ระวังจะไม่มีที่ยืนบนบอร์ดมาสด้า...

ชื่อกระทู้: ระวังจะไม่มีที่ยืนบนบอร์ดมาสด้า...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Angry ระวังจะไม่มีที่ยืนบนบอร์ดมาสด้า...

ถึงท่านTotohotที่เคารพฯ ตามที่ท่านได้สอบถามเข้ามาว่ายังพอมีเสื้อเหลืออยู่บ ้างมั้ย อยากจะใส่เหมือนณเดช

ผมขอเรียนตอบว่ายังพอมีเหลือครับ และเหลือจำนวนจำกัดและไม่มีความประสงค์จะทำซ้ำและไม่ มีความประสงค์ที่จะทำตั้งแต่แรก แต่เมื่อเราต้องรับผิดชอบในการบริการส่วนรวมก็พยายาม ทำให้พึงพอใจทุกท่านที่สุด ไม่มีรายได้อะไรจากตรงนี้ ไม่ได้บวกเพิ่มหรือแสวงหากำไรใดๆทั้งสิ้น

ท่านแจ้งมาว่าถามว่ามีอยู่มั้ย ไม่ใช่กดไลท์
    ผมก็ขอเรียนแจ้งให้ท่านทราบว่า ผมไม่รู้จะตอบท่านแบบใหนดีให้ท่านสบายใจว่าผมรับทราบ แล้ว เป็นภาษาอย่างง่ายในการตอบรับว่าผมรับทราบจากคนที่ท่ านกำลังสื่อสารด้วย หากเสียเวลาสักนิดทำความรู้จักผมสักหน่อยจะรู้ว่าผมไ ม่ได้หายใจทิ้งไปวันๆและก็ยินดีที่จะสนทนากับทุกท่าน แม้ว่าจะยุ่งขนาดใหนและอยากจะกดเลิฟให้เสียด้วยซ้ำแต่ตอนนี้ผมคิดว่าท่านต้องรับผิดชอบคำของท่านแล้วละค รับ

ผมจะเอาไว้โกงราคา...หรือจะโก่งราคา
    ผมขอเรียนแจ้งสหายทุกท่านรวมถึงท่านtotohotด้วยนะครั บว่า ถ้าผมคิดจะค้าขายและขายเสื้อแล้วรวยเอาตีนมาถีบหน้าพ ร้อมถุยน้ำลายใส่หน้าผมได้เลย....แล้วผมจะก้มกราบตีน ท่านด้วยมือที่พิมพ์แจ้งท่านด้วยครับ

จึงเรียนมาเพื่อแจ้งให้ท่านทราบว่า ท่านอาจจะไม่มีที่ยืนบนบอร์ดมาสด้าไม่ใช่ว่าผมผูกใจเ จ็บหรือใจแคบกับคำที่ท่านแจ้งว่าท่านแซวผมเล่น..เพรา ะบ้านมาสด้าและพี่น้องของผม ไม่ล้อเล่นกับท่านครับ

ถ้าท่านคิดว่าผมผิด ผมกราบขออภัยครับ ผมรับผิดชอบในคำพูดของผม...และผมก็รับผิดชอบทุกอย่าง ในบ้านมาสด้าแห่งนี้

ขอให้สนุกกับบอร์ดมาสด้า...และพี่น้องของผมครับ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ใจเย็นๆครับลูกพี่
    Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,228

โบราณว่า "ก่อนพูด...เราเป็นนายของคำพูด แต่ถ้าพูดออกไปแล้ว ..คำพูดเป็นนายเรา"

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771
    Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ใจเย็นครับท่านพี่นาวี สิ่งที่ผ่านไปมันจะเป็นบทเรียนให้เราครับในวันต่อไปค รับ 555
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย
    sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ใจเย็นๆครับลูกพี่
    ขออนุญาติออกความเห็นครับ^_^..
    เขลา ยังไม่รู้จักjodeci ดีพอ^_^..
    เขลา ยังไม่รู้จัก นาวีดีพอ^_^..
    เขลา ยังไม่รู้จัก พี่กํานันของผมดีพอ^_^..
    เขลา ยังไม่รู้จักบ้านมาสด้าดีพอ^_^..
    เขลา ยังไม่รู้จักแก่นแท้ของคําว่าพี่น้องดีพอ^_^..
    เขลายังเขลา! หรือเขลาไม่รู้จักเลย!
    ให้อ่านดีๆนะครับพี่น้อง^_^..ไม่ได้พลาดพิงใคร เพียงแต่เตือนคนเขลาที่เขลาไม่รู้จักลูกพี่ผมดีพอ... .
    รับผิดชอบทุกตัวที่สื่อออกไปครับ^_^.....ขออภัยท่านแ ม่ทัพครับหากไม่เหมาะไม่ควรครับ^_^....
    Senior Member 087684's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่วีใจเย็นๆนะครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไปนะครับพี่ ที่พี่พูดมามันดี่มากๆครับทีนี้ก็เหลือแต่ว่า เขาจะออกมารับผิดชอบในคำพูดที่เขาพูดไป ให้ชาวมาสด้าชื่นใจหรือป่าว
    ตั้งแต่ผมอยูบ้านหลังนี้มา ผมก็พึ่งเห็นพี่วีอารมณ์เสียก็วันนี้แหละครับ สู้ๆครับพี่ ด้วยความเคารพและให้เกียต์ครับ จากทีครับ
    Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

