ระวังจะไม่มีที่ยืนบนบอร์ดมาสด้า... - หน้า 5

ชื่อกระทู้: ระวังจะไม่มีที่ยืนบนบอร์ดมาสด้า...

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ทุกๆท่านครับ ผมครับลองคิดดูหลายรอบแล้ว
    "คนนี้โกงราคาเรา"
    "คนนี้โก่งราคาเรา"
    ความหมายไม่แตกต่างครับ แล้วคำที่คุณใช้ไม่ว่าจะโกง หรือ โก่ง มันแรงเกินไปสำหรับการแซวกันอย่างท่านบอก และผมก็ไม่เข้าใจว่าท่านไปโกรธคุณวีเค้าทำไม มันเป็นของของเค้า เค้ามีสิทธ์ที่จะให้ใครไม่ให้ใครก็ได้
    เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ครับ ผมว่าพอเถอะครับ เอาเวลาอันมีค่าไปสนใจเรื่องอื่นดีกว่าครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ถูกครับพี่ชาย...คำว่าโกงกับโก่งมันใกล้กันแค่นิดเดี ยวทำไม่แยกไม่ออกว่ะ
    สงสัยว่าเขาจะไม่เข้าใจจริงๆ
    Senior Member 087684's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ totohot1983 อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นผมขอโทษทุกสิ่งที่ทำไปเพราะความโมโห
    ผมถามท่านนาวีแล้วท่านไม่ตอบคอยแต่กดไลอย่างเดียว คำว่าโกง ไม่ได้ว่าท่านโกงผมจะพืมพ์คำว่าโก่ง ราคามันตกไม่เอกจริงๆ
    ส่วนตัวเองผมไม่เคยว่าท่านนาวีเลยและท่านเจียบก็ช่วย ผมมากมาย
    ผมเข้ามาบอร์ดมาสด้าได้ก็เพราะป้าแดงผมเข้ามาดู แค่ พืมในกูเกิล ว่า mazda แล้วมันก็ขึ้นเองว่า mazda 800
    ผมตกใจมากว่ามันมีด้วยหรอผมจึงได้มาเป็นสมาชิกในบอร์ ดได้ ผมเสียใจมากที่อารมโมโหของตนเองจะทำใ้คนดีๆอย่าง นาวี เสียหายได้ขนาดนี้ผมขอโทษจริงๆ
    เมื่อก่อนผมเคยคิดว่าผมขับมาสด้าคนเดียว แต่ตอนนี้ผมมีเพื่อนขับมาสด้าทังประเทศ ผมไม่มีเจตนาว่าร้ายใครจริงๆที่ทำไปเพราะอารมเดียว

ผมขอยอมรับผิดคนเดียวครับอย่าไปว่าท่านนาวีแก่เลยเพร าะความไม่เข้าใจกันเองครับ

ผมขอโทษจริงๆครับ

totohot1983 คุณก็สุดยอดนะ นึกว่าจะไม่ออกมารับผิดชอบ ส่วนตัวผมเองแล้วด้วยความไม่เข้าใจกันทางด้านภาษาและ ข้อความและอารมณ์ ย่อมทำให้เกิดข้อผิดพลาดได้เสมอ ผมอยากให้ทุกอย่างจบลงด้วยดี ทางเจ้าตัวเองก็ออกมารับผิดชอบแล้วผมก็ดีใจ อันนี้ผมรับได้และผมยินดีต้อนรับเสมอเพราะผมนึกถึงกา รให้โอกาสเพื่อนมนุษย์ด้วยกันสิ่งที่ผิดพลาดไปแล้วคื อบทเรียนที่มีค่ามากที่สุดในชีวิต ทุกคนต้องอยู่ร่วมโลกกันไมว่าจะที่ไหนก็ตาม ตอนนี้ก็หวังแค่ว่าบ้านหลังนี้จะกลับมาสงบสุขอีกครั้ งนะครับผมขอให้สมาชิกทุกท่านจำเรื่องนี้ไว้เป็นบทเรี ยนแล้วกันนะครับจะได้ไม่ต้องมาเป็นกันแบบนี้อีกนะครั บ เคารพทุกท่านนะครับ จากทีครับ
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ทุกๆท่านครับ ผมครับลองคิดดูหลายรอบแล้ว
    "คนนี้โกงราคาเรา"
    "คนนี้โก่งราคาเรา"
    ความหมายไม่แตกต่างครับ แล้วคำที่คุณใช้ไม่ว่าจะโกง หรือ โก่ง มันแรงเกินไปสำหรับการแซวกันอย่างท่านบอก และผมก็ไม่เข้าใจว่าท่านไปโกรธคุณวีเค้าทำไม มันเป็นของของเค้า เค้ามีสิทธ์ที่จะให้ใครไม่ให้ใครก็ได้
    เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ครับ ผมว่าพอเถอะครับ เอาเวลาอันมีค่าไปสนใจเรื่องอื่นดีกว่าครับ
    เรื่องอื่นที่ว่านี้ ขอเป็นพัทยาพริบตาเดียว ดีกว่านะครับพี่ชายโอ๊ค555
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เรียนท่านTotohot

