อ่านดูคับ สำหรับคนที่จะไปงานบั้งไฟพยานาค ส่งว่อนกันเลยในเฟตบุ๊ก

ชื่อกระทู้: อ่านดูคับ สำหรับคนที่จะไปงานบั้งไฟพยานาค ส่งว่อนกันเลยในเฟตบุ๊ก

Senior Member 007007's Avatar
    สถานที่
    MC MarketBoy (กระนวน) ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อ่านดูคับ สำหรับคนที่จะไปงานบั้งไฟพยานาค ส่งว่อนกันเลยในเฟตบุ๊ก

อ่านดูนะคับ แล้วจะไป หรือ ไม่ไปแล้วแต่คุณ ไม่ได้จะทำร้ายชื่อเสียง หรือการจัดงานของกลุ่มใดนะคับ

อ่านไว้ไม่เสียหายสำหรับผู้ที่จะไป...งานนครนาคา...ป ีนี้

พ.ต.อ.ไพศาล ลือสมบูรณ์ ผกก.สภ.เมืองหนองคาย เปิดเผยว่า ในช่วงเทศกาลออกพรรษาบั้งไฟพญานาคที่ผ่านมา เกิดปัญหาข้อร้องเรียนกลุ่มวัยรุ่นขี่รถจักรยานยนต์โ บราณ หรือ รถซี นับร้อยนับพันคัน ขี่ก่อกวน สร้างความเดือดร้อนรำคาญในพื้นที่ อ.เมืองหนองคาย และ อ.โพนพิสัย ซ้ำยังโยนประทัดยักษ์ใส่นักท่องเที่ยวและโยนใส่รถยนต ์ที่สัญจรไปมา มีการจัดคอนเสิร์ตมั่วสุมดื่มส...ุราอย่างโจ่งครึ่ม ในปีนี้ได้กำหนดมาตรการเข้มงวดไม่อนุญาตให้กลุ่มรถซี เหล่านี้เข้ามาสร้างปัญหาให้กับนักท่องเที่ยวโดยเด็ด ขาด

และทราบมาว่าจะมีกลุ่มรถซีขับขี่เข้ามาในช่วงบั้งไฟพ ญานาคหลายร้อยคัน ซึ่งรถซีนั้นเป็นรถที่ผิดกฎหมายอยู่แล้ว ตำรวจสภ.เมืองหนองคาย จะไม่อนุญาตให้รถซีเข้ามาใช้ถนนในเขตอำเภอเมืองหนองค ายโดยเด็ดขาด หากไม่เชื่อฟังจะดำเนินการจับกุมทันที ถ้าพบเป็นวัยรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี จะถูกดำเนินคดีตาม พ.ร.บ.คุ้มครองเด็ก จับส่งสถานพินิจทันที

ส่วนผู้ที่อายุเกิน 18 ปีขึ้นไป จะถูกดำเนินคดีตามกฎหมาย ดังนั้นจึงแจ้งเตือนไปยังกลุ่มวัยรุ่นเด็กแว้น รถซีต่าง ๆ ที่คิดจะขี่รถเข้ามาก่อกวนในพื้นที่อำเภอเมืองหนองคา ยในช่วงบั้งไฟพญานาคให้ยกเลิกความคิดเสีย

สำหรับการจัดการจราจรช่วงบั้งไฟพญานาคนั้น ตำรวจจัดกำลังเต็มอัตรา ห้ามขาด ห้ามลา โดยประสานกับตำรวจหน่วยข้างเคียงมาช่วยปฏิบัติหน้าที ่ด้วย โดยจะมีการจัดตำรวจจราจรทุก 200 เมตรประจำจุด ทางร่วมทางแยกดูเพิ่มเติม

ขอความคิดเห็นด้วยนะคับ
    กลุ่ม มอตอร์ไซค์ ภาคอิสาน
    MC MarketBoy 07
    (กระนวน) ขอนแก่น
    มิตรภาพและการเดินทาง

