เตือนใช้ app FB ผิด (รูปหมา)

ชื่อกระทู้: เตือนใช้ app FB ผิด (รูปหมา)

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

มาตรฐาน เตือนใช้ app FB ผิด (รูปหมา)

เตือนใช้ app FB ผิด (รูปหมา)

เรื่องมันมีอยู่ว่าที่แฟนเพจ “PEDIGREE adoption Drive Australia” ซึ่งแฟนเพจนี้ก็มีวัตถุประสงค์เหมือนชื่อ

นั่นคือเป็นแฟนเพจรวบรวมข่าวสารและเผยแพร่ข้อมูลเกี่ ยวกับการรับอุปการะหมาจรจัดที่ออสเตรเลีย

ในแฟนเพจนี้มีแอพปลิเคชั่นตัวนึงที่น่าสนใจ เป็น app ที่สามารถอัพโหลดรูปภาพของเรา

แล้วมันจะสแกนหาหมาจรจัดในฐานข้อมูลว่ามีตัวไหนที่หน ้าตาเหมือนเรา เผื่อว่าเราสนใจ

เห็นว่ามันหน้าตาบ้องแบ้วน่าเอ็นดู ก็สามารถเข้าไปดูรายละเอียดของหมาตัวนั้นเพื่อรับไปอ ุปการะได้เลย

ต่อมา app นี้ก็กลายเป็นที่นิยมในหมู่คนไทย มีคนไทยใช้ app นี้จับคู่หน้าตัวเองกับหมาจรจัดกันอย่างสนุกสนาน

จากนั้นคนไทยเหล่านั้นก็เฮโลเข้าไปในแฟนเพจเจ้าของ app นี้ และเอารูปหมาที่ตนเลี้ยงอยู่มาอวดกันใหญ่

ต่อมาก็มีคนไทยบางคน ทักพวกที่เอารูปหมาน่อยของตนมาโพสว่าพวกคุณช่วยเพลาๆ กันหน่อยเถอะค่ะ

ลบภาพที่พวกคุณโพสซักหน่อยก็คงดีนะคะ เพราะแฟนเพจนี้มันมีไว้ช่วยหาบ้านให้หมาจรจัดที่ออสเ ตรเลีย

ไม่ได้เป็นแฟนเพจคนรักหมา ที่พวกคุณจะเอาภาพหมาของตัวเองมาโพสโชว์ได้ตามอำเภอใ จค่ะ!!

และพวกคุณรู้มั้ยคะว่าการที่พวกคุณเอาภาพหมามาโพสรัว ๆแบบนี้ มันทำให้ชาวออสเตรเลียในแฟนเพจนี้หลายๆคนไม่พอใจค่ะ! !

เพราะคนออสเตรเลียเขาใช้แฟนเพจนี้เพื่อแลกเปลี่ยนข้อ มูลข่าวสาร มีแต่พวกคุณคนไทยทั้งหลายเท่านั้นล่ะค่ะที่เอารูปหมา มาอวดกัน!!

จากนั้นคนไทยส่วนนึงก็รณรงค์ให้คนไทยเลิกเอาภาพหมามา อวดในแฟนเพจนี้ซักที

นี่ไม่ใช่แฟนเพจอวดน้องหมาของพวกคุณนะ แต่เป็นแฟนเพจหาบ้านให้หมาจรจัดต่างหาก!!

ที่มา / อ่านต่อที่ : http://drama-addict.com/topic/33472-เตือนใช้-app-fb-ผิด-รูปหมา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 05-10-2011 เมื่อ 16:37

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Bookmarks