Morris !!! รักพี่เสียดายน้อง - หน้า 2

ชื่อกระทู้: Morris !!! รักพี่เสียดายน้อง

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

ของดีเมืองสงขลาอีกแล้ว สวยๆมากครับ ผมก็อยู่ สงขลา อ.จะนะ เล่นมอเตอร์ไซ อยู่ครับตอนนี้ ไว้ โอกาสพร้อม+ปัจจัย คงมีไว้เป็นบุญตาซักคัน
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ ที่สงขลากลุ่มมอเตอร์ไซค์คึกคักนะครับ แต่กลุ่มรถยนต์คลาสสิคนี่สิ ทำไมวังเวงจัง ..เศร้า..

รูป รูป  

Member chang_classic's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มเพื่อนอี่ง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boranlover อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ ที่สงขลากลุ่มมอเตอร์ไซค์คึกคักนะครับ แต่กลุ่มรถยนต์คลาสสิคนี่สิ ทำไมวังเวงจัง ..เศร้า..
    ที่จิงแล้วอยากจะมีกันนั้นแหละคับ แต่ขาด 1. ปัจจัย 2. ขาดความรู้ 3.และที่สำคัญขาดช่างค่อนดูแล เอาประเภท หมดเท่าไหร่กูไม่เกี่ยว แต่อย่าเอาของกูไปดอง 555
    ^^เล่นก่อน เล่นหลัง ไม่สำคัญ อยู่ที่ใจถึง ที่จะเล่นหรือป่าว ^^

ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยเปนอย่างยิ่งครับ เรื่องของช่าง เป็นเรื่องสำคัญเรื่องหนึ่งทีเดียวจริงๆครับ เพราะเรื่องนี้สามารถทำให้พวกเราที่ชื่นชอบในรถคลาสส ิคถึงกับหมดกำลังใจเลิกเล่นหันหลังให้กับวงการเลยทีเ ดียวนะครับ(ถ้าโชคร้ายไปเจอะเจอช่างแย่ๆที่ว่าเนี่ย) นอกจากจะเสียเวลา เสียเงินแล้ว ยังเสียความรู้สึกเอามากๆด้วย เรียกว่าเสียหมดตัวเลยนะเนี่ย 555+ แต่นับว่าผมเป็นคนโชคดีมากจริงๆครับ ที่เจอช่างใจดี มีฝีมือและความรู้ แล้วยังชอบรถคลาสสิคอีกด้วย
    เรียกว่าโชคดีตั้งแต่ช่างเคาะ ปะ ผุ ไปจนถึงช่างเครื่องเลยครับ เลยอยู่มาจนหาเพื่อนไม่เจอแบบเนี่ยครับ 555+ เดี๋ยววันหลังจะไปค้นหารูปรถคันแรกมาลงเล่าให้ฟังครั บ

รูป รูป  

สวยสะอาดตา
    ผมไม่ใช้คนเสื้อแดงหรือเสื้อเหลือง ผมเป็นแค่ประชาชนคนตัวเล็กๆที่รักพระเจ้าอยู่หัว
    ตอนผมเป็นเด็กโรงเรียนผมสอนให้ผมรัก ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

