มาใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ชื่อกระทู้: มาใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

มาตรฐาน มาใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆ ชาวmazda club Thailand ทุกๆท่านครับ ขอฝากเนื้อฝากตัว แต่ไม่ฝากตังต์ ไว้ด้วยคนครับ พอดีว่าในเวลาอันใกล้นี้ก็จะได้เป็นเนื้อคู่กับ คุณลง Familia 800 สี่ประตูแล้ว แต่ตอนนี้รอไปก่อนเพราะ รถยังซ่อมอยู่ที่อู่ สิ้นเดือนถึงจะได้ขับ ช่วงที่รอขอมาทำความรู้จักกับพี่ๆเพื่อนๆ ไปก่อนครับ ผม หนุ่มครับ อยู่ชลบุรี ทำงานที่ระยอง แต่โตที่ขอนแก่น...555 ก็ขอทำความรู้จักพี่ๆเพื่อนๆที่ชลและระยองและจังหวัด อื่นๆกันหน่อย ใครใช้รุ่นนี้เหมือนผมบ้าง ขอดูภาพตัวอย่างการเสริมแต่งของแต่ละท่านหน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทาง หรือ ใครใช้รุ่นอื่นๆก็โพส มาดูได้นะครับ จะได้แรกเปลี่ยนแนวคิด และได้เพื่อนใหม่ด้วย ส่วนตัวผมชอบมาสด้าครับ คันนี้เป็นคันที่สองรองจากน้องนิว97 ของผม กะว่าจะใช้ไปจนแก่...และท่านใดที่มีอะไหล่รุ่นนี้ เหลือใช้มาแบ่งให้ผมบ้างก็ได้นะครับ หรือแนะนำแหล่งซื้อขายให้หน่อยครับ ตอนนี้ตามเก็บอะไหล่บางตัวไม่ได้เลยหายาก..ถึงโครตยา กเลย ตัวอย่างเช่น...ไฟท้าย,ยางขอบประตู หน้า-หลัง (บานคู่หน้าได้ของตัวกะบะ800 มาไม่รู้ใส่กันได้ป่าว แต่พี่ที่ขายบอกใส่ได้เลยจัดไปหนึ่งชุด เหลือก็แต่บานคู่หลัง).ยางกระจกหูช้าง (หาไม่ได้ ไม่รู้ต้องใช้รุ่นไหนเทียบได้บ้าง ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ) มือเปิดประตู,ครอบคอ+ยกเลี้ยว+พวงมาลัยกระเช้า) ครอบคอของเดิมแปลงมาไม่ตรงรุ่น เป็นทรงกล่องเหลี่ยมไม่สวย หรือพี่ๆท่านใดมีอะไหล่รุ่นนี้หรือรุ่นไหนที่พอจะใส่ กันได้ โพสท้ายกระทู้ได้เลยครับ

ดูรูปตัวอย่างรุ่นนี้ไปก่อนครับ ไว้รถเสร็จจะโพสให้ดูครับ

รูป รูป  

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

สวัสดีครับพี่หนุ่ม

น้องบอยครับ อยู่พิดโลก

ขอไห้สมหวังเร็วๆนะครับพี่
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

- ขอบคุณครับ คุณบอย ยินดีที่ได้รู้จักครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

กราบสวัสดีครับพี่หนุ่ม ขอต้อนรับท่านด้วยไมตรีครับ

ผมน้องวีครับ เป็นน้องชายของพี่ซิกแซกและพี่เคเค No School Today Pattaya บ้านอยู่แม่สะเรียงครับ จังหวัดแม่ฮ่องสอนครับ

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ยินดีต้อนรับครับ ผมก็เพิ่งหัดเล่นเหมือนพวกพี่ๆเล่นกันครับ ถ่ายรูปรถมาดูบ้างนะครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

สวัสดีครับพี่หนุ่ม ผมน้องปู่ เกิดปากน้ำโพ ทำงานอยู่ปากน้ำโพ ไปใช้ชีวิต+เติบใหญ่อยู่ขอนแจ่นมาโดนหลายเติบ
    ย้นดีต้อนรับสู่ชุมชนหมู่บ้าน มาสด้า ครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับ ผมก็เพิ่งหัดเล่นเหมือนพวกพี่ๆเล่นกันครับ ถ่ายรูปรถมาดูบ้างนะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม ผมน้องปู่ เกิดปากน้ำโพ ทำงานอยู่ปากน้ำโพ ไปใช้ชีวิต+เติบใหญ่อยู่ขอนแจ่นมาโดนหลายเติบ
    ย้นดีต้อนรับสู่ชุมชนหมู่บ้าน มาสด้า ครับ
    โห..หายนะกำลังมาตอนต้นๆเลยโว้ย...

