ขอเข้าร่วมด้วยนะครับ หลังชื่นชม พี่ๆน้องๆอยู่นาน - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ขอเข้าร่วมด้วยนะครับ หลังชื่นชม พี่ๆน้องๆอยู่นาน

Member
    ขอบคุณ
    0

รูปเยอะไปหน่อยหวังว่าคงยังไม่เบื่อนะครับ เครื่องเดิม 800 cc เกียร์คอ รหัส f30 เสียงคล้าย vw ไม่ทราบเพราะท่อรั่วหรือเปล่าName:  IMG_2939.jpg
Views: 517
Size:  55.9 KB

Member
    ขอบคุณ
    0

สีโป๋วหนาประมาณ 1 ซม. สวย แถมไม่มีใครพาไปขูดหินปูนเลย เป็นก้อนๆName:  IMG_2940.jpg
Views: 403
Size:  46.6 KB

Member
    ขอบคุณ
    0

ภายในครับName:  IMG_2957.jpg
Views: 408
Size:  51.2 KB

Member
    ขอบคุณ
    0

เมื่อทำความสะอาดเรียบร้อย ถึงเวลาตัดสินใจว่าจะเริ่มทำอย่างไรดี เวลาเนี่ยพอมีแต่ ความรู้ ประสพการณ์จริงไม่มีเลยครับ พอดีรู้จักกับรุ่นน้องที่ขับ ตัว f40 แถมยังสนิทกับพี่ใหญ่ daihatsu จึงตัดสินใจยกให้น้องเค้าทำให้้ ผมคอยช่วยหาอะไหล่ครับ ระหว่างที่หาอะไหล่ ก็เหมือนกับพี่นวยแหละครับสิ่งที่ได้มากกว่าอะไหล่ก็ คือ มิตรภาพดีๆของพี่ๆน้องๆ ในบอร์ดของเรานี่แหละครับ ได้ของบางชิ้นจากอ้ายโจ๋นดีใจมาก อ้ายหนึ่งพึ่งได้ทุกอย่าง ของที่คิดว่าจะไม่มีแน่ก็ได้จากพี่หนึ่ง น้องบุ้ง ได้คาร์บูเอามารวมกับของเก่าที่รั่ว
    ได้กันโคลนจากพี่ต้อม logo และ วิทยาทานของพี่ jacky ที่ถ่ายทอดวิธีการทำรถแบบ สะอาด ละมุนละมัย และไม่มีการหมกเม็ด พร้อมทั้ง โลโก้ที่พี่สร้างขึ้นมา ไม่ยังงั้นคงไม่มีโอกาสได้มีแน่ๆ พี่ออย กับ แฟน และนมอุ่น พร้อมกับการสนทนาที่อบอุ่น หอมหวานเหมือนนมที่พี่เสริฟ์ให้ สุดท้ายน้องตินที่เสียสละเวลาทำรถให้ด้วยความเอาใจใส ่

Member
    ขอบคุณ
    0

ทาบกับรุ่นน้อง ทาบไม่ติดName:  DSC00125.jpg
Views: 456
Size:  59.6 KB

Member
    ขอบคุณ
    0

ล่าสุดเปลี่ยนรองเท้า โหลดนิดหน่อย พร้อมทำสีName:  DSC00187.jpg
Views: 373
Size:  51.3 KB

