ปัญหากับโช้คหลัง เหมือนจะเสีย หรือไม่เสียกันแน่

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ปัญหากับโช้คหลัง เหมือนจะเสีย หรือไม่เสียกันแน่

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปัญหากับโช้คหลัง เหมือนจะเสีย หรือไม่เสียกันแน่

sprint หัวเหลี่ยมนะครับ

รบกวนขอคำแนะนำเกี่ยวกับโช้คหลังครับ
    คือว่า
    ตอนนี้โช้คหลังนี่เหมือนกับจะไม่ทำงานอ่ะครับ
    ช่างเคยดูให้ ก็บอกว่าที่เป็นแบบนี้ เพราะบริเวณที่จับโช้ค ด้านบน
    (แถวๆเบาะหลัง ฝั่งขวา ที่มีตัวยึดโช้คหลังอ่ะครับ)
    มันผุ ตอนนี้มันก็ตุงๆ ออกมาด้านนอกนิดนึงแล้วด้วย

ทำให้โช้คหลังตอนนี้ไม่ทำงาน
    ผมลองกดดู ก็เห็นว่ามันแข็งมากเลยครับ กดไม่ลง
    เวลาเข็น ถ้าล้อหน้าตกหลุม จะนิ่มๆมีโช้ครับ แต่ล้อหลัง พอตกหลุมนี่กระแทกแรงมาก

ผมเลยอยากทราบว่า เป็นเพราะโช้คมันเสีย หรือว่ามันผุกันแน่ครับ จะได้ทำให้ถูกที่
    ขอบคุณมากๆครับ
    (ปล. อยากทราบราคาโช้คหลังครับ หาดูในเว็บเห็นมีแต่โช้คหน้า)
    แม้ปลายตา มิอาจมองเห็นฝั่ง แม้ปลายเท้า มิอาจหยั่งถึงพื้นทราย แต่ยังคงแหวกว่ายต่อไป :cool:

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gototon อ่านข้อความ
    sprint หัวเหลี่ยมนะครับ

รบกวนขอคำแนะนำเกี่ยวกับโช้คหลังครับ
    คือว่า
    ตอนนี้โช้คหลังนี่เหมือนกับจะไม่ทำงานอ่ะครับ
    ช่างเคยดูให้ ก็บอกว่าที่เป็นแบบนี้ เพราะบริเวณที่จับโช้ค ด้านบน
    (แถวๆเบาะหลัง ฝั่งขวา ที่มีตัวยึดโช้คหลังอ่ะครับ)
    มันผุ ตอนนี้มันก็ตุงๆ ออกมาด้านนอกนิดนึงแล้วด้วย

ทำให้โช้คหลังตอนนี้ไม่ทำงาน
    ผมลองกดดู ก็เห็นว่ามันแข็งมากเลยครับ กดไม่ลง
    เวลาเข็น ถ้าล้อหน้าตกหลุม จะนิ่มๆมีโช้ครับ แต่ล้อหลัง พอตกหลุมนี่กระแทกแรงมาก

ผมเลยอยากทราบว่า เป็นเพราะโช้คมันเสีย หรือว่ามันผุกันแน่ครับ จะได้ทำให้ถูกที่
    ขอบคุณมากๆครับ
    (ปล. อยากทราบราคาโช้คหลังครับ หาดูในเว็บเห็นมีแต่โช้คหน้า)
    แลว่า โช๊คหลัง คงจะตายแล้วละครับ...
    (เวลาตกหลุม ช่วงหลังนี่ จะตึงไปเลย ไม่ให้ตัว)
    ไม่น่าเกี่ยวกะตัวยึดหลัง เพราะตัวยึด มันก็มียางรองอีกชั้นนึง

เปลี่ยนโช๊คหลังไปเลย งานใหม่ น่าจะไม่เกิน 500 นะ ถ้าจำไม่ผิด
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Member Poppular's Avatar
    สถานที่
    On street
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ราคาประมาณ 500 ครับ

ผมก็เคยไปเปลี่ยนมาครับ ราคาก็ประมาณ 500 ผมเปลี่ยนทั้งโช๊ก ทั้งสปิงด้วยก็ เกือบ 1.000 บาท ได้ฮ่ะ
    .
    .

oN Street Scooter Club & รุงรังเรสซิ่ง

น้องม้าลายสุดที่รัก...
    motocyc-classic-cm@hotmail.com

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

em18 ตกหลุมมากๆเป็นหมันได้น๊ะ อิอิ
    หรือไม่แน่อาจมีคนมากราบไหว้ คิดว่าทรงจ้าว เฮิ๊กๆ

My Bike running on LPG

Bookmarks