บองโก้: Grand Father of Hipster! - หน้า 6

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: บองโก้: Grand Father of Hipster!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazdaproceed อ่านข้อความ
    ทางแปดริ้วก็ดูไม่ได้ครับพี่วินัย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ดูรูปไม่ได้ครับพี่วี หรือเป็นเครื่องผมเครื่องเดียวครับ
    พึ่งมาเห็นครับ กำลังแก้ไขครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazdaproceed อ่านข้อความ
    ทางแปดริ้วก็ดูไม่ได้ครับพี่วินัย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rd-vinai อ่านข้อความ
    ดูรูปไม่ได้ครับพี่วี หรือเป็นเครื่องผมเครื่องเดียวครับ
    แก้ไขเรียบร้อยครับเนื่องจากลิงค์idของไฟล์ภาพไม่ตรง กับภาพครับ

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แก้ไขเรียบร้อยครับเนื่องจากลิงค์idของไฟล์ภาพไม่ตรง กับภาพครับ
    ดูได้แล้วครับ อะจ้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆ

แน่นอนที่สุดเลยครับผู้ชายคนนี้.........นับถือมากๆเ ลยครับท่านพี่วี...

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ลูกเพ่ ตั้งโต๊ะเซ่นไหว้เหรอครับ ชิ้นส่วนเก่าอย่าเพิ่งทิ้งนะครับ ผมเอาไว้ประดับโรงรถ555

ปล น๊อต บางตัวผมแนะนำให้ใช้น๊อตเก่าครับ แข็งกว่าเยอะ เดี๋ยวผมเลือกให้ครับ อย่าให้น้ำพาไปอ่าวไทยล่ะ555

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ส่วนน๊อตต่างๆเราเอาไปเทียบที่ร้านน๊อตแถวอ้อมน้อยก็ ได้ครับ เหลือทำสีครับก็มีเพียงเท่านี้ครับ

ปล. จากนี้ก็สวดมนต์ทุกค่ำเช้า ภาวนาว่าอย่าให้น้องน้ำพามันไปอ่าวไทยครับ - -"

ชุดใหญ่เลยอ่ะครับลูกพี่......
    ชุดช่วงล่างหลังผมก็ยังไม่ได้เตรียมรอไว้เหมือนกันคร ับ เพราะเจอแต่ข้างหน้าก็มึนแล้วครับ
    ตังค์หมด 555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ดูได้แล้วครับ อะจ้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆ

แน่นอนที่สุดเลยครับผู้ชายคนนี้.........นับถือมากๆเ ลยครับท่านพี่วี...
    พี่วินัยครับ ผมกลัวพ่อมดของผมเหนื่อยครับ ทำให้ท่านสะดวกที่สุดครับ 5555 สะดวกผมด้วยจะได้ไม่ต้องมาลังเลว่าอันนี้เปลี่ยนหรือ ยัง ก็เลยเปลี่ยนให้หมดเท่าที่หาได้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ลูกเพ่ ตั้งโต๊ะเซ่นไหว้เหรอครับ ชิ้นส่วนเก่าอย่าเพิ่งทิ้งนะครับ ผมเอาไว้ประดับโรงรถ555

ปล น๊อต บางตัวผมแนะนำให้ใช้น๊อตเก่าครับ แข็งกว่าเยอะ เดี๋ยวผมเลือกให้ครับ อย่าให้น้ำพาไปอ่าวไทยล่ะ555
    ได้ครับพี่หมอผมเก็บใส่ลังไว้แล้วครับ ที่อู่พี่ชัยขายไปก็เยอะแล้ว รถทั้งคันครับที่ผมขายเป็นเศษเหล็กเพราะอีพรหล้าใช้ไ ม่กี่อย่าง

จริงๆแล้วผมใส่ชุดพราหมณ์ถ่ายรูปทำพิธีนะครับ ผมเป็นคนค่อนข้างจริงจังเกี่ยวกับเรื่องสิ่งศักดิ์สิ ทธิ์ครับ ไม่ได้ถ่ายตอนโรยข้าวตอกดอกไม้และป๊อปคอร์นครับ แต่ก็ทำพิธีอย่างสมบูรณ์ครับพี่หมอ

