กรุงศรีอยุธยา แตกแล้ว - หน้า 3

ชื่อกระทู้: กรุงศรีอยุธยา แตกแล้ว

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ วันนี้ออกมานอกเมืองเลยมีโอกาสได้เข้าเน็ต (ในเมืองยุดยาเน็ทล่มหมด) ขอโพสรูปความวุ่นวายในวันแรก ๆ ที่มีโอกาสได้ถ่ายเอาไว้ ให้ภาพบรรยายตัวของมันเองนะครับ

รูป รูป      

ทุกภาพถ่ายบริเวณใกล้ ๆ บ้านผมที่อยู่ข้างศูนย์ราชการ ยังมีอีกหลายภาพที่เห็นแล้วหดหู่ ขนาดว่าผมเป็นคนค่อนข้างออกไปทางโหด ๆ บางภาพที่ถ่ายมาเมื่อเอามาดูซ้ำน้ำตายังซึมครับ มันยังมีบางสิ่งบางอย่างที่ถูกบิดเบือนจากความเป็นจร ิงอีกมากและอีกหลายเรื่องที่ถูกปิดข่าว โดยเฉพาะที่นิคมฯโรจนะ วันแรกมีไฟรั่วข่าวระบุว่าตายไปสอง แต่ในความเป็นจริงลองไปถามคนที่พักอยู่สไมล์แมนชั่นห น้าประตูบีดูครับว่าเห็นอะไรเกิดขึ้น หรือ ณ.ปัจจุบันนี้มีสารเคมีรั่วอย่างมากภายในนิคมก็ไม่มี ข่าวออกตามสื่อ นี่แหละเมืองไทย

Member NengNSW's Avatar
    สถานที่
    ออมชอม
    ขอบคุณ
    0

ขอเป็นกำลังใจต่อสู้ต่อไปครับคุณบอย >>เราคนไทยไม่ทิ้งกัน<<

ป๋าเหน่ง nsw
    คำขวัญอำเภอหนองบัว
    หลวงพ่อเดิมสร้างเมือง ลือเรื่องความสามัคคี
    ประเพณีแห่นาคหมู่ หินสีฃมพูคู่เขาพระ
    เมืองพันสระนามกล่าวขาน พิพิธภัณฑ์พื้นบ้านมากมี
    ข้าวสารดีมีชื่อ นามระบือคือหนองบัว

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    ทุกภาพถ่ายบริเวณใกล้ ๆ บ้านผมที่อยู่ข้างศูนย์ราชการ ยังมีอีกหลายภาพที่เห็นแล้วหดหู่ ขนาดว่าผมเป็นคนค่อนข้างออกไปทางโหด ๆ บางภาพที่ถ่ายมาเมื่อเอามาดูซ้ำน้ำตายังซึมครับ มันยังมีบางสิ่งบางอย่างที่ถูกบิดเบือนจากความเป็นจร ิงอีกมากและอีกหลายเรื่องที่ถูกปิดข่าว โดยเฉพาะที่นิคมฯโรจนะ วันแรกมีไฟรั่วข่าวระบุว่าตายไปสอง แต่ในความเป็นจริงลองไปถามคนที่พักอยู่สไมล์แมนชั่นห น้าประตูบีดูครับว่าเห็นอะไรเกิดขึ้น หรือ ณ.ปัจจุบันนี้มีสารเคมีรั่วอย่างมากภายในนิคมก็ไม่มี ข่าวออกตามสื่อ นี่แหละเมืองไทย
    พี่บอย ชอบภาพถ่ายพี่มาก หาดูไม่ได้ตามสำนักข่าว เอามาเล่าอีกครับ
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ทางอยุธยาน่าจะดีขึ้นบ้างแล้วนะครับ ทางบ้านผมก็เริ่มมาแล้วครับ

รูป รูป      

Super_Tum's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบมา-หา-ชัย/อยุธยา
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆๆๆ คับพี่บูล และ ขอบคุณทุกกำลังใจคับ

ตอนนี้ลุยน้ำกลับมาทำงานที่กรุงเทพแล้ว ใช้ชีวิตปรกติ หลังจากติดเกาะมาแค่ 15วัน ยังลำบากเลย แต่บางคนเขาต้องทนอยู่เป็นเดือนๆๆๆ ออกจากอยุธยา 8.00น ถึงกทม 15.00น นั่งรถทหารเข้ามาในเมืองอยุธยาแล้ว มีรถเมล์แดงมารับ เข้ามาแค่รังสิตใช้เวลา นานมากเพราะน้ำท่วมสายเอเซีย น้ำแรงและสูงมากตามรูปแรก ประมาณบันไดขั้นที่สองรถเมล์แดง รถเล็กห้ามผ่านเด็ดขาด สุดท้ายขอเป็นกำลังให้ทุกท่านที่ประสบ อุทกภัยทุกท่านสู้ต่อไป และที่ลืมไม่ได้จริงๆๆเลย สำหรับคนบ้ารถถีบ ดูกัน 555 มันอยู่ในสายเลือดจริงๆๆ

รูป รูป      

สวัสดีปีใหม่ น่ะคับ

ขายน้อยๆๆ แต่ขายนานๆๆ

line id tum_super
    [email protected]
    สุรศักดิ์ แก่นจันทร์
    ธ.กรุงเทพ 040 0 02275 2
    ธ.กรุงไทย 191 0 55830 3
    ธ.กสิกรไทย 745 2 81186 8
    tel 0817959223 ตั้มคับ (07.00-22.00 ของทุกวัน)

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

โอ้โห........เป็นกำลังใจสู้ต่อไปนะครับ โอ้แม้เจ้า...น้ำเท่าอกเลย
    ยังไงก็กลับไปถึงอย่าลืมล้างรถให้สะอาดด้วยนะคร้าบ.. ........
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

Bookmarks