ผมทราบดีว่า ผมสามารถชี้เป็นและชี้ตายใครก็ได้ในบอร์ดนี้และสามาร ถทำให้ใครเกิดหรือดับได้ในโลกออนไลน์แต่รบกวนท่านเสี ยสละอ่านตามผมมาสักนิดว่า พี่น้องของผมที่เขาไม่พอใจ...เขาไม่ถือสาอารมณ์โกรธข องท่านและอาจจะไม่ถือสาอารมณ์โมโหของผม

พี่น้องทั้งหลายที่เขาไม่พอใจเขาคิดว่า คำว่าโก่งราคาเสื้อ หรือโกงราคาเสื้อนั้น...

ท่านเอาส่วนใหนมาคิดครับแล้วควรจะได้กำไรเท่าไหร่?
    แล้วต้องทำขนาดใหนถึงจะพอ?
    แล้วจะใช้ช่องทางใหนในการโกง?
    แล้วโกงแล้วจะเอาเงินนั้นไปทำอะไร?
    แล้วจะทำมาทำไมตั้งหลายปี?
    ให้ดาราใส่เพื่อโก่งราคา? แล้วขายคืนพี่น้องของตัวเอง?
    แล้วจะยืนตรงใหนในบอร์ดนี้ ฝั่งพ่อค้าหรือฝั่งแม่ทัพ?

ผมให้อภัยท่านครับ แต่ผมคิดว่าท่านยังไม่เข้าใจผมอยู่ดี...ตอนนี้คนที่ด ับสลายไปไม่ใช่ผมครับเพราะผมไม่รังแกใคร...อ่านดูอีก รอบก็ได้ครับ
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

