รถมันอืด เร่งไม่ค่อยขึ้นอ่ะค่ะ เป็นเพราะอะไร ??

ชื่อกระทู้: รถมันอืด เร่งไม่ค่อยขึ้นอ่ะค่ะ เป็นเพราะอะไร ??

มาตรฐาน รถมันอืด เร่งไม่ค่อยขึ้นอ่ะค่ะ เป็นเพราะอะไร ??

สปิ้น 150 เวลาขับบิดแล้ว ไม่ค่อยขึ้น อืดๆ วอดๆ เหมือนรถน้ำมันจะหมด แต่ไม่ดับน่ะค่ะ
    เสียงท่อ ฟังแล้วมันไม่เหมือนเดิมเวลาขับ มันตันๆ ไงไม่รุ้
    สามารถขับได้ อาการจะชัดมากขึ้นอีก ตอนน้ำมันเหลือไม่ถึงครึ่งถึงอ่ะค่ะ เป็นตลอดเลย
    ถ้าแต่ น้ำมันเต็มถัง ก็เป็นอยู่ แต่เป็นช่วงขับเร็วๆ

ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรค่ะ ต้องแก้ไขอย่างไร
    ปล่อยไว้นานจะเป็นอะไรไหม เพราะตอนนี้จอดทิ้งไว้เนื่องจากปิดเทอม
    และถ้าจะเอาไปซ่อม นี่ มันจะขับไหวไหมค่ะ เพราะร้านซ่อม ห่างจากหอประมาณ 10 โล

ขอบคุณค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minnieq : 20-10-2011 เมื่อ 23:49

Senior Member susand's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น้ำมันไม่พอรึเปล่าครับลองไล่นมหนูดูนะครับ

AeiW nachpon111's Avatar
    สถานที่
    MC สะเทือน
    ขอบคุณ
    0

สาย น้ำมัน มันพับ อยู่หรือป่าวคับ - - น้ำมันเลย ไหล ไม่ คล่อง
    จ่อยแห้งเ**่ยว

Cowboys From Hell Gigz's Avatar
    สถานที่
    < Siam MotorettA >
    ขอบคุณ
    0

สตาท์ติดอยากไหมครับ
    ถ้าติดอยากลองดูหัวเทียน (เขม่าดำ ขัดหรือเปลี่ยนใหม่)
    หรือ ตั้งหน้าทองขาวใหม่ครับ(ตั้งชิดเกิน รถก็ไม่วิ่งนะครับ)
    หรือ คาบูล ลองให้ช่างถอดมาล้างดูครับ ล้างไม่เป็นให้ร้านซ่อมมอไซค์ข้างบ้านอะครับ ช่างเค้ารู้30บาทได้
    ลองๆดูครับผิดถูกประการใด ขอโทดด้วยครับ
    ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน
    “ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา”
    Email: [email protected]
    Gigz Super. I music I Vespa

Bookmarks