Mc ร่วมใจ คลาสสิค bodyslam77777's Avatar
    สถานที่
    MC ร่วมใจ คลาสสิค สุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่ไปหรอก จ้า
    Ruamjai - Classic - Surin

Phone _ 086-2520919 --- BB _ 22CF0D6F

R - Jan - Au _ Super cub
    Name _ Adipong _ Kakarndee
    Krung - thai Bank _382-107-17-45

Senior Member kilouy club's Avatar
    สถานที่
    กิโหร่ย!โบราณ ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bodyslam77777 อ่านข้อความ
    ผมไม่ไปหรอก จ้า
    อ่าวอย่างนี้ใครคิดที่จะไปดู บั้งไฟแต่ขับ cไป ก็อดสิครับ..แต่ปีที่แล้วไป ไม่ได้เข้างานวัยรุ่นเยอะมาก ก็เจอจริงๆ (แว๊นซ่า..อีสาน) คนดีก็ดีไปแต่เสียพวกชนกลุ่มน้อยนี่สิ
    เนาะจานอู๋..

มิตรภาพและพ้องเพื่อน เปี่ยมไปด้วย ความสัมพันธ์ที่ดี
    ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกท่าน ที่มาเที่ยวในจังหวัดของเรา ชาวปราจีน
    BIK : 0822110456,
    FB : bik โบราณ

tle///'s Avatar
    สถานที่
    เฉิ่ม ณ โคราช
    ขอบคุณ
    0

อ่าว

อดเลย

mcdongluang's Avatar
    สถานที่
    อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

เอารถ ยนต์ ไปกัน คร๊าบ

ชมรมรถโบราณ อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร 2549
    เชิญแวะเยี่ยมทักทาย ชมภาพตลอดการเดินทางจากอดีต-ปัจจุบันของพวกเรา
    >> http://www.thaiscooter.com/club/dongluang <<

http://www.facebook.com/jimmy285
    นาย พีรวัฒน์ ปิ่นเมือง ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 892-220565-3

(MAEJO-75)
    088-5612162(JIMMY)

Member ben2009's Avatar
    สถานที่
    กุมภวาปี คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

น่าจะย้ายสถานทีนะครับๆ
    นายอัมรินทร์ฺ บุญรอด
    51 หมู่ 17ต.เวียงคำ อ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

อยู่บ้าน
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

ไม่ว่างานไหน
    ก้อมีแว้นซ่ากันทั้งนั้น
    จากหนึ่งจะกลายเป็นสองและจากสองจะกลายไปร้อย
    บ้านผมตำรวจกำลังจะเก็บให้หมดตอนนี้โครงการฝากรถไว้ก ับตำรวจแล้ว1คัน
    เป็นเดือนและ ทั้งๆๆที่เดิม50ccยังเอาเลย
    อีกหน่อยขับชีไปไหนมาไหนลำบากแน่
    คับโชคดีที่รถผมถูกต้องตามกฎหมายหมดห้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    [COLOR="red"][SIZE="4"]
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เป้ อิสระชน นนทบุรี

นั่นแหละครับ คือเสียงสะท้อน มุมมอง ของคนภายนอกที่เค้ามองพวกเรา เค้าเห็นพวกเราเป็นแก๊งซิ่งก่อกวนไปแล้วครับ เดี๋ยวนี้รถcมากกว่าครึ่งมาในสภาพพร้อมซิ่งแล้วครับ อีกมากมายหลายๆปัญหาที่ผู้ใหญ่เค้าเห็นแต่ไม่ได้พุดอ อกมา ต่อไปในวันข้างหน้า รถเก่าจะไไปไหน ทำอะไร ก็ลำบากแล้วละครับ ถ้าตำรวจออกมาพูดขนาดนี้นะครับ หลายๆกลุ่ม หลายๆคน ทำตัวไม่ต่างอะไรจาก แก๊งซิ่งแล้วครับ เพียงแค่ขี่รถเก่า แค่นั้นเอง ผมว่ามันยากที่จะเปลี่ยนให้กลับไปเหมือนในเมื่อสี่ห้ าปีที่แล้วครับ มันเสีย เยอะและ ครับ
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