(กรุณาอ่านตามด้วยเสียงที่อ่อนโยนและชัดเจน เพราะผมพิมพ์ด้วยความรู้สึกเยือกเย็น..)
    มาตรฐานคนเราย่อมไม่เหมือนกันครับ บางคนบางกลุ่มบางพวก มีมาตรฐานที่แตกต่างกันไป การจะกลมกลืนหรือเข้ามาเป็นกลุ่มก้อน สังคมกับใคร เราควรดูที่มาตรฐานดังกล่าวนี้ไว้ด้วย บ้านมาสด้าก็มีมาตรฐานสูงถึงสูงมากครับ โดยเฉพาะมาตรฐานทางความคิด ความมีมารยาท ความซื่อสัตย์ การเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ การเคารพผู้หลักผู้ใหญ่ ซึ่งเป็นสิ่งที่พวกเราทั้งครอบครัว ร่วมกันสร้างมันขึ้นมาด้วย..ใจ.. ถ้าตัวของคุณหรือใครที่มีกำแพงส่วนตัว ไม่ว่าจะเรื่องอารมณ์ ความคิด ความรู้สึกผิดชอบชั่วดี และไม่เหมาะกับมาตรฐานที่คุณ ไม่รู้ว่าคืออะไรและจะเข้าถึงได้อย่างไร ด้วยใจที่ไม่คิดจะตรงกับใจเรา....คุณก็..ผิดมาตรฐานแ ละจะไม่สามารถเข้ากับใครในบ้านนี้ได้แน่นอน เพราะพูดคนละภาษากัน
    .......อย่างไร ในฐานะที่โตเป็นผู้ใหญ่เพียงพอ และไม่คิดรังแกผู้ที่มีอายุน้อยกว่าหรือใคร มีแต่ให้....ขอให้คำขอโทษนั้นเป็นสิ่งที่ดีสำหรับควา มไม่เข้าใจนี้ และ..จบเรื่องราวที่ไม่ควรจะเกิดขึ้นในบ้านหลังนี้อี กต่อไป..ส่วนจะให้อภัยหรือไม่อย่างไร เราคงจะดูกันต่อไปครับ..ตราบใดที่คุณปีนป่ายมาถึงมาต รฐานที่สูงมาก..ของจิตใจคนในบ้านนี้ได้ คำขอโทษมันจะบังเกิดผลอย่างที่ความหมายมันเป็นและบัญ ญัติไว้ในพจนานุกรม...สักวันนึง...จาก พี่ชายคนโต
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
    zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ขอเป็นกำลังใจให้"พี่วี"นะครับ สู้ต่อไปอย่าไปคิดอะไรเลยครับ
    คนเรามันก็มีอารมณ์หลุดบ้างอะไรบ้าง เค้าไม่รู้จักเราเค้าก็แพร่มไปตามแต่เรื่อง
    "อย่ายก เอาเสามาวางบ่า อย่าสั่งสุรา แล้วลืมสั่งกับแกล้ม"
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!
    Member too2008's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่านtotohotผมก็เข้าบ้านนี้มานานพอสมควร แต่ผมสวนทางกับท่าน ด้วยความเคารพ
    zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ too2008 อ่านข้อความ
    ท่านtotohotผมก็เข้าบ้านนี้มานานพอสมควร แต่ผมสวนทางกับท่าน ด้วยความเคารพ
    ด้วยความเคารพครับพี่ตุ๊ น้องกิ๊กก็อาจจะสวนทางกับพี่ตุ๊ครับ เพราะเมื่อสัก2วันก่อน
    น้องกิ๊กขับรถผ่านไปแอบดูมาสด้า1000 สีขาวคันสวยของพี่ตุ๊ กำลังจอดสงบนิ่งอยู่ในโรงรถ
    เสียดายครับที่เกรงจะรบกวนเวลางานทั้งผมเองและพี่ตุ๊ จึงไม่ได้โทรไปคุยเล่นกับพี่ตุ๊เลยครับ
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!
    Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เนี่ยแหละครับ เค้าบอกว่าให้คิดก่อนพูดครับ
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!
    Member too2008's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zerogiggs อ่านข้อความ
    ด้วยความเคารพครับพี่ตุ๊ น้องกิ๊กก็อาจจะสวนทางกับพี่ตุ๊ครับ เพราะเมื่อสัก2วันก่อน
    น้องกิ๊กขับรถผ่านไปแอบดูมาสด้า1000 สีขาวคันสวยของพี่ตุ๊ กำลังจอดสงบนิ่งอยู่ในโรงรถ
    เสียดายครับที่เกรงจะรบกวนเวลางานทั้งผมเองและพี่ตุ๊ จึงไม่ได้โทรไปคุยเล่นกับพี่ตุ๊เลยครับ
    ยินดีครับมีโอกาศเจอกันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ too2008 อ่านข้อความ
    นิ้วไหนไม่ดีก็ตัดทิ้งครับพี่วี
    เหลือไว้แต่นิ้วที่ใช้การได้ครับ
    นี่แหละครับ ผลที่ย้อนกลับมาของ พูดก่อนคิด ทำไมไม่คิดเสียก่อนค่อยพูด
    boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ totohot1983 อ่านข้อความ
    ตรงที่ผมว่าแก่ โก่ง ราคานะครับ ผมไม่สามารถทำอะไรที่มันลบความผิดของผมได้หรอกครับ เพราะมันเป็นความไม่เข้าใจกันครับ

และผมคงไม่กล้าเข้ามาในบอร์ดนี้ได้เพราะอายมากครับที ทำให้คนดีๆอย่างท่านนาวีชื่อเสียงขุ่นหมอง