daihatsuman's Avatar
    สถานที่
    Daihatsu เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ khaonung อ่านข้อความ
    เมื่อทำความสะอาดเรียบร้อย ถึงเวลาตัดสินใจว่าจะเริ่มทำอย่างไรดี เวลาเนี่ยพอมีแต่ ความรู้ ประสพการณ์จริงไม่มีเลยครับ พอดีรู้จักกับรุ่นน้องที่ขับ ตัว f40 แถมยังสนิทกับพี่ใหญ่ daihatsu จึงตัดสินใจยกให้น้องเค้าทำให้้ ผมคอยช่วยหาอะไหล่ครับ ระหว่างที่หาอะไหล่ ก็เหมือนกับพี่นวยแหละครับสิ่งที่ได้มากกว่าอะไหล่ก็ คือ มิตรภาพดีๆของพี่ๆน้องๆ ในบอร์ดของเรานี่แหละครับ ได้ของบางชิ้นจากอ้ายโจ๋นดีใจมาก อ้ายหนึ่งพึ่งได้ทุกอย่าง ของที่คิดว่าจะไม่มีแน่ก็ได้จากพี่หนึ่ง น้องบุ้ง ได้คาร์บูเอามารวมกับของเก่าที่รั่ว
    ได้กันโคลนจากพี่ต้อม logo และ วิทยาทานของพี่ jacky ที่ถ่ายทอดวิธีการทำรถแบบ สะอาด ละมุนละมัย และไม่มีการหมกเม็ด พร้อมทั้ง โลโก้ที่พี่สร้างขึ้นมา ไม่ยังงั้นคงไม่มีโอกาสได้มีแน่ๆ พี่ออย กับ แฟน และนมอุ่น พร้อมกับการสนทนาที่อบอุ่น หอมหวานเหมือนนมที่พี่เสริฟ์ให้ สุดท้ายน้องตินที่เสียสละเวลาทำรถให้ด้วยความเอาใจใส ่
    "เฮาฮักไดฮัทสุ" สโลแกนของหมู่เฮา ผมก็ยินดีครับอ้ายหนึ่งที่ท่านให้ความสำคัญกับกระบะน ้อยๆน่ารักที่เคยเป็นตำนาน"รถสี่ล้อเจียงใหม่" สมัยที่เราๆยังเป็นละอ่อนหน้อยกันอยู่นะครับ ดีใจที่ได้เติมเต็มความสุขให้พีีท่านนะครับ ก้าวต่อไปเเล้วปั้นรถคันนี้ให้สวยงามที่สำคัญเครื่อง เดิมอีกด้วยนี่สิพี่เรา
    มีอะไรให้รับใช้เรียกได้นะครับอ้าย
    หนึ่ง daihatsuman
    ร้าน ทรัพย์อนันต์ จำหน่ายรถยนต์classic retro อะไหล่ใหม่ เก่า เครื่องยนต์เก่า ชิ้นส่วนต่างๆ สนใจสอบถามได้ครับ
    225/1 ม.2 ต.น้ำดิบ อ.ป่าซาง จ.ลำพูน 51120
    TEL.083-5671221 DTAC
    TEL.083-4761331 truemove
    E-mail . [email protected]
    FACEBOOK=https://www.facebook.com/newlinemini
    นายอาทิตย์ เตชาวงค์ ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขาประตูเชียงใหม่ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 532-251-7115
    (วิธีการสั่งซื้อ 1.โอนเงิน 2.โทรเเจ้งผลการโอนเงินพร้อมเเจ้งที่อยู่ 3.จัดส่งสินค้า)
    ''ซื้อรถยนต์เเละอะไหล่จากผู้ขายที่ยืนยันตนเองปลอดภ ัยที่สุดนะครับ''

หากท่านต้องการรู้จักผมมากขึ้นคลิ๊กตามลิ้งค์เลยครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=636312 ร้านทรัพย์อนันต์ classic&retro car
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...678&highlight= รวมอะไหล่นานาจิตตัง

Member
    ขอบคุณ
    0

ที่เห็นเนี่ยผมใช้มือลอกเอานะครับ ช่างยังไม่มาเลย มันสName:  DSC00187.jpg
Views: 352
Size:  51.3 KB

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khaonung : 19-10-2011 เมื่อ 20:38

Member
    ขอบคุณ
    0

เหล็กสมัยก่อนเนี่ยเชื่อเลยครับโคตรหนา ขัดแล้วขาวจัีว น่าเจี๊ยName:  DSC00193.jpg
Views: 449
Size:  38.6 KB

Member
    ขอบคุณ
    0

โป๊วซะแล้วName:  DSC00205.jpg
Views: 374
Size:  23.5 KB

Member
    ขอบคุณ
    0

Name:  DSC00208.jpg
Views: 421
Size:  42.4 KB

nuay009's Avatar
    สถานที่
    Daihatsu Club Thailand
    ขอบคุณ
    128

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ khaonung อ่านข้อความ
    รูปเยอะไปหน่อยหวังว่าคงยังไม่เบื่อนะครับ เครื่องเดิม 800 cc เกียร์คอ รหัส f30 เสียงคล้าย vw ไม่ทราบเพราะท่อรั่วหรือเปล่าName:  IMG_2939.jpg
Views: 517
Size:  55.9 KB
    รูปเยอะๆ ไม่มีเบื่อแน่นอนครับผม

ต่อเลยครับ!!! กำลังมัน เอาอีก เอาอีก

Member
    ขอบคุณ
    0

วันนี้พอแค่นี้ก่อนนะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คุณโจ๋น อ่านข้อความ
    ใจเย็น ๆ เดี๋ยวสวยนะคันนี้ เมื่อไหร่ว่างให้น้องตินพาไปเที่ยวที่บ้านสิ จะได้คุยกัน
    อ้ายโจ๋นครับผมรอโอกาสนี้มานานแล้ว ว่าจะบังคับให้น้องพาไปหาหลายทีแล้ว เกรงใจครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    สวีดัดครับ ผมjackyก็น้องใหม่ครับ เพิ่งเข้ามาเล่นไม่นานเหมือนกันครับ
    เท่าที่ดูน่าจะสมหวังน่ะครับ น่าจะเป็น เบอริน่า800 ดูจากไฟหรี่หน้าครับ
    ยังไงลงรูปเยอะๆน่ะครับ พี่ๆชาวเหนือคุ้นเคยมากครับกับค่าย"ไดฮัทสุ"
    ถ้าพี่ jackyน้องใหม่เนี่ยผมคงยังไม่เกิดแน่ๆ ขอบคุณสำหรับความรู้น้องโซดา
    และชุดซ่อมโลโก้นะครับ

Tags for this Thread

Bookmarks