Member TEAMCLASSIC's Avatar
    สถานที่
    พีระการเกษตร ราชบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อิสสระชน ฅนคลาสสิค อ่านข้อความ
    นั่นแหละครับ คือเสียงสะท้อน มุมมอง ของคนภายนอกที่เค้ามองพวกเรา เค้าเห็นพวกเราเป็นแก๊งซิ่งก่อกวนไปแล้วครับ เดี๋ยวนี้รถcมากกว่าครึ่งมาในสภาพพร้อมซิ่งแล้วครับ อีกมากมายหลายๆปัญหาที่ผู้ใหญ่เค้าเห็นแต่ไม่ได้พุดอ อกมา ต่อไปในวันข้างหน้า รถเก่าจะไไปไหน ทำอะไร ก็ลำบากแล้วละครับ ถ้าตำรวจออกมาพูดขนาดนี้นะครับ หลายๆกลุ่ม หลายๆคน ทำตัวไม่ต่างอะไรจาก แก๊งซิ่งแล้วครับ เพียงแค่ขี่รถเก่า แค่นั้นเอง ผมว่ามันยากที่จะเปลี่ยนให้กลับไปเหมือนในเมื่อสี่ห้ าปีที่แล้วครับ มันเสีย เยอะและ ครับ

ใช่ครับผมเห็นด้วยครับ
    คลาสสิก คือ หัวใจ เดินทางไกล คือ ประสบการณ์
    เสื้ออาร์ม คือ เสื้อเกียรติยศ มีรถ คือ เพื่อนตาย
    มิตรภาพ คือ เพื่อนคลาสสิก มิตรที่ดี คือ เพื่อนในกลุ่ม
    ออกทริป คือ ชีวิตและจิตใจ

WE love CLASSIC

Senior Member 007007's Avatar
    สถานที่
    MC MarketBoy (กระนวน) ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แก้ข่าวให้แล้วกันนะคับ เขาโพสมาว่าอย่างนี้นะ

แก้ข่าวให้แล้วกันนะคับ เขาโพสมาว่าอย่างนี้นะ
    ประกาศ เรื่อง งานนครนาคา
    เนื่องด้วย มีบ้างกลุ่มได้มาจัดงานที่จังหวัดหนองคาย แล้วไม่ขออนุญาติทางเจ้าหน้า
    จึงเป็นปัญหามากมายตามมา และเป็นปัญหากระทบให้งานนครนาคา แต่ทางเรานครนาคาได้เข้าไปคุยกับเจ้าหน้าที่แล้ว
    สรุปคือว่า รถที่จะผ่านอำเภอเมืองหนองคาย ต้องเป็นรถที่มีหลักฐานและถูกต้องตามกฎหมายถึงจะผ่าน ได้ตามปกติ
    ส่วนรถที่ไม่มีหลักฐานควรหลีกเลี่ยงเส้นทางอำเภอเมือ งหนองคาย หรือเส้นทางอื่นของอำเภอเมืองหนองคาย
    ส่วนงานนครนาคาจัดแน่นอน จัดเต็ม จัดหนัก!!! เพราะเราจัดมาปีที่ 5 แล้ว จึงบอกมาให้ทราบทั่วกัน
    นครนาคา 2011 >>> ปล. เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด เซื่อในสิ่งที่เซื่อ
    กลุ่ม มอตอร์ไซค์ ภาคอิสาน
    MC MarketBoy 07
    (กระนวน) ขอนแก่น
    มิตรภาพและการเดินทาง

