++ เริ่มโปรเจ็คเล็กๆครับ RN20+1UZfe+180sx suspension ++

ชื่อกระทู้: ++ เริ่มโปรเจ็คเล็กๆครับ RN20+1UZfe+180sx suspension ++

มาตรฐาน ++ เริ่มโปรเจ็คเล็กๆครับ RN20+1UZfe+180sx suspension ++

แรกๆผมดูพวกเก๋งเรโทร ไปๆมาๆ คิดว่าเอากระบะดีกว่า
    ถ้าเบื่อเตี้ยก็จับยกสูงซะเลย....ซึ่งเก๋งคงเอามายกไ ม่เหมาะแน่ๆ

เล็งๆไว้ตอนแรกก็อยากได้ไปหมด521-RN10-620 แต่ก็หาบอดี้ดีๆตามที่อยากได้ไม่ค่อยเจอ หรือมีก็ราคาแรงเกิน

จนไปเจอเอาโดยบังเอิญรถจอดในบ้านของไม่ครบเท่าไหร่ แต่บอดี้สวยอยู่อย่างที่อยากได้
    เพราะรถที่ทำบอดี้โป๊วมามากๆทรงจะไม่สวยเหมือนเดิม ส่วนของที่ไม่ครบและไม่ค่อยสวย เดี๋ยวคงตามพอได้

อีกอย่างผมไม่ได้ทำแบบOriginal จะทำแบบRacingคือดัดแปลงอะไหล่เอาตามสมควร ให้เหมือนแบบรถซิ่งรุ่นเก่า
    หลักๆจะเอาบอดี้ภายนอกให้เป็นแบบเดิมๆไว้ก่อน ส่วนภายใน-เครื่อง-ช่วงล่างก็เปลี่ยนใหม่หมด

ตัวถังก็RN20 เครื่องก็1UZfe ช่วงล่างหน้า/หลังก็180SX..........ประมาณนี้
    คงไปเรื่อยๆช้าๆ เอางานของลูกค้าก่อน เอาเวลาว่าง-กลางคืนทำไปเรื่อยๆ

รูป รูป      

รื้อช่วงล่างเดิมออกแล้ว

รูป รูป      

เทียบช่วงล่างหน้าเดิม กับของ180sx

อีกรูปก็เป็นด้านหลังของ180sx

รูป รูป    

redsea7777's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

หาให้บ้างสิครับ
    รถ rn นะครับ
    อยากได้บ้างเอามาปั้น
    ราคาไม่แรงน่ะ
    ##สินค้ามาใหม่อยู่หน้าอัพเดทล่าสุด ตามวันที่ สินค้าบางรายการอาจขายไปแล้ว
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    สินค้าบางอย่างอาจขายไปแล้ว
    >>086-995-8996>>เอกรัตน์<<<กสิกรไทย746-223-7035>>
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้าชม และขอบคุณเว็บไทยสกูตเตอร์และเว็บมาสเตอร์มากๆ ครับ

Member tonRayong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่เล็กแล้วครับ ขนาดนี้ ช่วงล่างเหมาะสมกะเครื่องเลย

เค้าว่าเครื่อง1uz มันเบากว่า1jอีก แถมแรงกว่าด้วยสุดยอดดดด

Member namsak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ city2000 อ่านข้อความ
    เค้าว่าเครื่อง1uz มันเบากว่า1jอีก แถมแรงกว่าด้วยสุดยอดดดด
    แต่ราคาเติมน้ำมันไม่สุดยอดนะครับ5555

vip member กว่า 55555 [KREW]'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

ว้าวๆๆๆ รอชมๆ
    way not to turn

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ redsea7777 อ่านข้อความ
    หาให้บ้างสิครับ
    รถ rn นะครับ
    อยากได้บ้างเอามาปั้น
    ราคาไม่แรงน่ะ
    ผมว่าของแบบนี้แล้วแต่ช่วงและก็แล้วแต่ดวงด้วยครับ

คันนี้เจอไม่ไกลบ้านเท่าไหร่ เอารถไปส่งลูกค้าแล้วเจอเขาจอดอยู่ในบ้านโดยบังเอิญ
    บอดี้ยังดีมาก สันต่างๆยังคมอยู่เลย มีสนิมกินอยู่ที่เดียวตรงขอบประตูขวา แต่ฝาท้ายไม่สวยเท่าไหร่

แต่ที่พัทยา-ชลบุรี มีเห็นอยู่บ้าง เดี๋ยวผมช่วยดูๆใว้ให้ครับ...........

