ขอถามหน่อยนะคับ รถ rx4 มีข้อดีเสียยังไงคับ - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอถามหน่อยนะคับ รถ rx4 มีข้อดีเสียยังไงคับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ToR Az อ่านข้อความ
    ที่อยู่แถวด่านตรวจพยุหะ หรือ แถวๆสับไฟ-สะพานดำคับ
    สับไฟ-สะพานดำครับ

Senior Member ToR Az's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    สับไฟ-สะพานดำครับ
    อ่อ คับน้ำท่วมถึงหรือป่าวคับ ผมรู้ว่าน้ำท่วมไม่ได้เข้าไปเลยคับ

Senior Member ToR Az's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=boy115;7197335]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ToR Az อ่านข้อความ
    ที่อยู่แถวด่านตรวจพยุหะ หรือ แถวๆสับไฟ-สะพานดำคับ[/QUOTE

แถวโรงงานกระสุนรึป่าวครับ
    ผมอยู่แถวๆ4แยกไฟแดง พยุหะคีรี คับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Junior Member Kraisee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คิดว่าตอนนี้รถคงเสร็จแล้ว แต่ก็อยากบอกว่ารถอายุขนาดนี้ข้อดีข้อเสียในปัจจุบัน ก็คงเหมือนๆกัน ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัว และแยวในการทำรถก็มีทั้งแบบต้องการเดิมสนิท เดิมที่สุดเท่าที่จะเดิมได้ และ ตามใจฉันและที่สำคัญขึ้นอยู่กับทุนด้วย ในส่วนช่วงล่าง บอกตรงๆตามที่ใช้นะครับเป็นช่วงล่างที่ดี ขับสนุกในกรณีที่สมบูรณ์นะครับ และก็ตามปีรถถ้าจะเอามาเทียบกับรถใหม่ก็คงไม่ได้ ถ้าจะลงเครื่องแรงก็ต้องทำพอสมควรครับ แล้วแต่ชอบถ้าชอบเดิมก็ทำทุกจุดให้แน่นสมบูรณ์โช๊คสป ริงก็หาที่เกรดดีขึ้นของแต่งมาใช้ แต่จะหาได้ไหมก็อีกเรื่อง อีกวิธีคือ ถอดของเก่าออกแล้วหาของรุ่นอื่นมาใช้แทนอันนี้ ก็แล้วแต่ว่าจะเอาของอะไร มีคนที่ผมรู้จักใช้ของ 86 ยกแพ และที่ได้ยินมาก็ของ rx7 fc ส่วนตัวผมใช้ของ ซิลเวีย s14 ซึ่งบางคนก็อาจบอกว่าเสียรถ อันนี้ก็แล้วแต่ แนวทางของใคร ส่วนผมผลที่ได้ ขับดีมากๆ รองรับ น๊อค ม้า280ตัวสบายๆ ในเรื่องเครื่องขึ้นอยู่กับว่าจะเอาไว้ขับแบบโชว์นาน ๆทีหรือเอาไว้ใช้ในชีวิตประจำวัน ถ้ามีรถหลายคัน คันนี้ขับบ้าง ก็วาง โรตารีเลยคับ จะเดิม 12a หรือ 13b ของ rx7 ก็ได้ แต่ถ้าจะใช้ในชีวิตประจำวันผมว่าเครื่องลูกสูบจะดีกว ่าก็มีให้เลือกเยอะครับแต่ก็อยู่ที่ว่าชอบอะไร เครื่องขับหลังมันลงได้เกือบหมด uz ก็ได้ถ้าจะลง แต่ถ้าใช้ในชีวิตประจำวันไม่เสียรถมากก็คงไม่พ้น sr หรือ 3s บีม ก็ได้ ถ้าพวก j ก็ต้องมีทุบมีผ่ากันล่ะครับ ส่วนงบ สองแสน ผมว่าไม่พอถ้ายิ่งต้องซื้อรถด้วยไม่พอหรอกครับ ต้องมี 3 อัพ ตัวรถก็เฉียดๆแสน หรือกว่าแล้ว ไหนจะทำสี ทำช่วงล่าง วางเครื่อง สายไฟ อะไหล่จิปาถะ อันนี้เป็นแนวนะครับขึ้นอยู่กับใจว่าจะเอาประมาณไหนแ ต่ถ้างบ สอง ก็ได้ในระดับหนึ่งครับอาจได้ไม่ตามที่ใจตอนี้ต้องการ ครับ

Bookmarks