สอบถามกระจึ๋งนึงครับ

ชื่อกระทู้: สอบถามกระจึ๋งนึงครับ

มาตรฐาน สอบถามกระจึ๋งนึงครับ

ตอนนี้ผมได้กันชนมามันไม่มีขาหน่ะครับผมใส่ยังไงดีอ่ ะครับพี่ๆคนไหนบอกผมที่ได้มั้ยครับ ขอบตคุณพี่ๆมากๆครับ

แล้วเวลาพวกพี่ๆใส่ไฟหรี่พี่เจาะกันยังไงหรอครับ
    ลิขิตฟ้า.......หรือจะสู้มานะตน
    090-9733767 นุ้ย

เด็กอ่อน
    ขอบคุณ
    0

เข้ามาดูคำตอบด้วย อิอิ กำลังจะทำเหมือนกัน

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โบราณนั่นแลดี อ่านข้อความ
    ตอนนี้ผมได้กันชนมามันไม่มีขาหน่ะครับผมใส่ยังไงดีอ่ ะครับพี่ๆคนไหนบอกผมที่ได้มั้ยครับ ขอบตคุณพี่ๆมากๆครับ

แล้วเวลาพวกพี่ๆใส่ไฟหรี่พี่เจาะกันยังไงหรอครับ
    พี่ๆเขาให้น้องโอมาตอบและถามครับ^_^เขาให้น้องโอตอบว ่าใช้น๊อตขันให้แน่นครับ5555อ่ะ!ล้อเล่นครับพี่ชาย^_ ^..
    เขาฝากมาถามว่ารถพี่รุ่นไหนครับ จะได้ตอบถูก น้องโอไม่มีความรู้ดอกครับ ก็อาศัยดูพี่ๆในนี้เอาเหมือนกันครับพี่
    ยังไงลองเอารูปรถหรือกันชนมาดูกันครับ พี่ๆเขาจะได้ช่วยกันดูให้ครับผม^_^อย่าถือสาน้องโอนะ ครับ^_^....

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

ของผมใส่เหล็กฉากยึดกับกาบหน้าแล้ยึดกับรูบนของกันชน บางคันก็ใช้ยางหูโช้ครองแล้วใช้น๊อต6มิลยาวยึดตรงได้ เลยส่วนไฟหรี่ผมใ้ช้โอซอร์เจาะเป็นวงกลมสองข้างแล้วเ ลื่อยให้ขาดครับ
    ไพร ณรงค์ศักดิ์ บ.ซีลคอนโทรลประเทศไทยจำกัด 231/10 ม.6ต.บึงอ.ศรีราชาจ.ชลบุรี 20230คลาสสิค NEVER DIE

เป็นตัวพันครับพี่ครับ มาแล้วครับโผ้ม

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณนั่นแลดี : 27-10-2011 เมื่อ 20:29
    ลิขิตฟ้า.......หรือจะสู้มานะตน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โบราณนั่นแลดี อ่านข้อความ
    เป็นตัวพันครับพี่ครับ มาแล้วครับโผ้ม
    ขากันชนตรงขวามือของภาพนั่นแหละครับ ยึดกับกันชนแล้วสไลด์ขาเข้าไปขันน๊อตยึดกับคัสซีครับ เดี๋ยวให้ปลัดโอมาตอบเพิ่มครับ

ผมลองเอาทาบกับกันชนแล้วครับพอใส่เข้าไปที่ขันกันชนม ันยื่นออกมาอ่ะครับ เหมือนว่าขามันยาวไป

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมลองเอาทาบกับกันชนแล้วครับพอใส่เข้าไปที่ขันกันชนม ันยื่นออกมาอ่ะครับ เหมือนว่าขามันยาวไป
    อ๋อเข้าใจแล้ว มันไม่ได้ติดซะทีเดียวครับมันจะยื่นเว้นช่องไฟไว้พอส มควรเนื่องจากมันคือกันชนต้องมีระยะซับแรงอัดจากการช นไว้ไม่ให้โดนตัวถัง ห่างจากตัวถังราวๆสองนิ้วแหย่+- นิดหน่อยครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นตรงขายึดกันชนกับคัสซีจะมีรูยึดแบบมี ระยะคือปรับเลื่อนขึ้นลงให้ชิดมากชิดน้อยตามสมควรครั บ

ผมไม่มีรูปให้ดูครับ แต่ตรงขากันชนที่ยึดกับคัสซีจะเป็นรางเลื่อนเข้าออกไ ด้นิดหน่อยครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อ๋อเข้าใจแล้ว มันไม่ได้ติดซะทีเดียวครับมันจะยื่นเว้นช่องไฟไว้พอส มควรเนื่องจากมันคือกันชนต้องมีระยะซับแรงอัดจากการช นไว้ไม่ให้โดนตัวถัง ห่างจากตัวถังราวๆสองนิ้วแหย่+- นิดหน่อยครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นตรงขายึดกันชนกับคัสซีจะมีรูยึดแบบมี ระยะคือปรับเลื่อนขึ้นลงให้ชิดมากชิดน้อยตามสมควรครั บ

ผมไม่มีรูปให้ดูครับ แต่ตรงขากันชนที่ยึดกับคัสซีจะเป็นรางเลื่อนเข้าออกไ ด้นิดหน่อยครับ
    ยาวหั่นสั้นต่อท่องไว้ให้แม่นครับพี่..ถ้าไม่เชื่อถา มพี่กำนันวีได้ใช่มะครับลูกพี่..ด้วยความเคารพคร้าบบ บ55++

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ยาวหั่นสั้นต่อท่องไว้ให้แม่นครับพี่..ถ้าไม่เชื่อถา มพี่กำนันวีได้ใช่มะครับลูกพี่..ด้วยความเคารพคร้าบบ บ55++
    ผมก็ทำตามนั้นล่ะครับ..พี่ปู่..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ผมก็ทำตามนั้นล่ะครับ..พี่ปู่..
    แล้วเป็นไงครับ?

(อยากจะเอามาเคาะหัวไอ้วีพริบตาเดียว ของพังหมด 555)

ใกล้จะเสร็จแล้วครับ เอ่อผมขอถามเรื่องกระจกหน่อยนึงอ่ะครับคือผมจะเปลี่ย นแบบไหนดี ระหว่าง แก้มกับข้าง
    เพราะว่าคุณสมบัติมันต่างกันเห็นเขาว่ากันยังงั้นหรอ ครับผมก็ไม่แน่ใจ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ใกล้จะเสร็จแล้วครับ เอ่อผมขอถามเรื่องกระจกหน่อยนึงอ่ะครับคือผมจะเปลี่ย นแบบไหนดี ระหว่าง แก้มกับข้าง
    เพราะว่าคุณสมบัติมันต่างกันเห็นเขาว่ากันยังงั้นหรอ ครับผมก็ไม่แน่ใจ
    ใช่ครับ คุณสมบัติมันต่างกันมากครับ เนื่องจากกระจกตรงแก้มนั้นไม่เหมาะกับผู้ที่มีสายตาไ ม่สู้ดีนักเพราะมันใช้แค่แลดูเท่านั้นครับ

Bookmarks