รบกวนสอบถามหน่อยนะคับ

ชื่อกระทู้: รบกวนสอบถามหน่อยนะคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนสอบถามหน่อยนะคับ

คือผมกำลังจะมาเล่นmazdaคับคือตัว800คับ ผมอายุ20ไม่มีความรู้เรื่องรถยนต์ ซื้อแบบเดิมๆแล้วนำมาบิ้วเอง กับแบบว่าทำมาเสร็จแล้ว อันไหนมันดีกว่ากันคับพี่ ๆ ผมเห็น ราคาที่เสร็จแล้วประมาณ95000-120000 ถ้ารบกวนขอโทดด้วยคับ

ในความคิดพี่นะ ถ้าเงินถึงซื้อรถที่ทำเสร็จแล้วดีกว่านะ

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมก็มีความคิดเหมือนกะพี่ rudddd นะครับ มีตังก็กัดฟันซื้อที่เขาทำเสร็จแล้วจะดีกว่าครับ ไม่ต้องมานั่งปวดหัวกะเรื่องการซ่อมและหาอะไหล่ อีกทั้งต้องรออีก7-8เดือนหากจะต้องทำสีใหม่ด้วย และอีกหลายๆเรื่องครับ ถ้ายังไม่รู้สึกรักกะมันจริงๆ ก็ซื้อเลยครับ เบื่อๆก็ขายต่อ จะดีกว่าครับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากคับพี่ๆ กัดฟันเก็บตังต่อไป

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chalaly อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากคับพี่ๆ กัดฟันเก็บตังต่อไป
    ...........ผมขออนุญาตถามคุณสั้นๆๆนะครับคุณอยากได้ม าสด้ามาทำไมครับ....แค่ของประดับบารมีหรือแค่ของเล่น ที่มีเหมือนคนอื่นๆๆ......หากเป็นอย่างที่ผมถามมาผมข อบอกว่าคุณยังเข้าไม่ถึงหัวใจของมาสด้าครับ........เ พราะการที่เราจะมีรถคลาสสิคกับเขาสักคันคุณถามใจคุณเ องก่อนนะครับว่ารักและชอบอะไรระหว่างที่ใจคุณรักกับท ี่เพื่อนๆๆคุณพูดให้ฟังเช่นเฮ้ยรุ่นนี้เขาไม่เล่นรุ่ นนี้เขาหากันอยู่ว่ะ...รุ่นนี้มีราคาแพงว่ะ.....เพรา ะถ้าคุณเลือกมันด้วยความรักคุณจะสามารถฝ่าฟันปัญหาแล ะอุปสรรคทุกอย่างผ่านไปได้ครับ...แต่ถ้าไม่ใช่เพราะใ จรักแล้วล่ะก็..แค่มันดับกลางไฟแดงครั้งเดียวผมว่าคุ ณก็คงขายมันทิ้งแล้วล่ะครับ.....กลุ่มรถคลาสสิคมีหลา ยกลุ่มหลายประเภท...บางกลุ่งแค่อยากอวดโชว์เพาวร์โชว ์ว่ารถทำมาเต็มทำมาแพงในสายตาผมมันก็แค่เศษเหล็กวิ่ง ได้เท่านั้นเองถ้าไปเทียบกับรถหรูๆๆคุณว่าจริงไหมแต่ ถ้าคุณมองมันคืองานศิลปมองที่ความคลาสสิคแล้วล่ะก็คุ ณก็จะเห็นค่าของมันและที่สำคัญรถคลาสสิคที่คุณรักมัน ควรจะไปกับคุณได้ทุกที่ไม่ว่าจะไกล้หรือไกลคุณจะมีคว ามสุขมากๆๆถ้าคุณได้ขับรถที่คุณรักไปในทุกๆๆที่ได้เห ็นสายตาผู้คนตลอด2ข้างทางมองรถคุณอย่างชื่นชม...ไม่ใ ช่ทำมาเต็มหมดเป็นแสนเป็นล้านแต่วิ่งไปได้แต่ตลาดนัด ปากซอย...เหยีบ140-160แค่2กมแรกแล้วพังอ่ะผมเห็นมาเยอะรถผมไม่เท่าไหร่ค รับวิ่ง180/กมสบายแต่ถ้าเกิน120/กมเบรคไม่อยู่ครับ...555ถ้ารักจริงคุณจะรู้ครับว่าผม หมายถึงอะไร..."เท่ห์เวลาขับมีเสน่เวลาเข็นครับ".... ขอให้หาตัวเองให้เจอนะครับ...แล้วเราคงจะได้เดินทางบ นถนนสายเดียวกันถนนสาย ride with pride "

