น คุณจะใช้ คำพูคดำเขียน
    จงเคารพความคิด คนอื่นเขาด้วย ไม่ใช่แต่เขียนอยา่งเดียว ... ผมไม่ชอบว่ะ
    คราวหน้า คิดจะเขียนอะไร ต้องใช้สมองคิดนะครับ ก่อนจะลงมือพิมพ์ หวังว่าแป้นพิมพ์ที่บ้านคงไม่เสียนะครับ
    อย่านิ่งอ่านหน้าบอร์ดอยุ่เฉยๆ ออกมารับผิดชอบกับคำพูดของตัวเองด้วย '' ถ้าเป็นลูกผู้ชายพอ ''
    - ซิกแซก เคเค .....no school today pattaya .... ที่อยู่ของผมครับ ...
    Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

โดนใจมากเลยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    จาก no school today pattaya
    วันนี้ผมต้องเข้าบ้านเร็วกว่าปกติ เพราะผมไม่สบายใจ กับสมาชิกท่านหนึ่ง ..
    โดยส่วนตัวแล้วผมไม่รู้จัก แล้วผมก็ไม่อยากรู้จัก ผมไม่สบายใจทั้งวัน เพราะว่าพี่ชายผมมีปัญหา
    ในเมื่อพี่ชายผมมีปัญหา ผมก็มีปัญหาไปด้วย อย่าลืมว่าบ้านมาสด้า สมาชิกทุกท่าน
    เป็นแบบครอบครัว เป็นแบบพี่น้อง เป็นมากยิ่งกว่าความรัก เพราะฉะนั้น คุณจะใช้ คำพูคดำเขียน
    จงเคารพความคิด คนอื่นเขาด้วย ไม่ใช่แต่เขียนอยา่งเดียว ... ผมไม่ชอบว่ะ
    คราวหน้า คิดจะเขียนอะไร ต้องใช้สมองคิดนะครับ ก่อนจะลงมือพิมพ์ หวังว่าแป้นพิมพ์ที่บ้านคงไม่เสียนะครับ
    อย่านิ่งอ่านหน้าบอร์ดอยุ่เฉยๆ ออกมารับผิดชอบกับคำพูดของตัวเองด้วย '' ถ้าเป็นลูกผู้ชายพอ ''
    - ซิกแซก เคเค .....no school today pattaya .... ที่อยู่ของผมครับ ...
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    โดนใจมากเลยครับ
    การได้รับการยอมรับ เราต้องสร้างมาเอง ด้วยใจที่บริสุทธ์และท่านแม่ทัพก็ได้รับการยอมรับนั้ น
    จากพี่น้องเราในบ้านมาสดา คนดี ต้องได้มาจากเสียงของคนรอบกาย ไม่ได้แต่งตั้งมาเอง
    และพี่ชายคงจะเหนื่อยและท้อมาก จากสิ่งรุมเร้าเหล่านี้ ขออย่าได้เอามาใส่ใจ และทำให้คนดีๆ
    อย่างท่านต้องถดถอยเลยถ้า 9 คนบอกว่าท่านคือ ใช่ มันก็คือใช่ มีเพียง 1 ที่เห็นแตกต่าง
    ก็จงอย่าได้แยแสเลย ส่วนไอ้ที่ 1 เสียงนั้นก็คิดเสียว่า เป็นบทเรียนราคาถูก ที่เราไม่เคยให้นิยาม
    ขอบคุณพี่ชายโอ๊ค และพี่น้องของเราทุกท่าน ที่ทำให้ 1 เสียงที่แตกต่างนั้นรู้ว่า
    รักเรามันใหญ่มาก.......