แหม่....ไอ้หมอนี่...พลอยผมเลือดขึ้นหน้าไปด้วย....ค ำแรง....ดูถูกกันชัดๆ...(ไม่ยงไม่เย็นมันแล้ว ใจ)

จะหาว่ามาโก่งราคา...ยังไม่ทราบข้อมูล มาเหน็บกันซะงั้น...โกงราคา....ผมเข้าใจว่าท่านพี่วี ไม่ตอบต้องมีเหตุผล ที่ตอบไม่ได้...
    เจ้าตัวก็น่าจะรู้เองได้....แต่กลับมาหาว่าเอาใว้โกง ............เอ้ยๆๆๆยังไง มาขอโทษท่านแม่ทับด้วยถ้าผิดแล้วรู้ตัว
    Senior Member Uckero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อุเบกขาครับ
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมขอชี้แจงดังนี้ครับ

• ผมไม่ได้เป็นคนที่เอารัดเอาเปรียบใคร หรือสร้างเรื่องราวในบ้านนี้เพื่อหวังสิ่งหนึ่งสิ่งใ ดโดยเฉพาะสิ่งนั้นถ้าได้มาบนการคิดไม่ซื่อกับพี่น้อง ของผม เช่น หวังเอาของมาขาย หรือเอาอะไหล่มาขาย ปั่นกระแสรถมาสด้า หรือทำกิจการใดๆที่เกี่ยวข้องอยู่บนความทุกข์ของสหาย ที่ผมเรียกว่า พี่น้องของผม
    • ผมเล่นรถจากความรักและหวังว่าจะช่วยสร้างแรงบันดาลใจ ให้สหายท่านอื่นๆสามารถมีที่ยืนอยู่บนถนนแห่งสายมิตร ภาพผ่านการสื่อสาร สติ๊กเกอร์ มิตติ้ง ออกทริป
    • ผมมีงานประจำทำครับ ตื่นนอนตั้งแต่ตี4 เข้านอนตอน4ทุ่ม ระหว่างวันก็หมดไปกับสองเรื่องคือเรื่องของเพื่อนกับ เรื่องของคนอื่น มีเวลานิดหน่อยที่หมดไปกับเรื่องของตัวเอง
    • ปกติผมก็จะไม่อารมณ์เสียอะไรง่ายๆหรือผูกใจหงุดหงิดก ับเรื่องที่ผมสร้างมากับมือ
    • ผมสร้างบ้านมาสด้ามา3ปีกับสหายทั้งหลาย ทนแรงเสียดทานมาทุกอย่าง อดทนอดกลั้นคำต่างๆที่สหายทั้งหลายได้กระซิบบอกผมมาว ่าอย่าเด่นเกินจะเป็นภัย
    • แต่ผมคิดว่าผมไม่ใช่คนแบบนั้น ถ้าป้าแดงสามารถกลับมาโลดแล่นบนถนนได้ สหายของป้าแดงทั้งหลายก็ต้องกลับมาได้เช่นกัน
    • ผมก็ช่วยเหลือทุกท่านเท่าที่ช่วยได้ มากน้อยตามเท่าที่มี บางอย่างก็ซื้อมาเพื่อเอาไว้ช่วยเพื่อน บางอย่างก็ทนเกินจะต้านทานไหว
    • อย่าสงสัยเลยว่าผมมีรายได้จากบอร์ดมาสด้าขนาดใหน ให้สงสัยว่าผมหมดไปขนาดใหนในการสร้างบ้านมาสด้าแบบที ่ท่านทั้งหลายพึงพอใจแบบนี้
    • เสื้อหนึ่งตัวไม่ได้ทำให้ผมรวย...
    • และไม่มีเหตุใดๆที่จะเอาไปโก่งราคาเพื่อสร้างมูลค่าใ ห้ใคร
    • เพราะคนซื้อก็คือพี่น้องของผมเอง
    • แต่ที่ผมไม่พอใจก็คือท่านไม่รับผิดชอบความรู้สึกของค นอื่นที่จะเข้ามาอ่านเรื่องราวของผม พ่อแม่พี่น้องของผมที่ภูมิใจในสิ่งที่ผมสร้าง เพื่อนฝูงดีๆในชีวิตที่นำพา..
    • แล้วถ้าเขาถามว่า ลูกโกงเงินเขาเหรอ ลูกสร้างเรื่องราวพวกนี้เพื่อเอาไปโก่งราคาแล้วขายให ้พวกพี่น้องของลูกเหรอ