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namsak อ่านข้อความ
    แต่ราคาเติมน้ำมันไม่สุดยอดนะครับ5555
    เครื่องยูแซดเบากว่าเครื่องเจครับ เพราะเป็นอลูมิเนียมทั้งเครื่อง เครื่องเจ เสื้อสูบเป็นเหล็กหล่อ
    ตามสเป็กจะเบากว่าประมาณซัก30กิโลฯ

เรื่องการกินน้ำมัน กินพอๆกับ2เจไม่โบ น้อยกว่า1เจโบฯนะครับ
    รถคันก่อน สตราด้า4ประตู โฟร์วีล ลงยูแซดเกียร์ออโต้
    กินแก๊สโลละ1.5-2.0บาทเท่านั้น พอๆกับ2เจไม่โบฯ แต่วิ่งดีกว่าคนละเรื่องเลยครับ...............

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thoruz อ่านข้อความ
    เครื่องยูแซดเบากว่าเครื่องเจครับ เพราะเป็นอลูมิเนียมทั้งเครื่อง เครื่องเจ เสื้อสูบเป็นเหล็กหล่อ
    ตามสเป็กจะเบากว่าประมาณซัก30กิโลฯ

เรื่องการกินน้ำมัน กินพอๆกับ2เจไม่โบ น้อยกว่า1เจโบฯนะครับ
    รถคันก่อน สตราด้า4ประตู โฟร์วีล ลงยูแซดเกียร์ออโต้
    กินแก๊สโลละ1.5-2.0บาทเท่านั้น พอๆกับ2เจไม่โบฯ แต่วิ่งดีกว่าคนละเรื่องเลยครับ...............

ถ้าสมมตินะครับว่าลงuz หรือ เครื่อง เจโบ แล้วก็ตาม แต่ไม่แจ้งลงเล่มแต่มีใบอินวอย แล้วถ้าเจอพวกหัวปิงปอง จะทำยังไงแล้วจะวิธีแก้ไขยังไงให้เอาตัวรอดได้้บ้างแ นะนำที คอนเซปผมก็พอๆกันอ่าครับ แต่ช่วงล่างของผมเปลี่ยนยกคลัสซี่เลยเป็นของไมตี้

มาตรฐาน +

สตราด้าคันก่อนผมก็ลง1uz ขับมาเป็นปีก็ยังไม่ได้แจ้งลงเล่มจนกระทั่งได้ขายไป

เดี๋ยวลองถามน้องที่รู้จักที่ขนส่งดูครับว่ายังไง... ...ได้ความแล้วจะเอาข้อมูลมาแชร์กันครับ.....

ขอบคุณ
    0

50 บาท ค่าแจ้ง ตรวจชนส่งเลย แจ้งแล้ว ได้ราคากว่า

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ........เดี๋ยวเสร็จแล้วเอาไป แจ้งลงเล่มให้เรียบร้อยดีกว่า

ตอนนี้ก็ทำด้านหน้าเกือบๆเสร็จแล้ว เหลือยึดเบ้าโช๊ค แล้วก็คอพวงมาลัย
    ยังไม่ได้ถ่ายรูปมา ตอนนี้ก็อยู่ที่กทม. ถ้ากลับไปพัทยาแล้วค่อยถ่ายมาให้ดูกับครับ
    จริงๆน่าจะเสร็จไปแล้ว แต่2อาทิตย์ที่ผ่านมาผมไม่ได้ทำเลย มาเฝ้าระวังน้ำท่วมบ้านแฟนที่บางแค

ถ้าด้านหน้าเสร็จ ก็ไม่ยากแล้ว จับเอาเครื่องวางได้เลย
    ด้านหลังง่ายกว่ามากๆ ถ้าเหตุการณ์เรียบร้อยได้กลับไปทำ ไม่เกินอาทิตย์คงเรียบร้อย...........

ขอบคุณ
    0

พึ่งสังเกตุ ทะเบียนระยอง อิอิ.

Bookmarks