งานรถคราสสิค แหกตาว่าทำบุญ หรือ จงใจทำธุรกิจ !!!! - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: งานรถคราสสิค แหกตาว่าทำบุญ หรือ จงใจทำธุรกิจ !!!!

Supertad's Avatar
    สถานที่
    Retro&Custom Bike
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    Feedback Score
    7 (100%)

ไปเฉพาะงานที่เราคุ้มเคยก็ดีอยู่ครับ
    นาย สุรพงศ์ เมืองเจริญ 62/37 ม.8 ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
    ธ. ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี 308-247634-8 ชื่อบัญชี นาย สุรพงศ์ เมืองเจริญ
    โอนเงินก่อนมีสิทธิ์ก่อนครับ^^
    0829583885 (ทรู) วินครับ
    soro111@hotmail.com

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    0

เปลี่ยนไปมากๆ สมัยก่อน ขี่รถเครื่องเดิมไปงาน เดี่ยวนี้ แว้นๆ กันเย่อะ

Senior Member highligh2009's Avatar
    สถานที่
    kick start จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0
    0

มันก็มีทั้งด้านดีและไม่ดีแหละคับ
    อยู่ที่ว่าเราจะมองในด้านไหน
    งานไหนเก็บค่าเข้างานนั้นได้กำไรทุกงานแหละคับ
    รายละเอียดงานมีบอกนะคับว่างานไหนเก็บงานไหนฟรี
    ที่เหลือก็ยุที่เราว่าเลือกที่จะไปหรือไม่ไป
    ถ้าเราเลือกที่จะไป ก็อย่าเสียดายเงินที่เสียคับ
    ทุกๆอย่างมันย่อมมีผลแห่งการกระทำเสมอ...
    sr kickstart จันทบุรี กูรักษ์ SR จันทบุรี
    บอดกลุ่ม http://forums.212cafe.com/baimond/
    sneaker_art@hotmail.com
    TEL 085-2849051

Senior Member opalmanxx's Avatar
    สถานที่
    OSTS
    ขอบคุณ
    0
    0

เห็นด้วยคับ..
    นายธวิทย์ โพวันดี(โอ)
    81/14-15 หมู่9 ต.กำแพงแสน อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม 73140
    tell 087-720-5796
    ไทยพาณิช 401-912-2-144
    "OSTS"

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

พี่ๆพูดกันมาเอาซะผมสร่างคิดตามพวกพี่ๆทันเลย ผมเคยไปแค่ 2-3 งาน แค่ว่ารถโบราณเอาเครื่องที่ไม่ตรงรุ่นมาใส่ผมก็ว่าหม ดความขลังละนะครับ
    แต่ไม่เคยเจอพวกยกล้อไรงี้ แต่ต้องยอมรับเครื่องเดิมอย่างเราสู้เค้าไม่ได้เรื่อ งความเรวแต่ก็เลือกไปอย่างที่ว่าละครับ

Senior Member nut_c70's Avatar
    สถานที่
    VESPA-Services
    ขอบคุณ
    0
    0

กระทู้โดนใจครับ ดันไป ^^

Senior Member canamosz's Avatar
    สถานที่
    FastPisTon MG
    ขอบคุณ
    0
    0

มองโลกในแง่ดีไว้ครับ ถ้าคิดอยากจะไปงานคิดซะว่าเราขี่รถเล่นกินลมชมวิว แล้วเรื่องค่าใช้จ่ายที่บอกเก็บค่าเข้าแล้วนำไปทำบุญ หรือทำไรก็ช่างเหอะครับ
    ในใจเราก็คิดซะว่าทำบุญไปแล้วบุญก็อยู่ในใจเรา อย่าไปถือสาครับ แต่ส่วนตัวผมงานไม่ค่อยได้ไปหรอกครับ ขี่รถเที่ยวกับเพื่อนๆดีกว่า

เขตจตุจักร กทม

Junior Member PeK[TRW]'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

http://www.facebook.com/profile.php?id=100001088098354
    THE RUST WAY CLASSICS CLUB THONBURI

Senior Member dynamokris's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อยากเจอคนที่ตั้งกระทู้นี้
    ผมอยากนั่งจิบ และคุยด้วย

ชอบมากครับ โดนเต็มๆ

Fuck You! I won't do what you tell me!

tle///'s Avatar
    สถานที่
    เฉิ่ม ณ โคราช
    ขอบคุณ
    0
    24 (100%)

088-3564508 เติ้ล
    419-4-216916 ธ.กรุงศรีอยุธยา นายติณณภพ หมายเจริญ
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100004801151293

vip member กว่า 55555 [KREW]'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dynamokris อ่านข้อความ
    อยากเจอคนที่ตั้งกระทู้นี้
    ผมอยากนั่งจิบ และคุยด้วย

ชอบมากครับ โดนเต็มๆ

way not to turn

Junior Member jibSr400's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ฮ๋า ๆ ๆ กทม ครับหาไม่ยากแค่อยากสะท้อนให้รู้เท่านั้นเอง