....ท่านต้องตอบคำถามนี้หรือผมต้องเป็นคนตอบ
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

เสื้อของบ้านมาสด้าเขาใช้ใจใส่ ถ้าคุณต้องการใส่เพื่อแอ๊คหรืออยากเท่ห์
    ลองรื้อตู้เสื้อผ้าที่บ้านดูอาจจะมีบางตัวที่คุณน่าจ ะใส่ได้....และอาจจะทำให้คุณ
    ดูดีกว่าใส่เสื้อบ้านมาสด้าก็ได้นะ เพราะเสื้อของบ้านมาสด้าไม่ใช่หล่ออย่างเดียวนะที่ใส ่ได้
    แต่ใจต้องหล่อด้วย..ถ้ารถของคุณเปื้อนฝุ่น ดิน โคลน หรือขี้นก ในขณะที่คุณขับรถ
    ไปตลาด พอจอดรถแล้วคุณจะขจัดสิ่งสกปรกเหล่านั้นทันทีหรือไม่ ..คุณคงไม่ปล่อย
    ให้รถที่คุณรัก สกปรกอย่างนั้นทั้งคืนเป็นแน่....ตอนนี้บ้านมาสดาของ เรากำลังเปื้อนและ
    สกปรกไปด้วยไรฝุ่นบางๆ คงไม่ยากกับการทำความสะอาดสักเท่าไร..แค่ใช้ไม่ขนไก่
    ปัดสักสองสามทีบ้านมาสด้าของเราก็สะอาดเอี่ยมอ่องเหม ือนเดิมแล้ว...
    -ยินดีที่ไม่รู้จัก.... รัก no school today pattaya ...
    Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yuhoo02 อ่านข้อความ
    โบราณว่า "ก่อนพูด...เราเป็นนายของคำพูด แต่ถ้าพูดออกไปแล้ว ..คำพูดเป็นนายเรา"
    เห็นด้วยครับ คุณยังไม่รู้จักบ้านหลังนี้เลย......... แสดงตัวและรับผิดชอบในคำพูดของตัวเองได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ting2220 : 28-09-2011 เมื่อ 18:14
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

สอบถามสมาชิกในครอบครัวเราครับ....น้องชายคนนั้นเค้า เป็นใครครับ..มาจากไหน พี่ไม่ยักรู้จัก ทำไมไปมีคำพูดแบบไม่เหมาะสมกับท่านวีได้..ถ้าคำตอบ คือ ไม่รู้ ไม่มีใครรู้จัก ..ก็ขอบอกว่า น้องควรจะทำตัว เป็นสมาชิกในบ้านนี้ก่อนนะครับ บ้านนี้อบอุ่นและเปิดกว้างก็จริง แต่คนที่เข้ามาก็จะมีมารยาท ไม่ใช่บอร์ดอิสระที่ไม่ต้องรับผิดชอบในคำพูดของการเข ียนข้อความใดๆลงไปตอบโต้ผู้อื่น....ถ้ามีวิจารญาณ และเข้าถึงบ้านแห่งนี้จริงๆ ก็จะสัมผัสได้ถึงคำว่าครอบครัวครับ
    และเสื้อ น้องอยากได้เหรอครับ ...พิสูจน์สิครับ ว่าคุณเป็นคนมีมารยาทและเป็นพี่น้องบ้านมาสด้าคลาสสิ กแห่งนี้...ไม่เช่นนั้น คุณก็ไม่มีสิทธิ์ในเสื้อ ไม่ว่าตัวไหน รุ่นไหน หรือว่าสิ่งอื่นใด ตลอดไปแน่นอนครับ
    .......และ..รบกวน กล่าวคำขอโทษอย่างมีมารยาทต่อสิ่งที่ได้ล่วงเกินไป ในสิ่งที่คุณไม่รู้ด้วยครับ ..แม่ทัพJodeci เป็นน้องที่รักของผมและพวกเราทุกคน ..และขณะนี้เรา..ไม่พอใจ!!
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
    Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ไม่ต้องห่วงครับ ทุกคนที่รู้จักท่านแม่ทัพ ผมรับประกันว่าไม่มีใครคิดแบบนั้นหรอกครับ
    ปล. ผมจะบอกท่านให้ว่ากำไรแค่ค่าเสื้อพี่วีเค้าไม่เอาหรอ กครับ ขอกันกินยังเยอะกว่านี้เลย.... จิ๊บจ้อย..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมขอชี้แจงดังนี้ครับ