บัญชี กรุงศรีอยุธยา เลขที่ 518-1-25621-7 นายบุญชัย จังจริง
    086-5581449 บิ๊ก

Member chang_classic's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มเพื่อนอี่ง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boranlover อ่านข้อความ
    เห็นด้วยเปนอย่างยิ่งครับ เรื่องของช่าง เป็นเรื่องสำคัญเรื่องหนึ่งทีเดียวจริงๆครับ เพราะเรื่องนี้สามารถทำให้พวกเราที่ชื่นชอบในรถคลาสส ิคถึงกับหมดกำลังใจเลิกเล่นหันหลังให้กับวงการเลยทีเ ดียวนะครับ(ถ้าโชคร้ายไปเจอะเจอช่างแย่ๆที่ว่าเนี่ย) นอกจากจะเสียเวลา เสียเงินแล้ว ยังเสียความรู้สึกเอามากๆด้วย เรียกว่าเสียหมดตัวเลยนะเนี่ย 555+ แต่นับว่าผมเป็นคนโชคดีมากจริงๆครับ ที่เจอช่างใจดี มีฝีมือและความรู้ แล้วยังชอบรถคลาสสิคอีกด้วย
    เรียกว่าโชคดีตั้งแต่ช่างเคาะ ปะ ผุ ไปจนถึงช่างเครื่องเลยครับ เลยอยู่มาจนหาเพื่อนไม่เจอแบบเนี่ยครับ 555+ เดี๋ยววันหลังจะไปค้นหารูปรถคันแรกมาลงเล่าให้ฟังครั บ
    ในฐานนะที่พี่มีความรู้และประสบการณ์ช่วนน้องๆแชร์คว ามรู้ และแนะนำร้านที่ดีๆๆ ให้คนสงขลาหน่อยนะคับ เพื่อมีโอกาสใช้บริการ (อิอิ คงอีกไม่นาน)
    ^^เล่นก่อน เล่นหลัง ไม่สำคัญ อยู่ที่ใจถึง ที่จะเล่นหรือป่าว ^^

ขอบคุณ
    0

อันที่จริงก็ไม่ได้มีความรู้อะไรหรอกครับ แค่ชอบรถคลาสสิคเพราะมีความผูกพันมาตั้งแต่เด็กครับ โดยเฉพาะรถเชื้อสายอังกฤษ ยี่ห้อ Morris เนี่ย เห็นมาตั้งแต่เด็ก ของคุณตาก็เป็น Morris ปี 1938 มาคุณแม่ก็ขับ Morris Minor ไปส่งผมกะพี่สาวไปโรงเรียนทุกวันสมัยเด็กๆ รูปถ่ายยังมีอยู่เลย เดี๋ยวต้องไปค้นก่อนครับ

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

Thumbs up Volvo Amazon 122S ปี 1958 ครับ

รถคันนี้ก็เป็นอีกคันที่มีประวัติดีครับ เป็นรถของทันตแพทย์อายุรุ่นคุณปู่แล้วครับ เป็นรถคันแรกของท่านสมัยจบจากยุโรป ท่านซื้อรถคันนี้ใช้อยู่ที่นั่นถึง 11 ปี จากนั้นก็ย้ายกลับมาเมืองไทยพร้อมทั้งเอารถคันนี้ขึ้ นเรือกลับมาด้วย ต่อมาท่านก็มีรถใช้อยู่อีกหลายคัน แต่ท่านก็รักคันนี้มากเหลือเกินแจ้งจอดและคลุมผ้าปิด ไว้เป็นความลับในบ้านอยุตั้งนานกว่าจะรู้....ตามจีบอ ยู่นานเหมือนกัน กว่าท่านจะขายให้ ครบสวยมากครับ

รูป รูป      

aaaaaaaaa's Avatar
    สถานที่
    rtk
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    4

สุดยอดมากเลยครับ เสียดาย พิดโลก ไม่มีช่างดีๆเลย มีหลายคันแต่ก้อเก็บเข้ากรุเพียงอย่างเดียวหาช่างไม่ เจอ ว่าแต่มอริสออกฟรอด หมดไปเท่าไหร่ครับ
    [SIZE=7]ขายกระจกรถคลาสสิคของใหม่นำเข้าหลายแบบ สนใจโทร 0979207425 หรือกระทู้ขายอยู่หน้า อะไหล่รถคลาสสิค หน้าแรก บนสุดครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.VM8bEWisWdI [/SIZ
    เลขบัญชีครับ กสิกร สาขา พิษณุโลก รัฐกานต์ ศรีสุนารถ 107-285-9819
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ขอบคุณ
    0

ก้อหลายอยู่ครับคุณเอ๋ ทำสีปะผุไป 120,000.-
    ติดแอร์ 2x,xxx.-
    ทำเบาะ 2x,xxx.-
    ใส่ดิสก์เบรคติดหม้อลม 1x,xxx.-
    ชุบโครเมี่ยม 1x,xxx.-
    เดินยางใหม่ 6,xxx.-
    หาอะไหล่มาเพิ่มความสมบูรณ์ให้รถ 2x,xxx.-
    ซ่อมช่วงล่าง 1x,xxx.-
    หม้อน้ำ 4,xxx.-
    ยังไม่รวมราคารถที่ซื้อมาเลย โหย.. เหนื่อยยไม่อยากคิดครับ นี่เฉพาะที่คิดได้นะครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมเอกครับ ที่เคยคุยกับพี่ ผมมีออกฟอดอยู่คันนึงกำลังจะซ่อม อยากโทรหาพี่แต่เบอร์หายครับ