Senior Member suttikeat's Avatar
    สถานที่
    MC2ล้อเพื่อนสนิทขอนแก่น2548
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 007007 อ่านข้อความ
    แก้ข่าวให้แล้วกันนะคับ เขาโพสมาว่าอย่างนี้นะ
    ประกาศ เรื่อง งานนครนาคา
    เนื่องด้วย มีบ้างกลุ่มได้มาจัดงานที่จังหวัดหนองคาย แล้วไม่ขออนุญาติทางเจ้าหน้า
    จึงเป็นปัญหามากมายตามมา และเป็นปัญหากระทบให้งานนครนาคา แต่ทางเรานครนาคาได้เข้าไปคุยกับเจ้าหน้าที่แล้ว
    สรุปคือว่า รถที่จะผ่านอำเภอเมืองหนองคาย ต้องเป็นรถที่มีหลักฐานและถูกต้องตามกฎหมายถึงจะผ่าน ได้ตามปกติ
    ส่วนรถที่ไม่มีหลักฐานควรหลีกเลี่ยงเส้นทางอำเภอเมือ งหนองคาย หรือเส้นทางอื่นของอำเภอเมืองหนองคาย
    ส่วนงานนครนาคาจัดแน่นอน จัดเต็ม จัดหนัก!!! เพราะเราจัดมาปีที่ 5 แล้ว จึงบอกมาให้ทราบทั่วกัน
    นครนาคา 2011 >>> ปล. เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด เซื่อในสิ่งที่เซื่อ
    ดันๆๆ คับ
    ธนาคารกรุงไทย 4240185874
    นายสุทธิเกียรติ บัวขวา ประเภทออมทรัพย์
    สาขา ขอนแก่น
    เบอร์ติดต่อ 0850081803 แบ๊ง
    email : [email protected]
    facebook: www.facebook.com/suttikeat.buakhua

ซื้อจริง ขายจริง ส่งจริง เช็คประวัติได้

Mc ร่วมใจ คลาสสิค bodyslam77777's Avatar
    สถานที่
    MC ร่วมใจ คลาสสิค สุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kilouy club อ่านข้อความ
    อ่าวอย่างนี้ใครคิดที่จะไปดู บั้งไฟแต่ขับ cไป ก็อดสิครับ..แต่ปีที่แล้วไป ไม่ได้เข้างานวัยรุ่นเยอะมาก ก็เจอจริงๆ (แว๊นซ่า..อีสาน) คนดีก็ดีไปแต่เสียพวกชนกลุ่มน้อยนี่สิ
    เนาะจานอู๋..
    ช่ายแล้ว ครับผม
    Ruamjai - Classic - Surin

Phone _ 086-2520919 --- BB _ 22CF0D6F

R - Jan - Au _ Super cub
    Name _ Adipong _ Kakarndee
    Krung - thai Bank _382-107-17-45

tle///'s Avatar
    สถานที่
    เฉิ่ม ณ โคราช
    ขอบคุณ
    0

Senior Member ✿↘เอก↙✿™№ ①'s Avatar
    สถานที่
    ✿เอกบินหลา✿№1™ บินหลาคลาสสิค อ.เวียงสระ - ณ - จังหวัดสุราษฎร์ธานี
    ขอบคุณ
    0

นิสัย"กุ้ย" 1.อัตพาล 2.โชว์พาว 3.อ้างศักดิ์ศรี 4.อวดบารมี 5.ตีกันในงาน 6.สร้างความรุนแรง 7.ยุให้แตกแยก 8.ข่มเหงผู้น้อย 9.บ้าอำนาจ 10.เห็นแก่ตัว 11.อ้างสถาบัน 12.ขี่รถกวนเมือง 13.สร้างความเดือนร้อนแหละลำคาน
    โกเอก แก๊งปาหิน โทร.085-8807178ทรู 087-0882769วันทรูคอ และ077-363762

7 8 7 2 0 0 4 5 2 5 ธนาคารไทยพาณิชย์
    นางสำเริง ณ พัทลุง

http://www.facebook.com/e.akeclassic?ref=tn_tnmn อีกทางที่จะพอติดต่อได้

เช็คของที่ส่งไปรษณีย์คลิ๊กที่นี่
    v v v v v
    http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

.....โกเอก แก๊งปาหิน.......

Bookmarks