จากที่ดูแล้ว ไม่มีวี่แววจากบุคคลที่ชื่อสุริยันต์จะมารับผิดชอบต่ อคำพูดเค้าเลยในบอร์ดของมาสด้า ผมเลยอยากให้เค้ารู้บ้างว่าการที่เค้ากระทำแบบนี้ คนหลายๆคนที่ไม่ใช่ jodeci เค้าคิดยังไงมีความคิดเห็นอย่างไร ผมเลยโพสต์กระทู้นี้ลงในเฟสบุ๊คของคุณสุริยันต์อันเป ็นที่เีรียบร้อยแล้วครับ เผื่อเค้าอาจจะรู้สำนึกบ้าง ว่าการกระทำของเค้านั้นเสียงส่วนใหญ่ในบ้านมาสด้าคิด ยังไงกับเรื่องนี้ ผมขอแนะนำนะครับสำหรับคุณสุริยันต์ ถ้าคุณเป็นลูกผู้ชายจริง ขอให้คุณรับผิดชอบต่อคำพูดของคุณด้วย ถ้าคุณไม่รับผิดชอบต่อคำพูดของคุณ แนะนำแบบตรงๆเลยว่ากลับไปนุ่งกระโปรงซะ ขออภัยในคำพูดบางคำที่ไม่เหมาะสมนะครับพี่ๆ แต่ผมเห็นแล้วอดไม่ได้ครับ เพราะjodeci เป็นพี่ชายที่เคารพของผมครับ พี่ผมไม่ใช่เพื่อนเล่นใคร

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    การได้รับการยอมรับ เราต้องสร้างมาเอง ด้วยใจที่บริสุทธ์และท่านแม่ทัพก็ได้รับการยอมรับนั้ น
    จากพี่น้องเราในบ้านมาสดา คนดี ต้องได้มาจากเสียงของคนรอบกาย ไม่ได้แต่งตั้งมาเอง
    และพี่ชายคงจะเหนื่อยและท้อมาก จากสิ่งรุมเร้าเหล่านี้ ขออย่าได้เอามาใส่ใจ และทำให้คนดีๆ
    อย่างท่านต้องถดถอยเลยถ้า 9 คนบอกว่าท่านคือ ใช่ มันก็คือใช่ มีเพียง 1 ที่เห็นแตกต่าง
    ก็จงอย่าได้แยแสเลย ส่วนไอ้ที่ 1 เสียงนั้นก็คิดเสียว่า เป็นบทเรียนราคาถูก ที่เราไม่เคยให้นิยาม
    ขอบคุณพี่ชายโอ๊ค และพี่น้องของเราทุกท่าน ที่ทำให้ 1 เสียงที่แตกต่างนั้นรู้ว่า
    รักเรามันใหญ่มาก.......
    พี่ซิกแซ็ก บอกแบบตรงๆเลยนะ พี่สุดยอดหวะ!!!!
    boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    จริง ๆ แล้วท่านโตโต้ได้ฝังตัวอยู่ในบ้านนี้ก็นานพอสมควรแล้ วครับ ผมก็พอรู้จักอยู่บ้าง เห็นบ้างเป็นบางครั้ง แต่ผมก็เชื่อว่าท่านก็ติดตามดูพวกเราอยู่ ท่านก็น่าจะรู้ดีอยู่แล้วว่าพวงกเราเป็นอย่างไร อยู่กันอย่างไร...

ไม่มีอะไรจะพร่ำครับท่าน...

บุคคลท่านนี้อยู่บ้านนี้มานานแล้วครับ

สงสัยเคืองไม่ได้ไฟท้ายมั้ง55++

น้องบอยจะไม่โพสอะไรนะครับ
    เพราะน้องบอยสายแข็งฮาร์ดคอร์ ครับ
    เดี๋ยวโดนไบแดง.....นี่ดีนะที่เป็นบอร์ดรถยนต์ถ้าเป็ นบอร์ดมอไซค์ป่านนี้เละเป็นขี้ปั่นไปแล้วครับ

คำพูดเป็นเพียงลมพัดผ่านไรฟัน
    คนเราผิดพลาดกันได้
    พูดผิดก็พูดไหม่ได้คำว่าขอโทษพูดไม่ยากหรอกครับ.....
    คิดว่าคงโตๆๆกันแล้ว....
    ถ้าเรื่องแค่นี้ขอโทษไม่ได้ แถวพิดโลกเรียก กาก ครับ