โอมอีแวนเนสซ่า
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์อัลลอยในสามโลก
    จงดลบันดาลให้สนิมกินช้าลงกว่าเดิม
    อย่าซ้ำเติมที่กินไปแล้ว
    เพราะไม่แคล้วปะผุทั้งคัน
    มันส์จังแกรถไอ้วีหนวด
    เด็กแนวว่าสวดยวดครับพี่
    จะให้ดีขอเสร็จในหนึ่งวัน
    แต่ว่ามันเตรียมหนึ่งสัปดาห์
    ซื้อมาม่าเตรียมเป็นผู้อพยพ
    แอบตรวจพบกินไปบ้างแล้ว - -"
    น้ำที่มาก็ขอให้ไปไวไว
    สาวราชภัฎลอยมาแต่ไกลก็ขอให้ขึ้นท่านี้
    เจตสกีก็ขอให้อย่าได้ใช้
    ถ้าจะใช้ก็ขอเป็นถุงยางชีพ
    กับเรือถีบรูปหงส์รุ่นใหม่
    รุ่นใหนๆก็ไม่ถูกใจเท่าดูเรกซ์
    หมั่นตรวจเช็กน้ำอยู่ทุกวัน
    ซื้อขัน กาลามังมารอใช้
    ถามเมื่อไหร่ "ก็เอาอยู่ค๊าา"
    เทอญและอาเมน เวรกรรมของไอ้วีและผองเพื่อน

ไฟท้ายสวย..

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ทำมัยมีเบรคมือ 2 อัน อ่ะพี่กำนันกลัวรถไหลเหรอครับ ผมเก็บ**นนนนน..หนูนมาฝากจากแม่สอดครับพี่ ด้วยความเคารพ55+++

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ไฟท้ายสวย..
    คนขับก็ขี้เหล่ครับ - -"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ทำมัยมีเบรคมือ 2 อัน อ่ะพี่กำนันกลัวรถไหลเหรอครับ ผมเก็บ**นนนนน..หนูนมาฝากจากแม่สอดครับพี่ ด้วยความเคารพ55+++
    เจ๊กบอกว่าเอาไปเก็บต่อให้หน่อยก็เลยยกให้สองอันครับ เลยจะมานอนยันว่าที่วรจักรไม่มีเหลือแล้วนะครับเบรกม ือแบบนี้นะครับ ส่วน**นนนนนของพี่ปู่เดี๋ยวขอฝากล้างน้ำไว้ก่อนครับ หน้าหนาวจะขับไปเอา เอ๊ยขับไปรับครับ ด้วยความรักและเคารพครับพี่ปู่ซู่ซ่าาาาา

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อะไหล่แพงอีกรุ่นแล้วครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    อะไหล่แพงอีกรุ่นแล้วครับ
    ไม่แพงหรอกครับ ไม่ใช่รถในกระแส หน้าตาขี้เหล่ ไม่รู้จะเอาอะไหล่ชิ้นใหนมากดดันดี เครื่องประดับก็น้อย 5555

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ลูกพี่ครับ ทางไปบ้านลูกพี่น้ำท่วมหรือยังครับ ถ้ายังผมจะไปเอาอะไหล่บองโก้มาทำสีอัดบุชก่อนครับ เบื่อรอน้องน้ำมากเลยครับ
    ปล..เลือกสีไว้เลยก็ดีครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ลูกพี่ครับ ทางไปบ้านลูกพี่น้ำท่วมหรือยังครับ ถ้ายังผมจะไปเอาอะไหล่บองโก้มาทำสีอัดบุชก่อนครับ เบื่อรอน้องน้ำมากเลยครับ
    ปล..เลือกสีไว้เลยก็ดีครับ
    ยังครับพี่โอ๊ค บางกระแสก็บอกว่ามาถึงตลาดบางแคแล้ว ถามนายกปูก็ เอาอยู่ค๊าาา พรุ่งนี้จะไปขนทราย50กระสอบครับเพื่อมาข่มกับนมยาน 555 (วันนี้ขนทรายไม่พอครับ ได้แค่40กระสอบครับ สายๆจะไปซื้อถ้าคลุมรถกันน้ำออก เอ๊ย กันน้ำเข้าครับ อิอิ

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ยังครับพี่โอ๊ค บางกระแสก็บอกว่ามาถึงตลาดบางแคแล้ว ถามนายกปูก็ เอาอยู่ค๊าาา พรุ่งนี้จะไปขนทราย50กระสอบครับเพื่อมาข่มกับนมยาน 555 (วันนี้ขนทรายไม่พอครับ ได้แค่40กระสอบครับ สายๆจะไปซื้อถ้าคลุมรถกันน้ำออก เอ๊ย กันน้ำเข้าครับ อิอิ
    โหมีทั้งนายก ปู และอดีตนายกอยู่ที่บ้าน คงไม่ท่วมหรอกครับ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    โหมีทั้งนายก ปู และอดีตนายกอยู่ที่บ้าน คงไม่ท่วมหรอกครับ 5555
    คิงคองกับไอ้หนุ่มหมัดเมานะสิครับ พี่เกริก 555

Bookmarks