• ผมไม่ได้เป็นคนที่เอารัดเอาเปรียบใคร หรือสร้างเรื่องราวในบ้านนี้เพื่อหวังสิ่งหนึ่งสิ่งใ ดโดยเฉพาะสิ่งนั้นถ้าได้มาบนการคิดไม่ซื่อกับพี่น้อง ของผม เช่น หวังเอาของมาขาย หรือเอาอะไหล่มาขาย ปั่นกระแสรถมาสด้า หรือทำกิจการใดๆที่เกี่ยวข้องอยู่บนความทุกข์ของสหาย ที่ผมเรียกว่า พี่น้องของผม
    • ผมเล่นรถจากความรักและหวังว่าจะช่วยสร้างแรงบันดาลใจ ให้สหายท่านอื่นๆสามารถมีที่ยืนอยู่บนถนนแห่งสายมิตร ภาพผ่านการสื่อสาร สติ๊กเกอร์ มิตติ้ง ออกทริป
    • ผมมีงานประจำทำครับ ตื่นนอนตั้งแต่ตี4 เข้านอนตอน4ทุ่ม ระหว่างวันก็หมดไปกับสองเรื่องคือเรื่องของเพื่อนกับ เรื่องของคนอื่น มีเวลานิดหน่อยที่หมดไปกับเรื่องของตัวเอง
    • ปกติผมก็จะไม่อารมณ์เสียอะไรง่ายๆหรือผูกใจหงุดหงิดก ับเรื่องที่ผมสร้างมากับมือ
    • ผมสร้างบ้านมาสด้ามา3ปีกับสหายทั้งหลาย ทนแรงเสียดทานมาทุกอย่าง อดทนอดกลั้นคำต่างๆที่สหายทั้งหลายได้กระซิบบอกผมมาว ่าอย่าเด่นเกินจะเป็นภัย
    • แต่ผมคิดว่าผมไม่ใช่คนแบบนั้น ถ้าป้าแดงสามารถกลับมาโลดแล่นบนถนนได้ สหายของป้าแดงทั้งหลายก็ต้องกลับมาได้เช่นกัน
    • ผมก็ช่วยเหลือทุกท่านเท่าที่ช่วยได้ มากน้อยตามเท่าที่มี บางอย่างก็ซื้อมาเพื่อเอาไว้ช่วยเพื่อน บางอย่างก็ทนเกินจะต้านทานไหว
    • อย่าสงสัยเลยว่าผมมีรายได้จากบอร์ดมาสด้าขนาดใหน ให้สงสัยว่าผมหมดไปขนาดใหนในการสร้างบ้านมาสด้าแบบที ่ท่านทั้งหลายพึงพอใจแบบนี้
    • เสื้อหนึ่งตัวไม่ได้ทำให้ผมรวย...
    • และไม่มีเหตุใดๆที่จะเอาไปโก่งราคาเพื่อสร้างมูลค่าใ ห้ใคร
    • เพราะคนซื้อก็คือพี่น้องของผมเอง
    • แต่ที่ผมไม่พอใจก็คือท่านไม่รับผิดชอบความรู้สึกของค นอื่นที่จะเข้ามาอ่านเรื่องราวของผม พ่อแม่พี่น้องของผมที่ภูมิใจในสิ่งที่ผมสร้าง เพื่อนฝูงดีๆในชีวิตที่นำพา..
    • แล้วถ้าเขาถามว่า ลูกโกงเงินเขาเหรอ ลูกสร้างเรื่องราวพวกนี้เพื่อเอาไปโก่งราคาแล้วขายให ้พวกพี่น้องของลูกเหรอ

....ท่านต้องตอบคำถามนี้หรือผมต้องเป็นคนตอบ
    Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

สิ่งที่น้องกำลังทำอยู่ ทำให้คนทำดีและสียสละเขาท้อแท้นะครับ
    ลูกผู้ชาย แสดงตัวแล้วถอนคำพูด และกล่าวคำขอโทษ
    ไม่น่าจะยาก นะครับ
    เด็กบ้า

ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    สิ่งที่น้องกำลังทำอยู่ ทำให้คนทำดีและสียสละเขาท้อแท้นะครับ
    ลูกผู้ชาย แสดงตัวแล้วถอนคำพูด และกล่าวคำขอโทษ
    ไม่น่าจะยาก นะครับ
    เด็กบ้า
    เห๊นด้วยครับ ควรแสดงคำขอโทษ แต่แอบแปลกใจ เสื้อ 1 ตัว ทำไมพี่เค้าต้องเขียนแบบนี้ด้วย หรือ มีเจตนาอื่น ถ้าไม่ใช่ ผมขอโทษครับ

Bookmarks