Junior Member maimii's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ซื้อรถที่ทำเสร็จแล้ว..."ได้ความชอบ"
    ซื้อมาทำเอง ทำไปขับไป..."ได้ความรักและความผูกพัน"

ถ้าคุณทำและฝ่าฟันทำจนสำเร็จคุณจะได้ความ"ภาคภูมิใจ"ด้วยครับ...ว่านี่คือ Mazda ของเรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maimii : 10-10-2011 เมื่อ 02:36
    " เมื่อมั่งมีมากมายมิตรหมายมอง เมื่อมัวหมองมิตรมองเหมือนหมูหมา ~ ~ เมื่อไม่มีมิตรเมินไม่มองมา เมื่อมอดม้วยแม้หมูหมาไม่มามอง "

"ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ...แต่ Mazda ผม หล่อมากกกก"

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคับพี่สำหรับคำแนะนำ ผมเป็นคนชอบรถเล็ก ผมชอบมาสด้าตั้งแต่เด็กๆ เพราะพ่อกับลุงเคยขับ เลยคิดไว้ว่าวันนึงถ้าพอจะเก็บเงินได้จะซื้อไว้ขับสั กคัน แต่ดันมาหลงไหลตัว800คับ แต่ไอตัวผมดันไม่มีความรู้เรื่องรถใหญ่เท่าไหร่ ผมเล่นแต่มอไซค์คับhonda daxเป็นรถเล็กเหมือนกัน ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่กับพ่อกับลุงเลยไม่รู้จะไปปรึกษาใ คร
    เห็นคลับมาสด้านี้แหละคับ ผมเลยลองมาปรึกษาดู เดือนหน้าผมจะลองขึ้นไปดูรถของลุงแล้วคับ ขอบคุณครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

"ผ่านพ้นจักเข้าใจ" ยินดีต้อนรับครับ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chalaly อ่านข้อความ
    คือผมกำลังจะมาเล่นmazdaคับคือตัว800คับ ผมอายุ20ไม่มีความรู้เรื่องรถยนต์ ซื้อแบบเดิมๆแล้วนำมาบิ้วเอง กับแบบว่าทำมาเสร็จแล้ว อันไหนมันดีกว่ากันคับพี่ ๆ ผมเห็น ราคาที่เสร็จแล้วประมาณ95000-120000 ถ้ารบกวนขอโทดด้วยคับ
    ผมก็อายุพอๆกับท่านแหละครับ
    ครั้งแรกผมก็อยากได้800ครับ
    แต่ตอนนี้ผมขับ1000อ่ะไหล่ข้ามรุ่นข้ามยี่ห้อมั่วไปห มด
    ถามว่าตอนนี้อยากได้800ไหมก็อยากได้นะ
    แต่ผมกลัว...กลัวไฟท้ายแตกแล้วไม่มีปัญญาซื้อครับ

แต่ถ้าขอบแล้วมีเงินแสนๆกลางๆๆก้น่าจะได้รถครบๆแล้วม ั้ง
    ลองดุครับผม....สู้ๆๆๆเราชอบอ่ะเนาะ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ผมก็อายุพอๆกับท่านแหละครับ
    ครั้งแรกผมก็อยากได้800ครับ
    แต่ตอนนี้ผมขับ1000อ่ะไหล่ข้ามรุ่นข้ามยี่ห้อมั่วไปห มด
    ถามว่าตอนนี้อยากได้800ไหมก็อยากได้นะ
    แต่ผมกลัว...กลัวไฟท้ายแตกแล้วไม่มีปัญญาซื้อครับ

แต่ถ้าขอบแล้วมีเงินแสนๆกลางๆๆก้น่าจะได้รถครบๆแล้วม ั้ง
    ลองดุครับผม....สู้ๆๆๆเราชอบอ่ะเนาะ
    ซื้อแปดแรงได้สามารถซื้อสกายไลน์ได้แน่นอน ผมไปก่อนหละ...ไหวตัวทัน อิอิ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ซื้อแปดแรงได้สามารถซื้อสกายไลน์ได้แน่นอน ผมไปก่อนหละ...ไหวตัวทัน อิอิ
    ก้อพี่ซื้อทั้ง800 และก้อสกายไลน์ แล้วนี่ครับ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

นั่น น่ะซิิ อิ อิ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ก้อพี่ซื้อทั้ง800 และก้อสกายไลน์ แล้วนี่ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    กำลังซุ่มทำอภิมหาโปรเจค "The Prime" อยู่ครับ เร็วๆนี้หลังน้ำลด...

น้องป.บอกว่า ดีกว่าติดหญิง - -"

Bookmarks