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

สวัสดีครับ น้องตั๋งครับ.......เป็นน้องพี่โอ หลานลุงอ๊อค ลูกเจ๊กระแต
    เกิดที่พิษณุโลก บ้านอยู่ตาก โตที่นครสวรรค์ ได้เมียที่แพร่ แล้วพากันหนีมาเพชรบูรณ์ครับ
    ยังไม่มีมาสด้าขับกะเค้าซักคันเลยครับ พี่ๆในบ้านนี้น่ารักมากมายครับ

ป.ล.ใกล้แระ.....รอลุงอ๊อคมาตัดเชือกปล่อยเรือ อิอิ

สวัสดีครับผม น้องเปา นครปฐม ฝากเนื้อฝา้กตัวด้วยครับ ดีใจจังมีเพื่อนแล้วครับ ตอนนี้กำลังเก็บรายระเอียดอยู่ครับ
    Name:  DSCF7157.jpg
Views: 288
Size:  53.9 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samart_it : 22-09-2011 เมื่อ 02:40

- ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ทุกๆท่านมากครับ เอาไว้รถทำเสร็จเดี๋ยวอัพรูปมาให้ดูครับ
    - คุณเปา นครปฐม ไม่ทรายว่าหากันสาดสแตนเลส แบบนั้นได้จากที่ไหนครับ มีเหลือใช้บ้างแบ่งผมบ้างก็ได้ครับ กำลังหาอยู่ครับ

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ยินดีครับ...ดูสภาพรถ น่าจะเป็นรถที่ใช้งานมาตลอด หรือเปล่าครับ

Junior Member maimii's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่หนุ่ม ผมน้องเบส นครปฐม เกิดนครปฐม โตที่นครปฐม เรียนนครปฐม และก็ทำงานที่นครปฐม แต่เป็นเขยชุมพร 555+เพราะนครปฐมไม่มีใครเอา
    ยินดีที่ได้รู้จักผมน้องใหม่***ฝากเนื้อ ฝากตัว*** ด้วยนะก๊าบบบ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ น้องตั๋งครับ.......เป็นน้องพี่โอ หลานลุงอ๊อค ลูกเจ๊กระแต
    เกิดที่พิษณุโลก บ้านอยู่ตาก โตที่นครสวรรค์ ได้เมียที่แพร่ แล้วพากันหนีมาเพชรบูรณ์ครับ
    ยังไม่มีมาสด้าขับกะเค้าซักคันเลยครับ พี่ๆในบ้านนี้น่ารักมากมายครับ

ป.ล.ใกล้แระ.....รอลุงอ๊อคมาตัดเชือกปล่อยเรือ อิอิ
    ..เสียงนี้ที่ดัง
    เรียมเอ๋ยเอ็งฟัง
    จำได้หรือเปล่า
    เสียงนี้เป็นเสียงบอกข่าว
    ว่าข้ามารับ เจ้ากลับสุพานนนน5555^_^..
    กราบสวัสดีครับพี่หนุ่มครับ ผมน้องโอครับอยู่สุพรรณบ้านแม่พุ่มพวง ดวงจันทร์^_^ยินดีต้อนรับครับ
    มีอะไรโปรดแนะนําน้องด้วยครับ ฝากใว้ในอ้อมอกอ้อมใจโปรดเอ็นดูน้องด้วยครับ..กราบสว ัสดีครับ...

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ..เสียงนี้ที่ดัง
    เรียมเอ๋ยเอ็งฟัง
    จำได้หรือเปล่า
    เสียงนี้เป็นเสียงบอกข่าว
    ว่าข้ามารับ เจ้ากลับสุพานนนน5555^_^..
    กราบสวัสดีครับพี่หนุ่มครับ ผมน้องโอครับอยู่สุพรรณบ้านแม่พุ่มพวง ดวงจันทร์^_^ยินดีต้อนรับครับ
    มีอะไรโปรดแนะนําน้องด้วยครับ ฝากใว้ในอ้อมอกอ้อมใจโปรดเอ็นดูน้องด้วยครับ..กราบสว ัสดีครับ...
    ไอ้คนนี้เค้าชอบร้องเพลง จะมาแนวนี้ตลอดเลยน่ะ...พี่โอ

สวัสดีครับ ผมชื่อน้องนันครับ เป็นน้องคนสุดท้องบ้านนี้ มีอะไรโปรดแนะนำด้วยครับ หุหุ

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

สวัสดีครับ ผม zigzag noschool today pattaya เป็นน้องชายของพี่ jodeci
    และเป็นน้องเล็กคนสุดท้อง แต่ไม่สุดท้าย ชองพี่ชายพี่สาว แห่งบ้านมาสดา ที่อบอุ่น
    หลังนี้ครับ ยินดีครับ

Bookmarks