ผมขอโทษกับพี่น้องมาสด้าทุกๆคนครับจากใจลูกผู้ชาย

ทำผิดแล้วขอโทษ ถือว่าเป็นลูกผู้ชายพอครับ ดีกว่าทำผิดแล้วดีหน้าเซ่่อไปวันๆ
    แต่อย่างว่าแหละครับ....นายมันพลาดไปแล้ว..........
    ผมรุ้ว่าท่านไม่ได้มีเจตนาอะไรร้ายแรงหลอก ทำไมนายไม่เข้าใจและเข้าถึง
    พวกเราไห้มากกว่านี้ แล้วนายจะรู้ว่าทุกคนใจดี และมีแต่ไห้ครับ

ต่อไปจะพูดจะทำอะไรคิดไห้หนักครับ........พี่ๆทุกคนร วมทั้งผมเองไม่ได้รังเกียจท่าน
    เปิดโลกไห้กว้างเข้าไว้นะครับ อย่ามัวแต่เล่นเกมส์เลี้ยงหมู
    แล้วท่านจะรู้บ้านหลังนี้มันอบอุ่น...นะจ๊ะ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115
    boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    นิ้วไหนไม่ดีก็ตัดทิ้งครับพี่วี
    เหลือไว้แต่นิ้วที่ใช้การได้ครับ
    นี่แหละครับ ผลที่ย้อนกลับมาของ พูดก่อนคิด ทำไมไม่คิดเสียก่อนค่อยพูด
    ใจเย็ลลลูกเพ่ เค้าขอโทษแล้ว

ผมก็เคยพลาด เชื่อว่าทุกคนเคยพลาด55++ ผมพลาดในบอร์ดมอไซค์อ่ะเละเลย55++

รักกันๆๆ จุฟๆ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115
    Junior Member maimii's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จิตเป็นนาย...กายเป็นบ่าว. แต่สิ่งที่อยู่เหนือจิตอีกทีก็คือ "สติและอารมณ์" ในเมื่อคุณบอกว่าโมโหพี่วี แสดงว่าคุณอยู่ในอารมณ์โกรธ
    แต่ในเมื่อคุณโกรธแล้วคุณไม่มีิ "สติ" ที่จะไตร่ตรองก็เลยทำให้จิตคิดไปต่างๆนาๆ และสุดท้ายก็คือจุดจบของ "กาย" คุณนั่นแหละที่จะ
    เสียหาย "อย่าให้อารมณ์อยู่เหนือทุกสิ่ง"

ด้วยความเคารพ(ผู้ที่เจริญสติและปัญญาทุกท่าน)อย่างส ูง
    น้องเบส นครปฐม
    " เมื่อมั่งมีมากมายมิตรหมายมอง เมื่อมัวหมองมิตรมองเหมือนหมูหมา ~ ~ เมื่อไม่มีมิตรเมินไม่มองมา เมื่อมอดม้วยแม้หมูหมาไม่มามอง "

"ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ...แต่ Mazda ผม หล่อมากกกก"
    Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ทำผิดแล้วขอโทษ ถือว่าเป็นลูกผู้ชายพอครับ ดีกว่าทำผิดแล้วดีหน้าเซ่่อไปวันๆ
    แต่อย่างว่าแหละครับ....นายมันพลาดไปแล้ว..........
    ผมรุ้ว่าท่านไม่ได้มีเจตนาอะไรร้ายแรงหลอก ทำไมนายไม่เข้าใจและเข้าถึง
    พวกเราไห้มากกว่านี้ แล้วนายจะรู้ว่าทุกคนใจดี และมีแต่ไห้ครับ

ต่อไปจะพูดจะทำอะไรคิดไห้หนักครับ........พี่ๆทุกคนร วมทั้งผมเองไม่ได้รังเกียจท่าน
    เปิดโลกไห้กว้างเข้าไว้นะครับ อย่ามัวแต่เล่นเกมส์เลี้ยงหมู
    แล้วท่านจะรู้บ้านหลังนี้มันอบอุ่น...นะจ๊ะ
    วันนี้ไปกินอะไรมา บอกหน่อยได้มั้ย
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Bookmarks