สภาพบ้านน้อง ๆ คนบ้ารถถีบอยุธยา

ชื่อกระทู้: สภาพบ้านน้อง ๆ คนบ้ารถถีบอยุธยา

มาตรฐาน สภาพบ้านน้อง ๆ คนบ้ารถถีบอยุธยา

วันนี้ได้มีโอกาสเข้าไปถ่ายรูปบ้านน้อง ๆ คนบ้ารถถีบอยุธยา ที่ท่านผู้ใจบุญได้ร่วมกันบริจาคเงินช่วยเหลือเพื่อน ำไปซ่อมแซมบ้าน
    ระดับน้ำวันนี้ที่เข้าไปถ่ายรูปลดลงไปประมาณ หนึ่งฟุต แต่คนสูง 170 ลงไปยืนที่พื้นก็ยังอยู่ระดับอก ภาพอาจไม่ค่อยชัดเพราะนั่งเรือถ่ายครับ
    หลาย ๆ ท่านที่ช่วยเหลือน้อง ๆ ในครั้งนี้ บางท่านก็กำลังโดนน้ำเข้าท่วมบ้าน เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ น้ำมาแล้วก็ไป (แต่กว่าจะไปก็เล่นเอาเหนื่อย)

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BOYYUDYA : 27-10-2011 เมื่อ 20:46

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

โอ้โห........บางบ้านท่วมมิดหัวเลย.......เอาใจช่วย ขอให้น้ำลดเร็วนะครับ อย่าท้อ อย่ายอมแพ้......
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

ลืมกลับรูปเอียงคอมดูกันหน่อยนะครับ

รูป รูป      

ที่เก็บกระดูกด้านบนเป็นเพียงบางส่วนที่เหลืออยู่ มีลอยไปติดอยู่กับบ้านคนแถววัดอีกหลาย..........

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BOYYUDYA : 27-10-2011 เมื่อ 20:48

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

โอ้โห........บางบ้านท่วมมิดหัวเลย.......เอาใจช่วย ขอให้น้ำลดเร็วนะครับ อย่าท้อ อย่ายอมแพ้......นะครับ
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

น้อง ๆ ในกลุ่มฝากขอบพระคุณทุกท่านครับ หากสภาวะน้ำลดลงสู่สภาพปกติเมื่อไหร่ (ส่วนตัวคาดว่าน่าจะต้นเดือนธันวาคม) กลุ่มไหนหรือท่านใดมีงานหรืออะไรให้ช่วยเหลือชาว คนบ้ารถถีบอยุธยา ยินดีรับใช้ครับ

รูป รูป      

น้ำใจชาวจักรยานโบราณทุกท่าน ผมว่ามันมากกว่ามวลน้ำก้อนใหญ่ที่กำลังถล่มกทม.หลายล ้านเท่าครับ ขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

รูป รูป  

Super_Tum's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบมา-หา-ชัย/อยุธยา
    ขอบคุณ
    0

พี่บอย ของที่พี่หวัง ฝากประมูลช่วย ได้ยอด 1750บ
    เดี๋ยวโอนไปให้สมทบทุนคับ วัน สองวัน

สวัสดีปีใหม่ น่ะคับ

ขายน้อยๆๆ แต่ขายนานๆๆ

line id tum_super
    [email protected]
    สุรศักดิ์ แก่นจันทร์
    ธ.กรุงเทพ 040 0 02275 2
    ธ.กรุงไทย 191 0 55830 3
    ธ.กสิกรไทย 745 2 81186 8
    tel 0817959223 ตั้มคับ (07.00-22.00 ของทุกวัน)

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    น้อง ๆ ในกลุ่มฝากขอบพระคุณทุกท่านครับ หากสภาวะน้ำลดลงสู่สภาพปกติเมื่อไหร่ (ส่วนตัวคาดว่าน่าจะต้นเดือนธันวาคม) กลุ่มไหนหรือท่านใดมีงานหรืออะไรให้ช่วยเหลือชาว คนบ้ารถถีบอยุธยา ยินดีรับใช้ครับ
    0837773139 นง

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

ขอให้ผ่านพ้นไปโดยเร็วครับ....
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    ขอให้ผ่านพ้นไปโดยเร็วครับ....
    ขอบคุณครับ............

Bookmarks