ป.ล.ทุกตัวอักษรที่พิมลงไปถ้ามันดูแรงกราบขอโทษด้วยน ะครับ
    ผมไบค์เกอร์ครับคำพูดคำจาอาจไม่เสนาะหูนัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy115 : 29-09-2011 เมื่อ 00:31
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115
    boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maimii อ่านข้อความ
    "จิตเป็นนาย...กายเป็นบ่าว"
    ...จิตคิดแต่จะเอาเปรียบผู้อื่น เลยคิดไปเองว่าคนอื่นเค้าจะเอาเปรียบตน

ผมนับถือพี่วีในสิ่งที่พี่ทำเพื่อส่วนรวมด้วยจิตบริส ุทธิ์ครับ
    น้องเบส นครปฐม

เจ๋งสุด.........ไบค์เกอร์
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    คำพูดเป็นเพียงลมพัดผ่านไรฟัน
    คนเราผิดพลาดกันได้
    พูดผิดก็พูดไหม่ได้คำว่าขอโทษพูดไม่ยากหรอกครับ.....
    คิดว่าคงโตๆๆกันแล้ว....
    ถ้าเรื่องแค่นี้ขอโทษไม่ได้ แถวพิดโลกเรียก กาก ครับ
    คำพูดดิบๆดี...โดนใจครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maimii : 29-09-2011 เมื่อ 01:44
    " เมื่อมั่งมีมากมายมิตรหมายมอง เมื่อมัวหมองมิตรมองเหมือนหมูหมา ~ ~ เมื่อไม่มีมิตรเมินไม่มองมา เมื่อมอดม้วยแม้หมูหมาไม่มามอง "

"ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ...แต่ Mazda ผม หล่อมากกกก"
    Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

พี่น้องในบ้านหลังนี้ให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ ซึ่งเป็นสิ่งที่สมควรกระทำเมื่ออยู่ในสังคม
    ซึ่งการกระทำโดยผ่านข้อความดังกล่าว ถือว่าเป็นการไม่ให้เกียรติและเสียมารยาทอย่างที่สุด ครับ

เสื้อมาสด้า พี่น้องทุกท่านใส่ด้วยความรัก มีความทรงจำ ผ่านเรื่องราวและมิตรภาพดีๆมาด้วยกัน
    ถ้าท่านได้เสื้อตัวนี้ไป ท่านจะใส่มันอย่างภาคภูมิใจรึเปล่า คิดว่าใส่แล้วมันหล่อหรือ?
    อย่าเอาไปให้มันรกตู้เสื้อผ้าเลยครับ อยากได้เสื้อก็ไปซื้อในห้าง มีหลายแบบให้เลือก หล่อกว่าเยอะ......

ตอนนี้ผมว่าถ้าจะให้ "สมาชิก" ท่านนั้นมารับผิดชอบข้อความของเค้า หรือมาขอโทษ ก็คงไม่มีอะไรดีขึ้นหรอกครับ
    เหมือนอยู่กลางวงล้อม ถ้าเค้ากล้าจริงคงออกมานานแล้วล่ะ

ถึงผมจะเข้ามาทีหลังคุณ แต่ผมก็เห็นคุณมานานครับ ผมรู้ว่าคุณแอบดูอยู่
    เสียใจด้วยนะครับคุณโตโต้ เสียงส่วนใหญ่ของพี่น้องผมเค้าบอกว่า.........คุณไม่ ได้ไปต่อ...........

ป.ล.ขออนุญาติพี่วีและพี่น้องของผมทุกท่านด้วยครับ ด้วยความเคารพรัก.....
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ

เสียใจด้วยนะครับคุณโตโต้ เสียงส่วนใหญ่ของพี่น้องผมเค้าบอกว่า.........คุณไม่ ได้ไปต่อ...........

ป.ล.ขออนุญาติพี่วีและพี่น้องของผมทุกท่านด้วยครับ ด้วยความเคารพรัก.....
    +1 ครับ

Bookmarks