ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ prozeed1600ครับ - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ prozeed1600ครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไอ้ย๊ะ...มีโปรเจคคันต่อไปด้วยแฮะ สงสัยลุงวีต้องขอเป็นผู้จัดคิวส่วนตัวให้ไอ้หนูสุ่ยก ีเสียแล้วกาลามัง ถามว่าทำไมลุงวี ก็ลุงวีเห็นว่าไอ้หนูคงไปได้ไกลว่ารัสเซียไงลูก แค่รถป๊าคันเดียวไปถึงกรุงมอสโก แต่ถ้ายุคของไอ้หนูต้องไปถึงกาน่า เปรู เมกซิโกโน่นเลย 5555 ด้วยรักและเคารพพ่อโอนะลูก อิอิ
    5555หนูพูดเล่นเชยยยยๆ(เหน่อ)555555555555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sk9991 : 11-10-2011 เมื่อ 10:42

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    5555หนูพูดเล่นเชยยยยๆ(เหน่อ)555555555555555555
    ไม่เชื่อหร๊อก....(เหน่อ)....555555

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ล้อเล็ก_เด็กโขทัยจ้า อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ผมชื่อ น้องบลูครับ ขับมาสด้า 1000 22 นี้คงได้ผ่านลพบุรีนะครับ เพราะจะไปซับป่าวว่านครับ
    ไปงานซับป่าวานด้วยหรอคาบแล้วไว้พบกันคาบ
    Mazda Club Thailand

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขออนุญาติครับ

รถมาสด้าเป็นลักษณะเฉพาะที่torqueจะสูงมาก ถ้าจะอธิบายคือเป็นรถเล็กที่ไม่ต้องการความเร็วมากนั กแต่ให้แรงบิดมหาศาลสังเกตุจากเฟืองท้ายที่อยู่ที่รา วๆ3.9อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ มันสามารถลากรอบไปได้สูงที่ราวๆ6000รอบ(อ้างจากตำราค รับ) แต่ว่าถ้าวิ่งขนาดนั้นรอบเครื่องสูงจนสะท้านไปโดยปริ ยาย ความรู้สึกของแต่ละท่านก็คือมันน่าจะมีอีกเกียร์ให้ม ันไหลลื่นและช่วยลากเกียร์ไปได้อีกนิดแบบนั้นซึ่งสมั ยก่อนผมก็คิดเช่นเดียวกัน

การเอา5เกียร์มาชนก็น่าจะช่วยได้ครับ แต่ว่าท่านอาจจะยังไม่พึงพอใจมากนักถ้าเฟืองท้ายยังจ ำกัดเท่าเดิม ไปๆมาๆก็อาจจะต้องมาหาเฟืองท้ายที่ทดกำลังให้มันทำงา นประสานกัน ฝากพิจารณาด้วยนะครับ

ถ้าผมแนะนำได้ก็อยากให้เก็บเครื่องเดิมครับ เพราะพละกำลังอันมหาศาลของเครื่อง1600cc ผมว่าจูนดีๆก็คือจรวดทางเรียบนี่เอง (เดอะเพิร์ลของกัปตันอ๊อกและราชันต์ของพี่ซิกแซก ลุงโปรซีดของครูทรัพย์และเจ้าหมาป่าของพี่วินัย วิ่งยังกับจรวดครับ เครื่องเดิมๆ1600ccทั้งหมดครับ) ยิ่งทางเมืองนอกมีชุดเวบเบอร์ทำออกมาขายให้เครื่องแบ บนี้ด้วยแล้ว...ผมตื่นเต้นแทนครับถ้าใครอยากจะลองดีก ับเครื่องตระกูลนี้...
    แรงจิงๆครับพี่วี ไล่กะD-max ไปมิดไมล์ แต่เสียงนี่ดังสะท้านมากๆ ไม่กล้าลากเยอะกลัวพังคร๊าบ 555 และตอนนี้มันก็จอดสนิทยังไม่ได้ทำเลย ไม่รู้เป็นอะไรติดเครื่องแล้วเบาดับๆตลอดเลย กำลังรอช่างมาทำอยู่
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

รถสวยมากๆครับ ผมน้องตั้ม อ.นางรอง จ.บุรีรัมย์ครับ ของผม3s auto เฟื่องท้ายเดิมครับ ขอคำเเนะนำด้วยครับพี่ปลั๊ก

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tumparamoror อ่านข้อความ
    รถสวยมากๆครับ ผมน้องตั้ม อ.นางรอง จ.บุรีรัมย์ครับ ของผม3s auto เฟื่องท้ายเดิมครับ ขอคำเเนะนำด้วยครับพี่ปลั๊ก
    ผมน่าจะเป็นน้องนะคับพี่ตั้ม มีอะไรก็คุยดันได้ครับผม
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

รถสวยครับ

Bookmarks