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

ผมว่ามันเป็นธุระกิจไปหมดแล้วครับ ส่วนมาก ปัจจุบันทริปมีทุก ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ ชนกันมั่วไปหมด ละผมก็ยังแปลกใจบางทริปเอาสต๊าปหัวเกรียนมาคอยคุม ละดูแลคนในงานคอยดูแลรถมอเตอร์ไซค์ที่เค้าเข้ามางานผ มว่าไม่ทั่วถึงแน่นอน ไม่ได้จะมีความปลอดภัยเลย และรถมอเตอร์ไซค์ในงานทริปเกลือบทุกทริปหายกันเป็นว่ าเล่น ตำรวจก็ไม่ค่อยใส่ใจรับตังค์หายรี๊บ ไม่ค่อยมาสนใจเลย.. ละท่อรถเนี่ยก่อนเข้างานไม่รู้มันจะเบิ้ลเรียก บรรพบุรุษ หรือยังไง บางทีก็ขี่รถก็ลากเกียร์ละเบิ้ลๆใส่กัน ยกล้อบ้าง เฮ้อ... เนี่ยเหรอที่ใช้กับตัวเองว่า คลาสสิค คิดดีหรือยังว่ารถเราคือรถคลาสสิค หรือ แว๊นซ์ classic

สถานที่
    อริสระ man
    ขอบคุณ
    0
    0

มีความคิดที่คล้ายกับผมเลย มันคือเรื่องของเงินไปแล้วครับ ผมเลือกที่จะไปในแต่ละงานครับ ตอนนี้ผมขี่กันทีละ3-4คันอะสัยไปทำบุญกันบ้างกินข้าวกันบ้างก็สนุกแล้ว กลุ่มบางกลุ่มมีแนวทางที่ดีครับน่ายกย่องครับ เอาเป็นว่าเลือกที่จะไปแล้วกันครับ ใกล้หนาวแล้วคงมีหลายงานให้เลือกครับ555555555555

Junior Member jibSr400's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ก็อย่างที่เห็นๆกันน่ะครับ ว่างานรถคราสสิคปัจจุบันนี้จัดถี่กันจริงๆ แล้วก็ไม่ได้ชัดเจนเหมือนสมัยก่อน โดยเฉพาะช่วงปีที่แล้วงานแน่นตารางเลย คนจัดคนนึงจัดงานปีนึง4-5ครั้ง จากสมัยก่อนที่จะจัดกันปีล่ะครั้ง เพราะงานพวกนี้มันไม่ได้มีกำไรอะไร เพราะเค้าบริจาคหมด ส่วนใหญ่จะเข้าเนิ้อซะด้วย แต่ทำไมสมัยนี้คนจัดเพียงแค่ไม่กี่คนก็จัดกันได้แล้ว แถมยิ่งจัดยิ่งแลดูมีฐานะมากขึ้นซะด้วย อย่างพี่คนนึงขายของตลาดนัดนิดๆหน่อยขายได้บ้างไม่ได ้บ้าง สมัยก่อนก็ขี่ช๊อปเปอร์เก่าๆซื้อมาคันล่ะ2หมื่นกว่าบ าท แต่2ปีที่แล้วจัดงานครั้งแรกไม่เก็บค่าเข้า เก็บแต่ค่าบัตรชิงโชค(บอกว่ารายได้ทั้งหมดเอาไปทำบุญ ) แกก็เริ่มมีรถใหม่มาคันล่ะแสนนิดๆ พอปีที่แล้วแกจัดไป2-3งาน แกก็เริ่มมีการเก็บค่าเข้าแกก็เปลี่ยนรถใหม่อีกและ คราวนี้เล่นเน็ตเก็ตเมกามา2-3แสนเลย ปีนี้จัดมางานที่5แล้ว เดือนล่ะงานเลย แกก็เริ่มมีรถยนต์มีอะไรมากมาย และพวกกลุ่มคนที่จัดงานหลายๆคนหลายๆกลุ่มผมก็รู้จัก ส่วนใหญ่เค้าก็จัดงานมาหาเงินกันเกลือบทั้งนั้น ไอ้ที่ว่าทำบุญมันก็แค่แหกตา
    คนจะมาทำบุญทำไมต้องคิดค่าเข้างานเพื่อไปทำบุญ
    คนจะมาทำบุญทำไมต้องไปซื้อเหล้าแต่ของเจ้าของงานซื้อ ที่อื่นไม่ให้เอาเข้าไป
    คนจะทำบุญทำไมต้องให้ผู้หญิงขึ้นไปเต้นสะดีดสะดิ้งเห มือนเมียงูแล้วให้เชียร์กันคล้องพวกมาลัยกัน...กันเห มือนผุ้หญิงหาเงินบนเวทีแล้วบอกว่าเพื่อทำบุญ
    พอได้เงินแล้วเอาเงินไปไหน ไม่เหนชัดเจนไม่เหนพาพวกเราที่ไปทำบุญไปด้วย ทำไมไม่เหนมีคนของสถานที่ที่จะเอาเงินไปให้เค้ามาแสด งตัวขอบคุณหรือรับมอบอะไรบ้างเลย
    แล้วไหนจะยังปล่อยให้เด็กๆเข้ามามั่วสุมกินเหล้าเมาย ากลิ่นกัญชาโชยกลิ่มเลย ตำรวจในงานก็ไม่เหนมันจะสนใจเลย(ก็พอรู้น่ะว่าได้คนล ่ะเท่าไหร่) แค่อยากจะระบายว่าทำไมงานสมัยนี้มันถึงเปนแบบนี้ สังคมไม่ได้ดีขึ้นเหมือนที่พูดเลย มีแต่ทรามลงทุกทีๆ

อัยย่ะ.... ข้อความโดนลบถ้ากระทู้ที่ผมเอามาลงมันมีผลกระทบต่องา นต่อไปก็ลบกระทู้ไปได้เลยครับแค่ความคิดเห็นส่วนตัวค รับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jibSr400 : 17-10-2011 เมื่อ 09:36

Bookmarks