ขอเบอร์พี่หน่อยหรือโทรหาผมหน่อยได้ไหมครับ 0859076662 เอก

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จำได้ไหมพี่ ผมที่เคยซื้อฝาครอบรถจากพี่อะครับ อยากถามพี่เรื่องเครื่อง และ ดิสเบรค

เบอร์ผม 0859076662

ก้อหลายอยู่ครับคุณเอ๋ ทำสีปะผุไป 120,000.-
    ติดแอร์ 2x,xxx.-
    ทำเบาะ 2x,xxx.-
    ใส่ดิสก์เบรคติดหม้อลม 1x,xxx.-
    ชุบโครเมี่ยม 1x,xxx.-
    เดินยางใหม่ 6,xxx.-
    หาอะไหล่มาเพิ่มความสมบูรณ์ให้รถ 2x,xxx.-
    ซ่อมช่วงล่าง 1x,xxx.-
    หม้อน้ำ 4,xxx.-
    ยังไม่รวมราคารถที่ซื้อมาเลย โหย.. เหนื่อยยไม่อยากคิดครับ นี่เฉพาะที่คิดได้นะครับ

ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ขอโทษด้วยครับ เพิ่งเข้ามาดูกระทู้วันนี้ครับ หยุดหลายวัน ไปภูเก็ตมาครับ น้องเอกผมจำได้อยู่ครับ เป็นไงบ้างครับ ทำรถMorris Oxford คันสีดำไปถึงไหนแล้วครับ? อยากเห็นอยู่ครับ หามือเปิดฝั่งคนขับได้หรือยังครับ? เดี๋ยวกลับหาดใหญ่แล้วจะโทรฯหานะครับ

ของผมสภาพตอนทำใหม่ๆ หน้าตาแบบนี้แหละครับ รถรึเนี่ย?!? ลองดู ก่อนทำและหลังทำครับ ตลกดีนะครับ เพื่อนๆพีๆน้องๆผมหลายๆคนมองไม่เห็นความสวยมันเลยแต่ ก่อน แต่เรากลับมองเห็นว่ามันสวยมากตั้งแต่ครั้งแรกที่เจอ ครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boranlover : 04-01-2012 เมื่อ 10:18

loong-sawasdee's Avatar
    สถานที่
    นครศรีฯคลาสสิก
    ขอบคุณ
    1
    1

อรุณสวัสดิ์ และธรรมสวัสดีหลาน ๆ ชาวคลาสสิคทุกคน ลุง(ปู่) ขออนุญาตเข้าร่วมด้วยคน ลุงคือลุงสวัสดีจากบ้านบางกอกครับ เป็นคนเมืองคอนบ้านเรา ....
    ลุงเล่นรถโบราณมานาน ตอนนี้มีออสติน เคมบริดส์ รุ่น mkII แต่มันยังนอนหลับมาแปดปีแล้ว ไม่รู้จะตื่นเมื่อไหร่ ออสตินกับมอริสนี่เป็นญาติสัญชาติอังกฤษด้วยกัน
    รถคุณboranlover สวยมาก เอาเป็นว่ารับลุงเข้าร่วมทีมด้วยนะ วันหลังจะมาคุยอีก นี่ครับเบอร์มือถือลุง 089-4716594

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    1

รถสวยงามมากครับยากนะครับที่จะเห็นรถโบราณสวย ๆ แบบนี้ ส่วนตัวผมเองชอบ fiat 500 nuova. เป็นชีวิตจิตรใจ แต่มาเห็นรถขอคุณบอกเลยว่าสวยมากครับใส
    ส่วนของผมเป็น fiat 500 nuova 1957 , Fiat 500 นนท์ อีกคันไว้จะเอารูปมาลงให้ชมครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย avn360 : 15-12-2011 เมื่อ 09:52

Bookmarks